Rơi vào nước rồi các bác ơi

Merc C

Xe tải
Các bác ơi khóa của để trong túi quần, mẫu hậu e tiện tay cho quần vào máy giặt, h dơ rồi, cắm vào ko nhận, e tháo ra sấy nhưng chỉ tháo đc như hình dưới, trong còn cái bảng mạch ko tháo đc. Tình hình chết cả bluetoot lẫn sóng radio, có chỗ nào sửa đc ko hở các bác, chỉ giúp e mới, hãng nó ko sửa đâu, 6 quả 1 chiếc huhu.:'(

Chỉnh sửa cuối:

Primera

Xe tăng
Bây giờ bác bỏ pin ra, cho tất cả vào 1 cái hộp nhựa rồi cho 1 nắm hạt chống ẩm vào (mua ở Hàng Gà thì phải), rồi để 1 hôm.

Sau đó mua viên pin khác lắp thử xem sao. Nếu bấm nút mà thấy đèn đỏ sáng là còn cơ hội.

Không thì sang bên KCN Đài Tư gặp anh gì (quên tên rồi) ngồi phòng Service ấy, hỏi cụ thể xem sao.

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Bem. 1 phút mặc niệm bắt đầu. :'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'( E thề

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Em bị rơi xuống bể bơi, trong túi có cái điện thoại. EM khắc phục bằng cách tháo nó ra, bật máy laptop lên và dùng cái hơi nóng của máy để sấy... từ 10 giờ tối đến 3 giờ sáng thì cái điện thoại lại tiếp tục hoạt động.
PS. nếu bác ngại, có thể dùng hơi nóng của cái điều hòa... sấy qua đêm xem sao

Merc C

Xe tải
Ối giời, mấy ku ở Đài Tư nó k sửa đâu các bác ạ, nói chung e nghĩ bố nào biết sửa bluetoot, hồng ngoại, kiểu "điện tử bách khoa" là có thể sửa đc. E vác máy sấy ra sấy các kiểu rồi bác DONGNN ạ, nó chỉ bắt đc sóng radio thôi, tức là mở cửa đc nhưng ko bật đc ổ khóa điện tử trong xe đc, nhưng hôm nay (sau khi sấy 3 hôm) thấy nó tịt hết rồi các bác ạ.:102: Tình hình như vậy e sợ mua hạt chống ẩm cũng ko ăn thua, chắc chập cái bảng mạch rồi bác PRIMERA ạ.

Chỉnh sửa cuối:

remmy

Xe tải
:21::21::21::21::21: đồ xịn quá cũng tai hại phết bác nhỉ. em chưa quen với mấy thứ đó nhưng em nghĩ đưa ra mấy tay sửa điện thoại ấy. cha nào sửa được tai nghe bluetoot thì chắc sẽ cứu được nó:P:P:P

ngocta

Xe tải
Hehe, em hỏi ngu tí, thế có làm bảo hiểm được với cái chìa này không ợ :^)

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Cầm ra cho đại lí Mer nó làm cho bác.Chứ theo em là hết cứu rồi ạ

Trước Em cũng bị một quả cho vào máy giặt sao ko thấy bị sao nhỉ ? cũng C200 , khả năng của Bác bị hở zoang rồi . Bác sấy xong thử thay pin mới xem sao, sợ pin cũ nước vào phóng hết điện cũng nên.

meoluoi

Xe điện
Cụ không nói sớm em đến xin về làm quà trung thu cho cháu. Cháu nhà em thích điện thoại với điều khiển lắm dưng mà đồ thật cơ đồ chơi là ứ thèm:'(

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Hè hè, cái máy sấy của bác thì nó nhanh khô, nhưng cũng dễ làm cho hỏng 1 số đồ acb ...xyz nào đó bên trong. Chính vì vậy nên em mới nói là dùng cái hơi nóng của máy laptop hoặc quạt gió của các điều hòa... nó cừ từ từ làm khô từ trong ra ngoài mà không làm hỏng các mạch điện và linh kiện của bác. Nhà em cũng có máy sấy chứ, dưng mà em vẫn phải ngồi từ 10 giờ tối đến 3h sáng đấy (trong khi dùng máy sấy có khi cái cục nước to bằng cái điện thoại cũng bay hơi hết trong khoảng thời gian đó)

