Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

skywalkers

Xe buýt
Cụ Malt ơi, nhìn đội hình kị binh của cụ, em thèm quá.

Trước lọ mọ cũng đâ thấy chai này bên kia, vậy mà cụ có những 5 chai.

Theo ý CT, T6 này cụ mang đi/ để lại cho BSC 1 chai để thẩm nhé
Cụ Jack nói thế cụ Malt rỗi đấy. Cụ ý định mang tặng BSC 1 chai đấy ợ. hehe

skywalkers

Xe buýt
Đợi cụ Sky vác một chai ra bàn Tasting của anh em Nhà BSC rồi sẽ "thông tin và đánh giá" luôn thể, cụ Sky nhé ;)
Dạ vâng thưa cụ CT. Hiện tại em vẫn đang để nó ngoài hàng chứ chưa nhập kho. Em ko biết nhiều về whiskey mẽo nhưng thấy họ bán giá hợp lý mà lại là chai khá độc đáo nên định hỏi ý kiến cụ. Lúc nào em nhập kho mang về cho các cụ thẩm thêm ạ

flat

Xe buýt
Chai mà cụ VNAVNA post ảnh và dẫn link tại TWE thì "đích thị" là các chai mà anh em BSC đang có.

Ở bên kia, thì các chai discontinued càng ngày càng đắt do càng ngày càng khó tìm. Ở VN thì đôi khi ngược lại. Lý do như thế nào thì các cụ cũng biết cả rồi :D ;)
Chai này cụ MaltBrother sẵn lòng lấy hộ anh em, giá (tùy chai đẹp xấu, hộp nguyên...) từ 600-800k vnđ ạ. Cụ VNAVNA về đây mua cho...lành (chai này em chưa bao giờ gặp rượu giả cả) :))

Chỉnh sửa cuối:

jackal76

Xe tải
Dạ vâng thưa cụ CT. Hiện tại em vẫn đang để nó ngoài hàng chứ chưa nhập kho. Em ko biết nhiều về whiskey mẽo nhưng thấy họ bán giá hợp lý mà lại là chai khá độc đáo nên định hỏi ý kiến cụ. Lúc nào em nhập kho mang về cho các cụ thẩm thêm ạ
Xu hướng thời tiết nắng nóng, vào hè. Các cụ nhà mình để ý hơn tới Bourbon là lại cháy hàng đây.

Kiểu này sang Thu, Đông, lấy đâu ra Whiskey Bourbon mà uống nữa đây. Các cụ khôn thật, cứ mùa hè lại đi mua áo rét.

To Cụ FLAT : Wild Turkey Sherry Signature, số phận lại sắp như em Knob Creek 9y rồi :)

jackal76

Xe tải
Các cụ ơi, nhà 4 xây rồi, đang page 1. Mời các cụ sang nhà 4, nhà thấp cho mát, dễ leo nhé.

Làm em lúc nhà 3, lúc lại nhà 4. Chóng hết cả mồm. Đấy lại nói nhịu

flat

Xe buýt
Xu hướng thời tiết nắng nóng, vào hè. Các cụ nhà mình để ý hơn tới Bourbon là lại cháy hàng đây.

Kiểu này sang Thu, Đông, lấy đâu ra Whiskey Bourbon mà uống nữa đây. Các cụ khôn thật, cứ mùa hè lại đi mua áo rét.

To Cụ FLAT : Wild Turkey Sherry Signature, số phận lại sắp như em Knob Creek 9y rồi :)
BSC toàn là "nhà có điều kiện" mà cụ Jack ới, em đang đợi cụ Sky mách chai gà tây mua ở đâu là em....lại làm 1 thùng :))

jackal76

Xe tải
Cụ chậm chân rồi, em đang đứng ngoài cổng cty cụ Sky rồi. 30' nữa là hết hàng rồi, còn đâu.

ca_voi

Xe lăn
Kính chào các cụ BSC.
Nếu không có gì thay đổi, em sẽ ra hà nội hầu các cụ vào khoảng tuần 2 tháng 6.Khi đi em sẽ mang theo ít nhất 1 em đã đựoc fix : Macallan 1990 - 22YO - GM.
Ngoài ra có thể có thêm 1 chai nữa mà em sẽ lên danh sách sau.
Kính trình các cụ để các cụ duyệt ạ.
em khai trương nhà mới nhé
Cụ Philip Tèo oách quá :D
Nhà cháu đợi cụ đợt tháng 6 này ạ :D

skywalkers

Xe buýt
Cụ chậm chân rồi, em đang đứng ngoài cổng cty cụ Sky rồi. 30' nữa là hết hàng rồi, còn đâu.
Các cụ chém kinh quá ạ.
Ngoài chai SS nêu trên thì WT còn 1 số chai sau các cụ nhé: 81, 101, AH, RB. Giá dao động từ 3xxk-7xxk :)

