Review Sh 2012

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
2k6 2k8 2k11 k giống với 2k12 .. ít ra 3 cái đời kia nó bằng tiền nhau, sao nhiều người cứ đi so sánh 2k11 vs 2k12việt thế nhỉ . rõ ràng là 2 phân khúc khác nhau . 1 con là xe sang . 1 con là xe trung, ,, có so sánh thì hãy so sánh với Li vs LXV ý
đảm bảo 10 người mà có tiền thì vẫn có 9 người mua Sh nhập 2k11 hoặc đợi SH nhập 2k12 về, k có tiền mà muốn có SH đi thì mới mua SH mới thôi . thử hỏi 10 ông đi SH việt 2k12 thì có đc 3 ông đã từng chính chủ sở hữu SH đời cũ k ...Sh nhập nó bị bọn buôn xe thổi giá thì SH việt này bị bọn Honda việt + head nó cũng bị chúng nó chém đẹp k kém đâu :)),
tsao Iphone nó k có k hơn đc các dòng SS vs HTC . tsao nó đắt hơn nhiều như thế mà số lượng bán ra của nó ăn đứt, chắc mấy thằng dùng Iphone lại toàn thằng ngu mấy thằng thừa tiền à
Bác này nói cứ cái kiểu "không có tiền mới mua SH mới" nhể, bác phân biệt hay định nghĩa được như nào là "xe hạng sang", "xe hạng trung".. không. Còn Ip nó hơn SS hay HTC ở cái thương hiệu, mấy thằng dùng Ip ở VN có thằng nào khai thác được hết công dụng của máy không hay là mua để giải quyết khâu oai nào? Nói theo kiểu của bác thì bọn đi Camry Việt là cái bọn không có tiền mua Camry nhập nên phải mua xe Việt à? Mua xe thì chỉ cần nó hợp với mục đích sử dụng, cảm thấy thoải mái là được, chả hiểu SH oai với ai cơ chứ. Có tiền người ta mua 4b chứ mua cái xe mưa vẫn phải mặc áo mưa, bụi vẫn phải đeo khẩu trang làm gì nhỉ?

babyboo14189

Xe tải
2k6 2k8 2k11 k giống với 2k12 .. ít ra 3 cái đời kia nó bằng tiền nhau, sao nhiều người cứ đi so sánh 2k11 vs 2k12việt thế nhỉ . rõ ràng là 2 phân khúc khác nhau . 1 con là xe sang . 1 con là xe trung, ,, có so sánh thì hãy so sánh với Li vs LXV ý
đảm bảo 10 người mà có tiền thì vẫn có 9 người mua Sh nhập 2k11 hoặc đợi SH nhập 2k12 về, k có tiền mà muốn có SH đi thì mới mua SH mới thôi . thử hỏi 10 ông đi SH việt 2k12 thì có đc 3 ông đã từng chính chủ sở hữu SH đời cũ k ...Sh nhập nó bị bọn buôn xe thổi giá thì SH việt này bị bọn Honda việt + head nó cũng bị chúng nó chém đẹp k kém đâu :)),
tsao Iphone nó k có k hơn đc các dòng SS vs HTC . tsao nó đắt hơn nhiều như thế mà số lượng bán ra của nó ăn đứt, chắc mấy thằng dùng Iphone lại toàn thằng ngu mấy thằng thừa tiền à
Sang với Trung gì cụ ơi < camry nhập với camry liên doanh nó có sang hay trung j` đâu . sang nó là lexus zồi , nhập đắt vì nó thêm thuế thôi chứ có j đâu mà sang máy móc h` cũng thế . CŨng zống như cụ sang mỹ mua cái áo hiệu nhưng nó za công ở VN thì đắt hơn cái áo VNXK các mợ móc ở kho za , chất lượng cũng na ná nhau , có ai kiểm chứng là nhập hơn nội hoàn toàn đâu , em thấy mấy con xe SH cháy toàn xe nhập cả . đợi Toi nó triệu hồi thì mấy ông nhập chả zở khóc zở cười , có chỗ nào nó nhận làm cho đâu , hên xui lắm .
còn Iphone cụ nên so trong cùng hãng ví dụ như sao cái iphone 4 nạm vàng nó lại đắt hơn con iphone 5 mới nghe còn có lý . Chứ so iphone vs Sams hay HTC khác gì so lexus vs toi , khác nhau hoàn toàn luôn . nên người dùng iphone người ta ko ngốc nghếch thế đâu cụ ạ .
vấn đề là chấp nhận chênh 1 vài tr gọi là thì ko sao , nhưng con Sh cũ chênh quá nhiều , trong khí có phải nó khan hàng j đâu . bên Ý vẫn sản xuất đầy za . thậm trí bọn buôn xe còn mua cả xe lướt xe cũ có vài ngàn đóng thuế về bán cho các cụ 200tr cứ như là xe vàng , thế ms gọi là vô lý . Các cụ đừng bao h mắc lừa mấy trò bịp của bọn buôn xe . nên thông minh mà nghĩ zộng za 1 tí :)

