[Thảo luận] Rơi mạt hàn do thi công đường sắt trên cao Cát Linh - Hà Đông

2nt

Xe tải
Bẩm các cụ, chuyện là dư này
Dạo này em đi làm hay phải đi qua khu vực Hà Đông thấy anh em công nhân và kĩ sư đang thi công coppha, cốt thép trên trụ đường sắt trên cao đoạn gần ngã tư khuất duy tiến thanh xuân, gần học viện an ninh, gần chợ phùng khoang, cầu trắng hà đông và các vị trí khác..., anh em công nhân đang hàn cốp pha mặc dù đã được che chắn bằng lưới nhưng thỉnh thoảng vẫn có lửa mạt hàn còn đỏ rơi xuống đường ạ, chính em đã bị mạt hàn rơi vào cổ khi đang đi trên đường, giật mình suýt ngã, hơi nóng rát cổ nhưng chưa bỏng ạ. Ngày hnay thì thấy một anh đi xe máy ngã trên đường gần chợ phùng khoang nơi đang thi công, em nghĩ là do mạt hàn rơi xuống.
Việc này rất nguy hiểm đến người tham gia giao thông, em thấy việc này rất mất an toàn cho mọi người nên rất mong anh em cán bộ kỹ thuật nhà thầu thi công, tư vấn giám sát, ban quản lý dự án có biện pháp đảm bảo an toàn khi thi công. Và cảnh báo những phương tiện đi qua khu vực này nên quan sát kĩ
Rất tiếc em không có máy ảnh lúc đó để chụp lại hình ảnh cảnh báo mọi người
Cảm ơn các bác đã xem bài ạ!
Giờ em cứ chạy qua đó là phun nước, gạt kính lia lịa. Chả biết nếu dính có giảm thiệt hại được tí nào không nữa.

kids0484

Xe hơi
em bị kính sau mới đau lúc nó hàn đã rình đi chậm rồi nó vừa dứt là em đi qua thế mà nó lại chấm phát bị một ít ở kính sau

Mazda CX9

Xe điện
Cụ đt đường dây nóng cho cậu # để đuổi cổ ngay Tổng giám đốc đường sắt cho chừa thói làm ăn ẩu.

Ocean-Bank

Xe hơi
Em đi qua cũng bị dính mấy lần. Hôm qua là nặng nhất, nó rơi xuống như pháo hoa. Nhưng thấy 2B chạy qua cũng dính mà chẳng thấy ai kêu ca gì, chắc có mũ bảo hiểm che rồi!??

archledung

Xe tải
Thi công cái xe điện trên không lâu gì mà lâu. Thế mà thi thoảng em đi qua thấy các cụ ấy chuyển cốp pha hoặc sắt thép treo lơ lửng trên đầu có buộc mỗi 1 phát ở giữa mà vãi cả hồn. Phải phóng thật nhanh qua mới thở phào 1 cái được... Thật là đáng lo sợ...

quanghuy139

Xe tải
Thi công cái xe điện trên không lâu gì mà lâu. Thế mà thi thoảng em đi qua thấy các cụ ấy chuyển cốp pha hoặc sắt thép treo lơ lửng trên đầu có buộc mỗi 1 phát ở giữa mà vãi cả hồn. Phải phóng thật nhanh qua mới thở phào 1 cái được... Thật là đáng lo sợ...
Nguyên tắc là không được đứng dưới mã cẩu nhé bác. Hnay có một chuyện buồn đã xảy ra khi cẩu thép ở đường sắt trên cao. Quá đáng tiếc

hahut

Xe tăng
Đây rồi, hậu quả đã được báo trước về kiểu thi công tắc trách http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/roi-vat-lieu-thi-cong-duong-sat-tren-cao-mot-nguoi-chet-3103418.html

Tóm tắt để các cụ đỡ đọc: 10h sáng tại đoạn BV y học Tuệ tĩnh, đang cẩu thì mấy thanh sắt công trình rơi xuống, làm chết 1 người tại chỗ, 1 người bị thương nặng, đang cấp cứu.

Em đi qua đoạn này suốt, thấy kiểu thi công của "bọn nó" thấy cũng ghê răng nhưng chả có đường nào khác, ngày 2 lượt, may sao....

2nt

Xe tải
Không hiểu bác Thăng đâu rồi!!!
Ngày nào cũng qua lại và không ít lần chứng kiến cảnh thi công thiếu an toàn trên tuyến đường này. Rủi ro ở đây là do con người tự gây cho nhau, vậy mà không hiểu sao 1 số người cứ bảo là tại số. Haiz, chán!!!

hn03

Xe điện
Kết quả đã có. Việc rơi mạt hàn anh em ta đã bức xúc, giờ còn gậy hậu quả nghiêm trọng hơn. Chỉ đến lúc chết người thì cơ quan chức nặng, giáo chủ ĐLT mới có ý kiến chỉ đạo. Muộn rồi

quanghuy139

Xe tải
Em cũng làm xây dựng, nhưng cũng phải thừa nhận việc thi công thiếu an toàn ở công trình xây dựng của mình là quá phổ biến. Nếu ngày hnay sợi dây thừng được thay bằng dây cáp khi cẩu thép thì có lẽ ko gây nên hậu quả nghiêm trọng như vậy :(

thanh say

Xe đạp
Bẩm các cụ, chuyện là dư này
Dạo này em đi làm hay phải đi qua khu vực Hà Đông thấy anh em công nhân và kĩ sư đang thi công coppha, cốt thép trên trụ đường sắt trên cao đoạn gần ngã tư khuất duy tiến thanh xuân, gần học viện an ninh, gần chợ phùng khoang, cầu trắng hà đông và các vị trí khác..., anh em công nhân đang hàn cốp pha mặc dù đã được che chắn bằng lưới nhưng thỉnh thoảng vẫn có lửa mạt hàn còn đỏ rơi xuống đường ạ, chính em đã bị mạt hàn rơi vào cổ khi đang đi trên đường, giật mình suýt ngã, hơi nóng rát cổ nhưng chưa bỏng ạ. Ngày hnay thì thấy một anh đi xe máy ngã trên đường gần chợ phùng khoang nơi đang thi công, em nghĩ là do mạt hàn rơi xuống.
Việc này rất nguy hiểm đến người tham gia giao thông, em thấy việc này rất mất an toàn cho mọi người nên rất mong anh em cán bộ kỹ thuật nhà thầu thi công, tư vấn giám sát, ban quản lý dự án có biện pháp đảm bảo an toàn khi thi công. Và cảnh báo những phương tiện đi qua khu vực này nên quan sát kĩ
Rất tiếc em không có máy ảnh lúc đó để chụp lại hình ảnh cảnh báo mọi người
Cảm ơn các bác đã xem bài ạ!
Hiện tượng rơi mạt hàn cũng cũng xảy ra ở đoạn Hoàng Cầu ạ. Có hôm các xe dừng đèn đỏ ở dưới mà các anh ấy vẫn cho bắn pháo hoa phía trên, phía dưới chịu không tránh được. Hôm nay lại thêm vụ rơi sắt làm chết người, kinh quá! Các anh ấy vẫn giữ kiểu thi công thế này thì khối người còn bị đòn oan uổng.

Dan du an

Xe ba gác
Đối với đối tượng thợ hàn này gây ra không biết bao nhiêu vụ cháy rồi mà vẫn làm ăn rất vô trách nhiệm. Tại sao không có cách nào với đội này à. Nhà bên cạnh nhà em làm mái tôn, chúng nó hàn bắn tia như mưa sang. Mà chả thấy chúng nó che chắn gì cả.

archledung

Xe tải
Nguyên tắc là không được đứng dưới mã cẩu nhé bác. Hnay có một chuyện buồn đã xảy ra khi cẩu thép ở đường sắt trên cao. Quá đáng tiếc
Điều anh em chúng ta lo sợ rồi cũng đã đến. Nguyên tắc thì e biết nhưng nhiều khi đường đông, cứ vừa chầm chậm đi qua vừa ngước lên nhìn sợ hãi tột độ...

moc'K

Xe hơi
Website
www.24h.com.vn
Hiện tượng rơi mạt hàn cũng cũng xảy ra ở đoạn Hoàng Cầu ạ. Có hôm các xe dừng đèn đỏ ở dưới mà các anh ấy vẫn cho bắn pháo hoa phía trên, phía dưới chịu không tránh được. Hôm nay lại thêm vụ rơi sắt làm chết người, kinh quá! Các anh ấy vẫn giữ kiểu thi công thế này thì khối người còn bị đòn oan uổng.
làm cái xe tăng mà đi cho chắc thôi

lechidung79

Xe tăng
Mất người mới lo an toàn cấm này cấm kia

quanghuy139

Xe tải
Điều anh em chúng ta lo sợ rồi cũng đã đến. Nguyên tắc thì e biết nhưng nhiều khi đường đông, cứ vừa chầm chậm đi qua vừa ngước lên nhìn sợ hãi tột độ...
Mình cứ phải cẩn thận cho thân mình, người ta không cẩn thận giúp mình đâu bác nhỉ :D