Rủ rê và nhờ các cụ tư vấn lịch trình đi Lào tết âm lịch

tranvuhoang2005

Xe điện
Khà xâu hàng ngon hểy. Sang tuần em mới đi làm Liên vận, cụ nào có trước thì thông báo nhé. Em nghĩ mấy cụ có đàm chuyển thông tin máy, rồi tần số... để hôm 27 chỉ việc lên đường, không bỡ ngỡ a. Em đề xuất tuần tới hôm nào đó nếu được thì cafe 1 lúc đi a?
E đồng ý. Nếu đc thì chủ Nhật tuần này luôn

duna3

Xe điện
Híc, chiều mai em về Vinh, sáng Thứ 2 tới mới có mẹt ở HN, lại lỡ cafe rồi.
Tuần sau thì cháu free tất cả các buổi tối, free chiều T5 và T6, free cả ngày T7 và CN :D
Mời các cụ cafe cho cháu gặp mặt nhé.

Meczin

Xe tăng
:(( Chiều tối mai em đi Sài Gềnh đến tối chủ nhật mới ra, nếu chủ nhật này thì các cụ giao lưu a
Em ko xin được giấy phép xuất hành đầu năm nên đành ở nhà hóng các cụ rồi :((

tvdung

Xe điện
Hay hết giờ làm việc của ngày nào đó trong tuần sau đi các cụ, thứ 4, 5 chẳng hạn, vào quán bia Lào trong KS Cầu Giấy làm nhẹ nhàng 1 chai thôi

dmdviet

Xe cút kít
Hay hết giờ làm việc của ngày nào đó trong tuần sau đi các cụ, thứ 4, 5 chẳng hạn, vào quán bia Lào trong KS Cầu Giấy làm nhẹ nhàng 1 chai thôi
Nghe cứ điêu điêu thế nào ý nhể, làm gì có cái món làm 1 chai nhẹ nhàng :))

sonnq74

Xe tăng
Hôm qua em vừa trao đổi thêm mấy thông tin với anh bạn đang làm bên Lào, cung cấp thêm để các cụ tham khảo:
1. Về giao thông: Đường bên Lào xấu và nhỏ hơn bên Việt Nam, nhưng rất vắng và người tham gia giao thông rất tuân thủ luật. Rất ít chỗ bắn tốc độ và nếu có bị thì chỉ cần 50.000 kíp Lào (hơn 100.000 VNĐ) là ok (Cái này em chỉ cung câp thông tin, không khuyên khích vi phạm).
2. Về liên lạc: Cụ nào dùng mạng Viettel nếu roaming gọi về VN giá khá hợp lý, còn gọi bên Lào với nhau thì sang đó mua sim của Lào. Cái này cũng nên bàn và theo em thì nên mua vì đoàn đông, sang bên đó nhu cầu liên lạc sẽ nhiều.
3. Về việc đổi tiền: vì chênh lệch không nhiều nên có thể đổi trước ở Hà Nội
Cụ nào đi làm thủ tục xin giấy phép liên vận thì hỏi lại giúp thông tin cho mọi người nhé. Em nghĩ quan trọng là xin phép thời gian đi chứ việc làm sớm hay làm muộn có ảnh hưởng gì đâu nhỉ

bimbim5656

Xe container
Hôm qua em vừa trao đổi thêm mấy thông tin với anh bạn đang làm bên Lào, cung cấp thêm để các cụ tham khảo:
1. Về giao thông: Đường bên Lào xấu và nhỏ hơn bên Việt Nam, nhưng rất vắng và người tham gia giao thông rất tuân thủ luật. Rất ít chỗ bắn tốc độ và nếu có bị thì chỉ cần 50.000 kíp Lào (hơn 100.000 VNĐ) là ok (Cái này em chỉ cung câp thông tin, không khuyên khích vi phạm).
2. Về liên lạc: Cụ nào dùng mạng Viettel nếu roaming gọi về VN giá khá hợp lý, còn gọi bên Lào với nhau thì sang đó mua sim của Lào. Cái này cũng nên bàn và theo em thì nên mua vì đoàn đông, sang bên đó nhu cầu liên lạc sẽ nhiều.
Cụ nào đi làm thủ tục xin giấy phép liên vận thì hỏi lại giúp thông tin cho mọi người nhé. Em nghĩ quan trọng là xin phép thời gian đi chứ việc làm sớm hay làm muộn có ảnh hưởng gì đâu nhỉ
Em nghĩ phương án mua sim Lào là khả thi nhất, em sẽ mang theo điện thoại sơ cua, lắp sim Lào là ok. Bộ đàm xe đi xa nhau (xe đầu xe cuối cách nhau vài km) chắc gì đã bắt được sóng.
Cái chỗ bôi đỏ này hay đấy, chiều nay em thử đến hỏi luôn rồi báo lại cho các cụ.

tvdung

Xe điện
Các cụ chốt hạ 8 gia đình đi nhé. E không đi được rồi các cụ ạ. Chúc các cụ thượng lộ bình an!
Cụ nhớ để dành mấy chai bia Lào, đến giao thừa thì uốn cùng bọn em nhá :))

