[HĐCĐ] Review những nhà hàng ăn ngon Hạ Long tránh chặt chém

Đầu năm em đi chùa Yên Tử, Ba Vàng, Cửa Ông rồi. Qua các quán vắng lắm mà Hồng Hạnh full bàn lại phải qua cơ sở 2. 30/4 này cùng gd xuống chơi tiếp
Giờ chuẩn bị vào mùa cao điểm rồi cụ a. Ngoài Hồng Hạnh thì còn nhiều nhà hàng vừa ăn ngon mà cảnh lại đẹp nữa cụ a.

Thuantrung

Xe tăng
Giờ chuẩn bị vào mùa cao điểm rồi cụ a. Ngoài Hồng Hạnh thì còn nhiều nhà hàng vừa ăn ngon mà cảnh lại đẹp nữa cụ a.
Em chỉ biết có mỗi HH thấy giá cả tốt, nấu ăn cũng khá, lại được cái thật thà. Bọn em gọi 2 con tôm hùm đầu thì nấu canh, thân thì chiên. Bê ra rồi xong còn thông báo quên chưa trừ 1 lạng rổ, cũng thấy thật thà đó

Em chỉ biết có mỗi HH thấy giá cả tốt, nấu ăn cũng khá, lại được cái thật thà. Bọn em gọi 2 con tôm hùm đầu thì nấu canh, thân thì chiên. Bê ra rồi xong còn thông báo quên chưa trừ 1 lạng rổ, cũng thấy thật thà đó
Thế thì lần này xuống cụ thử nhà hàng Phương Nam này thì cụ còn ấn tượng nữa. View vừa đẹp mà phục vụ thì chu đáo luôn. Giá thì cũng rẻ hơn Hồng Hạnh 1 chút chút a

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Hạ Long quê em! hết than rồi không làm du lịch là cả tỉnh ăn cám :(

Than cháu thấy vẫn đào ầm ầm mà, năm nay than lại được giá cao do tăng mạnh theo giá dầu, chắc QN ăn vã vàng

Mà QN cũng có 7-8 nhà máy nhiệt điện than, toàn loại khủng 600, 1100 MW doanh thu mỗi cái cả chục nghìn tỉ/năm...QN là tỉnh sx điện than lớn nhất VN, cả vật liêu xd nữa.... Nói QN nhiều người lầm tưởng chỉ có than và du lịch, thực ra sản lượng CN của QN điện than xi măng VLXD cũng rất khủng thuộc hàng đầu VN

Than cháu thấy vẫn đào ầm ầm mà, năm nay than lại được giá cao do tăng mạnh theo giá dầu, chắc QN ăn vã vàng

Mà QN cũng có 7-8 nhà máy nhiệt điện than, toàn loại khủng 600, 1100 MW doanh thu mỗi cái cả chục nghìn tỉ/năm...QN là tỉnh sx điện than lớn nhất VN, cả vật liêu xd nữa.... Nói QN nhiều người lầm tưởng chỉ có than và du lịch, thực ra sản lượng CN của QN điện than xi măng VLXD cũng rất khủng thuộc hàng đầu VN
Nhưng bây h xu hướng là QN xanh rồi cụ a. Không trông chờ vào CN mãi được đâu, chết đói hết

RosemaryCherry

Xe container
-E chỉ thích chỗ vắng, chứ lễ hội đông ng lại còn xanh đỏ tím vàng kiểu quê thì e chả bao giờ ngó? :D
Chỗ vắng Hạ Long chỗ e lại càng nhiều cụ a. Hôm nào xuống e dẫn đi :)
Em cũng chả bao giờ đi đến những nơi lễ hội đông đúc và vào mùa cao điểm. Tuy nhiên vài lần đi Coto và Quanlan em thấy đi lại vất vả có đợt còn bị huỷ tàu vào đất liền, mà ở đây thiếu chỗ ăn chơi, nghỉ ngơi và dịch vụ cũng hơi tệ, ăn uống kiểu chém to kho mặn chứ ko ngon lắm, nên em sẽ ko quay lại 2 nơi này.

