[Funland] Review - Sạc trên ô tô 3 cổng hàng chính hãng HOCO - UC301

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Em thấy đề belkin song chắc OEM hoặc fake, ship taobao. :))
OEM bản chất là 1 thương hiệu nào đó thuê 1 nhà sản xuất khác làm sản phẩm để gắn thương hiệu. Những thương hiệu lớn họ yêu cầu chất lượng khá khắt khe. Bản thân Belkin cũng là một thương hiệu lớn, nếu họ có đặt OEM sản phẩm nào đó thì cũng là bình thường và em nghĩ là chất lượng cũng ổn. Còn lỗi hỏng thì không tránh được cụ ah, với các sản phẩm phụ kiện như vậy, tỉ lệ bảo hành rơi vào khoảng 1% cũng là quá lý tưởng rồi. Đến thử nhớ tỉ lệ bảo hành chỉ 0.x % mà nhiều cụ vẫn bị dính phải hàng lỗi :D không thể tuyệt đối được cụ ah

kduc

Xe Cứu Trợ
Món chuyên về điện em cũng không nắm rõ. Cụ khai sáng giúp em được không?

Nếu giả sử em thường xuyên cắm lên quá tổng 4.5A cho 3 cổng thì tẩu sạc nhanh hỏng? :D cái này thì hãng họ chịu vì chính họ nới ra tới mức đó và trog thời gian bảo hành họ phải chịu

Em có đo vẫn sản phẩm Hoco thì với loại UH401 sạc 4 cổng max đúng 4.5A. Riêng với ẻm tẩu này thì thực tế nó lên tới ngưỡng đó.
Nhưng nếu bà hỏa tới thì háng họ lại ko bảo hành cái xe và có thể là cả cái tẩu sạc nữa.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Nhưng nếu bà hỏa tới thì háng họ lại ko bảo hành cái xe và có thể là cả cái tẩu sạc nữa.
Dòng không gây chập cháy được cụ ah, nếu quá dòng nó sẽ không sạc được thôi.

kduc

Xe Cứu Trợ
Dòng không gây chập cháy được cụ ah, nếu quá dòng nó sẽ không sạc được thôi.
Nếu quá dòng thì khả năng lớn là sẽ hỏng, chập cục tẩu và có khả năng nhỏ là phát nóng cao trước khi hỏng dẫn đến cháy cụ ah.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Nếu quá dòng thì khả năng lớn là sẽ hỏng, chập cục tẩu và có khả năng nhỏ là phát nóng cao trước khi hỏng dẫn đến cháy cụ ah.
Không như tưởng tượng đâu cụ ;) tất cả các trường hợp quá dòng đều ngắt cái tủm ;)

Điện áp của tẩu luôn rơi vào ngưỡng 13 14V so với 12V. Nếu tẩu kém chất lượng mới lo tới việc chập cháy. Cụ không lo cái đó mà lo dòng làm gì :D

Với các sản phẩm chính hãng hiện nay, nsx luôn có hệ thống ngắt thông minh khi vượt ngưỡng cho phép. Vì vậy tỉ lệ chập cháy do hàng chính hãng là rất thấp. Thiết bị có thể hỏng nhưng khó có thể xảy ra chập cháy. Trừ khi mua hàng kém chất lượng hoặc hàng nhái

Sắp tới em sẽ có bài review nói về vấn đề này của sạc dự phòng cho các cụ châm

duongtm

Xe tăng
Kết luận:

- Với sạc trên ô tô HOCO UC301, các cụ có thể cùng 1 lúc đáp ứng cho nhiều người cần sạc trên ô tô. Thậm chí ai cần sạc laptop lai máy tính bảng cũng có thể chiều được

- Sạc an toàn với tất cả các thiết bị có nhu cầu dòng từ thấp đến cao. Không lo việc đáp ứng dòng lớn hại PIN hay đáp ứng dòng nhỏ làm kéo dài thời gian sạc

Cám ơn các cụ đã đọc :D
Vấn đề là dòng lớn qua 1 cổng chạy được bao lâu ah. Với các tiếp xúc USB như thế, em thấy dòng max cũng chỉ đến 2.5A ngắn hạn. Với 4A như test, bác chạy được bao lâu ah. Với 3 cổng 7.3A một lúc em không tin tưởng thiết bị này lắm, điều này chứng tỏ nó không có mạch bảo vệ quá dòng.

