Run flat

firedsnake

Xe máy
Chào các cụ
Vì mục đích an toàn em muốn độ lốp Run Flat cho xe cỏ I30 của em. Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi chút
1> Có độ được không ạ?
2> Nếu được thì độ ở đâu? Chi phí hết bao nhiêu ạ?
Cám ơn các cụ nhiều!(c)

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
căn bản nhất là cỡ lốp có thể mua được, sau đó là mua vành, nhưng mà em khuyên là đừng lắp, đường VN khác nhiều đó.

Lý thuyết chạy được vài trăm km với tốc độ 80km/h. thực tế chạy được 5km nát *** nó lốp

superwagon

Xe buýt
ý tưởng của cụ ở VN người ta gọi là nghịch dại chứ không phải độ xe

nhphuc7610

Xe hơi
Mình đang đi xe BMW dùng lốp Runflat thì mình thấy đi thì rất yên tâm không phải lo nghĩ gì cả kể cả bị thủng và mình đã chạy khi bị đinh tư Nam Định về tới Hà nôi vẫn vô tư sau đó ra tiệm vá. Có mấy nhược điểm mà bạn cần quan tâm như sau:
1/ Chi phí đắt gấp 3 so với lốp thường ví dụ lốp 205/50R16 giá mua là 6 triệu/ chiếc.
2/ Vì là lốp Runflat nên thành lốp rất cứng và dày nên đi ồn và xóc.
3/ Vì là lốp chống xẹp nên bán phải mua thêm bộ cảm biến áp suất lốp nếu xe bạn chưa có.
4/ Khó mua vì rất ít nơi bán và phải đặt hàng.
Còn lại thì toàn điểm ưu thôi nhất là cái sự an toàn bạn ạ. Không phải lo nổ lốp ...

TheOne

Xe điện
xe thiết kế ko sử dụng lốp Run Flat tức là đã có lốp dự phòng, vậy thì cần gì phải lo hả bác. thủng thì lấy lốp dự phòng ra đi tạm tới chỗ vá. Run Flat chủ yếu sử dụng cho những xe ko có lốp dự phòng thôi ạ

nixSon

Xe tải
căn bản nhất là cỡ lốp có thể mua được, sau đó là mua vành, nhưng mà em khuyên là đừng lắp, đường VN khác nhiều đó.

Lý thuyết chạy được vài trăm km với tốc độ 80km/h. thực tế chạy được 5km nát *** nó lốp
X5 nó không có lốp dự phòng, nghe phong phanh bảo là lốp runflat
Làm thế nào để nhận biết nó có phải Runflat k bác ? và muốn độ vành và lốp thì đi đâu bác nhi ?

nhphuc7610

Xe hơi
X5 nó không có lốp dự phòng, nghe phong phanh bảo là lốp runflat
Làm thế nào để nhận biết nó có phải Runflat k bác ? và muốn độ vành và lốp thì đi đâu bác nhi ?
Bác có thể nhìn trên lốp có một vòng tròn nhỏ có chữ RSC thì là lốp Runflat.
Độ xe bác có thể vào hãng nhưng đắt hoặc ra chỗ bãi xe Ngọc Khánh có chỗ chuyên độ đấy ạ hình như là lốp Phương đông thì phải.

tuananhbmw

Xe buýt
Mình đang đi xe BMW dùng lốp Runflat thì mình thấy đi thì rất yên tâm không phải lo nghĩ gì cả kể cả bị thủng và mình đã chạy khi bị đinh tư Nam Định về tới Hà nôi vẫn vô tư sau đó ra tiệm vá. Có mấy nhược điểm mà bạn cần quan tâm như sau:
1/ Chi phí đắt gấp 3 so với lốp thường ví dụ lốp 205/50R16 giá mua là 6 triệu/ chiếc.
3/ Vì là lốp chống xẹp nên bán phải mua thêm bộ cảm biến áp suất lốp nếu xe bạn chưa có.
Còn lại thì toàn điểm ưu thôi nhất là cái sự an toàn bạn ạ. Không phải lo nổ lốp ...
Trước đây em cũng đi BMW nên có vài điều thắc mắc mong bác chỉ giáo:
1/Cái này của bác em muốn hỏi bác đã bao giờ hỏi giá lốp chưa ạ,vì nếu giá có 6 triệu thì thật sự là không đắt,vì xe Đức thường thường hay dùng lốp Continental,mà lốp thì cùng size đấy trước đây là lốp thường cũng đã có giá hơn 6 triệu,nên nếu lốp Runflat mà giá có 6 triệu thì em thấy không có gì là đắt cả..
2/Cái này thì là rất bình thường của BMW,vì trước em đi BMW,bây giờ đi Mec thì đều thấy chạy lốp Conti (có xe C250 bây giờ thì em lại thấy dùng Mit)mà lốp Conti thì loại nào chạy cũng cứng và xóc,nhưng rất bền,xe chạy trên 10 vạn cũng chưa phải thay lốp..
3/Em không hiểu câu nói của bác?

