[Funland] Robot hút bụi, lau nhà.

SPL

Xe container
Nhà chung cư, sàn gỗ chả có gì là ko sạch. Hôm nào ko cho nó chạy phát biết ngay.
Em cừa đi lấy em nó về, thợ đóng xong cell pin với mạch Tàu rồi, mạch zin bị khoá nên phải nỏ, ba ngày không có nó thấy nhà bẩn quá, em đang nói nhà sạch thì khỏi cần lau, nhà sàn gỗ thì nên hạn chế lau vì dễ rộp

The Killer

Xe điện
Sau 1 vài năm dùng robot em lại về với cây lau bằng cơm, em thích lau bằng cây lau nhà hơn cảm giác cái khăn nó dày dặn bản lớn, giặt sạch lau sạch hơn miếng khăn mini của robot, tuy nhiên phải thêm thời gian + công sức

zolahn

Xe điện
E dùng 2 con, 1 con xiaomi đời đầu dùng để hút bụi, 1 con yadi k10 dùng để lau, thấy rất sạch và tiện

dangquocvietanh

Xe máy
Em cừa đi lấy em nó về, thợ đóng xong cell pin với mạch Tàu rồi, mạch zin bị khoá nên phải nỏ, ba ngày không có nó thấy nhà bẩn quá, em đang nói nhà sạch thì khỏi cần lau, nhà sàn gỗ thì nên hạn chế lau vì dễ rộp
cụ sửa ở đâu thế. e ở HN có con irobot roomba 980 mua ở Nhật về cũng đang lăn cu đơ ra. ko biết do pin chết hay sao. đang tìm cách sửa

Dangbaoyenjjj

Xe máy
Nhà cháu dùng ecovacs t10 omni đã ngon lắm rồi ạ

Hư Không

Xe tăng
Nhà e mới đổi lên con Roborock s8 ultra, nói chung là ko có gì để bàn, sạch và thông minh. Cụ vài năm nâng cấp 1 lần, hiện tại thì cứ roborock mà dùng, sau vài năm thương hiệu nào khác nổi hơn thì tính

Dungha

Xe điện
Năm nay ko thấy mấy còm kiểu ko sạch bằng cơm, phí tiền, blah nlah nhỉ.
Hài nhất là kêu ko sạch bằng cơm, nhưng cơm lau tuần đc mấy lần (chưa kể ai là ng lau). Còn con này thì lau đều đặn.

Em đang xài ecovacs X1 omni gì đấy. Ổn.
Mua bản Tq rẻ hơn đc khá tiền mà app vẫn xài đưocj, ko phải 100k. Mỗi tội thi thoảng phải quét lại qr nó, nhưng cũng đơn giản và nhanh.
Cơ bản thì là ngon với giá tiền bỏ ra.

Set mức nước thấp, chắc 8 ngày đổ và thay nc 1 lần.
Em dùng con rẻ tiền thấy vẫn sướng hơn không có nhiều. Tối về ăn xong sai tụi trẻ con nhặt đồ gọn vào rồi đổ rác, giặt giẻ cho chạy. Tuần tự lau quét bằng cơm 1 lần vào t7, cn. Tuần nào bận ko làm cũng chả sao. Nhà lúc nào cũng ở mức khá sạch sẽ. Bụi mịn và lông mèo hút cả hộp mỗi lần chạy. Không có nó thì ngày nào cũng phải sắn tay vào quét, lau. Không thì bẩn ngay. Cả máy rửa bát cũng thế. Dùng 2 món ngày tiết kiệm được tầm 30 phút là sướng lắm rồi. Vì tính ra đi làm về cơm nước, con cái học hành thì mình nghỉ ngơi, chơi bời được mấy đâu. 30 phút là quá nhiều.

Tung Anh 1401

Xe máy
Em dùng con rẻ tiền thấy vẫn sướng hơn không có nhiều. Tối về ăn xong sai tụi trẻ con nhặt đồ gọn vào rồi đổ rác, giặt giẻ cho chạy. Tuần tự lau quét bằng cơm 1 lần vào t7, cn. Tuần nào bận ko làm cũng chả sao. Nhà lúc nào cũng ở mức khá sạch sẽ. Bụi mịn và lông mèo hút cả hộp mỗi lần chạy. Không có nó thì ngày nào cũng phải sắn tay vào quét, lau. Không thì bẩn ngay. Cả máy rửa bát cũng thế. Dùng 2 món ngày tiết kiệm được tầm 30 phút là sướng lắm rồi. Vì tính ra đi làm về cơm nước, con cái học hành thì mình nghỉ ngơi, chơi bời được mấy đâu. 30 phút là quá nhiều.
Nhà em mua con S8 Pro chẳng phải lau hay quét nhà bao giờ. Trước cài 2 ngày lau hút 1 lần thấy nó sạch quá nên phải để 3 ngày 1 lần. Bụi mịn, bụi vải, tóc... nó hút cả bịch. Không có nó đúng là mệt. Mấy ông bảo không sạch bằng con chạy bằng cơm cơ bản là có bao giờ các ông ấy lau nhà đâu.

cobangchuacotien

Xe tăng
Vào thớt em mới nhớ ra nhà có con máy để lâu quá rồi, mấy hôm nữa em mua pin về thay cho chạy. Ghét nhất là nó trèo thảm và chân ghế inox có thanh ngang nên vướng bị dừng.

cobangchuacotien

Xe tăng
Nhà em mua con S8 Pro chẳng phải lau hay quét nhà bao giờ. Trước cài 2 ngày lau hút 1 lần thấy nó sạch quá nên phải để 3 ngày 1 lần. Bụi mịn, bụi vải, tóc... nó hút cả bịch. Không có nó đúng là mệt. Mấy ông bảo không sạch bằng con chạy bằng cơm cơ bản là có bao giờ các ông ấy lau nhà đâu.
Pin để sạc lâu chai đấy cụ, ngày nào cũng cho chạy tốt hơn.