Rủ đi chụp ảnh cuối tuần

xuxu_ks

Xe tải
Đọ lau tiếp với cụ yêu xe nhé (b)

quangna

Xe tăng
Hôm nai nại cúi tùn, cơ mà Tết nhất nên chả đi đâu xa được, nhà cháu đi mua ít hoa hoét mai cúng ông Công bà Táo về cờ hụp vậy ạ:

Và OF-hoa ạ:

Chỉnh sửa cuối:

yeuxenhucon

Xe tải
Website
qme.vn
Em đú tí hoa hoét với.:D

Chỉnh sửa cuối:

tranhainam

Xe điện
cụ quangna pót mấy cái ảnh đoạn em chụp lên xem trình em thế nào, lúc đấy nắng quá nên chả biết có chuẩn không (nguyên bản cụ nhé, đừng pha chế gì).

vozanhvodang

Xe máy
cả nhà ơi có lịch chụp mới chưa cho em vác súng theo với
Các bác thông báo cho iem với nhé

097.838.8586

Cảm ơn các bác nhiều :'(:'(:'(

DarkLights

Xe tải
cả nhà ơi có lịch chụp mới chưa cho em vác súng theo với
Các bác thông báo cho iem với nhé

097.838.8586

Cảm ơn các bác nhiều :'(:'(:'(
cái lày phải có (b) mới bàn chiện phải quấy đc:21:

xuxu_ks

Xe tải
cái lày phải có (b) mới bàn chiện phải quấy đc:21:
Giờ này cụ DL còn ở đây bàn chiện phải quấy à :redface:?
Em tưởng cụ đang tưng bừng ở đâu chứ :69:
@vozanhvodang: (b) là phải cho toàn bộ ABC đấy :21::21:

Chỉnh sửa cuối:

xuxu_ks

Xe tải
Tiếp ảnh cuối tuần với Quangna
Cổng chờ

2R+

Xe điện
theo như em biết thì cái quán đấy ở trên hồ. Còn hồ nào thì đợi em đi hỏi Xuxu đã nhé

xuxu_ks

Xe tải

tranhainam

Xe điện
theo như em biết thì cái quán đấy ở trên hồ. Còn hồ nào thì đợi em đi hỏi Xuxu đã nhé
quán Xuxu này ở Bách khoa nhé, cạnh chợ Bách Khoa, nhưng em ứ nói địa chỉ cụ thể đâu vì quán này 0 dành cho khách lạ, chỉ tiếp khách quen thôi :)):)):21::21:

yeuxenhucon

Xe tải
Website
qme.vn
Dậy thì.

taychoimayanh

Đi bộ
Em mới đăng ký vô đây , thấy tuyệt quá !
Chúc cả nhà một ngày thật vui vẻ và an lành .

quangna

Xe tăng
Lâu lâu roài em mới "khai quật" cái topic này lên.Xin phép các cụ Mod cho em rủ các cụ ảnh ọt đi chơi cuối tuần nhân dịp Giỗ tổ HÙNG VƯƠNG

Năm nay do đã sắp xếp được giấy phép quân sự nên nhà cháu mạnh dạn rủ rê các cụ nào rảnh rỗi đi đảo Cồn Cỏ - Quảng Trị nhân dịp giỗ Tổ Hùng Vương từ ngày 4-6/4/09 (tuyền là ngày nghỉ và được nghỉ bù).

Lịch trình cụ thể:

- Ngày 1 (4/4): chạy thằng Hà Nội - Quảng Trị.

Tối ngủ Đông Hà hoặc CửaTùng, nhậu hải sản tối tại quán Phúc Lai bên sông Thạch Hãn, dòng sông máu khốc liệt thời đạn bom, ngắm cầu Đông Hà in bóng đêm. nhậu Rượu ốc hút + bánh đa ăn với hến xào rồi ~> ngon tuyệt.

Các món khác: Cháo bột họ hàng với cháo bánh canh ở Huế, khác chăng chỉ là tên gọi v ới trên là một lớp dày đặc lá hành và rau thơm, đảo cái thìa một lượt thấy cá lốc nổi lên ngồn ngộn, loại cá nhiều thịt nay lại lấy xương nên khó mà kiềm chế. Hơi nóng bốc lên cuộn theo mùi cay cay của hành, mùi thơm thơm của cá và cả một ít mùi nước gạo. Hoặc: bún thịt nướng ở gần cầu vượt Đông Hà, chè, bánh nậm, Cháo cá ở hẻm ở gần chợ Đông Hà, cực ngon, giá mềm, phải chăng, Bánh ướt thịt heo... Thưởng thức mùi hương ngát Rượu Kim Long thứ rượu gạo tự cất lấy ở làng Kim Long. Sau một ngày mệt nhọc, cho giãn gân cốt, dễ ngủ.

