Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ

Trạng thái
Thớt đang đóng

skywalkers

Xe buýt
DANH SÁCH ANH EM THAM GIA TASTING THÁNG NĂM (18/5/2013) VÀ THÔNG TIN VỀ RƯỢU KÈM THEO :D

1. Clayton. Đã là Thành viên BSC. Có 1 chai Single Malt. Đã confirm tên tuổi rượu.
2. MaltBrothers.Đã là Thành viên BSC. Có 1 chai Single Malt. Đã confirm tên tuổi rượu.
3. Letuce.Đã là Thành viên BSC. Có 1,5 chai Single Malt (1 chai nguyên và 1 chai đang còn 1/2). Đã confirm tên tuổi rượu.
4. Blacktulip. Đã là Thành viên BSC.
5. QTN Đã là Thành viên BSC. (thành viên sáng lập BSC, chưa có nick OF).
6. NTTTr Đã là Thành viên BSC. (Thư ký BSC từ khi thành lập, chưa có nick OF).
7. Skywalkers. Lần đầu ra mắt BSC. Có 1 chai Single Malt. Đã confirm tên tuổi rượu.
8. Jackal76. Đã là Thành viên BSC.
9. Phamhavn. Đã là Thành viên BSC. Có 1 chai Single Malt. Đã confirm tên tuổi rượu.
10. Tuấn Nguyễn. Lần đầu ra mắt BSC. Có 1 chai Single Malt. Đã confirm tên tuổi rượu.
11. vmc102. Lần đầu ra mắt BSC. Có 1 chai Single Malt. Chưa confirm tên tuổi rượu.
12. Flat. Lần đầu ra mắt BSC. Có 1 chai Single Malt. Đã confirm tên tuổi rượu.
13. milicaanj. Lần đầu ra mắt BSC.
14. ngaydoclap. Lần đầu ra mắt BSC.
15. Philip Tèo. Đã là Thành viên BSC. Có 2 chai Single Malt. Đã confirm tên tuổi rượu.
16. tuankts. Lần đầu ra mắt BSC. Có 1 chai Single Malt. Đã confirm tên tuổi rượu.
17. bác Trần Việt Đức (tạm thời chưa có nick OF). Lần đầu ra mắt BSC. Có 1 chai Single Malt. Chưa confirm tên tuổi rượu.
18. chipchep. Lần đầu ra mắt BSC.
19. ca_voi. Lần đầu ra mắt BSC.
20. webzy. Lần đầu ra mắt BSC.
21. cuongle. Lần đầu ra mắt BSC. Có 1 chai Single Malt. Đã confirm tên tuổi rượu.
22. một cụ là bạn của cụ Letuce. Khách mời của cụ Letuce.

Ngoài ra, còn có 1 chai 1L em đã nhận từ 1 cụ (cụ này post khá nhiều bài trên này :) ), nhưng cụ ấy chưa muốn nêu tên ngay hôm nay.
Cám ơn cụ VNAVNA chăng? Em thấy hồi hộp quá :)
Cụ nào chưa confirm thì vào confirm cho thêm phần long trọng nào..

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Hi all, sau mấy ngày tắm trong bia rượu và các em gái chân ngắn + chân dài của xứ rượu ngô Bắc Hà, San Lùng Bản Xèo và mận tam hoa, mỗ em với cụ Clayton + cụ Tuylip đen lại đắm mình trong men bia Goldmalt tại nhà hàng 416 Xã Đàn giữa buổi trưa hè oi nồng ngột ngạt của Hà Thành và thảo luận khâu tổ chức trong khi cụ Tuankts vẫn còn đang lọ mọ thiết kế phông bạt cho buổi offline ngày mai rất cảm ơn cụ vì phông rất đẹp rất summer dram (phông màu xanh ấy). Xin gửi cụ 1cốc bia đen của nhà hàng tặng và mỗ em sẽ uống hộ cụ nhé.