Tiện thể bác giới thiệu luôn cho bọn em trên này biết vài chỗ vắng, yên tĩnh, đi lại thuận tiện và có nhiều cây cối thoáng mát như trên rừng hoặc bãi biển nào yên tĩnh, sạch sẽ thì tốt quá. Cảm ơn bác nhiều.

bolide

Xe tải
30.4 Hạ Long bắn pháo hoa, chất thật

Kiliman

Xe tải
Em QN đây, tha hương cầu thực ở SG 3 chục năm rồi, em nhớ lần về thăm quê cách nay chắc cũng gần chục năm rồi. Nhớ...

nvk155

Xe điện

mấy hôm nữa có ks phục vụ ô phở>:D<

nvk155

Xe điện
Em cũng chả bao giờ đi đến những nơi lễ hội đông đúc và vào mùa cao điểm. Tuy nhiên vài lần đi Coto và Quanlan em thấy đi lại vất vả có đợt còn bị huỷ tàu vào đất liền, mà ở đây thiếu chỗ ăn chơi, nghỉ ngơi và dịch vụ cũng hơi tệ, ăn uống kiểu chém to kho mặn chứ ko ngon lắm, nên em sẽ ko quay lại 2 nơi này.

Tiện thể bác giới thiệu luôn cho bọn em trên này biết vài chỗ vắng, yên tĩnh, đi lại thuận tiện và có nhiều cây cối thoáng mát như trên rừng hoặc bãi biển nào yên tĩnh, sạch sẽ thì tốt quá. Cảm ơn bác nhiều.
Cụ vừa muốn yên tĩnh, vừa muốn nhiều dịch vụ ??? 🥸
Cụ vào resort trong tuần châu, ở trên đồi cây cối un tùm, đi xuống dưới là có bể bơi, bãi biển. Thích nhiều cây hơn thì chịu khó di chuyển 8km đi chùa lôi âm ….
Mà không khí thì cháu thích khu resort trên yên tử. Mát mẻ, yên tĩnh, có nhà hàng ngon…

Chỉnh sửa cuối:

Race Dead

Xe điện
HL đẹp và hiện đại , nhưng sao em chả thích .

safenoodles

Xe cút kít
Em thích nghỉ ngơi trên du thuyền 5 sao ở Hạ Long. :D

Các cụ đã lên kế hoạch đi đâu chơi chưa. Hạ Long quê em chuẩn bị tổ chức 1 số lễ hội e cập nhật cho các cụ nhé!
- Lễ hội chào hè Hạ Long - Quảng Ninh 2021 tại quảng trường Halong Marina Hùng Thắng dự kiến từ 28/4 - 2/5.
- Đại Nhạc hội EDM tại Everland” tại Quảng trường Sun Carnival, hoạt động văn hóa, ẩm thực... từ 30/4 - 2/5.
- Tại Tuần Châu 30/4 - 1/5: Chương trình biểu diễn nghệ thuật có sự tham gia của các hoa hậu, diễn viên, ca sĩ nổi tiếng, bắn pháo hoa tầm thấp cùng loạt hoạt động vui chơi, giải trí, diễu hành, trình diễn trực thăng, thủy phi cơ, dù lượn, tàu du lịch…
- Chương trình nghệ thuật chào hè và Bắn pháo hoa tại quảng trường 30/10 vào tối ngày 30/4.
- Lễ khánh thành bãi tắm Hòn Gai vào 1/5.
- Chương trình nghệ thuật “Hạ Long - Kỳ quan hội tụ” với sự tham gia của các nghệ sĩ hàng đầu Việt Nam tại Quần thể du lịch nghỉ dưỡng sinh thái FLC Hạ Long.
- Hội chợ OCOP tại Cung Cá Heo từ 28/4 - 3/5.
Cụ nào tết không được xem bắn pháo hoa thì lên kế hoạch đến Hạ Long mà thưởng thức thôi. Dự có 2 nơi tổ chức bắn pháo hoa các cụ a!