Review Mercedes E240 W211 (2002-2006)

pao

Xe tải
Quá đẹp. Đẳng cấp và sang trọng.

pao

Xe tải
Cụ nào đam mê Mec thì đây là lựa chọn tốt cho túi tiền có hạn!

ddvinh88

Xe tải
sao cụ nhiều xe dòng này thế ạ. Có lý do gì không cụ

autonamson

Xe máy
Website
xnkanlam.com
Xe đẹp cái biển càng đẹp hơn !

Porsche 911

Xe container
Em nhớ báo Ô tô - Xe máy số tháng 1/2004 giật tiêu đề với dòng xe này là "Chiếc xe lắp ráp trong nước đắt nhất hiện nay- 115.000 USD".
Đọc bài báo rồi, xem hình rồi thấy xe thật đẹp, thật đẳng cấp và ước mơ làm sao có tiền và biết bao giờ mới mua được E 240 [-O< . 10 năm sau, cố gắng thì em cũng có thể mua được một chiếc E 240 cũ nhưng lại không dám mua nữa, sợ nuôi bà già này tốn kém quá! hic.

tpd

Xe máy
Quá đẹp !!!! nhìn mấy con xe của bác up lên e lại chả lỡ chia tay với vợ 2 cũ của em nữa, xe em đời 2004 nội thất đen đi được 24 vạn rồi mà vẫn nâng niu bước chân em trên khắp các nẻo đường và rất lành lặn, chỉ duy nhất 1 lần nằm đường do hỏng ắc qui phụ có cảnh báo trước như vì em vẫn đi cố. Gần đây em nó bắt đầu hơi sụt sịt vậy nên em đã mua thêm em E 200 2013 như vẫn lưu luyến chưa muốn chia tay với em 2004, mà cũng lạ là hình như xe cũng như đọc được tình cảm của em ấy 2 tuần chờ đăng ký xe mới ( em đợi biển ) em vẫn đi xe cũ thì ko thấy 1 lần sụt sịt âm thanh trên xe nó cứ da riết khắc khoải ghế lái cảm giác như ôm em chặt hơn.
Bây giờ các bác bảo em phải làm sao ????? vẫn giữ lại để thỉnh thoảng cưỡi em nó chạy vài vòng để tìm cái cảm giác 10 năm tình cũ chăng

habeck

Xe hơi
Quá đẹp !!!! nhìn mấy con xe của bác up lên e lại chả lỡ chia tay với vợ 2 cũ của em nữa, xe em đời 2004 nội thất đen đi được 24 vạn rồi mà vẫn nâng niu bước chân em trên khắp các nẻo đường và rất lành lặn, chỉ duy nhất 1 lần nằm đường do hỏng ắc qui phụ có cảnh báo trước như vì em vẫn đi cố. Gần đây em nó bắt đầu hơi sụt sịt vậy nên em đã mua thêm em E 200 2013 như vẫn lưu luyến chưa muốn chia tay với em 2004, mà cũng lạ là hình như xe cũng như đọc được tình cảm của em ấy 2 tuần chờ đăng ký xe mới ( em đợi biển ) em vẫn đi xe cũ thì ko thấy 1 lần sụt sịt âm thanh trên xe nó cứ da riết khắc khoải ghế lái cảm giác như ôm em chặt hơn.
Bây giờ các bác bảo em phải làm sao ????? vẫn giữ lại để thỉnh thoảng cưỡi em nó chạy vài vòng để tìm cái cảm giác 10 năm tình cũ chăng
Quá hay cho một tình cảm khó có thể lý giải bằng lời. vodka cụ; Xe giời thì cũng phải thế nó mới lành được.

taxisontay

Xe máy
Thưa các cụ, đây là một dòng xe hay với những đặc thù riêng, tiềm ẩn những công nghệ đỉnh cao mà ít được đề cập
E làm topic này mong được sự đóng góp kinh nghiệp của các cụ đi trước để topic hoàn thiện hơn, các cụ đi sau dễ tham khảo hơn ạ.

chú ý, các xe dưới đây e đều đã gả cho các cụ khác từ lâu rùi, e update ảnh để các cụ ngắm và cảm nhận sự tinh tế trong thiết kế của Merc

Xe 1 (em này giờ đang ở Phủ Lý- HNam)

