[Funland] Ronaldo ghi được 111 bàn phá mọi kỷ lục trên thế giới

Chauthanh11

Xe điện
Phải công nhận 1 điều là với Ronaldo tuổi tác chỉ là con số .

xukthal.

Xe lăn
Hơn Si lùn 35 quả nhưng xem châu Âu bọn biển đảo với đại công quốc khá nhiều là mỏ vàng của chân cắm như Ro :))
Nam Mỹ toàn đội rắn và trình gần như tương đương với số lượng ít hơn hẳn, nếu Si ở 1 đội Châu Âu em nghĩ phải tầm 150 bàn lâu rồi :))

OTheAh

Xe tăng
Hơn Si lùn 35 quả nhưng xem châu Âu bọn biển đảo với đại công quốc khá nhiều là mỏ vàng của chân cắm như Ro :))
Nam Mỹ toàn đội rắn và trình gần như tương đương với số lượng ít hơn hẳn, nếu Si ở 1 đội Châu Âu em nghĩ phải tầm 150 bàn lâu rồi :))
Chuẩn luôn cụ Xúc

Chỉnh sửa cuối:

xukthal.

Xe lăn
So sánh Ro với Si ko biết xấu hổ :))

EU có 55 đội trong đó có 10 bình vôi là mỏ vàng để khai thác bàn thắng :))
Lien doan EU.jpg

Còn Nam Mỹ có tổng 10 đội ko có đội nào bình vôi :))

Lien doan Nam Mỹ.jpg

Chauthanh11

Xe điện

Lien doan EU.jpg

Lien doan Nam Mỹ.jpg
10 đội Nam Mỹ , nhưng 2 đội Brazil , Argentina trội hơn hẳn thôi cụ ạ .
Những đội như Venezuela , Bolivia làm sao hơn nổi Albani ?
Hơn nữa Nam Mỹ tổ chức giải đấu liên tục , 5 năm mà có tới 4 lần tổ chức Copa thì cụ biết rồi đấy . Vòng loại WC thì dài hơn .
Chưa kể mời những đội Trung Mỹ -Caribe hay châu Á khác gì mỏ bàn thắng ?
Ronaldo nó ghi 2 bàn vào lưới Ireland như bữa qua , đâu nhiều người làm được ?

nvht

Xe điện
Ngoài việc đi vào lịch sử, cá nhân em thấy đóng góp của Ronaldo cho các đội bóng mà cậu ta đầu quân là rất xuất sắc. Kể cả cho ĐTQG, điều này Messi còn nhiều hạn chế!
Đặc biệt là Messi chỉ gắn thành công với Barca, 1 CLB duy nhất. Còn Ronaldo thì ở đâu cũng bay cao.
em nghĩ CR7 còn biết ít nhất 3 ngoại ngữ: Anh, TBN, Ý
còn M10 có lẽ giờ chưa biết ngoại ngữ nào.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Thể lực như trâu ở tuổi này trong giới cầu thủ chắc chỉ Ibrahimovic là hơn.

IP man

Xe lăn
Gớm, các bác cứ chê.
Nhưng Man đỏ sẽ có thêm nhiều fans mua vé, chỉ để "xem ảnh ngúng nguẩy ntn".
Về mặt tài chính, Mờ U thắng đậm rồi.
Không đậm đâu cụ.
Lương của ngúng nguẩy cỡ 26 triệu bảng/năm (sau thuế) => mu Dùa phải trả cả thuế cỡ 40 triệu bảng.
Cứ cho giá vé trung bình cỡ 40 bảng/trận - giá này khá cao tính theo mua lẻ chứ giá vé cả mùa có 28 bảng/trận thôi. Tức là phải kéo thêm 1 triệu fans đến sân 1 năm thì mới hoà tiền :D
Cụ nghĩ 1 triệu fans đến sân thêm có khả thi không ;)). Trong khi chẳng có ngúng nguẩy thì các sân đa phần kín chỗ rồi.

vừa đi vừa láii

Xe container

Lien doan EU.jpg

Lien doan Nam Mỹ.jpg
Bọn Nam Mỹ nó đá như vác máy chém, trông kinh bỏ bà.
Không bị chấn thương là giỏi lắm rồi ;))

Goal

Xe tăng
Không đậm đâu cụ.
Lương của ngúng nguẩy cỡ 26 triệu bảng/năm (sau thuế) => mu Dùa phải trả cả thuế cỡ 40 triệu bảng.
Cứ cho giá vé trung bình cỡ 40 bảng/trận - giá này khá cao tính theo mua lẻ chứ giá vé cả mùa có 28 bảng/trận thôi. Tức là phải kéo thêm 1 triệu fans đến sân 1 năm thì mới hoà tiền :D
Cụ nghĩ 1 triệu fans đến sân thêm có khả thi không ;)). Trong khi chẳng có ngúng nguẩy thì các sân đa phần kín chỗ rồi.
Nó làm tăng giá trị thương mại của MU lên chứ cụ. Đâu có phải chỉ có bán được nhiều vé đâu.

tieuvuong

Xe buýt
Ngoài việc đi vào lịch sử, cá nhân em thấy đóng góp của Ronaldo cho các đội bóng mà cậu ta đầu quân là rất xuất sắc. Kể cả cho ĐTQG, điều này Messi còn nhiều hạn chế!
Đặc biệt là Messi chỉ gắn thành công với Barca, 1 CLB duy nhất. Còn Ronaldo thì ở đâu cũng bay cao.
Xét về Clb thì không đủ dữ kiện đánh giá, vì Messi năm nay mới qua PSG thì làm sao mà cụ khẳng định được Messi có thành công với các Club khác không??? Mà ở chiều ngược lại sao cụ không tư duy Barca Real nó là những club top 1, lò xay HLV và cầu thủ, được đá cho nó mấy chục năm là quá xuất chúng rồi :D Bọn cầu thủ em thấy chỉ nhăm nhe đòi sang Real Barca chứ ít thằng đủ khả năng mà nhất nhất chỉ đòi sang Juve MU cụ ạ :))
Còn xét về DTQG thì ko biết cụ thế nào chứ em thấy Messi chỉ có hoà hoặc hơn chứ không thua Ro cụ ạ! Cái gì Ro có thì Messi có, những thứ Messi có thì Ro lại không có (đại loại lọt vào Ck Wc, qbv wc, cấp độ U23 thì đã có Hcv Olympic)
Mọi oánh giá nên dựa vào con số, còn cãi nhau dựa trên cảm tính thì em với cụ tranh luận đến hết đời cũng vẫn cãi nhau thôi :D