RFC Hạ Long - Phim chiếu muộn

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn
Thành thật xin lỗi các cụ vì lời hứa sẽ phục vụ các cụ ngay, nhưng về công việc lu bu cộng thêm con bé con thi chuyển cấp mấy ngày liền nên chưa phục vụ các cụ ngay được. Phần nữa nghĩ là đến hôm nay FRC cũng kết thúc mấy ngày rồi thì trên diễn đàn cũng tràn ngập ảnh nên cũng đỡ áy náy. Hôm nay lên mới thấy RFC năm nay các cụ ô phở đâu hết nên ít ảnh thật, giờ xin phục vụ các cụ. Mong các cụ đại xá.

Âu cũng vì cái sự tình như vậy nên mạn phép em cũng có vài lời chia sẻ dưới góc nhìn cá nhân của một người rất thích thú với cái môn lội bùn mà chưa có điều kiện tham gia.

Là dân của otofun, các cụ cũng đều hiểu rõ các hoạt động của otofun và các sự kiện mà otofun tổ chức từ cái thời VLV rồi đến VOC và nhiều cái khác nữa. Nhưng không phủ nhận cái môn lội bùn vẫn là linh hồn của otofun và cũng qua đó mà nhiều người biết tới otofun. Rồi một ngày đẹp trời thêm cái offroadclub ra đời, chuyện thì dài dòng em cũng chẳng biết hết, mà nói ra các cụ Min, Mod lại ném đá khổ thân em. Mà offroadclub thì cũng toàn các cụ Min Mod của otofun cả chứ ai đâu.

Cái được thì ai cũng thấy, nào là chính thống, chính thức, có tổ chức có dấu má gì gì đấy, tóm lại là được pháp luật công nhận và nhiều cái được khác nữa. Và cái rõ nhất là chúng ta có một cái RFC Hạ Long 2012 khởi đầu khá xuôi chèo mát mái, RFC Hạ Long 2013 đẳng cấp quốc tế và thành công tốt đẹp vừa diễn ra. Nhưng với hàng ngàn các thành viên của otofun mà phần đông cũng thuộc thành phần offroad internet như em (em cứ chém bừa thế) thì em dự rằng nhiều cụ chưng hửng vì càng ngày truyền thông càng đi xuống (hay có cái gì đó nhạy cảm đằng sau thì em không biết). VOC 2010, 2011, 2012 sốt sình sịch trước cả vài tháng từ Nam chí Bắc, sắp đến ngày thi thì nóng lên từng giờ. Cái thành phần offroad internet như em đọc cả ngày không hết thông tin, đến RFC 2012 tuy có giảm nhưng anh em còn nắm được sự tình.

Đến RFC 2013 thì đến hôm thi rồi mà tìm đỏ con mắt mới có được vài thông tin mang tính điểm tin. Ngày thi đấu em xuống Tuần Châu tìm trợn mắt mới ra điểm thi, có lèo tèo vài cái pano. Chắc kinh tế khó khăn nên BTC cũng khó khăn trong việc tìm kiếm nhà tài trợ hay lại gì gì đó em không biết, nhưng em nghĩ công tác truyền thông tốt sẽ lôi kéo được nhà tài trợ và nhà tài trợ người ta mới tận dụng cơ hội để quảng bá. Nói như cụ Z-Y-Z gì gì em không nhớ, cụ thích chui vào rừng chơi với nhau, ừ thì nó là sở thích cá nhân, nhưng đứng trên quan điểm của các cụ Min Mod cũng muốn xã hội hóa cái môn lội bùn thì em thiết nghĩ VN mình vẫn phải truyền thông nhiều nữa. Chứ như năm nay RFC truyền thông quá có vấn đề (hay là có chủ ý hay là lại gì gì nữa thực lòng em cũng ứ biết). Như cụ Hải Kar phải chửi thề thì cũng hơi quá nhưng chắc cụ cũng nhiều bức xúc.

Mặc dù chẳng tham gia được gì với các cụ, nhưng là người cũng lặn lội đội mưa đội nắng không sót cái cuộc thi lội bùn nào, không sót ngày nào từ sáng sớm tới tối mịt từ năm 2010 đến giờ, thực lòng cũng chỉ muốn cho cái môn lội bùn này nó ngày càng được phát triển, em mạo muội vài dòng chia sẻ rất chân thành mong các cụ Min Mod đại xá, chỗ nào em viết linh tinh các cụ cứ coi như em chân đất mắt toét không biết gì các cụ nhé. Giờ em xin chuyển sang cái RFC 2013 không các cụ lại đi ngủ hết.