Clayton

Xe điện
Cảm ơn cụ tuankts nhé. Vất vả suốt từ sáng đến giờ ha?

phamhavn

Xe tải
Thôi, thôi, thôi........đừng kể nữa em đang chán lắm rồi đây này. Chán vì trượt chai The Macallan 25yo giá bèo híc hícx-(:'(:'(

MaltBrothers

Xe buýt
Cập nhật
Hiện đã có thêm cụ Philip Tèo tham gia và cũng thông báo tin buồn thùng rượu mang theo đã bị lũ khỉ hải quan nội bài quăng quật làm vỡ 1chai lai đúng là chai Tamdhu CS mới chim cú, cụ ấy sẽ đem vỏ chai đến cho BSC ngắm nghía, tất nhiên sẽ bù bằng 1chai SM khác, mỗ em đề nghị là chai Benromach 3yo 40% để Anh em tẩm xem rượu whisky scotch 3yo nó như thế nào, nhất là cụ hoa sen heó (letuce) biết thế nào là 3yo

Chỉnh sửa cuối:

minhchi233

Xe điện
Các Cụ ngoài nớ chuẩn bị rôm rả quá. Đợt này đấu giá chai gì thế Cụ CT ơi. Kỳ sau eim đăng ký gửi chai Grant's đời cũ để các cụ đấu giá nha.

tuankts

Xe tải
Cảm ơn cụ tuankts nhé. Vất vả suốt từ sáng đến giờ ha?
Hi all, sau mấy ngày tắm trong bia rượu và các em gái chân ngắn + chân dài của xứ rượu ngô Bắc Hà, San Lùng Bản Xèo và mận tam hoa, mỗ em với cụ Clayton + cụ Tuylip đen lại đắm mình trong men bia Goldmalt tại nhà hàng 416 Xã Đàn giữa buổi trưa hè oi nồng ngột ngạt của Hà Thành và thảo luận khâu tổ chức trong khi cụ Tuankts vẫn còn đang lọ mọ thiết kế phông bạt cho buổi offline ngày mai rất cảm ơn cụ vì phông rất đẹp rất summer dram (phông màu xanh ấy). Xin gửi cụ 1cốc bia đen của nhà hàng tặng và mỗ em sẽ uống hộ cụ nhé.
Có j đâu, nhà có việc thì ai có khả năng j thì xắn tay vào làm thôi, việc bé tí tẹo thôi mà các cụ cứ nói mãi làm em ngại, cái em lo là làm sao ngày mai qua qua được cửa ải có đầy các đại cao thủ mà bước lên xe ko bị biêng biêng thôi...hẹ...hẹ...

skywalkers

Xe buýt
Trời nóng quá.
Mời các cụ ly Clynelish 14 new presentation ạ. Very malty.

Clayton

Xe điện
Bá cáo các cụ.

Em vừa từ Nhà hàng Gold Malt 416 Xã Đàn về. Nhìn chung, cuộc họp trù bị lần 2 của chúng ta hôm nay thành công tốt đẹp, chốt được nhiều việc quan trọng cho buổi ngày mai.

Lúc đầu, cuộc gặp trù bị có cụ Blacktulip (khổ thân, có nick mà giờ này vẫn chưa được post bất kỳ bài nào) và nhà em. Lúc sau có thêm cụ MaltBrothers. Cuối cùng, cụ Philip Tèo, mặc dù vừa bước xuống sân bay Nội Bài, toàn thân vẫn nồng nặc mùi rượu Single Malt (do chai Tamdhu 1oyo G&M CS bị vỡ), nhưng vẫn phi đến ngay để bàn việc.

Túm lại thì:

- Chọn thực đơn: done.
- Dự kiến Chương trình: done.
- Chọn mẫu phông (backdrop): Done (cụ tuankts chiều nay mang đi in).
- Dự kiến cho Welcome Session: done.
- Phương pháp thực hiện Blind Tasting.
- Giải pháp cho những chai rượu còn chưa dùng hết sau buổi tiệc ngày mai: Done.
- Phương hướng tạo quỹ cho BSC: done.

Chi tiết mọi việc, em sẽ công bố dần một số việc cho các cụ biết từ giờ đến... đêm.:D Các cụ theo dõi và cập nhật thường xuyên nhé.

Clayton

Xe điện
Các Cụ ngoài nớ chuẩn bị rôm rả quá. Đợt này đấu giá chai gì thế Cụ CT ơi. Kỳ sau eim đăng ký gửi chai Grant's đời cũ để các cụ đấu giá nha.
Sẽ có 1 chai độc đáo cho việc này, cụ ạ. :)

skywalkers

Xe buýt
Bá cáo các cụ.

