[Funland] Ronaldo, sự thật là đâu?

Tập Lái 2022

Xe tải
Chán cụ thật.
Bàn thắng thì là bàn thắng chứ FIFA người ta có phân biệt bàn này hay bàn nọ đâu.
Nếu như cụ nói thì là CR7 đã không được công nhận là cầu thủ ghi nhiều bàn thắng nhất trong lịch sử
https://vi.wikipedia.org/wiki/Cristiano_Ronaldo
Chán thật sự. Bác nói cái điều ai cũng biết :))
Ủa tôi hay cụ nào ở đây bảo nó ghi bàn ít hơn ai à ??
Cái thằng khoe sút phạt giỏi, khoe bắp đùi to, khoe sút như rocket, khoe siêu tiền đạo mà chủ yếu mắc màn vòng cấm thì số bàn thắng nói lên điều gì ?
Là dựa vào đồng đội chứ gì nữa ?
Đã dựa đồng đội với con số lớn như thế sao lại luôn đặt cái tôi lên đầu tiên ?
Ai đã hi sinh cho nó ? Ở rùa thì Rooney. Ở Real thì Benzema. Và kết cục thì sao ?
Nó có nói dc 1 câu ra tiếng người với 2 cầu thủ này ko ??

conngua280390

Xe buýt
Em méo thích nó tí nào . Nó ko pải Bẩy Rô
Em gọi nó là Bẩy..Chuồn. Bẩn Vạ

Nhưng cái kết của nó như vậy là ko đáng. Vì nó có 1 sự nghiệp đáng trân trọng. Nói thẳng là vĩ đại.
Ờ vế sau cũng đâu đúng, do Anh 7 chọn chứ ai làm gì Anh, im ỉm đá cống hiến thì CLB vẫn nể lương cao mà, chứ ai làm gì Anh đâu, mà có làm gì thì cũng bình thường do CLB cơ cấu lại thôi Anh già quá lương cao nên ta cũng cơ cấu nhưng MU chưa làm gì nhá, dồn banh cho A một đống A có làm gì nên hồn đâu, đá phạt A cũng đá mà trời!
Đây mùa hè ta đi du đấu ráp đội hình, HLV mới A phải đá để chứng tỏ này nọ, ko Anh 7 ở nhà rtải CV, A thấy có điên ko, làm CTy mà vậy là ta đuổi mẹ rồi chứ ở đó mà tinh tướng!
Em thấy ok nhất là Anh Ibra đá giảm lương cho AC Milan luôn, đó đàn Anh nó vậy!

cairong_2011

Xe container
Trong một mối quan hệ mà đi bô bô nói xấu đã là không hay rồi. Huống hồ ở đây phong độ kém, đóng góp ít, nhận lương cao, gây bất ổn mà lại đi nói xấu thì thể hiện tư duy ảnh có vấn đề hoặc ảnh vẫn đang quá ngộ nhận về bản thân hoặc cả hai.
Nói chung ko chuyên nghiệp, đề cao cái tôi quá

Tập Lái 2022

Xe tải
Ờ vế sau cũng đâu đúng, do Anh 7 chọn chứ ai làm gì Anh, im ỉm đá cống hiến thì CLB vẫn nể lương cao mà, chứ ai làm gì Anh đâu, mà có làm gì thì cũng bình thường do CLB cơ cấu lại thôi Anh già quá lương cao nên ta cũng cơ cấu nhưng MU chưa làm gì nhá, dồn banh cho A một đống A có làm gì nên hồn đâu, đá phạt A cũng đá mà trời!
Đây mùa hè ta đi du đấu ráp đội hình, HLV mới A phải đá để chứng tỏ này nọ, ko Anh 7 ở nhà rtải CV, A thấy có điên ko, làm CTy mà vậy là ta đuổi mẹ rồi chứ ở đó mà tinh tướng!
Em thấy ok nhất là Anh Ibra đá giảm lương cho AC Milan luôn, đó đàn Anh nó vậy!
Cụ đã nói đúng lại còn nói rõ to.
Rô Bẩy
Bẩy Rô.... Bẩy Chuồn.
Lúc nào nó cũng là 1 quân bài. Chỉ có đổi màu từ Bẩy Rô sang Bẩy Nhép :))
Milan toàn hàng hịn mà. Redondo nè, Ibra nè, hehe. Văn hoá Milan nó khác xa rùa tai đỏ.

