[Funland] Rì sọt khoáng nóng???

Khanhnho

Xe buýt
Vườn vua mà cụ nào tin là khoáng tự nhiên cũng lạ!
Chỗ đấy làm đóe gì có khoáng nóng kụ nhỉ :) chỉ có chỗ Thanh Lâm -Thanh Thủy nó nguồn nước nóng, bán kính khoảng 1km2 thôi ạ
Hồi mua dự án em cũng có tìm hiểu qua loa :D, theo em được biết là ntn, các cụ bảo giúp em có phải thật ko nhé:

Đúng là khu Vườn Vua không nằm trên nguồn khoáng nóng. Vùng nước khoáng cách đó khoảng 7-8km về phía Bắc ở vị trí giữa xã Bảo Yên và La Phù. Cả vùng này chỉ có duy nhất một công ty là Sông Thao có giấy phép khai thác khoáng nóng và phân phối về các đơn vị có yêu cầu. Vườn Vua resort đương nhiên không có giấy phép khai thác mà chỉ hợp đồng với Sông Thao dẫn nước về từ nguồn, với hợp đồng hiện nay khoảng 100m3/ngày. Có lẽ dẫn hơi xa nên nước không được nóng lắm :D Em có tắm thử thì với kinh nghiệm hạn hẹp của mình, thấy đúng là khoáng thật, có điều chỉ hơi nóng thôi! Ở khu này bây giờ vì nguồn khoáng nóng khai thác có hạn nên ko được phép khai thác tự do như trước nữa nên sắp tới chỉ ưu tiên cấp cho các đơn vị làm du lịch trọng điểm của Thanh Thủy như Vườn Vua, Wyndham,...

Thực ra em ko phải fan khoáng nóng nên lúc mua e cũng ko quan tâm lắm, chỉ vì thích cái quang cảnh thanh bình xung quanh. Khu Wyndham phía Bắc thì đúng là ngay trên nguồn khoáng nóng nhưng xấu & đắt.

Chỉnh sửa cuối:

Khanhnho

Xe buýt
Nếu là khoáng nóng chỉ việc bơm hút lên dẫn vào bồn mà 90K / m3 thì đắt quá các cụ nhỉ?

Em ra mấy nhà tắm khoảng ở Thanh Thủy vé có hơn 100K mà tắm xả láng :))
Vâng, nhìn bảng báo giá em cũng hơi choáng :)) xả vào bể bơi thì cũng vãi lái.

wanderersg

Xe tăng
Serena và Onsen Quang Hanh thì thằng nào hơn hả cụ?
E đi cả 2 thằng thì thấy Onsen quang hanh vẫn đẳng cấp hơn nhiều. Giá chát hơn . Được cái services ổn. Ăn sáng cũng tàm tạm ko dặc sắc lắm. Ăn buffet thì cũng được.
nước khoáng bên QUang Hanh nó mặn chát à.như nuoc biển ấy.
Điểm trừ là khu này tke villas ngay sát đường quốc lộ xe cộ chạy qua vẫn ồn ào, thêm cái rèm dùng làm bằng rèm tre tối ngủ đèn đường nó xuyen qua e bị khó ngủ vì sáng quá.

Bumtho

Xe hơi
Qua thớt này và với những gì e đã từng trải nghiệm thì đúng như người ta nói:các ofer nhà mình chỉ giỏi chém…thề luôn

ConCaoVaChumNho

Xe tải
Cho em hỏi ở Thanh Thủy thì tắm ở chỗ nào và chỗ nào có tắm phòng riêng ạ ? em không thích tắm khoáng kiểu bể bơi công cộng lắm :)

cưỡi chổi

Xe lăn
Ở đâu thì e không biết, nhưng trong tỉnh e như Trạm tấu, Sơn Thịnh, Bản Bon, Tú Lệ đều là nước nóng tự nhiên, Có Le champ là dẫn nước từ nguồn nước nóng tự nhiên về thôi, còn lại là tắm trực tiếp.
Gặp thổ địa đây rồi. Mấy chỗ cụ nói em từng đến cả nhưng vào cái thời chưa có resort. Em thích nhất là khí hậu, thổ nhưỡng khu vực Văn Chấn, Nghĩa lộ. Cuộc sống ở đó khá sầm uất nhưng cảm giác yên bình và trong lành. Mùa đông thì không quá rét như mấy huyện vùng cao. Mùa xuân thì không bị mưa phùn nồm ẩm như mấy huyện phía ngoài. Mấy huyện phía ngoài bị nồm ẩm như bên Đông Bắc. Trời nóng thì tắm suối lạnh, trời lạnh thì tắm suối nóng. Đồ ăn thì dễ kiếm mà giá lại rẻ

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Cho em hỏi ở Thanh Thủy thì tắm ở chỗ nào và chỗ nào có tắm phòng riêng ạ ? em không thích tắm khoáng kiểu bể bơi công cộng lắm :)
phòng riêng dọc khu đó nhiều ạ, hoặc cụ vào trong đảo ngọc xanh có khu massage đó có phòng riêng thoải mái tắm, có người đấm lưng cho

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Quang Hanh thì qua tắm trong ngày thôi, tối về Hạ Long ngủ. Chứ ngủ ở đấy vừa đắt vừa chả có gì.

E đi cả 2 thằng thì thấy Onsen quang hanh vẫn đẳng cấp hơn nhiều. Giá chát hơn . Được cái services ổn. Ăn sáng cũng tàm tạm ko dặc sắc lắm. Ăn buffet thì cũng được.
nước khoáng bên QUang Hanh nó mặn chát à.như nuoc biển ấy.
Điểm trừ là khu này tke villas ngay sát đường quốc lộ xe cộ chạy qua vẫn ồn ào, thêm cái rèm dùng làm bằng rèm tre tối ngủ đèn đường nó xuyen qua e bị khó ngủ vì sáng quá.

BMW2021

Xì hơi lốp
Hôm trước em đi 2 chỗ
- Serena Hòa Bình : Nước khá ngon, ấm, ,bể sục cũng sạch sẽ,bể bơi khoáng nóng trẻ con bơi khá thích , dịch vụ ổn, massage 500k đấm bóp tốt
- Vedana Ninh Bình : Thất vọng thật sự, cái bể bơi tới nơi lạnh tanh, vậy mà quảng cáo là khoáng nóng, bể sục có 2 cái to bắt mắt mèo thì cũng hỏng 1 cái, cái còn lại độ chục ng ngồi nhung nhúc để sục, chán luôn

Camontinhyeu

Xe điện
Khoáng Kim Bôi và Thanh Thủy chỗ nào tốt hơn các Cụ?

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước em đi 2 chỗ
- Serena Hòa Bình : Nước khá ngon, ấm, ,bể sục cũng sạch sẽ,bể bơi khoáng nóng trẻ con bơi khá thích , dịch vụ ổn, massage 500k đấm bóp tốt
Thằng serena này là onsen đểu, nước có hai mấy độ thì tắm gì, chỉ cho trẻ con xuống vày thôi