Em vừa từ Nhà hàng Gold Malt 416 Xã Đàn về. Nhìn chung, cuộc họp trù bị lần 2 của chúng ta hôm nay thành công tốt đẹp, chốt được nhiều việc quan trọng cho buổi ngày mai.

Lúc đầu, cuộc gặp trù bị có cụ Blacktulip (khổ thân, có nick mà giờ này vẫn chưa được post bất kỳ bài nào) và nhà em. Lúc sau có thêm cụ MaltBrothers. Cuối cùng, cụ Philip Tèo, mặc dù vừa bước xuống sân bay Nội Bài, toàn thân vẫn nồng nặc mùi rượu Single Malt (do chai Tamdhu 1oyo G&M CS bị vỡ), nhưng vẫn phi đến ngay để bàn việc.

Túm lại thì:

- Chọn thực đơn: done.
- Dự kiến Chương trình: done.
- Chọn mẫu phông (backdrop): Done (cụ tuankts chiều nay mang đi in).
- Dự kiến cho Welcome Session: done.
- Phương pháp thực hiện Blind Tasting.
- Giải pháp cho những chai rượu còn chưa dùng hết sau buổi tiệc ngày mai: Done.
- Phương hướng tạo quỹ cho BSC: done.

Chi tiết mọi việc, em sẽ công bố dần một số việc cho các cụ biết từ giờ đến... đêm.:D Các cụ theo dõi và cập nhật thường xuyên nhé.
Chào mừng cụ Tèo nhé cụ Tèo ơi :)

Clayton

Xe điện
May quá, em thấy trờ sắp mưa. Mưa một trận đã đời đi cho Hà Nội nó được gột rửa, cho đất trời nó mát mẻ, để trưa mai anh em bọn em còn thong thả mà thẩm rượu. Mong lắm thay! ;)

Clayton

Xe điện
Địa điểm tổ chức Tasting Event của BSC ngày mai (18/5/2013):

Nhà hàng GOLD MALT 416 Xã Đàn (đường Xã Đàn - Kim Liên mới):

Ảnh 1: Các cụ nhìn thấy tầng trệt của địa điểm nó như thế này (mời các cụ xem bên dưới). Cụ nào đi xe máy, thì mời cụ để ở đây:

Ảnh 2: Nhìn tổng thể cả Nhà hàng, thì nó như thế này. Phòng tiệc trưa và Tasting của các cụ nó ở trên Tầng 4 (gọi theo kiểu Bắc) cũng tức là Lầu 3 (nêu kêu theo kiểu Nam):

Ảnh 3: Cụ nào đi xe ô-tô, thì đừng vội vàng phi ngay đến Nhà hàng nhé, vì như thế, cụ sẽ phải mất công đi vòng lại sang bên kia đường. Các cụ cần đồ lại bên đối diện, cụ thể là tại số 165 Xã Đàn (nếu đi từ ngã tư Ô Chợ Dừa thì nó nằm bên tay phải, nếu đi từ Kim Liên thì bên tay trái). Đây là 1 cái Carpark rất rộng, đủ chỗ cho hàng trăm xe. Nó rộng, bởi vì trước đây, nó chính là..... toàn bộ cơ sở rộng mênh mông của Bia hơi Hiếu Béo (đã đóng cửa hơn 1 năm nay):

Đường vào Carpark là con đường gồ ghề phía bên phải của RAVO AUTO 165, nơi có 1 em Bentley và 1 em Chrysler đang phủ bụi thi gan với thời gian:

Ảnh 4, 5 và 6: Còn đây là bên trong Carpark.