TheOne

Xe điện
1/Cái này của bác em muốn hỏi bác đã bao giờ hỏi giá lốp chưa ạ,vì nếu giá có 6 triệu thì thật sự là không đắt,vì xe Đức thường thường hay dùng lốp Continental,mà lốp thì cùng size đấy trước đây là lốp thường cũng đã có giá hơn 6 triệu,nên nếu lốp Runflat mà giá có 6 triệu thì em thấy không có gì là đắt cả..
2/Cái này thì là rất bình thường của BMW,vì trước em đi BMW,bây giờ đi Mec thì đều thấy chạy lốp Conti (có xe C250 bây giờ thì em lại thấy dùng Mit)mà lốp Conti thì loại nào chạy cũng cứng và xóc,nhưng rất bền,xe chạy trên 10 vạn cũng chưa phải thay lốp..
3/ Vì là lốp chống xẹp nên bán = bác phải mua thêm bộ cảm biến áp suất lốp nếu xe bạn chưa có. => bác ý dặn chạy Run Flat thì phải chú ý mà ở đây tốt nhất là mua cái cảm biến áp suất để nếu có bị tụt hơi thì nó còn báo cho

fiateds

Xe máy

Anh myp nói thế nào chứ 5km là 5km thế nào ;P Này,con Cooper ghẻ của em bên này chạy runflat của Pirelli, cứu em một vụ vãi tè, hơn 100km, 90km/h đều trên cao tốc đấy (b) Còn ở VN thì 5km thật ạ :P ? bỏ m**
(em hôm nọ lục ra mấy cái video hồi OH đi biển gì ở Hà Tĩnh, quay đoạn đường HCM, mấy cái cmt của anh DiCham vui vãi :)) )

Về chuyện runflat thì điều em duy nhất có thể góp ý :

1- Giá thanh cao, quá cao ..
2- Bị thủng + hỏng...phải thay cả 2 lốp ( ở VN chắc là vá được hết ).
3- Ít lựa chọn về hãng + kích cỡ ...

..

nixSon

Xe tải
Bác có thể nhìn trên lốp có một vòng tròn nhỏ có chữ RSC thì là lốp Runflat.
Độ xe bác có thể vào hãng nhưng đắt hoặc ra chỗ bãi xe Ngọc Khánh có chỗ chuyên độ đấy ạ hình như là lốp Phương đông thì phải.
để em ngó lại, giả sử thay lốp thường ( not run flat) mà thủng lốp không chẠY được mà X5 lại không có lốp dự phòng thì làm thế nào đươc ?? nghĩa là BMW là phải dùng run flat ???

nhphuc7610

Xe hơi
để em ngó lại, giả sử thay lốp thường ( not run flat) mà thủng lốp không chẠY được mà X5 lại không có lốp dự phòng thì làm thế nào đươc ?? nghĩa là BMW là phải dùng run flat ???
Em cũng tính thay lốp thường nhưng rồi không khả thi vì em hay về quê ở Nam Định mà giữa đường xịt lốp không có lốp sơ cua thì tiêu vì muốn mua thêm lốp dự phòng thì không có chỗ để.
Vừa rồi em nâng cấp vành nên mua luôn cả 4 lốp Runflat mới luôn từ Hồng Cường bác àh. Trông thể thao hơn nhưng vì mỏng nên ồn và xóc bác àh.

nhphuc7610

Xe hơi
Thưa bác:
1/ em có báo giá của EA cho lốp 205/50R16 là 6,2tr/ chiếc bác àh.
2/ Đúng như bác nói nhưng theo em đã từng đi 325 E46, C200A 2008 thì lốp Conti cũng chỉ đi được 4 Vạn là cùng vì lốp thì rất cứng em đồng ý nhưng lớp cao su bên ngoài lại rất mềm và nhanh mòn bác ạ nên vẫn phải thay. 325E90 em đi 3,5 Vạn mà 2 lốp trước Conti Runflat trông mòn tịt và như cóc gặm rồi. Còn bác đi được 10 vạn thì em phục bác thật, chắc bác chỉ đi ở các đường trung tâm Hà nội thôi ạ, chứ bác chỉ cần đi đường Định công từ Giải phóng vào trong Định Công xem thử ạ.
3/ Vì là lốp Runflat nên thành lốp rất dày nên nếu bị hết hơi thì khó theo dõi và biết nên thường là phải lắp kèm cảm biến áp suất lốp( Tiêu chuẩn cho tất cả các xe vào Mỹ) bác ạ để tiện theo dõi thôi.