Chỉnh sửa cuối:

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn
RFC Hạ Long 2013 – Cuộc thi đẳng cấp quốc tế

Đằng nào muộn thì cũng muộn rồi, cứ tà tà em làm văn tả cảnh các cụ nhá. Cụ nào biết rồi thì thôi, cụ nào chưa rõ thì cũng hình dung được.

Năm nay RFC thi 5 ngày (đẳng cấp quốc tế có khác). 2 ngày đầu thi ở Tuần Châu từ SS1 đến SS6, ngày thứ 3 lôi nhau vào rừng Hoành Bồ vật vã tiếp từ SS7 đến SS10. Ngày thứ 4 chui tiếp xuyên rừng ( gọi là chặng TZ … gì gì đấy). Ngày thứ 5 về lại Tuần Châu, xe cụ nào còn nổ được máy, bánh còn quay thì lại vật vã tiếp SS11. Em đánh đu được 3 ngày thì té, mà không té thì cũng không đủ trình theo các cụ, mà có muốn theo cũng chẳng ai cho theo.

Về khâu tổ chức: nghiêm túc hơn, ra dáng cuộc thi hơn (nhất là so với RFC2012). Trọng tài làm việc nghiêm minh hơn, tuy nhiên cuối các ngày thi có lẽ trọng tài cũng oải rồi nên có phần đại khái hơn. Nhưng vấn đề nhất là việc sắp xếp các xe thi đấu vào các bài, được vài xe đầu còn ok càng về sau càng loạn như gà mắc tóc. BTC gọi khản cả loa, cao giọng có, giận hờn có mà chẳng ăn thua. Có nhiều cụ rất nghiêm túc nhưng có nhiều cụ vẫn mang bản sắc VOC “thoải mái đi, chơi là chính”. Nhưng em lại khoái nhất cái fun này của các cụ, nó làm cho cái môn lội bùn trở nên nghệ thuật hơn hẳn (Em không cổ suý, nhưng em yêu otofun từ cái này).

Về xe thi đấu: Giải quốc tế nên các cụ độ xe kinh hoàng hơn hẳn năm ngoái, chân dài cao ráo giày đinh lởm chởm, đồ chơi toàn hàng hiệu. Nhưng qua các bài thi đấu em vẫn thấy trình lái của các cụ vẫn phải là số 1, nhất là mấy bài trong rừng.

Về đường thi
: Chắc có lẽ theo format của RFC nên đường thi năm nay rất hay, công bằng cho các xe thi đấu, không phải cứ chân to, gầm cao máy khoẻ tời ngon là ok.

Về các đội nước ngoài: nói chung làng nhàng không có gì đặc sắc ngoài con khủng long khù khoằm nổ như xe tăng nhưng chẳng có màn nào hấp dẫn.

Và cuối cùng là em: cuộc thi mang tầm đẳng cấp quốc tế, nhưng em là thằng nghiệp dư chính hiệu, trình thì còi máy ảnh toàn loại du lịch bé bằng 3 ngón tay nên ảnh chỉ mang tính chất tư liệu nên các cụ ném đá nhẹ tay để em còn lấy tinh thần phục vụ các cụ.

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn
Xe - Thứ đầu tiên cần phải có trước khi xuống bùn

Mời các cụ lượn qua 1 vòng chiêm ngưỡng những con chiến mã đã nhé.

Đầu tiên là con khủng long của đội bạn Lào

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn
Ưu tiên đội bạn trước, con trâu nước này cũng dã man ra trò

Chỉnh sửa cuối:

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn
Đến phụ nữ, đội nữ duy nhất giải

Chỉnh sửa cuối:

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn
Các cụ nhà ta

Ngưỡng mộ cụ này nhất, phi thường

Xe phải lòe loẹt thế này thi đấu nó mới nối, chụp ảnh nó mới đẹp

Chân dung nhà vô địch

[/URL][/IMG]

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn
Ứng cử viên nặng ký cho chức vô địch, giống xịn chã nhập ngoại, xe ngon, tời PTO vô đối số 1 Việt nam

Em rất thích hội nhà Vịt này, thi đấu rất nghiêm túc, giống chã phối hợp ăn ý, phương án tác chiến hợp lý, biết lượng sức mình.