nidea

Xe tăng
Em ko thích thằng Bẩn Vạ.
Nhưng xét lại thì đây là những ngày tháng cuối cùng còn được thấy nó và Messi song hành trên sân cỏ.
Trân trọng sự nghiệp vĩ đại của 2 siêu sao lớn nhất lịch sử bóng đá.
Em sẽ tận hưởng điều đó. Và trên tất cả là sự tự hào khi mình đã được chứng kiến kỉ nguyên ánh sáng này. Kể từ cái ngày đầu tiên xem Messi ra sân gặp Juventus.
( lúc đó em đang cực kì tò mò xem Mutu làm được gì cho Juve )
Trận đấy tự nhiên ku Messi chiếm luôn spotlight giữa dàn sao của cả hai đội :))

KeanuR

Xe tăng
MU giờ là của nhà Glazer cũng chả phải MU của người hâm mộ
TenH 1 HLV không biết cư xử với cầu thủ lớn ( theo lời Mourinho)
CR7 nói sự thực là đúng, nhưng không nên nói lúc anh còn đang biên chế ở CLB

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Trong một mối quan hệ mà đi bô bô nói xấu đã là không hay rồi. Huống hồ ở đây phong độ kém, đóng góp ít, nhận lương cao, gây bất ổn mà lại đi nói xấu thì thể hiện tư duy ảnh có vấn đề hoặc ảnh vẫn đang quá ngộ nhận về bản thân hoặc cả hai.
Đúng ạ!

Ông đang là người đi làm thuê ăn lương mà công khai chửi lại cả ông chủ, người quản lý, đồng đội cũ và mới, rồi chửi cả hệ thống... thi chịu ông rồi! Ông hơn cả ông vua?

Thật lòng mà nói thì ông Ronaldo này tính cách rất nhỏ mọn, vụn vặt, không đàng hoàng!

Chỉnh sửa cuối:

nidea

Xe tăng
Trước nay em vẫn thích nhất Ro béo. Xem nó rất cảm xúc. Sau này thích cả Messi và Rô đĩ. Messi thì khỏi nói, em thích Rô đĩ vì nó đá cho MU và khâm phục ý chí vươn lên của nó. Nhưng giờ thì thôi.
Messi bị cả chủ tịch và bạn thân đâm sau lưng vậy mà nó vẫn ko chửi lại đủ thấy sự trưởng thành hơn hẳn Bảy rồi.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ lại không xem mấy trận BK & CK C1 khi cậu này còn chơi trong màu áo Real rồi. Vẫn biết Real là tập thể mạnh, siêu mạnh. Nhưng những trận BK hay CK mấy năm đó đến tận phút 8 mấy - 90 khi Real đang gặp bất lợi, chính cậu này mới là người thúc đẩy tinh thần đồng đội nhiều nhất, cháy nhất trên sân để các đồng đội hừng hực cháy theo mà ngược dòng.
Em không thích so sánh, nhưng ở khoản em vừa nói thì CR7 làm tốt hơn M10.
Cái may mắn của những cụ đang chém ở đây là được chứng kiến màn so kè từng milimet, kéo dài 10 năm của 2 trong số những cầu thủ hay nhất mọi thời đại.
Cá nhân em thì không thích cả CR7 lần M10 :D
Tỷ số 7-5 thì em ko thấy milimet nào cả. Khá cách biệt đó.

Đúng ạ!

Ông đang là người đi làm thuê ăn lương mà công khai chửi lại cả ông chủ, người quản lý, đồng đội cũ và mới, rồi chửi cả hệ thống... thi chịu ông rồi! Ông hơn cả ông vua?

Thật lòng mà nói thì ông Ronaldo này tính cách rất nhỏ mọn, vụn vặt, không đàng hoàng!
Còn lôi cả băng mẹ, chị... ra bênh hộ chửi từ hlv đến nhm mới ghê, thế mà còn khịa khi đồng đội Messi bênh cậu ấy :))

Tập Lái 2022

Xe tải
Trận đấy tự nhiên ku Messi chiếm luôn spotlight giữa dàn sao của cả hai đội :))
Trận đó em xem trực tiếp luôn cụ ạ. Em khi đó thích cả Chivu lẫn Mutu. Căn bản mê Hagi quá.
P/s : Bẩy Chuồn tuyên bố chấn động HaNoiFC là clb yêu thích từ thời niên thiếu của tôi, tôi sẽ rất hạnh phúc và phấn khích nếu được làm 1 phần lịch sử của đội bóng thủ đô VN, Messi quá nhát gan để tìm thử thách mới như tôi, Các fan của tôi đâu chửi bỏ mẹ MU đi nào :))

hxduong

Xe lăn
Tỷ số 7-5 thì em ko thấy milimet nào cả. Khá cách biệt đó.
Cụ nói 7-5 thì chắc lại nói về QBV? Như vậy lại thành tiểu tiết quá cụ ạ! Cái mà người hâm mộ hưởng lợi là màn trình diễn của cả 2 thôi.
Chứ tiểu tiết thì mất hay, ví dụ như QBV 2010 Wesley Sneijder đã bị cướp mất theo cách bẩn thỉu nhất.

