Rước vợ 2 (kia Soul) ở Hoàng Gia Auto

Luca_Bradi

Xe máy
em cũng lấy màu kem nhưng bản 2010 2U,mà sao con của em lại là 2 túi khí,ABS 2 bánh nhg lại 8 loa nhỉ??? bản của em ko có camera lùi,e cũng định lấy 4u vì chg chenh nhau là mấy như ghét cái ko có CD và màu vàng đồng nên em không thích ......với em thì là chiếc xe đầu tiên trong đời nên như thế là hạnh phúc lắm rồi, em mua ở cạnh mêlinh plaza giá 27500 ko biết có đắt ko nhỉ

Deconcon

Xe hơi
Em cũng mua Soul ở Hoang gia đấy. Mua xe ở đó là yên tâm về options. Theo ý kiến Em thì các Bác cứ làm 1 Em full op cho đỡ phải lăn tăn. 2009 và 20010 Em cũng ko rõ là khác nhau cái gì. Nhwng thiếu mấy cái cam lùi hay ko full ABS là ko hay rùi. Mấy cái liên quan đến tính năng an toàn là phải đầy đủ các bác ah.

freedownload

Xe hơi
em cũng lấy màu kem nhưng bản 2010 2U,mà sao con của em lại là 2 túi khí,ABS 2 bánh nhg lại 8 loa nhỉ??? bản của em ko có camera lùi,e cũng định lấy 4u vì chg chenh nhau là mấy như ghét cái ko có CD và màu vàng đồng nên em không thích ......với em thì là chiếc xe đầu tiên trong đời nên như thế là hạnh phúc lắm rồi, em mua ở cạnh mêlinh plaza giá 27500 ko biết có đắt ko nhỉ
Ủa sao 4u lại kô có CD là sao hả cụ? Cái này nghe lạ ghê. Nói chung là chúc mừng cụ cưới được vợ đẹp, lựa chọn hợp lí (b)

patuana76

Xe container
Em thấy nhiều bác cứ toàn bàn về chuyện option này option nọ. Em đang đau đầu không biết check sao cho phát hiện đủ 8 túi khí đây (k crash test nhé); rồi ABS thế nào là 2 bánh, thế nào là 4 bánh; ESP có hay không (k phải trợ lực EPS nhé); VDC liệu có phải chỉ là cái đèn báo không thôi hay là thật; EBD, EBA mấy cái này cũng khó detech lắm...

Hay cuối cùng là option miệng của mấy bác sâu???
Bác nào biết bẩu em với...

jrhan

Xe buýt
Em thấy nhiều bác cứ toàn bàn về chuyện option này option nọ. Em đang đau đầu không biết check sao cho phát hiện đủ 8 túi khí đây (k crash test nhé); rồi ABS thế nào là 2 bánh, thế nào là 4 bánh; ESP có hay không (k phải trợ lực EPS nhé); VDC liệu có phải chỉ là cái đèn báo không thôi hay là thật; EBD, EBA mấy cái này cũng khó detech lắm...

Hay cuối cùng là option miệng của mấy bác sâu???
Bác nào biết bẩu em với...
Cái này cũng đơn giản mà bác, túi khí thì đếm đủ 8 chữ Airbag trên táp-lô và vô lăng, 4 cửa và viền ngoài ghế trước. ABS 2 bánh (cho bản 2U) là hai bánh sau dùng phanh tam-bua, kết cấu khác hẳn so với phanh trước. ESP và VDC thì bật chìa khóa thấy sáng đèn có chwx và biểu tượng là ok vì cái này nó cũng chưa làm dc option rởm đâu.:41:

À mà hôm trước làm xe ngon nhể, homm nào (b) nhé.