Chỉnh sửa cuối:

longchan

Xe máy
đầu đất hay là đầu bùn thế cụ .. đang nói là cùng phân khúc , Iphone 5 4s thì ~ phân khúc vs HTC X X+, SSS3 Note2 ,
Số lượng 4s ,5 nào bán ra nhiều hơn S3, note2 thế :)). Mù tịt công nghệ, bị cái ha oai nó che mắt rồi.
Nói chung là cậu chạy SH nhập, dùng iphone chứ gì. Cậu ngon rồi, ok chưa:)) , không ai giành cái oai của cậu đâu mà căng thế, bao nhiêu anh em chửi cho bn lần ko chừa à.
Còn xin lỗi, đầu tôi toàn bùn, đất thôi cậu ạ, sao so được với cậu. Chào nhé

Maserati90

Xe tải
Mệt các cụ thật,có cái xe mà cãi nhau loạn xạ :-<

longchan

Xe máy
Sang với Trung gì cụ ơi < camry nhập với camry liên doanh nó có sang hay trung j` đâu . sang nó là lexus zồi , nhập đắt vì nó thêm thuế thôi chứ có j đâu mà sang máy móc h` cũng thế . CŨng zống như cụ sang mỹ mua cái áo hiệu nhưng nó za công ở VN thì đắt hơn cái áo VNXK các mợ móc ở kho za , chất lượng cũng na ná nhau , có ai kiểm chứng là nhập hơn nội hoàn toàn đâu , em thấy mấy con xe SH cháy toàn xe nhập cả . đợi Toi nó triệu hồi thì mấy ông nhập chả zở khóc zở cười , có chỗ nào nó nhận làm cho đâu , hên xui lắm .
còn Iphone cụ nên so trong cùng hãng cùng hãng ví dụ như sao cái iphone 4 nạm vàng nó lại đắt hơn con iphone 5 mới nghe còn có lý . Chứ so iphone vs Sams hay HTC khác gì so lexus vs toi , khác nhau hoàn toàn luôn . nên người dùng iphone người ta ko ngốc nghếch thế đâu cụ ạ .
vấn đề là chấp nhận chênh 1 vài tr gọi là thì ko sao , nhưng con Sh cũ chênh quá nhiều , trong khí có phải nó khan hàng j đâu . bên Ý vẫn sản xuất đầy za . thậm trí bọn buôn xe còn mua cả xe lướt xe cũ có vài ngàn đóng thuế về bán cho các cụ 200tr cứ như là xe vàng , thế ms gọi là vô lý . Các cụ đừng bao h mắc lừa mấy trò bịp của bọn buôn xe . nên thông minh mà nghĩ zộng za 1 tí :)
Cụ nói đúng, đủ

trungnguyen1505

Xe tải
đùa chứ các bác cứ so cái xe hơn 160 củ với cái xe 80 củ làm j, để tôn sh2012 của mih lên ah, tiền nào của nấy thế thôi, còn em coi sh2012 là tốt trong các dòng xe tầm tiền với nó thôi chứ so với sh2011 em thấy nó chẳng khác j so nozza với lx hix2.Còn bác nào muốn so thì cứ sướng thôi lần đầu được đi mác sh mà hehe

Lam37nt

Xe tải
Thế các cụ nghĩ Honda Việt nói riêng và các hãng khác tại Việt nam như Pi, Ya, Su bán đúng giá à?

