Chi hội Rủ nhau đặt đồ chơi cho xe

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Cụ nào lắp xong rồi thì vào điểm danh nhé. M ị a ko biết có lắp vào được ko hnay loay hoay mãi.

cyanure111

Xe tải
Xin trân trọng cảm ơn các cụ, e đã cướp thành công :D
Trưa nay như đã hẹn sẽ gặp các cụ ở chỗ " đặt vòng " cho e nó

@: minhthang46 có phải ở khu vực hay bị ong đốt ko, vì hôm qua gửi xe mới phát hiện ra. Nếu đúng tối nay về trà đá nhá

Chum

Xe tải
trưa nay có cụ nào đi lắp ko vậy ạ?

Khoai lang

Xe buýt
Em vừa lấy xong , qua xưởng lắp luôn cho Forte, tình hình thế này
- 2 giảm xóc trước vừa luôn
- 2 giảm xóc sau phải cắt bớt cao su vì thừa vòng (cắt khoảng 5;6cm gì đó) và cảm giác ko vừa vặn cho lắm vì khoảng cách giữa 2 vòng lò xo ngắn hơn so với chiều ngang của vòng cao su. Theo thiển ý của em là xem lại loại lắp cho giảm xóc trước với sau có khác nhau ko? giảm xóc trước lắp vào vừa khít nhìn cool lém, fía sau thì ko dc ok cho lém
Lắp xong mông cao lên khoảng 2cm, đầu cũng ngóc lên chừng đấy. Mông hết sệ òi. đầu xe cao lên tý lại hay vì đỡ chạm mũi, trèo vỉa hè vô tư
chưa chạy thử nên chưa có cảm nhận.
Cám ơn các cụ đã giúp đỡ vụ này!

Chỉnh sửa cuối:

bemylover

Xe hơi
Thưa các cụ là em cũng lắp rồi, đúng là phải cắt đi vì lò xo giảm sóc sau đường kính nhỏ hơn.Còn cảm nhận của em và cụ cua cùng mấy cụ khác thấy êm hơn khi vào gờ giảm tốc của khu ciputra.Ổ gà em chưa thử

blackdragon

Xe buýt
Hiện h chỉ còn 6 bộ cho forte!!! còn ai lấy nưa không ???

Nếu ko ai lấy thì để e mang ra chợ bán!!! Bán cái này lời lãi lắm ;))

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Chỉ có một lời là" cảm ơn" cụ Hai Cầu và Minh Thằng về vụ Cao su bao kia. Thực sự hài lòng với bugi và bao cao su quá.

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Em cũng như anh Kuugia cảm ơn hai cụ Thần Gió và Minh Thắng về vụ cao su đệm lò xo, cảm ơn cụ sun10 về vụ bugi.
Cảm nhận về vụ bugi thì không phải bàn vì đã được thử sức trên cung đường Hà Nội - Mai Châu.
Cảm nhận về vụ cao su đệm lò xo em có mang ra TVT 266 Thụy Khuê lắp, không như cụ Khoai Lang và anh Bem, bộ đệm sau của em không bị cắt tẹo nào, cảm giác đi êm qua gờ giảm tốc thì chưa thử nhưng qua ổ gà và vài cái nắp cống thì thấy hơi bồng bềnh và nhẹ nhàng, lúc chưa lắp vào mấy cái nắp cống là cục cục kịch kịch.
Về chuyện cắt cho vừa lò xo thì em có hỏi mấy chú kỹ thuật và được trả lời là nên để nguyên bản, vì không chỉ có Kia Huynhdai mà các chú ý đã lắp cho các dòng khác như toy, mazda và ford roài.
Túm lại là thứ 4 này em xuống Hải Phòng đi đường trường và có gì sẽ bẩm báo với các cụ sau ợ.