[Funland] Ronaldo, sự thật là đâu?

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Chả có ô hlv ngẫn nào đang ổn định lại thay đổi lối chơi vì 1 ô già đâu cụ. Hệ thống chiến thuật kiểu như MC - Liverpool nó đang ổn định và phát huy tối đa sức mạnh của từng con người, mà để ổn định được như vậy mất vài mùa chứ ko phải thích là dc. MC 3-4 năm nay làm trùm là do hệ thống kết cấu quá tốt. Giống như Mou lúc cầm Chelsea, Mou nghỉ là cho đến nay chưa ô nào xd được kết cấu ổn định như vậy nữa. Hlv nếu vì Messi sẽ phải xd lại đội hình và thay đổi 1 loạt con người cho phù hợp, để ổn định và phát huy hiệu quả có khi lúc đó M10 nghỉ hưu rồi.
Cụ nghĩ sao về trường hợp Arsenal năm nay.
Phải công nhận là em bất ngờ với sự kiên trì của HLV trưởng.

Chauthanh11

Xe điện
Vậy nên đừng đặt giả thiết khi nó ko xảy ra. Ngược lại hãy xem tỷ lệ các cầu thủ rời giải NHA sang nền bóng đá khác như TBN hay Ý đượ bao nhiều người thành công?
Chắc là nhiều hơn từ bên đó sang Anh cụ ạ . Tiêu biểu như CR7 , Modric , Bale bộ 3 của Real toàn hàng Anh qua đấy chứ ?
Gần đây như Tomori , Smaling , Abraham , Giroud vv toàn hàng dạt ở Anh nhưng vẫn thành sao .
À Silva 36t rời MC về TBN vẫn đang là sao luôn đó cụ

Chauthanh11

Xe điện
Thằng giỏi nhất thì nó vẫn giỏi nhất thôi, M10 nó giỏi từ đội trẻ Barca rồi; lúc nó thuộc đội U của Barca đi đá khắp Châu Âu cũng bá đạo rồi chứ chưa cần lên đội 1. Còn thích đặt giả thiết Nếu thì cứ nói thôi, hehe
Chẳng có gì chắc chắn khi thằng giỏi nhất ở nước này sang nước khác vẫn giỏi được cả , vì tấm gương cả đống thằng giỏi vẫn thất bại đó thôi .

Chứng minh rõ nét nhất là Messi ở đội tuyển
Argentina không biết có bằng 1/2 Messi ở Barca không hả cụ ?

nidea

Xe tăng
Chắc là nhiều hơn từ bên đó sang Anh cụ ạ . Tiêu biểu như CR7 , Modric , Bale bộ 3 của Real toàn hàng Anh qua đấy chứ ?
Gần đây như Tomori , Smaling , Abraham , Giroud vv toàn hàng dạt ở Anh nhưng vẫn thành sao .
À Silva 36t rời MC về TBN vẫn đang là sao luôn đó cụ
Tiêu biểu chỉ có thể là CR7 và Modric thôi cụ. Bale sang Real đá hay sao bằng thời ở Tot. Silva từ TBN sang làm trùm NHA mới đúng, còn mấy cầu thủ cụ kể em chả thấy đứa nào dc gọi là sao cả =)) . Trước thì có Beck, Owen, Anelka, Steve McManaman, Jonathan Woodgate sang cũng chả thể hiện được gì trong khi mấy thằng từ TBN hay Ý sang thường làm trùm cả giải NHA.

tienlong

Xe buýt
Chẳng có gì chắc chắn khi thằng giỏi nhất ở nước này sang nước khác vẫn giỏi được cả , vì tấm gương cả đống thằng giỏi vẫn thất bại đó thôi .

Ờ, M10 đá ở V Lích chắc gì đã ăn được Phượng Công Công? Chẳng có gì là chắc chắn cả hehe.

M10 đá WC2014 xuất sắc nhất giải, đá Copa 2019 Vua phá lưới & xuất sắc nhất giải; đá như thế ở Argentina còn như nào?

Chauthanh11

Xe điện
Tiêu biểu chỉ có thể là CR7 và Modric thôi cụ. Bale sang Real đá hay sao bằng thời ở Tot. Silva từ TBN sang làm trùm NHA mới đúng, còn mấy cầu thủ cụ kể em chả thấy đứa nào dc gọi là sao cả =)) . Trước thì có Beck, Owen, Anelka, Steve McManaman, Jonathan Woodgate sang cũng chả thể hiện được gì trong khi mấy thằng từ TBN hay Ý sang thường làm trùm cả giải NHA.
Những thằng cụ kể toàn cách đây 20 năm , thời bóng đá Anh vẫn chưa khẳng định được vị thế , thời đó Serie A vẫn làm trùm .

