Rửa xe ở ngã ba Nguyễn Khánh toàn bị hút nước làm mát

RAVA

Xe ba gác
-Bác chủ chắc mới chạy xe nên ko biết đấy thôi, tuy vậy nếu biết để ý đồng hồ đo nhiệt độ nước làm mát là tốt rồi, em biết ối ông chạy SH bị thiếu nước làm mát đồng hồ nó lên kịch kim nhưng ko biết cứ chạy, kết quả là đi bổ máy kia!~X(

nvha.humg

Xe máy
:) sau vụ này cụ chủ sẽ có thêm nhiều kinh nghiệm rồi. E thì 2 năm nay k rửa xe ở đấy nữa vì phong cách ở đấy rửa hơi công nghiệp và qua loa, đấy là theo cảm nghĩ của e thì mấy lần rửa xong về ngắm toàn như vẽ hoa lên xe. Giờ e hay rửa ở Đức Thịnh ở Nghĩa Tân kéo dài, có ông quản lý ở đấy rất nhiệt tình, chăm xe như xe của ông ý luôn. E thấy rửa xong xuôi hết cả ông ý còn cầm theo cái khăn sạch đi lau lại quanh xe 1 lần nữa cơ.

T-Đức

Xe tải
Thú thật với các cụ xe Honda em chạy rất nhiều rồi, tổng cộng odo ngót ngét 20 vạn cây chuối. Nhưng đây là lần đầu chạy xe Honda civic không chân chống như các xe em vẫn chạy.

nhatvuong

Xe hơi
134 Phạm Văn Đồng, Xuân Đỉnh, Từ Liêm, HN
Hôm thứ 4 tuần vừa rồi em đi rửa xe Civic ở ngã ba Nguyễn Khánh Toàn. Chỗ này có nhiều hàng rửa xe, em đánh xe vào hàng có chữ V-Kool (chữ trắng nền xanh):

Em bảo mấy chú thợ là rửa và hút bụi rồi vào trong nhà ngồi đợi. Lát sau ra thấy mấy chú mở nắp ca pô rồi bảo em xe hết nước làm mát rồi. Do em không phải chủ xe nên em bảo để chủ xe xem xét. Lên xe đi một lát em mới thấy cái đồng hồ bên trái đồng hồ tốc độ trước khi rửa xe khoảng 7-8 vạch giờ chỉ còn 2 vạch.

Các cụ có bao giờ đi rửa xe bị hút mất nước làm mát vậy không? Rửa xe chỉ có 50K mà các chú ấy làm một chai nước làm mát này thì em lỗ to.

-----------------------------
Em đã nhờ các cụ trên này chỉ bảo giúp, là đo đó là đồng hồ nhiệt độ. Không phải do thợ hút nước.
Xin lỗi của hàng rửa xe
Cụ trách nhầm người ta rồi, nước làm mát có đáng bao nhiêu tiền đâu mà hút hả cụ

ducngoc_y

Xe tải
Cụ này chắc mới đi nên không để ý chỉ có đồng hồ đo nhiệt thôi cụ để một lúc máy nguội xuôngs là đúng rồi. NHƯNG cụ chủ nghi không phải không có lý em rửa ở đây nhiều lần thấy làm rất ẩu các chú chỉ lăm lăm bán nước mát với nước rửa kính nên sau này em cũng rửa ở chỗ khác

doanhvphuong

Xe hơi
Chủ thớt chắc đọc báo an ninh thủ đô nhiều quá.:((

everest_mblack

Xe tăng
Trời ạ, kụ đi xe máy nóng, khi nguội vạch nó thấp kụ lại nghĩ báo mức nc làm mát... làm e tý té ngửa ah.

anhtho

Xe ngựa
Em nhớ có 1 lần đi qua chỗ ngã 3 NKT và nhân tiện rửa, mấy chú thợ cứ đòi cầm chìa khóa, thế là em lại thôi.

WHITE TIGER

Xe container
Em cũng mới đi xe này lần đầu nên cứ tò mò cái đồng hồ bên trái đồng hồ tốc độ. Em thấy lúc nào nó cũng báo ở mức giữa. Sau khi vào rửa xe thấy chỉ còn 2 vạch, và đến khi giao xe cho chủ xe em cũng nói cho chủ xe về nước làm mát bị thiếu, và thấy cụ chủ xe cũng bảo em là đó là đồng hồ đo nước làm mát. Hay em nhầm, nếu nó chỉ là đồng hồ báo nhiệt độ nước làm mát.

Xe Civic đó có taplo dư này:
Lậy cụ,đấy là đo nhiệt độ động cơ chứ chả liên quan đến hút nước làm mát.Xe khi đến đạt nhiệt độ nhất định,chả ông nào mới lên xe để ý,rửa xe xong cộng với nước lạnh mà xe lại máy xăng nên nhiệt độ động cơ giảm sau khi rửa xe là bt.Chứ chả thằng ngu nào nó dám hút nước làm mát,đang nóng máy mà mở ra chả khác gì mở sâm panh.Chả biết gì về xe mình đi mà cứ phán thế thì có ngày bị ném đá

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Khổ thân mấy chú thợ:)). Nhưng nói thật e cực ghét rửa xe khu này, rửa thì ẩu, thái độ nhân viên thì lạnh lùng.

accord_89

Xe tăng
Cụ chủ thới phán nhầm roài, thông tin để min, mod xóa thới đê. Oan cho người tà, mai kia khách không vào cụ bồi thường cho họ nhớ.

Civic TN

Xe lăn
Em cùng đi Civic, cụ chủ làm em hoang mang style quá ... [-O<
Giờ em đã hiểu, đồng hồ bên trái là ... cao độ nước làm mát :P
E cũng đi civic, giờ thì e mới biết ý nghĩa của cái vạch này :))

vietran

Xe ba gác
Kụ chủ trả xe đi không sáng ra nó hết sạch vạch "nước làm mát" đấy =))

billnantes

Xe container
câu hỏi dở nhất em biết ,cái đồng hồ đấy báo càng ít vạch càng tốt ,có phải như đồng hồ báo xăng đâu mà sợ.

thienphuc

Xe điện
thế mới biết nhiều cụ/mợ mua bằng ghê nhỉ.nếu đi học đầy đủ đã k thế này

em xin phép nói qua :
máy nguội đồng hồ nó chỉ mức thấp nhất rồi đi nóng máy nó lên mức giữa là an toàn nếu nó vuọt quá thì mới phải lo còn nó lên max thì cho xe nó nghỉ và nguòi nghỉ cho mát chờ 1 lúc lâu lâu cho nguội bớt rồi lót dẻ vào nắp bình nước vặn ra 1 tý rồi đề phòng nó phì nước hoặc hơi nóng bỏng tay.nếu chửa an toàn thì lại ra ngồi chơi 1 lúc nữa cứ mở dần dần đến khi mở đc .thấy thiếu thì thêm nước vào sau đó lên đường nếu kim mức giữa thì ok còn nó lại lên thì lặ lại hoặc gọi ng cõng về
tốt nhất đổ nước ao tù ( cái này thầy em bảo thế ) đừng có đổ nước máy rồi có ngày đi bệnh viện.sang thì đổ nước cất vào

đấy ngày trước em đi học chả nghỉ buổi nào chả mất đồng cắc nào chạy chọt cả em vẫn đỗ

duykhand

Xe tăng
Cụ chủ cứ hay đùa anh em.chuyện này cho lên táo cuối năm được cụ nhẩy