Vespa S Việt Nam rẻ hơn 20 triệu đồng ở Indonesia

Vespa S 150ie lần đầu được giới thiệu tại Việt Nam vào 6/4/2011 cùng với loạt xe phun xăng điện tử như Vespa S 125 ie, Vespa LX 125/150 ie. Đây có thể được xem là một bước ngoặt lịch sử với Piaggio khi khắc phục, hạn chế được điểm yếu lớn nhất của các dòng xe Piaggio/ Vespa là ngốn xăng.
1 năm sau, Vespa S 150ie được đưa tới Indonesia - thị trường xe máy lớn nhất thế giới với hơn 200 triệu dân. Mặc dù tại Việt Nam, Vespa S 150ie có giá bán không đổi 82 triệu đồng kể từ khi ra mắt tới nay nhưng tại Indonesia, dù mất thêm nhiều chi phí về thuế, vận chuyển nhưng giá bán sau thuế lại chỉ có 27,5 triệu rupiah, tương đương 62,4 triệu đồng, thấp hơn 19,6 triệu đồng so với tại Việt Nam.

Demontion

Xe đạp
Con này e đO xăng thử là 260km tiêu hết 150k tiền xăng máy 125 đấy . E ga nhiều cũng thử tốc nữa . Chứ con của mẹ e 150k xăng đi 270km 2 mẹ con mua cung nhau bác à

bibabi

Xe đạp
đùa chứ các bác cứ so cái xe hơn 160 củ với cái xe 80 củ làm j, để tôn sh2012 của mih lên ah, tiền nào của nấy thế thôi, còn em coi sh2012 là tốt trong các dòng xe tầm tiền với nó thôi chứ so với sh2011 em thấy nó chẳng khác j so nozza với lx hix2.Còn bác nào muốn so thì cứ sướng thôi lần đầu được đi mác sh mà hehe
Chảnh.boy với cụ đúng là 1 cặp đôi hoàn hảo đấy :)). Hay 2 cụ là 1 , đi đến đâu cũng thấy có mẹt :D

SH 2012-122.22

Xe đạp
cứ theo cảm tính thích là dùng mặc ai nói gì?tại sao cứ canh vào hàng ngoại và nhập mà lăn tăn nhỉ?

babyboo14189

Xe tải
dạo này em đang thích dừng xe cạnh các cụ đời cũ =)) xe mình tự ngắt động cơ ,chỉ cần kéo nhẹ ga là chạy, máy lại êm ái trong khi các bác đời cũ dừng xe đèn đỏ xe zung bần bật , lại phải tắt máy zồi lại đề khổ vật :)) . Cảm giác hiện đại và hawai hơn hẳn .

cutkitAMG

Xe tải
bác đi đường Phố Huế hoặc Bà Triệu gặp đèn đỏ liên tục xem, chỉ vài tháng thôi là thay acquy.

babyboo14189

Xe tải
bác đi đường Phố Huế hoặc Bà Triệu gặp đèn đỏ liên tục xem, chỉ vài tháng thôi là thay acquy.
ui zời dùng điện thì cũng có lúc phải hết để sạc , mà nó cũng nghiên cứu chán zồi , ko đến mức vài tháng là toi bình đâu ,xe đời mới nó khác zồi cụ ơi, bét nhè thì cũng phải cả năm . mà bây h` cụ thử nghĩ , bỏ thêm tí điện để đỡ mệt mỏi zung mông lúc chờ đèn đỏ , đỡ phải bật tắt đề , thích hơn hay là cứ zung bần bật cả năm đợi đèn đỏ thích hơn . xe nó phục vụ con người chứ ng` có phải nô lệ cho xe đâu mà phải khổ thế hả cụ . Em là em cứ dùng triệt để =))