Còn trong trong khoảng hơn 10 năm trở lại đây thì mọi thứ đảo ngược hoàn toàn cụ nhé

Bale sao lại không hay bằng lúc ở Real hả cụ ? Bale nổi lên ở Tot được 2 mùa thì Real nó mua rồi cụ nhé .

Ngoài ra nhiều lắm cụ ơi kể cả ngày không hết còn Pique của Barca , Januzaj , Lamela của Seville

Celso , Foyth , Danjuma nguyên bộ hàng thải của Tot vẫn đá tốt giúp Villareal vào bán kết C1 .
Đấy mới 3 clb thôi đấy cụ , còn rất nhiều hàng dạt ở Anh sang TBN vẫn đá tốt

Chỉnh sửa cuối:

Chauthanh11

Xe điện
Ờ, M10 đá ở V Lích chắc gì đã ăn được Phượng Công Công? Chẳng có gì là chắc chắn cả hehe.

M10 đá WC2014 xuất sắc nhất giải, đá Copa 2019 Vua phá lưới & xuất sắc nhất giải; đá như thế ở Argentina còn như nào?
Vậy thì sao cụ có thể thể khẳng định là Messi sang Anh vẫn đá tốt ?
Messi ở WC 2014 ghi được mấy bàn , mấy kiến tạo hả cụ ? Đa phần các chuyên gia , cựu cầu thủ đều nhận xét Di Maria mới là xuất sắc nhất Argentina WC 2014 nhé .
Và hỏi cụ nhé Messi đá bao nhiêu trận ở WC ghi được bao nhiêu bàn ? Nó có khác với Ronaldo béo không ? Khác với Messi ở Barca không ?

nidea

Xe tăng
Những thằng cụ kể toàn cách đây 20 năm , thời bóng đá Anh vẫn chưa khẳng định được vị thế , thời đó Serie A vẫn làm trùm .

Còn trong trong khoảng hơn 10 năm trở lại đây thì mọi thứ đảo ngược hoàn toàn cụ nhé

Bale sao lại không hay bằng ở Real hả cụ ? Bale nổi lên ở Tot được 2 mùa thì Real nó mua rồi cụ nhé .

Ngoài ra nhiều lắm cụ ơi kể cả ngày không hết còn Pique của Barca , Januzaj , Lamela của Seville

Celso , Foyth , Danjuma nguyên bộ hàng thải của Tot vẫn đá tốt giúp Villareal vào bán kết C1 .
Đấy mới 3 clb thôi đấy cụ , còn rất nhiều hàng dạt ở Anh sang TBN vẫn đá tốt
Em nói rồi những cái tên cụ kể ra thì thuộc dạng trung bình của La Liga thôi sao gọi là sao số được :)). Bale đá lên đồng ở Tot, sang Real chỉ ghi được dấu ấn đáng nhớ ở trận chung kết Cup nhà vua và C1chứ suốt thời gian ở Real mòn đít trên ghế sự bị. Còn những cầu thủ mà cụ gọi là thành công ở Liga như cụ liệt kê ở trên thì ở những cầu thủ dạng như thế từ các giải khác sang NHA có cả rổ.

nidea

Xe tăng
Vậy thì sao cụ có thể thể khẳng định là Messi sang Anh vẫn đá tốt ?
Messi ở WC 2014 ghi được mấy bàn , mấy kiến tạo hả cụ ? Đa phần các chuyên gia , cựu cầu thủ đều nhận xét Di Maria mới là xuất sắc nhất Argentina WC 2014 nhé .
Và hỏi cụ nhé Messi đá bao nhiêu trận ở WC ghi được bao nhiêu bàn ? Nó có khác với Ronaldo béo không ? Khác với Messi ở Barca không ?
Cụ cho hộ cái tên nào bảo Di Maria xuất sắc nhất WC 2014 ;;)?

Chauthanh11

Xe điện
Em nói rồi những cái tên cụ kể ra thì thuộc dạng trung bình của La Liga thôi sao gọi là sao số được :)). Bale đá lên đồng ở Tot, sang Real chỉ ghi được dấu ấn đáng nhớ ở trận chung kết Cup nhà vua và C1chứ suốt thời gian ở Real mòn đít trên ghế sự bị. Còn những cầu thủ mà cụ gọi là thành công ở Liga như cụ liệt kê ở trên thì ở những cầu thủ dạng như thế từ các giải khác sang NHA có cả rổ.
Nhưng những cái tên đó không chiếm được vị trí đá chính ở Anh cụ nhé .
Cụ đùa hay sao thế , Bale nó ở Real hợp thành bộ 3 BBC khét tiếng mà cụ bảo nó dự bị , đến hài .
Bale ở Tot 5 năm mới ghi chưa đầy 50 bàn , còn ở Real thì Bale nó ghi trên 100 bàn nhé.
Và chỉ có 3 mùa cuối Bale mới dự bị nhé