MaltBrothers

Xe buýt
Hôm 15/6 tới đây, với Chủ đề "Whisky - Ngày ấy, Bây giờ", nhờ cụ MaltBrothers đưa đến 1 em để chúng ta tasting so sánh với Maccallan 12yo tem mới, cụ Malt nhé. Chai này, BSC có thể dùng quỹ hiện tại để mua và tasting. Đây sẽ là một sự bổ sung rất thú vị và đáng giá cho chủ đề Tháng Sáu.

3) BSC Special Blended Malt Scotch Whisky - hiện còn 1 phần khoảng 200ml để dành cho các mem BSC nếm thử. Một trải nghiệm thú vị đấy các cụ ạ! :D
Riêng vụ Chai Maca 12 kia mỗ em sẵn sàng chuyển lại cho BSC 1chai và sẽ chuyển trước cho cụ Chủ tịt yên tâm. Mặt khác thương vụ chai Blend Scotch khá đặc sắc kia mỗ em cũng xin hứa sẽ quyết tâm hoàn thành nhiệm vụ. Chai này mà show cho các cụ BSC chiêm ngưỡng thì khối cụ thích cái vỏ chai Ceramic của nó chưa kể tuổi rượu cũng khá già 25yo lại là của một nhà đóng chai độc lập khá nổi tiếng chuyên đóng những chai SM hảo hạng chứ không phải là của mấy nhà chuyên đóng chai Blends mà nhiều cụ biết như: Chivas, whyte mackay, Ballantine's, JW, Famous Grouse, Dewar's, Dimple, Haig's.... Riêng vụ vỏ chai mỗ em đề nghị là phải đấu giá với mức khởi điểm là 500k không thể thấp hơn nữa vì nó rất đẹp và sành điệu.
@Jackal: cụ đoán được không, nếu cụ đoán được nhà em hứa là sẽ có đủ rượu Sake cho cụ, hehe.

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt

Hôm 15/6 tới đây, với Chủ đề "Whisky - Ngày ấy, Bây giờ", nhờ cụ MaltBrothers đưa đến 1 em để chúng ta tasting so sánh với Maccallan 12yo tem mới, cụ Malt nhé. Chai này, BSC có thể dùng quỹ hiện tại để mua và tasting. Đây sẽ là một sự bổ sung rất thú vị và đáng giá cho chủ đề Tháng Sáu.

3) BSC Special Blended Malt Scotch Whisky - hiện còn 1 phần khoảng 200ml để dành cho các mem BSC nếm thử. Một trải nghiệm thú vị đấy các cụ ạ! :D
Nhà em post lại vào Thớt 4 nhé.

Riêng vụ Chai Maca 12 kia mỗ em sẵn sàng chuyển lại cho BSC 1chai và sẽ chuyển trước cho cụ Chủ tịt yên tâm. Mặt khác thương vụ chai Blend Scotch khá đặc sắc kia mỗ em cũng xin hứa sẽ quyết tâm hoàn thành nhiệm vụ tậu được chai đó cho BSC. Chai này mà show cho các cụ BSC chiêm ngưỡng thì khối cụ thích cái vỏ chai Ceramic của nó chưa kể tuổi rượu cũng khá già 25yo lại là của một nhà đóng chai độc lập khá nổi tiếng chuyên đóng những chai SM hảo hạng chứ không phải là của mấy nhà chuyên đóng chai Blends mà nhiều cụ biết như: Chivas, whyte mackay, Ballantine's, JW, Famous Grouse, Dewar's, Dimple, Haig's, Bell's.... Riêng vụ vỏ chai mỗ em đề nghị là phải đấu giá với mức khởi điểm là 500k không thể thấp hơn nữa vì nó rất đẹp và sành điệu.
@Jackal: cụ đoán được không, nếu cụ đoán được nhà em hứa là sẽ có đủ rượu Sake cho cụ, hehe.

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Cụ Jack nói thế cụ Malt rỗi đấy. Cụ ý định mang tặng BSC 1 chai đấy ợ. hehe
Rỗi thật rồi bây giờ theo đúng ý chủ tịt là lấy cho CLB luôn nhá. Thế cũng là đóng góp to lớn rồi.