Chỉnh sửa cuối:

MrAndrea

Xe hơi
thay ắc quy ~~ e nghĩ nếu có hỏng ắc quy thì mình dc quyền bảo hành chứ nhỉ. Những 2 năm cơ mà. Hay là ghi thế cho oai thôi còn làm sao mình chịu tất

haitqh

Đi bộ
em mua con này tháng 9 năm 2012. sau gần 1 năm đi thử nghiệm thấy tạm được. Không được bốc như SH 2011 hay 2010, nhưng Xăng thì ok
45-50k/100km. đi xa trên 100km thì tầm 40. thời gian này em chạy đường 1 đi Lạng Sơn suốt. Đã test 3 lần 135-145k/300km. cChỉ có cái lốp con này không bám đường cho lắm hay tại em nhẹ cân. em cao 1m68 nặng 54kg. Ngoài ra còn có cái này mà các bác đi xe không biết có đẻ ý không ạ. Khi đang đi nhanh mà giảm ga đột ngột nghe có tiếng e e như tiếng con Nouvo đi lâu nõ tã nghe rất khó chịu. em đã đi bên cạnh các xe cùng loại để nghe xem thì cũng thấy bị. lỗi này ít thấy ở các phiên bản 2010 và 2011.

haitqh

Đi bộ
Bác này nói cứ cái kiểu "không có tiền mới mua SH mới" nhể, bác phân biệt hay định nghĩa được như nào là "xe hạng sang", "xe hạng trung".. không. Còn Ip nó hơn SS hay HTC ở cái thương hiệu, mấy thằng dùng Ip ở VN có thằng nào khai thác được hết công dụng của máy không hay là mua để giải quyết khâu oai nào? Nói theo kiểu của bác thì bọn đi Camry Việt là cái bọn không có tiền mua Camry nhập nên phải mua xe Việt à? Mua xe thì chỉ cần nó hợp với mục đích sử dụng, cảm thấy thoải mái là được, chả hiểu SH oai với ai cơ chứ. Có tiền người ta mua 4b chứ mua cái xe mưa vẫn phải mặc áo mưa, bụi vẫn phải đeo khẩu trang làm gì nhỉ?
bác này nói chý phải. Nhiều người không khôn cho lắm nhưng rất nguy hiểm.

Love_Hifi

Xe hơi
bác này nói chý phải. Nhiều người không khôn cho lắm nhưng rất nguy hiểm.
Mà người "nguy hiểm" bây giờ nhiều lắm các cụ ạ. E thấy sh2012 hơn đứt công nghệ, mà công nghệ quan trọng hơn "nồi đồng cối đá" chứ nhỉ. Bây giờ toàn dùng nồi thủy tinh vision và máy xay thay thế cho cối rồi các cụ nhể.

thangngo

Xe tăng
Mà người "nguy hiểm" bây giờ nhiều lắm các cụ ạ. E thấy sh2012 hơn đứt công nghệ, mà công nghệ quan trọng hơn "nồi đồng cối đá" chứ nhỉ. Bây giờ toàn dùng nồi thủy tinh vision và máy xay thay thế cho cối rồi các cụ nhể.
Tâm lý đắt sắt ra miếng không sai nhưng không phải đúng trong mọi hoàn cảnh cụ nhể

emngheo

Xe hơi
em chỉ kết sh 2008 thôi ợ :D

JerryQA

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em là người đầu tiên mua SH 2012 150i cho người nhà, vừa rồi em lại múc tiếp SH 2012 150i mới cho mình. Khi so sánh về hoạt động giữa 2 xe với nhau thì ít thấy khác biệt. Vậy có thể tạm khẳng định là xe dòng SH 2012 cực kỳ ổn định, không phải sửa bất kỳ thứ gì, chỉ thay dầu định kỳ thôi.