Trường Jeep, anh thi đấu hết mình, mặc dù xe anh bất lợi đủ đường, ưu điểm là bơi giỏi mà không có bài thi bơi cho anh thể hiện.

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn
Riêng xe này xin đăng ký dự thi hạng nguyên bản, sau một hồi khám xét BTC quyết định xe không đủ tiêu chuẩn thi đấu, vì điều hòa mát nhưng chưa đủ làm đá, âm thanh thiếu Bass, chỉ phù hợp đi dạo biển. Tức mình anh Sơn làm thêm cái ghế trên nóc đi ngắm biển cho nó mát, tranh thu chụp mẫu Bikini.

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn
Trong ngày thi đấu đầu tiên từ SS1 đến SS4, thì SS1 như màn khởi động, nhìn cũng ghê nhưng với trình độ đẽo năm nay thì hơi nhạt. SS3 thì như tâm lý Hàn Quốc lãng mạn quá nên em cũng không để tâm nên không chụp được kiểu nào. SS4 là màn thi kỹ thuật "Ai nhanh tay lắp bằng tay em" nên cũng nhạt. Mỗi SS2 là nhiều pha hành động, mà em thì lại khoái hành động kiểu Mỹ nên chủ yếu em chụp ở bài thi này. Các bài khác vài kiểu cho các cụ hình dung thôi.

SS1 - Màn khởi động làm nóng

Khu vực khán đài A, vé VIP

Khán đài D thì thế này

Bài 1 thì thế này

Đoạn về đích nó thế này

Phần thi của nhà Vịt, 119 về đích nhanh quá.

Đến lượt 117, bài này ăn điểm nhất thì lại tạch, cụ phi 1 phát lên đỉnh mô đất, đội bụng, loay hoay một hồi tời không được --> DNF

Chỉnh sửa cuối:

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn
Các xe khác

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn
SS 2 - Phim hành động kinh dị nhiều tập của Mỹ

Số 129 vào vạch xuất phát

Qua khúc cua đầu tiên

Nghiêng nghiêng tý nào

Đến phần rãnh bùn, có phim hành động rồi

Ba chân bốn cẳng, em chạy lại xem sự thể nó là thế nào, thì ra là thế này

Chuyện nhỏ, tời thôi

Về đích ngon lành

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn
Xe 113 vào vạch xuất phát, anh được thi đấu trên sân nhà, với sự cổ vũ nồng nhiệt của khán giả nhà, giúp anh hưng phấn tột độ.
Câu nói bất hủ của anh: "chạy thế được chưa bà con" .... ặc ặc.

Đến rãnh bùn anh thỏa sức giãy dụa. Cái rãnh này càng về sau các xe thi nhau giãy nên càng phê, để lại thương tích cho nhiều xe, thậm chí là tử nạn.

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn

Không cách nào lên được, tời.

Chỉnh sửa cuối:

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn
Tiếp tục xe 112, nhà tài trợ chính: sơn Nippon - sơn đâu cũng đẹp

Đến đây thì anh cũng phải giãy đành đạch. Ghếch bên phải này.

Ghếch bên trái này.

Rồi cũng tời

Và đây là cách anh về đích

Chỉnh sửa cuối:

nvh_hn

Xe container
Chi tiết quá cụ ơi, em vote cụ:D

bs_giang

Xe tải
Website
www.eloge.vn
Em tạm dừng để chuẩn bị cho một ngày mới. Phần tiếp theo với pha làm xiếc của xe 104, mời các cụ đón xem.

vitara73

Xe buýt
Hay quá cụ ơi, em ở vitclub nếu cụ có cái clip hay cái ảnh nào của các xe 117,118,119,120 cụ gửi giúp em với nhé, thanks cụ nhiều.
Email: levanrpmu@gmail.com

khanhwin100

Xe buýt
Cảm ơn phóng sự chi tiết của cụ, em chờ hóng tiếp ạ.

29H- 55-22

Xe tăng
em hóng tiếp cụ ơi