KhucMinh

Xe hơi
Thấy cũng hay ạ nhưng em nghĩ không nên dùng sạc trên xe ạ, tuy nhiên cũng đánh dấu để xem các cụ tranh luận thế nào rồi em quyết định

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Vấn đề là dòng lớn qua 1 cổng chạy được bao lâu ah. Với các tiếp xúc USB như thế, em thấy dòng max cũng chỉ đến 2.5A ngắn hạn. Với 4A như test, bác chạy được bao lâu ah. Với 3 cổng 7.3A một lúc em không tin tưởng thiết bị này lắm, điều này chứng tỏ nó không có mạch bảo vệ quá dòng.
Hic, chui ở chỗ cắm tẩu không làm clip được nên phải chụp ảnh cụ ah. Em test đến 7.3A max nên chụp ở đó và đương nhiên em test thử lớn hơn 7.3A rồi nhưng nó ngắt cái tủm, như vậy em mới giới thiệu các cụ là nó lên đỉnh 7.3A đó

Nhiều sản phẩm em test ở 2.2 hoặc 2.7 cũng như vậy, nếu cao hơn nó ngắt cái tủm nên không chụp ảnh được, chỉ chụp được ở ngướng nó không tắt ah

duongtm

Xe tăng
Hic, chui ở chỗ cắm tẩu không làm clip được nên phải chụp ảnh cụ ah. Em test đến 7.3A max nên chụp ở đó và đương nhiên em test thử lớn hơn 7.3A rồi nhưng nó ngắt cái tủm, như vậy em mới giới thiệu các cụ là nó lên đỉnh 7.3A đó

Nhiều sản phẩm em test ở 2.2 hoặc 2.7 cũng như vậy, nếu cao hơn nó ngắt cái tủm nên không chụp ảnh được, chỉ chụp được ở ngướng nó không tắt ah
Em không đọc được vụ cắt nên comment thế, bác thông cảm

Vậy là em yên tâm rồi :D

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Em không đọc được vụ cắt nên comment thế, bác thông cảm

Vậy là em yên tâm rồi :D
Vâng, tất cả các bài test em đều đo cho tới khi nó ngắt rồi mới xác định dòng max cụ ah :D

Có những thiết bị họ thiết kế dòng xạc chính xác với thông số nhưng có những hãng sx khi test thực tế thì dòng sạc có thể cao hơn hoặc tụt hơn

Giả dụ như viên Pin 10.000 Yoobao em cắm con Lap ăn 2A vào là cắt cái tỏm liền nhưng con PIN Xiaomi em test nó nhảy lên tới 3.2 3.3A bình thường

laobo

Xe buýt
Hehe
Vâng, tất cả các bài test em đều đo cho tới khi nó ngắt rồi mới xác định dòng max cụ ah :D

Có những thiết bị họ thiết kế dòng xạc chính xác với thông số nhưng có những hãng sx khi test thực tế thì dòng sạc có thể cao hơn hoặc tụt hơn

Giả dụ như viên Pin 10.000 Yoobao em cắm con Lap ăn 2A vào là cắt cái tỏm liền nhưng con PIN Xiaomi em test nó nhảy lên tới 3.2 3.3A bình thường
Em quan tâm con này nên cm cái. Có thể cụ chủ ko phải dân điện nên cụ xác định dòng max là dòng quá tải. Em thì vo viên... thực ra dòng max người ta quan niệm là dòng làm vc lâu dài ghi trên nhãn là 4.5 đấy !
.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Hehe