jrhan

Xe buýt
Ủa sao 4u lại kô có CD là sao hả cụ? Cái này nghe lạ ghê. Nói chung là chúc mừng cụ cưới được vợ đẹp, lựa chọn hợp lí (b)
Đấy là bản Cosmo mà bác, có thêm Navigation nhưng bị cắt loa center và Sub, ko có CD. Giống xe của bác Tungld đới:))

patuana76

Xe container
Cái này cũng đơn giản mà bác, túi khí thì đếm đủ 8 chữ Airbag trên táp-lô và vô lăng, 4 cửa và viền ngoài ghế trước. ABS 2 bánh (cho bản 2U) là hai bánh sau dùng phanh tam-bua, kết cấu khác hẳn so với phanh trước. ESP và VDC thì bật chìa khóa thấy sáng đèn có chwx và biểu tượng là ok vì cái này nó cũng chưa làm dc option rởm đâu.:41:

À mà hôm trước làm xe ngon nhể, homm nào (b) nhé.
Em đang lăn tăn vì hôm trước lấy VIN thì trong bảng thông số dư lày:
5691A3 DRIVER SIDE - DEPOWERED
5692A3 PASSENGER SIDE - DEPOWERED
5693A3 SIDE AIR BAG-FR - FR(THORAX & PELVIS)
5695A1 CURTAIN A/BAG
5891A2 ABS (ANTI LOCK BRK SYS)
94E5A1 A.B.S
94E6A1 A/BAG
94H9A1 E.S.P
5894A1 ESC (ELECTRONIC STABILITY CONTROL)

Bác giải thích giùm em cái. Mục 5691A3-5693A3 em không thấy Rear (RR) Airbag đâu, chưa kể 2 cái bị DEPOWERED.

Mà cái đo đỏ ấy không có đâu, đèn báo là EPS

Còn hôm nào (b) bác cứ hú cái, em có mặt liền.

Chỉnh sửa cuối:

Luca_Bradi

Xe máy
Cái Bản 4U thì không có CD,tất cả đều qua USB,có DVD nhg ko đọc được File Video,seller nó bảo em thế,Hôm nay em lấy xe rồi,ngon lắm cụ ah,lần đầu tiên lái số tự động không khó lắm nhỉ,nhg em hỏi cái,trường hợp nào thì các cụ sử dụng L và 2 trên hộp số tự động? mà xe em vừa mua nhg khi phanh lại có tiếng két két dưới gầm xe,liệu chạy 1 thời gian nữa có hết không ợ???

HaTrang

Xe tải
Em đang lăn tăn vì hôm trước lấy VIN thì trong bảng thông số dư lày:
5691A3 DRIVER SIDE - DEPOWERED
5692A3 PASSENGER SIDE - DEPOWERED
5693A3 SIDE AIR BAG-FR - FR(THORAX & PELVIS)
5695A1 CURTAIN A/BAG
5891A2 ABS (ANTI LOCK BRK SYS)
94E5A1 A.B.S
94E6A1 A/BAG
94H9A1 E.S.P
5894A1 ESC (ELECTRONIC STABILITY CONTROL)

Bác giải thích giùm em cái. Mục 5691A3-5693A3 em không thấy Rear (RR) Airbag đâu, chưa kể 2 cái bị DEPOWERED.

Mà cái đo đỏ ấy không có đâu, đèn báo là EPS

Còn hôm nào (b) bác cứ hú cái, em có mặt liền.
nó đấy, nó là air bag Rèm (curtain)chứ ko phải Sau (rear)

freedownload

Xe hơi
Cái Bản 4U thì không có CD,tất cả đều qua USB,có DVD nhg ko đọc được File Video,seller nó bảo em thế,Hôm nay em lấy xe rồi,ngon lắm cụ ah,lần đầu tiên lái số tự động không khó lắm nhỉ,nhg em hỏi cái,trường hợp nào thì các cụ sử dụng L và 2 trên hộp số tự động? mà xe em vừa mua nhg khi phanh lại có tiếng két két dưới gầm xe,liệu chạy 1 thời gian nữa có hết không ợ???
Tiếng két két hình như e nghe cụ nào trên OF nhà mình bảo là tiếng của thằng VDC (hay là ESC của soul).
E đi cũng thỉnh thoảng nghe thấy khi chạy qua chỗ nào đường xấu, mặt đường lồi lõm.
Kô biết e hiểu thế đúng kô các cụ nhỉ :^)

