[VHGT] Rọi pha vào mặt nhau và kết cục đổ máu

bimbim5656

Xe container
"Thượng bất chính, hạ tắc loạn", xã hội mình bây giờ rối ren tất cả là do thượng tầng quyết định. Nếu khi đi học lái xe, các thầy hướng dẫn cụ thể những tình huống khi nào bật cos khi nào bật pha thì đã không có những vụ xô sát thế này. Em dám chắc là hơn 90% số người đi học lái xe (ô tô và xe máy) không được hướng dẫn khi cụ thể pha cos mà toàn tự mò khi sử dụng. Trong các trường lái, gv chỉ nhăm nhăm dạy cho mày đỗ để tao thu tiền, sau đó đi đứng thế nào là việc của mày, tự bỏ "tiền ngu" ra mà học. Em có một dẫn chứng thật 100% thế này: hồi gấu nhà em đi học lái xe, thằng thày lúc dạy đề pa lên dốc nó bẩu "cứ giữ ga khi lên dốc, khi nào có tín hiệu dừng thì đạp phanh và vẫn giữ nguyên chân ga, sau đó nhả phanh đi tiếp", thật là bậy vô cùng.

vietpq75hanes

Xe container
Thầy không ra thầy, trò không ra trò, nhỏ không học lễ, lớn lên chạy xe nó thành ra thế các bác ah. Văn hóa nhường nhau, ý thức khi tham gia các hoạt động xã hội ở VN mình xem ra còn lâu mới hình thành được.

2nt

Xe tải
"Thượng bất chính, hạ tắc loạn", xã hội mình bây giờ rối ren tất cả là do thượng tầng quyết định. Nếu khi đi học lái xe, các thầy hướng dẫn cụ thể những tình huống khi nào bật cos khi nào bật pha thì đã không có những vụ xô sát thế này. Em dám chắc là hơn 90% số người đi học lái xe (ô tô và xe máy) không được hướng dẫn khi cụ thể pha cos mà toàn tự mò khi sử dụng. Trong các trường lái, gv chỉ nhăm nhăm dạy cho mày đỗ để tao thu tiền, sau đó đi đứng thế nào là việc của mày, tự bỏ "tiền ngu" ra mà học. Em có một dẫn chứng thật 100% thế này: hồi gấu nhà em đi học lái xe, thằng thày lúc dạy đề pa lên dốc nó bẩu "cứ giữ ga khi lên dốc, khi nào có tín hiệu dừng thì đạp phanh và vẫn giữ nguyên chân ga, sau đó nhả phanh đi tiếp", thật là bậy vô cùng.
Không phải tất cả thầy dạy và các cơ sở đào tạo đều như vậy đâu cụ. Ngày em học lái ở C500 khi đi đường thầy giảng giải và trao đổi rất nhiều các tình huống trên đường và đặc biệt là văn hóa sử dụng đèn. Không hiểu sao dạo này em hay gặp mấy cụ đi xe sang rọi pha vào mặt và gương chiếu hậu thế cơ chứ. Xe thường thì em bỏ qua, còn những cụ xe sang kiểu gì em cũng bám theo và dọi lại 1 lúc cho bõ tức :)

beemve2015

Xe đạp
họa từ miệng, bệnh từ miệng các Cụ nhẩy

bimbim5656

Xe container
Không phải tất cả thầy dạy và các cơ sở đào tạo đều như vậy đâu cụ. Ngày em học lái ở C500 khi đi đường thầy giảng giải và trao đổi rất nhiều các tình huống trên đường và đặc biệt là văn hóa sử dụng đèn. Không hiểu sao dạo này em hay gặp mấy cụ đi xe sang rọi pha vào mặt và gương chiếu hậu thế cơ chứ. Xe thường thì em bỏ qua, còn những cụ xe sang kiểu gì em cũng bám theo và dọi lại 1 lúc cho bõ tức :)
Em có dám vơ đũa cả nắm đâu, e chỉ dám chắc hơn 90% thôi. Dù sao cg mừng cho cụ gặp đc trường tốt, thầy tốt.

vancongnam

Xe tăng
làm rỳ mà nguy hiểm vậy?:-w

lum..zzz

Xe điện
Khổ thế. Đi cùng vợ con thì việc gì gân lên, mình làm sao đã khổ chưa kể vợ con đi cùng nhỡ gặp thằng điên thì ân hận. Cuối cùng người chết người vào tù, ko giải quyết đc cái gì cả

nguyenthong301

Xe tăng
Cú nhất là mấy chú xe tải đi đường tỉnh, mình hạ pha vài lần mà nó ko thèm nháy lấy 1 cái, lúc đó chỉ muốn choảng thật

namthieunam

Xe tăng
Âu cũng là do cái văn hóa giao thông mà dẫn tới đổ máu vậy? mỗi người bảo nhau 1 câu thì mọi chuyện đựoc hóa giải rất đơn giản...! vấn đề này với bản thân em là thường xuyên gặp phải? nhưng toàn phải nhường nhịn! cứ chứ như báo đưa thì e oánh nhau suốt ngày!

Ocxinh_85

Xe container
{Kinh doanh Bất động sản}
Em là phụ nữ thật nhưng khi mờ thấy xe ngược chiều với mình ko kéo pha là em nháy đèn. Tới khi nào chịu kéo pha lại thì thôi. Nhất là mấy anh taxi ấy hoặc mấy chị mới chạy xe. Ôi trời ức chế đừng hỏi

Kdhtcom

Xe hơi
đi xe máy thì nên bật đèn gần thôi, bật đèn pha đi đối diện có thấy gì đâu! em bị cận sợ nhất đi ban đêm nhìn 2 cáiõe máy thành oto , mệt áC

Lacet_ti

Xe container

The Tank

Xe điện
Chuyện giữ ga lên dốc chắc gấu cụ nhớ nhầm. Tuyệt đối trong sa hình ko bao giờ cho dùng ga cụ nhé. (Trừ duy nhất lúc tăng tốc). Thậm chí đến lúc tăng tốc mà còn thừa kg 10 điểm thì cũng ko dùng ga luôn, cứ tằng tằng đi qua, chỉ bị trừ 5 điểm.

jumanji

Xe hơi
Nhưng cũng phái nói nhiều xe đi trong tp cứ rọi pha khó chịu thật, mà nháy đèn báo cũng không bỏ pha, rất nguy hiểm vì hạn chế tầm nhìn.
Em nghĩ lỗi này còn phải phạt nặng hơn mấy cái lỗi signal với cả chèn vach, mà chả thấy bác police nào để ý cả.

bimbim5656

Xe container
Chuyện giữ ga lên dốc chắc gấu cụ nhớ nhầm. Tuyệt đối trong sa hình ko bao giờ cho dùng ga cụ nhé. (Trừ duy nhất lúc tăng tốc). Thậm chí đến lúc tăng tốc mà còn thừa kg 10 điểm thì cũng ko dùng ga luôn, cứ tằng tằng đi qua, chỉ bị trừ 5 điểm.
Em viết nhầm, giữ ga ở đây là giữ nguyên chân côn, chỉ đạp phanh.