Nghe cứ điêu điêu thế nào ý nhể, làm gì có cái món làm 1 chai nhẹ nhàng :))
Sau hôm trước là em cai đến 90% bia rượu rồi cụ ạ, giờ gấu chỉ cho uốn 1 chai thôi :((

tvdung

Xe điện
Em nghĩ phương án mua sim Lào là khả thi nhất, em sẽ mang theo điện thoại sơ cua, lắp sim Lào là ok. Bộ đàm xe đi xa nhau (xe đầu xe cuối cách nhau vài km) chắc gì đã bắt được sóng.
Cái chỗ bôi đỏ này hay đấy, chiều nay em thử đến hỏi luôn rồi báo lại cho các cụ.
1. Đường bên Lào chỉ hơi nhỏ thôi, không đến mức xấu đâu ạ (trừ những đoạn đang làm), cơ bản thì đường dư lày:

Bé hơn, xấu hơn thì sẽ dư lày:

Trong phố nhớn thì sẽ dư lày:

Các cụ cứ yên tâm mà chạy, không phải lo gì về đường xá đâu, mặc dù đường hơi bé nhưng ý thức giao thông của người dân Lào rất tốt nên đi cũng thoải mái hơn nhiều so với ở VN

2. Liên lạc thì em nghĩ ngoài bộ đàm và roaming thì sang đó mỗi nhà nên mua 1 cái sim Lào, ghi lại số của nhau để tiện liên lạc khi cần, cũng hạt rẻ thôi

3. Về đổi tiền thì các cụ nên đổi ở cửa khẩu vì lúc đó đang lúc đi chơi, đổi luôn cho tiện, giờ đang cuối năm nếu tiện thì đổi ở đây thôi chứ không cần mất thời gian cho việc này.
Ngoài ra các cụ nên mang thêm ít tiền USD, nên mang tiền lẻ (1, 2, 5, 10 $) để thuận tiện chi tiêu, bên Lào tiêu tiền $ lợi hơn được tí, dân hình như họ cũng khoái Obama hơn :))

dmdviet

Xe cút kít
Em đi đợt tháng 3 thì thấy cốt đường ở Lào đương nhiên chuẩn hơn mình, nên mèng mèng phóng cũng phải 90km/h

tranvuhoang2005

Xe điện
trưa nay e cũng làm chục chai bia Lào ở Cầu Giấy, đang ngất ngây đây, vào đọc bài các cụ, tỉnh cả ngây lẫn ngất. Cứ nghĩ đến bia với lạp cùng mấy e gái Lào hát Lăm tơi lại thấy thèm đi :))

E mách nhỏ chút là e có quen e Vân, lưu học sinh Lào ở học viện QH QT cực xinh nhé, nhà e ở Vientiane, hôm ghé qua Vien có nên mời e ấy đến giao lưu k đây ạ?

Chỉnh sửa cuối:

tvdung

Xe điện
trưa nay e cũng làm chục chai bia Lào ở Cầu Giấy, đang ngất ngây đây, vào đọc bài các cụ, tỉnh cả ngây lẫn ngất. Cứ nghĩ đến bia với lạp cùng mấy e gái Lào hát Lăm tơi lại thấy thèm đi :))

E mách nhỏ chút là e có quen e Vân, lưu học sinh Lào ở học viện QH QT cực xinh nhé, nhà e ở Vientiane, hôm ghé qua Vien có nên mời e ấy đến giao lưu k đây ạ?
Cụ [@dmdviet;108122] chốt cho cái lịch offline tới đê, nhẹ nhàng ta đẩy xe hàng thôi ;))
Vụ giao lưu với em Vân ở Viêng Chăn đề nghị cụ [@tranvuhoang2005;11454] xúc tiến hẹn hò luôn nhá, đoàn sang nước bạn là phải đẩy mạnh tăng cường giao lưu phối kết hợp để tăng tình đoàn kết VL :))

duna3

Xe điện
Cụ [@dmdviet;108122] chốt cho cái lịch offline tới đê, nhẹ nhàng ta đẩy xe hàng thôi ;))
Vụ giao lưu với em Vân ở Viêng Chăn đề nghị cụ [@tranvuhoang2005;11454] xúc tiến hẹn hò luôn nhá, đoàn sang nước bạn là phải đẩy mạnh tăng cường giao lưu phối kết hợp để tăng tình đoàn kết VL :))
Biết các cụ happy việc giao lưu với các bạn Lào thì để cháu làm quen. Chỗ cháu các bạn Lào học đông lắm.

Kho

Xe điện
nhà em mồng 2 tết mới xuất phát đi Lào đc... các cụ đi trước nhớ cập nhật giúp e đường xá, thủ tục giấy tờ ,chỗ ăn ở phòng ốc ,vui chơi tiêu chí ngon bổ nhé. nhà e đi đúng như cung đường đi của các cụ và đi có nhõn 1 mình lên rất cần thông tin các cụ đi trước chia sẻ ạ....chúc các cụ, mợ thượng lộ bình an ...tks các cụ nhiều

dmdviet

Xe cút kít
He, các cụ cho ý kiến đã chứ, chốt ngày sao được. Sang tuần các cụ xem như nào nhé, chiều thứ 5 hết giờ làm chẳng hạn

tranvuhoang2005

Xe điện
He, các cụ cho ý kiến đã chứ, chốt ngày sao được. Sang tuần các cụ xem như nào nhé, chiều thứ 5 hết giờ làm chẳng hạn
Đến luôn quán Lào 110 Cầu Giấy, có chỗ đỗ xe bên trong rộng bát ngát