Em quan tâm con này nên cm cái. Có thể cụ chủ ko phải dân điện nên cụ xác định dòng max là dòng quá tải. Em thì vo viên... thực ra dòng max người ta quan niệm là dòng làm vc lâu dài ghi trên nhãn là 4.5 đấy !
.
vâng :D chính xác en o phải dân điện ah. còn test tải thực thì 1 cổng hiện nay kéo khoảng 2.1A là bình thường. em cũng chưa có thiết bị thực nào kéo mạnh hơn 2.1A nên chưa test dsuowjc còn tải giả thì chỉ test để biết thôi :D

Anh Tuấn HG

Đi bộ
Chào các cụ!

Chắc có rất nhiều cụ gặp trường hợp khi trên xe có nhiều người đi cùng xe muốn sạc điện thoại hoặc máy tính bảng. Chính vì điều này mà nhiều cụ hay tìm 1 cable chùm với nhiều chân cắm sạc để sạc được nhiều thiết bị. Cái này là sai các cụ nhé

Nếu 01 sạc có dòng đáp ứng 1A hoặc 2A mà cắm nhiều sạc nó cũng chỉ kéo max 2A. Hoặc với 01 cable chùm với băng thông 1A hoặc 2A thì nó cũng chỉ tải được bằng đó. Nếu các cụ cắm nhiều thiết bị nó sẽ chia sẻ dẫn tới tốc độ sạc rất chậm

Hôm nay em xin giới thiệu với các cụ sản phẩm sạc trên ô tô chính hãng HOCO UC301 với 3 chân cắm sạc

Với thiết bị này, các cụ có thể đáp ứng cho nhiều người trên xe cùng cắm sạc tại một thời điểm mà không bị giảm tốc độ sạc

Phần quan trọng nhất và có thể là sức mạnh nổi bật của UC301 so với các sản phẩm khác là dòng đáp ứng :D

Theo thông số của hãng, dòng đáp ứng tối đa 3 cổng là 4.5A và 1 cổng là 2.4A. Tuy nhiên khi tiến hành đo thực tế thì con số còn hơn cả kỳ vọng

Em tiến hành đo giả lập liền 1 lúc 3 cổng thì kết quả cho thấy 2 cổng đáp ứng 2.4A và 1 cổng đáp ứng 2.5A. Tổng đáp ứng lên tới 7.3A :D với thông số này, các cụ có thể cùng 1 lúc sạc 3 cái máy tính bảng mà không sợ yếu dòng

Em tiếp tục tiến hành đo với 1 cổng sạc

Kết quả cũng cho tới 3.9A, như vậy ở 1 cổng sạc, các cụ có thể sạc được hẳn 1 em Laptop lai tablet (các laptop lai tablet thường yêu cầu dòng trên dưới 3A)

Có nhiều cụ lo lắng việc dòng đáp ứng quá lớn, liệu có ảnh hưởng tới máy không nếu sạc những Smartphone có dòng thấp? Em xin phép test tiếp

Với kết quả trên cho thấy, khi giả lập thiết bị có dòng thấp hơn thì sạc cũng tự động đáp ứng dòng thấp hơn để phù hợp với nhu cầu thiết bị. Như vậy các cụ hoàn toàn yên tâm rằng sạc sẽ cung cấp dòng đủ cho thiết bị chứ không đáp ứng dòng lớn trong khi thiết bị chỉ cần dòng nhỏ.

Kết luận:

- Với sạc trên ô tô HOCO UC301, các cụ có thể cùng 1 lúc đáp ứng cho nhiều người cần sạc trên ô tô. Thậm chí ai cần sạc laptop lai máy tính bảng cũng có thể chiều được

- Sạc an toàn với tất cả các thiết bị có nhu cầu dòng từ thấp đến cao. Không lo việc đáp ứng dòng lớn hại PIN hay đáp ứng dòng nhỏ làm kéo dài thời gian sạc

Cám ơn các cụ đã đọc :D
Rổ giá thế nào cụ ơi