Tập Lái 2022

Xe tải
Cụ nói 7-5 thì chắc lại nói về QBV? Như vậy lại thành tiểu tiết quá cụ ạ! Cái mà người hâm mộ hưởng lợi là màn trình diễn của cả 2 thôi.
Chứ tiểu tiết thì mất hay, ví dụ như QBV 2010 Wesley Sneijder đã bị cướp mất theo cách bẩn thỉu nhất.
Có Ribery nữa lão êi. Như nhau cả thôi.
Mà sắp nóng đầu rồi . Nên quay về Serie A thui

nidea

Xe tăng
Có Ribery nữa lão êi. Như nhau cả thôi.
Mà sắp nóng đầu rồi . Nên quay về Serie A thui
Em chả thấy bẩn thỉu gì. Muốn chửi thì chửi những người bầu cho họ, sao lại bảo bị cướp =)) ?
À quên còn cái vụ Bảy giúp Bồ vượt qua trận playoff và dc lùi lại thời gian bỏ phiếu đấy.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
May cho ManC ko mua thằng này, chứ không thì năm ngoái Liv nó giật cup là chắc. Đen cho cả giải ngoại hạng và MU vì thằng này ko về ManC

Vu Triet

Xe máy
Kinh nghiệm thực tế cho hay như ng iêu cũ chia tay rồi thì thôi đi luôn cho đẹp, quay qua quay lại lại ko mấy ca đẹp đẽ được cả T___T

Chauthanh11

Xe điện
Makelele, Robben, Snider, Hakimi... Nói chung Real nó là clb số 1 của thế kỷ rồi thì tiêu chuẩn nào nó sở hữu cũng phải đỉnh cao là đúng thôi.
Makelele về Chelsea thì còn xa mới được như thời ở Real cụ ạ .
Robben , Sneijder chỉ là phải giải pháp tạm thời của Real chứ không phải là quá quan trọng , khi Perez lên thì 2 anh này bị bán không thương tiếc , nhưng cũng là 2 trường hiếm hoi thành công khi rời Real .

Hakimi ở Real chỉ là cầu thủ trẻ tiềm năng , chưa có vị trí chính thức thì tính gì ?

Thành công nhất khi rời Real vẫn là Seedort thôi

BB2014

Xe hơi
CR7 cũng là con người, chưa kể CR7 là cầu thủ rất cảm xúc, và luôn luôn khao khát chiến thắng nên có những lúc bị cảm xúc chi phối.
Nên có những hành động ở đội tuyển quốc gia chưa tốt.
Nhưng vượt lên trên hết là sự chuyên nghiệp
Mình xem xét hay đánh giá thì nên đánh giá trong cả 1 quá trình, chứ không nên nhìn vào 1, 2 sự việc mà đánh giá cả thể
Còn ở MU không biết là nói "xấu" hay nói " sự thật ", cụ nên phân biệt
Mình ở tận Việt Nam, chưa biết rõ sự thật ở MU như nào nên đừng vội kết luận là nói xấu hay nói sự thật
CR7 cũng là con người, chưa kể CR7 là cầu thủ rất cảm xúc, và luôn luôn khao khát chiến thắng nên có những lúc bị cảm xúc chi phối.
Nên có những hành động ở đội tuyển quốc gia chưa tốt.
Nhưng vượt lên trên hết là sự chuyên nghiệp
Mình xem xét hay đánh giá thì nên đánh giá trong cả 1 quá trình, chứ không nên nhìn vào 1, 2 sự việc mà đánh giá cả thể
Còn ở MU không biết là nói "xấu" hay nói " sự thật ", cụ nên phân biệt
Mình ở tận Việt Nam, chưa biết rõ sự thật ở MU như nào nên đừng vội kết luận là nói xấu hay nói sự thật
Cụ cứ nhắc đi nhắc lại cái từ CHUYÊN NGHIỆP làm em thấy sai sai. Mình đã là cầu thủ thì nên tập trung cho việc đá bóng chứ không phải vạch áo cho người xem lưng như thế. Factors..