Merc C

Xe tải
Hix hix, mấy lần trước cũng cho vào máy giặt quay mấy lần rồi ko sao, lần này em nó die bác NAKIO ợ, đen vãi. Bác DONGNN ơi e sấy từ từ & đề cách xa khoảng 60cm, chỉ lấy gió và hơi nóng thôi ạ, lúc sấy xong nó chạy đc khoảng vài tiếng, đến hôm sau lịm. Đến cuối tuần mà ko có "giải pháp" e mang cho thằng sửa điện tử hoặc sửa điện thoại, e thề:102:. (tất nhiên trong điều kiện hãng ko sửa:^)), đằng nào cũng thế e thí nghiệm thân e trước, rồi phổ post kết quả cho xã ta thêm phong phú kiến thức về...khóa Mer:41:

Primera

Xe tăng
Ối giời, mấy ku ở Đài Tư nó k sửa đâu các bác ạ, nói chung e nghĩ bố nào biết sửa bluetoot, hồng ngoại, kiểu "điện tử bách khoa" là có thể sửa đc. E vác máy sấy ra sấy các kiểu rồi bác DONGNN ạ, nó chỉ bắt đc sóng radio thôi, tức là mở cửa đc nhưng ko bật đc ổ khóa điện tử trong xe đc, nhưng hôm nay (sau khi sấy 3 hôm) thấy nó tịt hết rồi các bác ạ.:102: Tình hình như vậy e sợ mua hạt chống ẩm cũng ko ăn thua, chắc chập cái bảng mạch rồi bác PRIMERA ạ.

Đưa bác sang Đài Tư, là để bác làm việc trực tiếp, giá có thể chỉ bằng 2/3 giá hãng thôi !!!

Cách đây vài năm em thấy các cậu ấy bảo là làm thêm được chìa, giá $300, giờ không rõ thế nào.

dlamtv

Xe buýt
Kiểu này phải phổ biến kiến thức cho Vợ cả và Osín thôi bác ạ: Hãy kiểm tra các loại túi xem có vật thể lạ hay ko rồi mới đưa vào máy giặt :21:
Chia buồn cùng bác, hôm trước bà cả nhà em cũng vô tình cho cái Atom life vào máy giặt...kết quả là em lại có cái ĐT mới để dùng ợ :'(

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
nếu bác đồng ý mang xuống đây em giúp cho, giá không dưới 1 triệu và không quá 3 triệu( nếu sửa được) hẹn từ 3 đến 5 ngày lấy. Được chua bác

remmy

Xe tải
ra hãng 6 quả đấy:P:P:P:P:P thôi thì chị khó thôi. em tương lầm đầu chứ theo bác là mấy lần rồi thì có lẽ ko oan đâu bác à. 6 quả hơi chát thật nhưng thôi ko sao chị khó bác nhé :6::6:

Tourcare

Xe tăng
Hôm nọ em làm mất chìa con Merc 16c, xuống nó báo giá 8.4tr, phải chính chủ xuống ký hợp đồng. Không sửa chữa bác ạ.
Thôi bác dùng tạm chìa sơ cua đi vậy, 8tr cái chìa thì xót quá. Chia buồn với bác.
Đúng là đồ Merc hiện đại nó thế, cho vào nước là hỏng chư hôm trước em cũng quên cái điều khiển tầu lắp trên altis, cho máy giặt, lúc mang ra sấy xong dùng lại nhạy & tốt hơn cả lúc chưa cho vào máy giặt:21:

Merc C

Xe tải
@bác PRIMERA: giá vẫn thế bác ợ, 70% của 6 triệu, thay mới luôn đấy ạ
@bác Vuonghung: e tháo các kiểu chỉ tháo đc như hình trên thôi, ko tháo đc bảng mạch
@bác Dlamtv: e phổ biến lâu rồi chứ, vợ e và oshin thì e còn cho viết bản kiểm điểm ngay, nhưng khổ nỗi lần này mẫu hậu e, e chỉ ngậm đắng nuốt cay ạ,ko dám bật
@bác Dangsaoviet: xuống đây là xuống đâu hở bác, có bảo hành phỏng:)), pm cái contact cho e chứ

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Bác Tourcare nói chính xác đấy, ko biết sao ở HN lại có thể thay mới với giá 4,2tr được nhỉ? Vì làm lại chìa mới là phải chính chủ làm, gửi hàng mới từ Đức đem qua - nếu chỉ là 4,2tr , bác cho em xin số phone, bạn em đang có nhu cầu làm ngay 1 chiếc, cậu ấy còn đúng 1 chìa mà cái đấy bị nứt vỡ, cũng tậm tọe lắm rồi