tuananhbmw

Xe buýt
1/Chính em cũng đã nói rằng nếu đúng là giá như thế thì theo em là không đắt mà...
2/Cái này thì đúng là có thể bác hay đi đường quá xấu nên thế,chứ nếu bác đi 4 vạn mà đã phải thay thì chẳng nhẽ lốp Conti còn kém hơn cả lốp xe Hàn Quốc ạ,vì theo như em biết thì cho dù là xe bình thường,kể cả như lốp Kumho là loại rất kém cũng chưa phải thay ở 4 vạn,còn xe 318 E46 của em thì đúng là em đã từng đi hơn 10 vạn..
3/Cái này thì là vì bác đánh chữ bác nhưng đánh nhầm thành chữ bán nên em mới không hiểu,nhưng đến dòng này rồi mà Bim vẫn chưa trang bị option này thì có lẽ hơi kém,thật sự là em rất thích Bim vì em còn trẻ,nên khi bán xe là em đặt mua 320 luôn trong đợt đầu tiên của EU khi mà còn không biết giá sẽ là bao nhiêu,và option có gì,nhưng khi xe về thì em thất vọng tràn ngập và đòi tiền về,chuyển sang mua Mec luôn...

nixSon

Xe tải
Em cũng tính thay lốp thường nhưng rồi không khả thi vì em hay về quê ở Nam Định mà giữa đường xịt lốp không có lốp sơ cua thì tiêu vì muốn mua thêm lốp dự phòng thì không có chỗ để.
Vừa rồi em nâng cấp vành nên mua luôn cả 4 lốp Runflat mới luôn từ Hồng Cường bác àh. Trông thể thao hơn nhưng vì mỏng nên ồn và xóc bác àh.
Bác thay thiệt hại hết nhiêu vây ????
Em cũng đang muốn thay quả vành liểu chữ Y nhưng vẫn muốn vành giữ 18 thôi, nâng lên chắc là sóc lăm vì em đang đi lexus chuyên qua x5 thấy sóc quá.

- Các Bác hay nói dòng xe kem thêm " 320 E...) nghĩa là sao ? em mới chơi BIM nên k biết ???
- Xe X5 có cảm biến lốp không ah ?

nhphuc7610

Xe hơi
Bác thay thiệt hại hết nhiêu vây ????
Em cũng đang muốn thay quả vành liểu chữ Y nhưng vẫn muốn vành giữ 18 thôi, nâng lên chắc là sóc lăm vì em đang đi lexus chuyên qua x5 thấy sóc quá.

- Các Bác hay nói dòng xe kem thêm " 320 E...) nghĩa là sao ? em mới chơi BIM nên k biết ???
- Xe X5 có cảm biến lốp không ah ?
Em mua lốp từ Hồng Cường hết 30tr ạ.
BMW hay gọi mã hiệu của xe là E hay F bác ạ. Series 3 Sedan trước 2006 là E46, sau 2006 gọi là E90 để dễ phân biệt thuộc dòng nào thôi bác ạ.
Khi bác đề nổ máy thì trên công tơ mét hiện lên hình giống cái lốp bị xẹp màu vàng có chấm than ở giữa thì chắc chắn có cảm biến áp suất lốp bác ạ, còn nếu xe bác nhập từ Mỹ về thì thường cảm biến nằm tại van hơi luôn, bác xem chân van của bác bằng inox từ đầu tới cuối thì có cảm biến áp suất lốp luôn bác à.

bangviet2001

Xe máy
Em mua lốp từ Hồng Cường hết 30tr ạ.
BMW hay gọi mã hiệu của xe là E hay F bác ạ. Series 3 Sedan trước 2006 là E46, sau 2006 gọi là E90 để dễ phân biệt thuộc dòng nào thôi bác ạ.
Khi bác đề nổ máy thì trên công tơ mét hiện lên hình giống cái lốp bị xẹp màu vàng có chấm than ở giữa thì chắc chắn có cảm biến áp suất lốp bác ạ, còn nếu xe bác nhập từ Mỹ về thì thường cảm biến nằm tại van hơi luôn, bác xem chân van của bác bằng inox từ đầu tới cuối thì có cảm biến áp suất lốp luôn bác à.
bác ơi con x5 e70 e mới lấy có đúng cái lốp màu vàng có chấm than ở giữa như bác nói.như vậy là có cảm biến lốp phải ko bác? nhưng khi e vào phần Tires rồi TPM thì ko xem dc áp suất hiện lên thế nào ah? reset cũng ko dc. vậy là làm thế nào hả bác? liệu có bị hỏng cảm biến ko?

sh125_1

Xe hơi
Lốp này chạy ồn lắm cụ ah. Có lốp dự phòng rồi thì cứ vô tư chạy thôi. Đừng chạy lốp mòn quá là dc.