[Funland] Ronaldo về MC

Chauthanh11

Xe điện
Rô đá 3 mùa chứ có phải 1 mùa đâu. Mùa nào cũng tạch

Từ lúc Rô về Dybala và các tiền đạo khác thành tích ghi bàn sa sút kinh hoàng vì bóng phải auto nhồi cho Rô. Cụ lên xem lại thống kê đi.

Cụ đi đá bóng cả đội đang chơi tập thể ngon, 3 ông tiền đạo mỗi ông bình quân 20 bàn. Tự nhiên vác 1 thằng ở đâu về nhét vào bắt chuyền bóng cho nó sút, nó ghi 30 bàn và 3 ông kia ghi...5 bàn.

Cụ ko cần giỏi toán cũng cộng ra được kết quả là gì :))

Bóng đá mục đích là để cả đội chiến thắng chứ ko phải để bắt cả đội phục vụ 1 ông ghi cho nhiều bàn và đội thua :))
Vậy là cứ lỗi ở Ro ?
Còn Barca bị loại liên tiếp thì Messi vô can , hay Griezmann về Barca đá dở thì do ai ? Chắc không phải do hlv nhỉ ?
Chuyện cầu thủ khác giảm phong độ khi CR7 về thì HLV phải chịu trách nhiệm đầu tiên , vì ông kích hoạt , không biết chọn lối chơi phù hợp .
Cảm thấy CR7 đá không tốt ông có thể để anh ta ngồi ngoài được cơ mà , vì thua thì hlv bị sa thải chứ có ai sa thải cầu thủ không ?
Bóng đá là trò chơi tập thể , nhưng thua cụ lại đổ cho 1 cầu thủ nghe nó có mắc cười không ? Mặc dù anh ta vẫn ghi bàn đều đều .
Có cụ Anti quá lên nó không được tỉnh táo rồi .

PEN_CILS

Xe hơi
Rô đá 3 mùa chứ có phải 1 mùa đâu. Mùa nào cũng tạch

Từ lúc Rô về Dybala và các tiền đạo khác thành tích ghi bàn sa sút kinh hoàng vì bóng phải auto nhồi cho Rô. Cụ lên xem lại thống kê đi.

Cụ đi đá bóng cả đội đang chơi tập thể ngon, 3 ông tiền đạo mỗi ông bình quân 20 bàn. Tự nhiên vác 1 thằng ở đâu về nhét vào bắt chuyền bóng cho nó sút, nó ghi 30 bàn và 3 ông kia ghi...5 bàn.

Cụ ko cần giỏi toán cũng cộng ra được kết quả là gì :))

Bóng đá mục đích là để cả đội chiến thắng chứ ko phải để bắt cả đội phục vụ 1 ông ghi cho nhiều bàn và đội thua :))
Cụ có vẻ hậm hực nhỉ. Nó đã 37 tuổi rồi thì được như vậy là quá OK rồi. Đội nào mua nó về thì chấp nhận 50/50.
Thời nó đỉnh cao, Real không có nó liệu có xơi được 3 cái C1. Thời ấy Messi còn phong độ cao hơn nó đấy và Bar cũng mạnh hơn Real ở Laliga.
Con người ta có từng thời kỳ, từng giai đoạn. Xem bóng đá để cảm nhận chứ xem rồi yêu ghét cầu thủ thì xem làm gì :))

xbadboyz

Xe điện
Theo em thì cùng bảng là tốt vì khả năng cao là cả hai thằng sẽ nhất nhì để đi tiếp. Sợ nhất là gặp nhau ở vòng 1/16 hoặc tứ kết mới khổ vì chỉ mỗi một ông đi tiếp :(
Mà vòng bảng thì đang thoải mái, chưa quá nặng về tính toán => sẽ có hai trận đấu hấp dẫn đây
Nghĩ đã sướng rơn cụ nhỉ?
Thầy Pep dẫn R7 đối đầu với M30. Ramos bẻ gãy vai R7, Pep lao ra phản ứng, M30 nhảy vào bênh Ramos :D :D Mbappe chạy ra rủa thần tượng từ nhỏ R7 là đồ ăn vạ :D

Vo_thuong

Xe điện
Nghĩ đã sướng rơn cụ nhỉ?
Thầy Pep dẫn R7 đối đầu với M30. Ramos bẻ gãy vai R7, Pep lao ra phản ứng, M30 nhảy vào bênh Ramos :D :D Mbappe chạy ra rủa thần tượng từ nhỏ R7 là đồ ăn vạ :D
Cháu Báp-be nghe tin chuyển qua Real rồi mà cụ ?!
Dưng cơ mà có hay ko có Bap-be thì trận MC - PS vẫn rất hay - bữa tiệc bóng đá tấn công đúng nghĩa.

Chauthanh11

Xe điện
Cụ nói em anti thì em nhận nhưng con số thống kê nó khách quan.