Vâng cụ liệt kê giùm em cầu thủ nào từ TBN , Ý sang Anh mà chơi tốt hơn xem nhiều hơn ngược lại không ?

nidea

Xe tăng
Nhưng những cái tên đó không chiếm được vị trí đá chính ở Anh cụ nhé .
Cụ đùa hay sao thế , Bale nó ở Real hợp thành bộ 3 BBC khét tiếng mà cụ bảo nó dự bị , đến hài .
Bale ở Tot 5 năm mới ghi chưa đầy 50 bàn , còn ở Real thì Bale nó ghi trên 100 bàn nhé.
Và chỉ có 3 mùa cuối Bale mới dự bị nhé

Vâng cụ liệt kê giùm em cầu thủ nào từ TBN , Ý sang Anh mà chơi tốt hơn xem nhiều hơn ngược lại không ?
Nói chung em thấy khả năng cụ xem thống kê là chính. Bale sang Real được gọi là thành công về danh hiệu thì đúng, còn ko có bứt phá so với thời ở Tot. Kiểu Bale giống như Anelka thôi cụ ạ.
Các cầu thủ từ các giải khác sang Anh thành công thì nhiều lắm, chỉ tính riêng quốc tịch TBN cũng đến cả chục cái tên như: Costa, Silva, Cesc, Torres, De Gea, Xabi Alonso, Arteta, Mata, Cazorla, Reina … :)) . Chưa kể các quốc tịch khác đếm đến mai chả hết;;)

Gionam72

Xe lăn
Nói chung em thấy khả năng cụ xem thống kê là chính. Bale sang Real được gọi là thành công về danh hiệu thì đúng, còn ko có bứt phá so với thời ở Tot. Kiểu Bale giống như Anelka thôi cụ ạ.
Các cầu thủ từ các giải khác sang Anh thành công thì nhiều lắm, chỉ tính riêng quốc tịch TBN cũng đến cả chục cái tên như: Costa, Silva, Cesc, Torres, De Gea, Xabi Alonso, Arteta, Mata, Cazorla, Reina … :)) . Chưa kể các quốc tịch khác đếm đến mai chả hết;;)
Ở chiều ngược lại ta có. Eden Hazard và Philippe Coutinho cũng rất thành công trên ghế dự bị.

Chauthanh11

Xe điện
Bale ở Tot mới chỉ là dạng tiềm năng cụ nhé .
Bale ở những mùa bóng từ 2014 - 2017 nó mới là đỉnh cao nhé , Bale ở Real mà cụ kêu không bằng Tot thì em nghĩ cụ không xem hoặc rất ít xem nó đá ở Real .

Bộ ba BBC nó được đánh giá là 1 trong những bộ ba hay nhất lịch sử bóng đá , mà thua ở Tot thì em cũng ạ cụ .

Bàn thắng kinh điển nhất nhì của Bale chính là ở Real ghi vào lưới Barca đấy .

Anenka đá ở Real được 1 mùa , ghi chưa nổi 10 bàn mà cụ đem so với Bale =))

Những cái tên cụ kể đã là sao khi đến Anh , nhưng ngược lại có hàng thải nào ở TBN , Ý sang Anh thành sao không cụ ? Nhưng hiện tại đầy hàng thải ở Anh sang TBN thành sao đấy , đấy là cái khác biệt .

Ladagia

Xe điện

Thời Barca đỉnh cao thì từng vị trí của Barca ăn đứt các vị trí tương ứng ở bất kỳ tuyển QG nào. Hơn nữa ở CLB thì các cầu thủ ăn tập vs nhau hằng ngày, quá hiểu nhau. Nên Messi ở Achen ko có nghĩa sẽ gặt hái thành công nhiều hơn khi ở Barca cụ nhé. Vô địch 1 giải đấu ngoài năng lực chuyên môn cũng rất cần yếu tố may mắn nữa.

Chauthanh11

Xe điện
Thời Barca đỉnh cao thì từng vị trí của Barca ăn đứt các vị trí tương ứng ở bất kỳ tuyển QG nào. Hơn nữa ở CLB thì các cầu thủ ăn tập vs nhau hằng ngày, quá hiểu nhau. Nên Messi ở Achen ko có nghĩa sẽ gặt hái thành công nhiều hơn khi ở Barca cụ nhé. Vô địch 1 giải đấu ngoài năng lực chuyên môn cũng rất cần yếu tố may mắn nữa.
Bất kỳ cầu thủ siêu sao nào cũng vậy chứ đâu phải mỗi mình Messi hả cụ ?
Ngay cả đội tuyển Brazil của Ro béo , Ro vẩu cũng làm sao mạnh bằng Real , Barca hay AC Milan thời đó được ?
Hay đội tuyển Đức làm sao mạnh bằng Bayern nổi .

