[Funland] Review nồi cao tần cuckoo của cuckoo.vn, em bị quả đắng! đừng cụ nào ngu như em!

Mrphamvn

Xe tăng
Chắc nhiều cụ cũng băn khoăn về nồi cao tần nhất là nồi cao tần cuckoo. Trước em cũng thế, cũng search hết các bài trên Of đọc tham khảo rồi.
Sáng nay em vừa làm quả nồi cao tần cuckoo giá 7 củ ở cuckoo.vn về, cả trưa này nấu thử và kết quả cuối cùng là như thế này:

Thưa các cụ, phải nói là chất lượng thổ tả. Vừa mất tiền vừa bực mình, không cái ngu nào bằng cái ngu này. Em đã và đang dùng nồi điện tử áp suất cuckoo mua ở Pico (5 triệu có tiếng Anh https://pico.vn/15877/noi-com-dien-tu-cuckoo-crpl1052f-18l-asuat-mdo.html) dùng thấy tốt nên sau khi nghiên cứu kỹ lưỡng trên Of, voz, WTT, em quyết định bỏ 7 triệu ra mua con này về dùng (https://cuckoo.vn/san-pham/noi-com-dien-cao-tan-crp-huf1080ss/).

Mới đầu về nấu chế độ bình thường thì 10 phút đã xong (bình thường là 30 phút) và cơm bị sống, nhân viên của cửa hàng đã hỗ trợ và tinh chỉnh lại thì đã nấu bình thường nhưng thực sự chất lượng cơm không hơn gì nồi bình thường. Khi thử chế độ nấu nhanh thì cơm lúc sống lúc sượng (trong khi chế độ nấu nhanh của con cuckoo cũ của em thì perfect), đã đem đến cửa hàng để thử lại và lấy một cái nồi khác cùng loại để thử thêm thì vẫn thế, nhân viên cửa hàng nói rằng nồi loại này chỉ nấu được như thế thôi, nồi như thế là bình thường. Thế thì tôi cũng bó tay cho cái hãng này khi làm ra cái nồi như thế.

Em khuyên mọi người nên cân nhắc kỹ, kẻo lại mất tiền ngu như em. Bỏ một đống tiền ra mua cái nồi toàn tiếng giun dế que gậy về, dùng thì khó, chất lượng thì bất ổn, có lỗi gì thì chỉ có đi cãi nhau rồi về chứ cũng chả giải quyết được việc gì, đem nồi về bỏ thì thương vương thì tội dùng thì chán! nói chung là Ức cmn chế!!!

Tiên đây em thanh lý luôn: Cụ nào muốn trải nghiệm nồi cao tần thì em để lại cho giá 5 củ (em mua 7 củ 2), em mới mua sáng nay (mới được 5-6 tiếng), em bực mình không muốn dùng nữa, nhìn cái nồi là thấy cáu
Có vẻ nồi cao tần là 1 cú lừa

Em mua nồi tiger cao tần 8.5tr cũng thấy thất vọng. Ko ngon bằng nồi cơ 4-5tr của cooku

--Lamborghini--

Xe cút kít
E cứ nấu nối thường cho lành :)

lx125_black

Xe container
Nhà em dùng nồi điện tử bình thường của Tiger, cơm ngon dung tích vừa đủ cho nhà 4 người, đâu hơn 3tr

TONGIA

Xe lừa
Em đang có con nồi Cúc Ku thường.
Trước mua bên Hàn 2010.

Đến 2014 mới nấu.

Giờ bị hở gioăng.
Có cụ nào sửa được không ạ?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ba
thử con khác (cùng dòng đấy) thì thấy vẫn thế cụ ạ, yêu cầu đổi dòng khác cao cấp hơn thì nó méo cho, kêu chính sách hãng thế này nọ kia!
Bác cứ làm cái biển to vào,viết siêu thị bán nồi dởm,rồi để cả nồi cả biển trước của,ra hàng nước ngồi canh cho em!
Đù má,đảm bảo bọn nó giải quyết trong nốt nhạc.
Xưa bọn Nguyễn Kim cù nhây em,em cũng làm vậy,15p đích thân pgd chi nhánh xuống gặp và giải quyết!

Cuongnh5256

Xe điện
Nghe vô lý bcm ra, mua nồi có bào hành đàng hoàng. Tối thiểu nó phải nấu ra cơm ăn được, chứ nấu ra thứ chưa gọi là cơm mà cụ chủ cũng im được. Nó bảo bình thường thì bảo mày ăn được tao tình nguyện nấu cơm cho mày ăn. Cá nhân em thấy hơi có mùi dìm hàng.

anhlehn

Xe tải
Hay nó là hàng đặt riêng cho thị trường Việt nam nhể:T
Chuẩn cụ! Thị trường VN rất khó tính, người tiêu dùng đôi khi cứ đòi made in gì cũng được từ made in tàu nên nó phải khác biệt!
Em thấy cứ quảng cáo cao tần với máy robot hút bụi....Thật sự những thứ ấy các cụ cứ để tiền đầu tư còn hơn là cho gian thương

het_tien

Xe tải
Nghe vô lý bcm ra, mua nồi có bào hành đàng hoàng. Tối thiểu nó phải nấu ra cơm ăn được, chứ nấu ra thứ chưa gọi là cơm mà cụ chủ cũng im được. Nó bảo bình thường thì bảo mày ăn được tao tình nguyện nấu cơm cho mày ăn. Cá nhân em thấy hơi có mùi dìm hàng.
Dìm gì cụ, em đâu có rảnh
2 con nồi của em đây, con đỏ là áp suất điện tử thường, con đen là nồi cao tần mới mua đấy

Chỉnh sửa cuối:

Cuongnh5256

Xe điện
Dìm gì cụ, em đâu có rảnh
2 con nồi của em đây, con đỏ là áp suất điện tử thường, con đen là nồi cao tần mới mua đấy

Nồi cơm mà không nấu ra cơm được mà cụ chịu thua chúng nó à. Sao ko gọi QLTT ra cho nó một trận xem nó có đổi cho cụ không.