HaTrang

Xe tải
Tiếng két két hình như e nghe cụ nào trên OF nhà mình bảo là tiếng của thằng VDC (hay là ESC của soul).
E đi cũng thỉnh thoảng nghe thấy khi chạy qua chỗ nào đường xấu, mặt đường lồi lõm.
chuẩn đấy kụ, em bảo đới :21:

glssstn

[Tịch thu bằng lái]
chúc mưùng cụ nhé, nhà em cũng rước I30 ở hoang gia tuần trước đó, chỉ ghét cái là khi xuất hóa đơn thì qua 1 công ty khác, còn sổ bảo hành vẫn là hoàng gia, lo sau này nhõ có vấn đề gì ra đó các anh ấy phủi tay thì chết.

freedownload

Xe hơi
chúc mưùng cụ nhé, nhà em cũng rước I30 ở hoang gia tuần trước đó, chỉ ghét cái là khi xuất hóa đơn thì qua 1 công ty khác, còn sổ bảo hành vẫn là hoàng gia, lo sau này nhõ có vấn đề gì ra đó các anh ấy phủi tay thì chết.
Cụ cứ hay lo, nó còn phải làm ăn chứ :D.
Nhưng xe nhập thì kô có vấn đề gì đâu cụ ợ. Cụ nhắc e mới nhớ chưa đi lấy cái sổ bảo hành :))

jrhan

Xe buýt
Cụ cứ hay lo, nó còn phải làm ăn chứ :D.
Nhưng xe nhập thì kô có vấn đề gì đâu cụ ợ. Cụ nhắc e mới nhớ chưa đi lấy cái sổ bảo hành :))
Xe em còn chẳng có bảo hành cơ các cụ ạ. Lo giề, Mỹ với Châu Âu nó còn chạy đầy mà:))

jrhan

Xe buýt
Kụ kiểm tra lại phanh sau nhé, bên ngoài có một cái ốp bằng sắt quanh vành ngoài đĩa phanh, bên kia lúc họ đóng xe vào container có kê giằng đúng chỗ đấy nên phía dưới vánh ốp bị bẹp, dính vào má phanh gây ra tiêng kêu két két đới. Bác dùng tô-vít tách nó ra là ok, nếu ko cứ chạy thêm một thời gian nó mòn hết cũng dc:)).

Nếu kiểm tra thấy đúng thì nhớ votka em nhé:41:

jrhan

Xe buýt
Mấy chú sâu chỉ phát biểu linh tinh. Đấy là cấu hình của 4U COSMO bác ợ. Bản 4U tiêu chuẩn có CD, 8 loa... xe của ae trên này đều thế.

Chế độ L và 2 để đổ đèo bác ợ, ghìm tốc độ bằng động cơ (vd L2 là chỉ chạy đến số 2...), nếu cứ để D xe trôi nhanh lắm, phải rà phanh - teo phanh ngay.:))

Luca_Bradi

Xe máy
em cám ơn các cụ ợ,em mới lái xe nên còn gà lém,thế cái vụ O/D thì bật-tắt kiểu gì các cụ nhỉ

freedownload

Xe hơi
Kụ kiểm tra lại phanh sau nhé, bên ngoài có một cái ốp bằng sắt quanh vành ngoài đĩa phanh, bên kia lúc họ đóng xe vào container có kê giằng đúng chỗ đấy nên phía dưới vánh ốp bị bẹp, dính vào má phanh gây ra tiêng kêu két két đới. Bác dùng tô-vít tách nó ra là ok, nếu ko cứ chạy thêm một thời gian nó mòn hết cũng dc:)).

Nếu kiểm tra thấy đúng thì nhớ votka em nhé:41:
Ối hiểm vãi :102:. Để sáng mai e check cái coi sao. Cứ votka cụ cái trước :)

jrhan

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

patuana76

Xe container
Ối hiểm vãi :102:. Để sáng mai e check cái coi sao. Cứ votka cụ cái trước :)
Cụ han gỉ sướng nhé, được mời rịu. Còn em có đúng cái bệnh đấy, lúc sửa xong thì bác lấy kinh nghiệm đi đổi rịu mất rồi.

Bắt đền bác, bún chả em đê :'(:'(:'(