VNAVNA

Xe tải
Chai này cụ MaltBrother sẵn lòng lấy hộ anh em, giá (tùy chai đẹp xấu, hộp nguyên...) từ 600-800k vnđ ạ. Cụ VNAVNA về đây mua cho...lành (chai này em chưa bao giờ gặp rượu giả cả) :))
Cụ Flat làm em sốc luôn.

MaltBrothers

Xe buýt

Lão đừng lo vì những chai whiskey mẽo này không phải dễ thẩm đâu cụ ạ. Nhất là trời nóng thế này cụ thử ngậm một ngụm to Knob Creek đặc trưng của straight bourbon whiskey cụ chả xây xẩm mặt mày ý chứ vì độ bốc nóng của nó kinh khủng lắm. Không giống như dòng Tennessy mềm mại đâu ợ.

skywalkers

Xe buýt

Nhà em post lại vào Thớt 4 nhé.

Riêng vụ Chai Maca 12 kia mỗ em sẵn sàng chuyển lại cho BSC 1chai và sẽ chuyển trước cho cụ Chủ tịt yên tâm. Mặt khác thương vụ chai Blend Scotch khá đặc sắc kia mỗ em cũng xin hứa sẽ quyết tâm hoàn thành nhiệm vụ tậu được chai đó cho BSC. Chai này mà show cho các cụ BSC chiêm ngưỡng thì khối cụ thích cái vỏ chai Ceramic của nó chưa kể tuổi rượu cũng khá già 25yo lại là của một nhà đóng chai độc lập khá nổi tiếng chuyên đóng những chai SM hảo hạng chứ không phải là của mấy nhà chuyên đóng chai Blends mà nhiều cụ biết như: Chivas, whyte mackay, Ballantine's, JW, Famous Grouse, Dewar's, Dimple, Haig's, Bell's.... Riêng vụ vỏ chai mỗ em đề nghị là phải đấu giá với mức khởi điểm là 500k không thể thấp hơn nữa vì nó rất đẹp và sành điệu.
Chai đời Tống mà mấy cái tem NK lại nghiêm theo phong cách đời mới cụ nhỉ?

flat

Xe buýt

@ Cụ Chủ tịch:

Link "Nhà số 3" trùng với Nhà số 2 cụ ạ.

Kính cụ để điều chỉnh :))

tuankts

Xe tải
Các cụ BSC nhà ta giờ khuấy sóng phát khiếp, có lẽ mấy cty nhập rượu nên giải tán mấy bộ phận marketing rồi ký hợp đồng với BSC có khi hiệu quả kinh doanh tăng gấp mấy lần ấy chứ :D. Dân ta giờ muốn biết loại nào ngon bổ rẻ thì cứ chịu khó hóng theo thớt này là OK rồi còn giề...hẹ...hẹ...Hôm qua nhà em cũng hóng lên vào ST Minh Hoa thử xem cái món nhắm nhá như cụ Malt tả nó ra sao, may còn có đúng 1 thỏi, em bán hàng bảo: Hết sạch rồi anh ạh, mấy hôm nay nhiều người đến mua lắm...:D :D :D. Chịu mấy ông SBC.

jackal76

Xe tải
Các cụ BSC nhà ta giờ khuấy sóng phát khiếp, có lẽ mấy cty nhập rượu nên giải tán mấy bộ phận marketing rồi ký hợp đồng với BSC có khi hiệu quả kinh doanh tăng gấp mấy lần ấy chứ :D. Dân ta giờ muốn biết loại nào ngon bổ rẻ thì cứ chịu khó hóng theo thớt này là OK rồi còn giề...hẹ...hẹ...Hôm qua nhà em cũng hóng lên vào ST Minh Hoa thử xem cái món nhắm nhá như cụ Malt tả nó ra sao, may còn có đúng 1 thỏi, em bán hàng bảo: Hết sạch rồi anh ạh, mấy hôm nay nhiều người đến mua lắm...:D :D :D. Chịu mấy ông SBC.
Kinh hồn mấy cụ BSC. Cuối tuần rồi, định qua Minh Hoa mua cheese nhưng chưa thu xếp được. Vậy mà cụ Tuankts bảo vậy. Chắc do cụ Malt và mấy cụ nữa đây.

Chỉ biết chắc chắn là cụ Malt có ôm cheese.

Cụ ơi, chắc quả này, phải kiếm 1 chai nào trade với vài thỏi cheese thôi.

Về rượu, chắc giờ kiêm thêm nghiên cứu 1 số mặt hàng F & B nữa cho chắc cú

Trạng thái
Thớt đang đóng