Rô về HLV có đc phép cho Rô dự bị đâu. Bằng mọi giá đá ngu mấy cũng phải nhét vào ko nó kiện lên ông chủ

Ko phải ngẫu nhiên mà mùa này ông hlv Juve mới về chỉ chịu nhận chức nếu đc toàn quyền và ổng về cái là tống thẳng Rô lên ghế dự bị :))
Cái đổ thừa thì ở đâu không có đây ?

Cụ có muốn nói gì thì nói , nhưng đội bóng thua thì hlv phải chịu trách nhiệm đầu tiên thế thôi , chứ đừng có , tại , bị gì gì cả .
Nếu cảm thấy không phù hợp ông có thể từ chức có sao đâu . Còn bị sa thải nghĩa là ông kém , không phù hợp .
Cầu thủ giỏi thì họ có tiếng nói là bình thường , Messi hay CR7 hay bất cứ ai cũng vậy cả .

Còn Juve thất bại nó không có gì ngạc nhiên cả , đội hình già nua , thiếu sức bật , thiếu tốc độ vv thua ở C1 không có gì bàn cãi cả , kể cả có cả Messi lẫn CR7 thì Juve vẫn cứ trắng tay thôi .
Còn ở Serie A thì Inter năm vừa rồi đội hình vừa rồi không kém cạnh , khát khao hơn . Cụ cứ mặc định Juve phải vô địch thì nỗ lực của Inter là gì đây ?

Dù cụ có anti , có dìm cỡ nào thì hiện giờ CR7 vẫn là 1 tiền đạo xuất sắc , và rất ít đội có thể đáp ứng điều kiện của anh ta OK .

vneseman

Xe lăn
MC đang thiếu tiền đạo mục tiêu em nghĩ R7 về đó được, ký 1 mùa thôi vì già rồi. Nhớ thỏa thuận đá chính hay dự bị theo HLV cho đỡ cãi nhau là ok.

Chauthanh11

Xe điện
Đội hình mới năm ngoái ghi cả trăm bàn thắng vào CK C1 mà sau 1 năm bị cụ phán là già nua thiếu sức bật? =))

Giờ cụ làm quản lý team đang ngon nhưng bị sếp nhét vào 1 thằng con ông cháu cha, bắt cả team phục vụ nó. Vào phá team là chính, sút phạt 70 quả ko vào nổi 1, lập kỷ lục sút xịt toàn cầu luôn nhưng vẫn tranh đá mọi quả phạt.

Xong bị sếp chửi là quản lý kém cụ thấy vô lý ko? =))
Đội hình nào ghi cả 100 bàn ở C1 vậy ?
Cụ coi Juve bao nhiêu thằng trên 30 tuổi đây ?
Đội hình đa phần hàng miễn phí , tranh tài ở Serie A thì được ra C1 thì còn khuya cụ nhé .

Cái đó cụ phải xem Messi thì hơn nhé . Xem con ông cháu cha quyền lực ra sao ?

Còn HLV Sarri ở Chel cầu thủ cũng không ưa , bị sa thải thì đừng hỏi tại sao Juve cũng cho nghỉ nhé .

Cụ có nói gì thì nói chẳng ai chê vua phá lưới cả , không ai chê cầu thủ nào ghi trên 30 bàn cả , ngoài mấy ông Anti bới móc như cụ thôi .

Đội bóng cần thì mới mua , mới trả lương cao , cụ gato đến mức quên cả lý chí thì thua rồi .

Roll-royce

Xe máy
Em lại cứ ngỡ CR7 sẽ về Barca cơ :))

Quy Lão

Xe tăng
Có nhiều cụ thần tượng Ronaldo một phần vì anh ta từng đứng trong đội hình MU. Nếu mấy hôm nữa R7 về với MC thì sao nhỉ? Derby thành Man, R7 làm 1 hattrick trong trận cầu MC vùi dập MU bàn tay nhỏ.
Tự nhiên em nảy ra so sánh, giả sử sau 2 mùa chơi cho PSG, M30 khoác áo Real, đó sẽ là scandal vào loại lớn nhất trong làng bóng. Nhưng so sánh này có lẽ hơi khập khiễng.
Rô điệu về NHA thì trung vệ hậu vệ nó dập cho nát bét.
Tất nhiên Rđiệu vẫn sẽ là ngôi sao của giải, nhưng không còn như những chốn không người khác. Thể lực bào mòn nhanh khủng khiếp, chấn thương liên miên, 2 mùa va đập ở NHA xong có khi giã từ bóng đá luôn vì không hồi phục được như lúc trẻ nữa.

Em là fan MU.
Rô điệu quay lại Old Trafford dù là cầu thủ hay đối thủ thì em vẫn chào mừng và sẽ thưởng thức trận cầu đinh đấy.
Nếu đúng là Ro về ManC thì NHA sẽ rất hứa hẹn 1 mùa giải hấp dẫn.

Quy Lão

Xe tăng
Khả năng cao Ro điệu sẽ về lại thành Man nhưng không phải là Man đỏ!