Siêu Rùa

Xe tăng
E cũng dùng cuckoo loại này nhưng nấu phải 45 phút cơ, hay cụ bật nhầm chế độ rồi,nồi cao rần nấu e thấy roàn 35-45 phút mới ok.

Chỉnh sửa cuối:

phongsun01

Xe máy
em cũng mua 1 cái nồi ck. nhưng loại nội địa. thấy nấu ngon hơn nồi bình thường. mỗi tội chống dính bong nhanh quá. quay sang dùng nồi nhật bãi

datnt1107

Xe điện
Em đang có con nồi Cúc Ku thường.
Trước mua bên Hàn 2010.

Đến 2014 mới nấu.

Giờ bị hở gioăng.
Có cụ nào sửa được không ạ?
Ra phú thái thay bộ giăng mới cụ ạ. Ko để lâu phì hơi hỏng hết chỗ nhựa đấy

hoangchung06

Xe buýt
Nồi em đang hỏng, cụ chán thì để lại em 4 củ em qua khuân cho nhé

phongsun01

Xe máy
ah nó có 2 chế độ nấu mà. nấu nhanh như nồi nhà em thì khoảng 10-15 phút, chỉ có điều cơm ko ngon bằng chế độ bình thường, hay bị nhão hơn. nấu chế độ bình thường phải mất 35-40 phút

Dương Đình Chiểu

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.thicongnhadep24h.com
Chắc nhiều cụ cũng băn khoăn về nồi cao tần nhất là nồi cao tần cuckoo. Trước em cũng thế, cũng search hết các bài trên Of đọc tham khảo rồi.
Sáng nay em vừa làm quả nồi cao tần cuckoo giá 7 củ ở cuckoo.vn về, cả trưa này nấu thử và kết quả cuối cùng là như thế này:

Thưa các cụ, phải nói là chất lượng thổ tả. Vừa mất tiền vừa bực mình, không cái ngu nào bằng cái ngu này. Em đã và đang dùng nồi điện tử áp suất cuckoo mua ở Pico (5 triệu có tiếng Anh https://pico.vn/15877/noi-com-dien-tu-cuckoo-crpl1052f-18l-asuat-mdo.html) dùng thấy tốt nên sau khi nghiên cứu kỹ lưỡng trên Of, voz, WTT, em quyết định bỏ 7 triệu ra mua con này về dùng (https://cuckoo.vn/san-pham/noi-com-dien-cao-tan-crp-huf1080ss/).

Mới đầu về nấu chế độ bình thường thì 10 phút đã xong (bình thường là 30 phút) và cơm bị sống, nhân viên của cửa hàng đã hỗ trợ và tinh chỉnh lại thì đã nấu bình thường nhưng thực sự chất lượng cơm không hơn gì nồi bình thường. Khi thử chế độ nấu nhanh thì cơm lúc sống lúc sượng (trong khi chế độ nấu nhanh của con cuckoo cũ của em thì perfect), đã đem đến cửa hàng để thử lại và lấy một cái nồi khác cùng loại để thử thêm thì vẫn thế, nhân viên cửa hàng nói rằng nồi loại này chỉ nấu được như thế thôi, nồi như thế là bình thường. Thế thì tôi cũng bó tay cho cái hãng này khi làm ra cái nồi như thế.

Em khuyên mọi người nên cân nhắc kỹ, kẻo lại mất tiền ngu như em. Bỏ một đống tiền ra mua cái nồi toàn tiếng giun dế que gậy về, dùng thì khó, chất lượng thì bất ổn, có lỗi gì thì chỉ có đi cãi nhau rồi về chứ cũng chả giải quyết được việc gì, đem nồi về bỏ thì thương vương thì tội dùng thì chán! nói chung là Ức cmn chế!!!

Tiên đây em thanh lý luôn: Cụ nào muốn trải nghiệm nồi cao tần thì em để lại cho giá 5 củ (em mua 7 củ 2), em mới mua sáng nay (mới được 5-6 tiếng), em bực mình không muốn dùng nữa, nhìn cái nồi là thấy cáu
Em mua cái nồi bt 900k mà nấu mấy năm chả sao, chả có chức năng nấu nhanh vì nấu thường nó đã quá nhanh, e cứ cắm 15p nó bật sang ủ ấm rồi, e để thêm 10ph thôi là ăn bt,

het_tien

Xe tải
Nồi cơm mà không nấu ra cơm được mà cụ chịu thua chúng nó à. Sao ko gọi QLTT ra cho nó một trận xem nó có đổi cho cụ không.
Nồi nó có nhiều chế độ nấu, chế độ nấu thường thì nó vẫn bình thường (lúc đầu cũng sống những nhân viên kỹ thuật đã tinh chỉnh lại), chỉ có chế độ nấu nhanh là nó bị sượng. Nhân viên cửa hàng nói nồi loại này chỉ được vậy, em đã thử con khác cùng dòng đấy thì đúng thế. Yêu cầu đổi con khác dòng khác thì nói chính sách bán hàng không cho phép. Trong khi con đỏ (áp suất điện tử thường em mua ở Pico) thì chế độ nấu nhanh rất ngon.

tranmanhha

Xe điện
Em làm con cúc cu áp suất. Nấu ngon choét.

airspace

Xe tăng
Vãi nồi là có thặc.... chia buồn cùng cụ và nhà cháu tránh!

Jo9926

Xe điện
Bán hàng kiểu đó thì cũng nên cạch mặt bọn này.