Đã có câu ca dao:
Chẳng vui cũng thể xứ Đông
Chẳng ngon cũng rượu Kim Long gọi là
Chẳng thơm cũng thể hương đàn
Chẳng trong cũng thể nước nguồn Hàn (Hãn) chảy

- Ngày 2 (5/4): đi ra đảo Cồn Cỏ
- Bình minh sớm, ăn sáng với: Cháo vạt giường và lòng thả. Cháo vạt giường là kiểu cháo nấu bằng sợi bột gạo (bột gạo nhồi nước sôi, ép mỏng, thái thành từng thẻ nhỏ). Ngày trước cháo thường nấu với cá tràu. Cá tràu làm kĩ, đem um hay tao với gia vị, mỡ hành cho thấm, đổ vào nồi nước, nấu cho sôi rồi mới thả bột sợi gạo vào, xong điểm thêm hành ngò, tiêu ớt. Mùa đông se lạnh, ghé vào một quán ven chợ, tô cháo vạt giường nóng sốt là thức ăn lót dạ hấp dẫn.

Lòng thả có nơi gọi là lòng sả do tính chất chủ yếu của gia vị này; còn gọi là lòng thả là do phương thức thả lòng vào nồi nước. Người ta đánh tiết heo hay tiết vịt cho tan vụn, đổ vào nồi nước, nêm gia vị, thả vào nồi, sôi già thì múc ra tô, vừa có chút gạo hay đậu xanh nhừ vừa có lòng chay lòng tạp. Kiểu cháo này người dân Quảng Trị thích hơn kiểu cháo lòng sang trọng ở những nơi khác.
- Lên tàu đã thuê từ Cửa Tùng đi Cồn Cỏ. Cồn Cỏ còn có tên khác là Hòn Cỏ, Thảo Phù, đảo Con Hổ hay Hòn Mệ. Cả ngày trên đảo, vui chơi, ngắm cảnh bằng xe quân sự. Hái bàng vuông, thắp hương dũng sĩ, thăm mộ anh hùng, leo hải đăng, vào doanh trại… Hoa bàng vuông vừa to vừa đẹp. Cây Bàng vuông, loại cây này có quả rất to hình vuông,lớn gấp 10 lần quả bàng thường, ăn vào chết ngay tại chổ vì độc tố rất lớn, loại cây này chỉ sống được ở đảo.
- Ăn trưa trên đảo: hóng gió biển Đông. Đảo vắng người nên ăn phải đặt ăn từ trước. Cần chuẩn bị mua đồ thêm từ trong đất liền. Chiều tắm biển Bến Nghè trong xanh mát dịu
- Chiều tối lên tàu quay về bãi Cửa Tùng, ”Nữ hoàng của các bãi tắm” trải dài gần 1km ở thôn An Đức, xã Vĩnh Quang, huyện Vĩnh Linh. Cửa Tùng sát với phía Nam là cửa sông Hiền Lương (hay sông Bến Hải), Từ cầu Hiền Lương, cây cầu nối đôi bờ Vĩnh Linh và Gio Linh, đi khoảng 10 km về phía Đông Bắc, người ta có thể nhìn thấy bãi biển xinh đẹp này. Nằm phía Bắc cửa biển, bãi tắm là một bãi cát thon dài nằm phơi mình dưới làn nước trong xanh. Ðây là một bãi tắm êm đềm vì nó được bao bọc kỹ lưỡng bởi bà mẹ thiên nhiên. Hai bãi đá ngầm ăn sâu ra biển từ hai phía là Mũi Si và Mũi Lai đã tạo nên một cái vịnh nhỏ kín đáo và không có các dòng hải lưu cuốn xoáy.
Là nơi có khí hậu mát mẻ ôn hòa nên từ xưa, các vua chúa Nguyễn đã chọn nơi đây làm nơi nghỉ mát, tắm biển, giải trí. Ở đây có thể tìm ra ngôi nhà nghỉ mát của vua Duy Tân từ năm 1896.

- Ăn tối CửaTùng với tôm hùm bao tử, cá thu quẫy đêm trăng, cua bò lổm ngổm, rắn biển loằng ngoằng, mực nhảy cả đàn, ruốc (khuyết) ngọt ngào … Ngủ đêm tại Cửa Tùng: KS Eo bien xanh 053 3823135

- Ngày 3 (5/4): thư thả về HN,có thể ghé thăm nghĩa trang Trường Sơn, đường 9 Nam Lào hoặc khu quân sự MDZ tại Quảng Bình.
Tối ngủ ở HN.

Chi phí dự kiến: 2M/người, tiền xăng xe sẽ chia sau.

Các cụ nào đi thì đăng ký với em, hạn chót là t7 tuần này (28/03) vì tuần sau ta lên đường roài. Em cần đăng ký trước 1 tuần để đặt khách sạn, tàu ra đảo và giấy xin phép lên đảo (do đảo Cồn Cỏ có căn cứ quân sự).

Nắng lên roài, ra biển thôi!! Đẹp lắm các cụ ơi

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Trời, chương trình nhớn mà cụ báo gấp thế này?

xuxu_ks

Xe tải
@Quangna: nghe hay đấy :41::41::41:

Mọi người tham gia đi cho em lấy can đảm bỏ học với :71: