[Funland] Rối loạn tiền đình có cụ nào biết chữa ở đâu? như thế nào k?

nguyenlongthe

Xe tăng
Bấm huyệt có đỡ không Bác. Cho em xin địa chỉ nhé
Nếu đang bị cấp chóng mặt đổ nhà đổ cửa chỉ 5 lần chữa là xong.Còn nếu như chỉ như xây xẩm chóng mặt, người lâng lâng như sau ô tô thì tùy theo người đó sức khỏe thế nào,có mắc thêm bệnh mãn tính gì không thì mới quyết định được cụ nhé

Văn Bản

Xe tải
Nếu đang bị cấp chóng mặt đổ nhà đổ cửa chỉ 5 lần chữa là xong.Còn nếu như chỉ như xây xẩm chóng mặt, người lâng lâng như sau ô tô thì tùy theo người đó sức khỏe thế nào,có mắc thêm bệnh mãn tính gì không thì mới quyết định được cụ nhé
Cụ cho em xin địa chỉ nhé

XuanDanAqua

Xe đạp
Em đã từng bị , nhưng cái này đúng là ko thể dưt điểm được, em bị mấy lần nhưng xưa cũng bị tái lại 2 lần, mấy năm rồi không bị nữa, kinh nghiệm của em là các cụ ai bị sau đo nên uống bổ não, loại ginko biloba ấy, rất hiệu quả, tập thể dục và ko nên suy nghĩ thái quá.

Shinsiu

Xe máy
Bệnh này k chữa khỏi đc đâu ạ. Khi nào mình mất ngủ, có chuyện suy nghĩ nhiều, đau đầu... là sẽ quay.
Bệnh này cccm cứ phải luôn giữ tinh thần thoải mái, k bị thiếu ngủ thì ok ạ
Hồi xưa e bị để nặng phải nằm viện mất 5D. Phải tiêm truyền uống thuốc mới khỏi.
Từ đấy e cứ uống thuốc bổ não hằng ngày.
Lúc nào e thấy hơi có hiện tượng quay thì chịu khó nằm nghỉ. Và ăn trứng vịt lộn ngải cứu. Liên tục mấy ngày hết luôn
Tuyệt đối k để nặng ạ

phimahiep.93

[Tịch thu bằng lái]
Dạ ra bach mai cụ nhé
khám 39k , còn lại tiền thuốc

manhcho1

[Tịch thu bằng lái]
Giờ nhiều người trẻ bị tiền đình nhỉ

PAS001

Xe tải
Bệnh này k chữa khỏi đc đâu ạ. Khi nào mình mất ngủ, có chuyện suy nghĩ nhiều, đau đầu... là sẽ quay.
Bệnh này cccm cứ phải luôn giữ tinh thần thoải mái, k bị thiếu ngủ thì ok ạ
Hồi xưa e bị để nặng phải nằm viện mất 5D. Phải tiêm truyền uống thuốc mới khỏi.
Từ đấy e cứ uống thuốc bổ não hằng ngày.
Lúc nào e thấy hơi có hiện tượng quay thì chịu khó nằm nghỉ. Và ăn trứng vịt lộn ngải cứu. Liên tục mấy ngày hết luôn
Tuyệt đối k để nặng ạ
Cụ uống bổ não gì thế?

Shinsiu

Xe máy
Cụ uống bổ não gì thế?
Cụ ơi bổ não nhiều tên khác nhau ạ. Bthg ng ta hay uống hoạt huyết dưỡng não. Nhưg e k uống loại này bao giờ. Cụ ra hiệu thuốc hỏi mua thuốc bổ não ng ta đưa cho mình xem mấy loại. Loại liên doanh. Loại NN. Cụ xem loại nào tốt thì mua ạ.
Uống trường kỳ. Ngày nào cũng uống. K đc uống tối. Vì nó làm đầu óc mình minh mẫn là đêm cụ k ngủ đc đâu :D

GiayGiare360

Xe máy
Website
www.facebook.com
Bệnh này có nhiều nguyên nhân: bệnh cột sống cổ, thiếu máu não, huyết áp thấp, bệnh ở tai..., vẫn nên khám cẩn thận mới chữa được

taxi24

Xe tải
Em bị tiền đình 10 năm nay mỗi năm uống vài chục đến cả trăm củ tiền thuốc , đợt rồi em bị ruột kích thích và có lấy thuốc của cụ ấy chữa ruột kích thích và cũng đỡ 80% rồi, trong thời gian chữa bệnh cụ ấy kêu em phải bò 10 phút buổi sáng, kéo chân 10 phút và bò 10 phút buổi chiều, tối ngủ sớm trước 23h để gan thận thải độc và để đầu óc được nghỉ ngơi, và em làm theo đúng 3 tháng em hết sạch tiền đình luôn, bệnh tiền đình này đi khám bao giờ cũng kêu do máu lên não kém, những người suy nghĩ nhiều , không ngủ sớm và lười tập thể dục thể thao là dễ bị , vì thế bệnh này cần ngủ nhiều và tập luyện như cụ thầy mộc nói , và hạn chế stress là sẽ hết thôi

axuanve

[Tịch thu bằng lái]
chẳng là Vk e bị chẩn đoán là rối loạn tiền đình, đau đồng chóng mặt. uống thuốc tây mãi mà không khỏi. cũng có đi kết hợp đông ý bhueeyeetj, ngâm chân... nhưng k khá hơn mấy.
Có cụ nào từng có kinh nghiệm trong cái bệnh này k? hoạc có thầy lang đông y nào biết món này chỉ giáo e chút ạ. Em rất đội ơn các cụ!
Rối loạn áp huyết 1 bên gây ra chứng này

nó chữa rất dễ cụ đi dạo bộ tối là khỏi

suti

Xe buýt
Em ko phải bác sĩ nhưng em thấy hơi lạ là nhiều người cứ gắn liền việc chóng mặt với rối loạn tiền đình, điều này ko chính xác, RLTD là 1 trong các bệnh gây chóng mặt, còn có nhiều nguyên nhân khác. Cụ cần đi khám vài chuyên khoa để tìm ra nguyên nhân.

Globallands.vn

Đi bộ
chẳng là Vk e bị chẩn đoán là rối loạn tiền đình, đau đồng chóng mặt. uống thuốc tây mãi mà không khỏi. cũng có đi kết hợp đông ý bhueeyeetj, ngâm chân... nhưng k khá hơn mấy.
Có cụ nào từng có kinh nghiệm trong cái bệnh này k? hoạc có thầy lang đông y nào biết món này chỉ giáo e chút ạ. Em rất đội ơn các cụ!
Rối loạn tiền đình bạn có thể uống Ginko của Mỹ. Rất hiệu quả. Bạn nên kiên trì uống thường xuyên vì nó là thực phẩm chức năng không có hiệu quả liền như thuốc, có hiệu quả sau 3 tháng.

Bạn có thể mua trên mạng, sản phẩm Mỹ hiệu quả hơn các nước khác.

Ginko có hiệu quả hỗ trợ điều trị rối loại tiền đình, đồng thời uống lâu sẽ đen tóc nữa.

Chúc bạn mau lành bệnh.

vequengoai

Xe máy
Cụ nói vợ tập vẩy tay hoặc tập yoga kiên trì tập sẽ khỏi.

XuanDanAqua

Xe đạp
Rối loạn tiền đình bạn có thể uống Ginko của Mỹ. Rất hiệu quả. Bạn nên kiên trì uống thường xuyên vì nó là thực phẩm chức năng không có hiệu quả liền như thuốc, có hiệu quả sau 3 tháng.

Bạn có thể mua trên mạng, sản phẩm Mỹ hiệu quả hơn các nước khác.

Ginko có hiệu quả hỗ trợ điều trị rối loại tiền đình, đồng thời uống lâu sẽ đen tóc nữa.

Chúc bạn mau lành bệnh.
Em đang dùng một loại ginko của mỹ nhưng nó kèm cả caffein nữa nên uống vào nhiều lúc lại thấy hơi hồi hộp cụ ạ. Cụ biết loại nào mách em với.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em muốn hỏi, có cụ/mợ nào trong đây bị đau nửa đầu không ạ? Làm sao cho khỏi hẳn, vì em bị đau mấy hôm nay. Thỉnh thoảng cũng đau. Em bị bên phải, đi bước nào là đau bước ấy. Có lúc đau quá, bị giật bên thái dương. Em đã uống vitamin nhóm B, sắt, nhưng không thấy đỡ. Hai hôm nay, đau quá nên bấm huyệt ở trán, nổi cục máu đỏ ửng. Có ai tập môn gì hay uống thuốc gì khỏi, cho em xin tên. Em cảm ơn ạ!

Saviah

Xe buýt
Người OF
Em muốn hỏi, có cụ/mợ nào trong đây bị đau nửa đầu không ạ? Làm sao cho khỏi hẳn, vì em bị đau mấy hôm nay. Thỉnh thoảng cũng đau. Em bị bên phải, đi bước nào là đau bước ấy. Có lúc đau quá, bị giật bên thái dương. Em đã uống vitamin nhóm B, sắt, nhưng không thấy đỡ. Hai hôm nay, đau quá nên bấm huyệt ở trán, nổi cục máu đỏ ửng. Có ai tập môn gì hay uống thuốc gì khỏi, cho em xin tên. Em cảm ơn ạ!
Hình như đa số đau nửa đầu không xác định rõ dược nguyên nhân, em từng bị giai đoạn khoảng 6 năm trước, em đi khám, chụp cắt lớp, đo điện não đồ (em đo 2 lần vì lần đầu em thả lỏng kiểu nhắm mắt quán tưởng, không suy nghĩ gì, hạ nhịp thở xuống rất thấp, y tá còn tưởng em ngủ nên phải đo lại lần nữa), nhưng không xác định được nguyên nhân, bác sỹ khuyên không nên uống thuốc giảm đau vì tác dụng phụ của thuốc không tốt, nhưng khuyên nên điều hoà lại nhịp độ làm việc nghỉ ngơi, tránh suy nghĩ nhiều, nên tham gia thể thao. Sau này em ngẫm nghĩ có khi tại thời gian đó áp lực các mặt quá nhiều, sau đợt đó em bắt đầu đi bơi, từ hồi bơi được thì em cũng ít bị hơn, khi đau nếu thời gian cho phép em sẽ đứng dưới vòi sen nước nóng khoảng 15 đến 30 phút, cách đấy giúp cơn đau qua đi nhanh hơn, em cũng nghe nhạc nhiều hơn, tìm cách hạn chế tương tác với bên ngoài nhiều hơn, bớt tập trung vào những thứ xung quanh đi. Có người bạn làm xoa bóp bấm huyệt nói với em là có thể do nhiều suy nghĩ quá, lúc đó em đang sống 1 mình không cùng gia đình và tập trung khá nhiều vào công việc. Sau đấy một thời gian em được sống cùng gia đình, các cơn đau dần mất, em vẫn duy trì bơi lội, đi bộ, chạy bộ, các hoạt động đấy em thường tìm cách dẫn F1 và người yêu tham gia cùng, dần dần thì đau đầu ít xuất hiện hơn. Hiện tại em vẫn cố gắng duy trì hoạt động thể thao, nghe nhạc thì vẫn nghe đều :x Mợ có thể thử thay đổi sinh hoạt trong cuộc sống xem, nhưng nên xác định là không ngay lập tức hết, em nghĩ nó là một dạng tích tụ khiến mình bị đau, do vậy cần một thời gian thay đổi cách sinh hoạt để những tích tụ đấy tan dần. Mợ thử xem thế nào.

Mesocsic

Xe điện
Cụ qua bên em có 1 Bs chuyên chữa Migrain bằng ko dùng thuốc. Bs trực tiếp chữa. Phòng khám tại Nguyễn Xiển.