Juve hí hửng tưởng mua được Ro sẽ có được C1 nhưng thực chất lại suy yếu vì lối đá chỉ phục vụ cho 1 người.
Nếu Ro về Man xanh theo các cụ Man xanh có lên đỉnh châu Âu được không?
Lối đá là do HLV thôi. HLV nào nhìn Ro như hung thần rồi nhào cả đội theo Ro thì hlv đấy ngu.
Còn Pep em nghĩ sẽ dùng ngon lành Ro. Đội hình ManC thừa sức chứa chấp thêm Ro và dùng hiệu quả. ManC và Pep sẽ không cần quay sang phục vụ 1 mình Ro đâu.

coquay

Xe container
Nó không quẫn đâu cụ ạ. Thật ra mua được Kane mất 150tr bảng + lương khủng nữa mà Man xanh đang bị soi cũng là rủi ro
Đằng này mua Rô vẫn dùng được, phí em nghĩ dao động khoảng 10-20tr bảng, lương 250.000/ tuần bằng nửa Messi
Nếu hữu ích đây cũng là 1 canh bạc đáng để thử.
mua cho R7 đá cắm dùng 1 năm thôi vẫn lãi chán cụ nhỉ
năm sau hợp đồng của Kane ở TOT còn 2 năm thì cũng dễ nói chuyện hơn giá chắc 140 150 là ổn nhưng Kane mùa này vẫn phải ghi đc trên 20 bàn cái đã

Chauthanh11

Xe điện
Đội hình vào chung kết C1 ghi cả trăm bàn, ngay năm sau Rô về thì tổng bàn thắng sụt thê thảm.

Thế còn đổ cho đồng đội, hlv sao?

Con số ko biết nói dối. Rô ghi nhiều bàn vì cả đội Juve phải huỷ lối chơi tập thể để phục vụ Rô. Cái này ai cũng thấy, chỉ mình cụ ko. :))
Thôi cụ anti kiểu trẻ trâu làm gì nó mất hay đi

Vào ck năm nào thế cụ ? Cách mấy năm rồi đây ? Ghi được bao nhiêu bàn , đố cụ biết đấy ? Nói như cụ năm nay Chel thua C1 chắc Lukaku chịu trách nhiệm nhỉ ?
Thế Ro nó tự sắp đội hình ra sân hay HLV ?
Và tại sao hlv lại bị sa thải ?
Không biết dùng vua phá lưới , 5 QBV thì do dở chứ sao cứ thích đổ thừa là sao nhỉ ?

Vãi cho cụ , lối chơi là do hlv sắp đặt chứ Ro nào ?
Năm nay sang MC không đoạt C1 thì chắc cụ lại , tại ,bị vv nói chung là lại đổ thừa cho CR7 đúng chứ ?

coquay

Xe container
Năm nay MC ăn ngoại hạng không dễ đâu cụ
e dự mùa này là của Chè xanh đội hình toàn diện mua đâu đúng đấy
ông MC mua cầu thủ gì toàn ông đá giống nhau 2 3 cầu thủ đá cùng vị trí tiêu biểu bỏ 100 củ ra mua Grealish về đá cùng 1 cánh với Sterling 2 anh cùng chạy cùng rê cùng kiểu ngoặt

Chauthanh11

Xe điện
Rô điệu về NHA thì trung vệ hậu vệ nó dập cho nát bét.
Tất nhiên Rđiệu vẫn sẽ là ngôi sao của giải, nhưng không còn như những chốn không người khác. Thể lực bào mòn nhanh khủng khiếp, chấn thương liên miên, 2 mùa va đập ở NHA xong có khi giã từ bóng đá luôn vì không hồi phục được như lúc trẻ nữa.

Em là fan MU.
Rô điệu quay lại Old Trafford dù là cầu thủ hay đối thủ thì em vẫn chào mừng và sẽ thưởng thức trận cầu đinh đấy.
Nếu đúng là Ro về ManC thì NHA sẽ rất hứa hẹn 1 mùa giải hấp dẫn.
Thực ra giờ lối đá của MC thì CR7 về không cần phải đua tốc độ hay hùng hục như trước nữa cụ .
Cái MC thiếu là 1 thằng tiền đạo cắm mắc màn trong vòng cấm đúng nghĩa .
Chứ giờ MC nó là đội kiểm soát bóng tốt nhất NHA .

Chauthanh11

Xe điện
e dự mùa này là của Chè xanh đội hình toàn diện mua đâu đúng đấy
ông MC mua cầu thủ gì toàn ông đá giống nhau 2 3 cầu thủ đá cùng vị trí tiêu biểu bỏ 100 củ ra mua Grealish về đá cùng 1 cánh với Sterling 2 anh cùng chạy cùng rê cùng kiểu ngoặt
Em nghĩ Grealish không cẩn thận là hàng hớ . 1 cầu thủ tỏa sáng ở CLB mới lên hạng 1 mùa thì khó mà kỳ vọng được .

Cao_Xanh

Xe tăng
Việc các giải hàng đầu châu Âu vẫn phải dùng các lão tướng: M10, CR7, Modric, Carvanni, Ramos/Carlos, Ibramovic... chứng tỏ có khoảng trống thế hệ=măng chậm phát triển và tre già còn đắc dụng...?! :-/