Vậy mới nói cầu thủ có thể đá hay ở 1 clb 1 giải đấu , nhưng sang clb khác , giải đấu khác thì chưa chắc đã hay được .

juve99

Xe cút kít
Bale ở những mùa bóng từ 2014 - 2017 nó mới là đỉnh cao nhé , Bale ở Real mà cụ kêu không bằng Tot thì em nghĩ cụ không xem hoặc rất ít xem nó đá ở Real .

Bộ ba BBC nó được đánh giá là 1 trong những bộ ba hay nhất lịch sử bóng đá , mà thua ở Tot thì em cũng ạ cụ .

Những cái tên cụ kể đã là sao khi đến Anh , nhưng ngược lại có hàng thải nào ở TBN , Ý sang Anh thành sao không cụ ? Nhưng hiện tại đầy hàng thải ở Anh sang TBN thành sao đấy , đấy là cái khác biệt .
Bale khởi đầu là Hv biên giống A. Cole cùng kèo trái và chạy rất tít. Dần dần đá cao lên và sang Real là đá cao nhất. Bale nổi lên ở NHA và dc thừa nhận tên tuổi cũng là đá Hv cánh trái. Còn hiện tại Bale được gọi là tiền đạo

Dream Thai

Xe điện
Giờ mà vẫn còn nhiều cụ nếu Messi sang Premier League, tấm gương ngày xưa thách Pep sang còn chưa chừa à? Em còn nhớ ngày xưa cũng giọng điệu bóng đá Anh khác TBN, đội bét bảng cũng đè ngửa đội đầu bảng ra hấp diêm được, không dễ farm gà, bla, bla,... Khi Pep sang thì đã đặt ra luôn mặt bằng mới cho số điểm cần VĐ, phá hầm bà lằng các loại kỷ lục.
Si lùn nó ở tầm quái kiệt rồi, đừng mang chứ nếu ra để khè nhau.
MC của Pep bây giờ so với BC thời đỉnh cao 2008-2012 chỉ là hàng Fake loại 1, vậy mà cũng toàn vô địch ~100đ ^:)^

nidea

Xe tăng

Cụ mang tiếng xem nhiều mà chém ẩu quá. Đánh giá thành công của các cầu thủ từ Anh sang các giải khác thì nâng lên một bậc so với các cầu thủ từ nơi khác đến Anh :>.
Ngày xưa ông già Zola hay Paolo Di Canio từ Ý sang và trở thành huyền thoại như nào. Henry hàng thải của Juve trở thành vua ngoại hạng ra sao? Cesc, Pedro là hàng thải của Barca đấy, chưa kể một loạt cái tên thải như Digne, Delofeu, Bellerin, Traode, Cucurella, Luis Garcia… đã từng là trụ cột của các CLB mà họ đầu quân đấy.

Lam__Phương

Xe điện

Anelka nó ghi có 2 bàn cho Real thôi nhưng là 2 bàn vô cùng quan trọng vào lưới BM ở BK C1 thế mới thấy Real nó đầu tư giỏi bảo sao có mười mấy cái cup C1 :D

Chauthanh11

Xe điện
Cụ mang tiếng xem nhiều mà chém ẩu quá. Đánh giá thành công của các cầu thủ từ Anh sang các giải khác thì nâng lên một bậc so với các cầu thủ từ nơi khác đến Anh :>.
Ngày xưa ông già Zola hay Paolo Di Canio từ Ý sang và trở thành huyền thoại như nào. Henry hàng thải của Juve trở thành vua ngoại hạng ra sao? Cesc, Pedro là hàng thải của Barca đấy, chưa kể một loạt cái tên thải như Digne, Delofeu, Bellerin, Traode, Cucurella, Luis Garcia… đã từng là trụ cột của các CLB mà họ đầu quân đấy.
Cụ hình như đọc những comment của em hả ?
Những cầu thủ cụ kể thành công toàn cách đây 20 năm , và em đã nói rõ tầm 10 trở lại đây thì gần như không có chuyện đó nhé cụ .
Digne , Delofeu ở TBN thì khoác áo Barca sang Anh đá cho đội trụ hạng thì là bước tiến hay lùi vậy ?

Cucurella nếu từ đầu mùa cụ coi nó đá cho Chel không vậy ? Đa phần không hiểu Chel mua ông này làm gì đây ?
Thì Bale và Ronaldo , Modric , Pique là ví dụ điển hình đó cụ , hoàn toàn nâng tầm siêu sao khi từ Anh qua TBN