Thêm tí hoa tím, hoa vàng cho nó thêm đa sắc, đa màu trong tháng Năm nóng phừng phừng Hà Nội:

Chỉnh sửa cuối:

Clayton

Xe điện
DANH SÁCH ANH EM THAM GIA TASTING THÁNG NĂM (18/5/2013) VÀ THÔNG TIN VỀ RƯỢU KÈM THEO :D

1. Clayton. Đã là Thành viên BSC. Có 1 chai Single Malt. Đã confirm tên tuổi rượu.
2. MaltBrothers.Đã là Thành viên BSC. Có 1 chai Single Malt. Đã confirm tên tuổi rượu.
3. Letuce.Đã là Thành viên BSC. Có 1,5 chai Single Malt (1 chai nguyên và 1 chai đang còn 1/2). Đã confirm tên tuổi rượu.
4. Blacktulip. Đã là Thành viên BSC.
5. QTN Đã là Thành viên BSC. (thành viên sáng lập BSC, chưa có nick OF).
6. NTTTr Đã là Thành viên BSC. (Thư ký BSC từ khi thành lập, chưa có nick OF).
7. Skywalkers. Lần đầu ra mắt BSC. Có 1 chai Single Malt. Đã confirm tên tuổi rượu.
8. Jackal76. Đã là Thành viên BSC.
9. Phamhavn. Đã là Thành viên BSC. Có 1 chai Single Malt. Đã confirm tên tuổi rượu.
10. Tuấn Nguyễn. Lần đầu ra mắt BSC. Có 1 chai Single Malt. Đã confirm tên tuổi rượu.
11. vmc102. Lần đầu ra mắt BSC. Có 1 chai Single Malt. Chưa confirm tên tuổi rượu.
12. Flat. Lần đầu ra mắt BSC. Có 1 chai Single Malt. Đã confirm tên tuổi rượu.
13. milicaanj. Lần đầu ra mắt BSC.
14. ngaydoclap. Lần đầu ra mắt BSC.
15. Philip Tèo. Đã là Thành viên BSC. Có 2 chai Single Malt. Đã confirm tên tuổi rượu.
16. tuankts. Lần đầu ra mắt BSC. Có 1 chai Single Malt. Đã confirm tên tuổi rượu.
17. bác Trần Việt Đức (tạm thời chưa có nick OF). Lần đầu ra mắt BSC. Có 1 chai Single Malt. Chưa confirm tên tuổi rượu.
18. chipchep. Lần đầu ra mắt BSC.
19. ca_voi. Lần đầu ra mắt BSC. Có 1 chai Single Malt. Chưa confirm tên tuổi rượu.
20. webzy. Lần đầu ra mắt BSC.
21. cuongle. Lần đầu ra mắt BSC. Có 1 chai Single Malt. Đã confirm tên tuổi rượu.
22. một cụ là bạn của cụ Letuce. Khách mời của cụ Letuce.

Ngoài ra, còn có 1 chai 1L em đã nhận từ 1 cụ OF thường xuyên tham gia mạch bài này (một số cụ đang đoán già đoán non, hehe ;).

cuongle

Xe tải
Thanks cụ chủ tịch, cụ thông tin thế này rất cần thiết vì chiều mai xong sẽ nhiều cụ quên chỗ để xe..he he!

flat

Xe buýt
TRời ủng hộ Chủ tịch rồi :)
Hôm nay em cứ nghĩ mãi, nóng 43 độ thì thưởng SM thế quái nào được (ngoài Trường Sa tuần rồi, em uống không thể vào được vì nóng quá), thế mà mưa to gió lớn thế này, mai mát mẻ thế, chắc mỗi cụ.... 1chai chủ tịch nhỉ :))

Tuan nguyen

Xe buýt
Có một câu hỏi có thể các cụ cho là thừa, nhưng em vẫn phải hỏi thôi.
Có quy định gì về trang phục ko ạ?
Em chỉ sợ cái thói quen quần soóc, dép lê của em nó làm ảnh hưởng tới cuộc vui nên em cứ hỏi cho chắc.

kizzmegbye

Đi bộ
Nhìn mấy cái tủ rượu mà em hốt hoảng!

phamhavn

Xe tải
Có một câu hỏi có thể các cụ cho là thừa, nhưng em vẫn phải hỏi thôi.
Có quy định gì về trang phục ko ạ?
Em chỉ sợ cái thói quen quần soóc, dép lê của em nó làm ảnh hưởng tới cuộc vui nên em cứ hỏi cho chắc.
Một câu hỏi mà em cũng đang quan tâm lắm ạ. Em hay lượn lờ bằng quần sooc áo phông nên lăn tăn lắm ạ. Mà quần dài thì các cụ biết đấy, nóng lắm!

Trạng thái
Thớt đang đóng