Đôi mắt bixenon liếc

dài 4,9m góc lái khá rộng nên quay xe cũng nhàn lắm ợ

cái mông mấy với số đo 90 chuẩn đét, ai nhìn cũng thèm

lazang rất đặc biệt và không lẫn vào đâu được, lazang đời sau 5 cánh cũng đẹp nhưng lại hay trùng lặp

mặt trước ơ góc này nhìn ngố ngố các cụ nhể,

nhìn vậy thôi nhưng gầm cao phết đấy các cụ ạ

gương chỉnh điện kèm signal led

Nội thất cực kỳ sang trọng, đa số được phủ da, taplo phủ dạng hợp chất cao su đặc biệt, ấn vào mềm mềm như bằng da, ko cộp cộp nhựa nhựa như xe đời mới

2 ghế 2 bên chỉnh điện đủ thứ, thiếu mỗi sưởi ghế với matxa nữa là đủ món ^^

hàng ghế sau rộng rãi và rất thoáng
]

Dàn âm thanh nghe phê như chí phèo bắn điếu thuốc lào. Âm thanh chan hoà chứ ko bị dội từ 2 bên vào (tiếc là chỉ có CD 6 đĩa, chưa có DVD như anh Mondeo)

cánh cửa dày bình bịch, bảo sao đóng cửa vào thì im phắc, nghe tiếng còi xe tải đi sau cứ "tin tin" =)

Vân gỗ sang trọng chạy quanh xe tạo thành điểm nhấn

đèn bi xenon sáng choang, tự động hoàn toàn, tự động bật sáng khi trời tối, tự điều chỉnh độ sáng, góc chiếu sáng....

ban đêm lung hết ca linh :x

Công nhận đời này vẫn thấy đẳng cấp mẹc nhất,thiết kế mới giờ nhìn thế lào >:P

horse90

Xe đạp
Xe em e280 mới bị hư bơm trợ lực lái,ko biết cụ nào từng bị giống em ko ạ?
Em thay hàng bãi vào nhưng ko ổn,hú và rung máy.em cũng chưa hiểu nguyên nhân làm sao mà bơm của em bị gãy luôn cả trục như thế -_- em cũng ít đánh hết lái
Về máy và hộp số thì thực sự e280 ko có gì để chê. Hộp số này vẫn dùng trên E Và S đơi mới hiện nay ( có cải tiến đi 1 chút ). E400 về cơ bản là vẫn dùng máy này nhưng có cải tiến thêm.
Hộp số 7 cấp hầu như ko có độ trễ khi chuyển số. Chạy đường trường thì cũng chỉ 8,5-9l ( cá biệt có cụ Vin chạy chỉ 8l )
Máy 3.0 đủ khỏe để lưng dính vào ghế khi thốc ga.
Hàng bãi thì may rủi mà cụ. Cụ mua hóa chẳng phải được hàng tốt ( vừa lột xong) thì có mà còn xơi mới hỏng. Cơ mà số may mắn đó ít, mà toàn mà hàng mông thì nhiều nên như vậy. Cho nên là thôi, của đau con xót nhưng cứ nhấn lên cái hàng đoàn chuẩn yên tâm hơn cụ lenguyen ạ.

robin2.0

Xe tăng
Thêm 1 em nội thất màu ghi, e đánh giá là đều nhất trong những xe e đã từng sở hữu ạ, hiện giờ đã làm vợ 2 của 1 cụ ở Định Công ạ
nghiêng bên nọ

nhìn thẳng

nghiêng bên kia

trên xuống

Ngang sườn

Mắt phải

Mắt trái

Mặt calang ...tất cả đẹp lung linh không gãy vỡ, ko móp méo, ko nứt nẻ

Logo Mẹc sa đì :D

lazang 17" xịn theo xe E đời cao.

Tay nắm cửa mạ vàng trắng :D

Mông trái

Cốp chưa tì vết

Gương kèm đèn signal

Giờ tới nội thất, màu ghi nên hơi bẩn 1 tí, cụ nào mua về đi dọn lại nội thất, bọc lại 2 kê tay cửa là đẹp

Nghiêng 1 tí

Ốp gỗ đẹp và rất sang, tì tay giữa xe còn mới đét ko bong phồng

Nhớ ghế 2 bên 3 vị trí, điều khiển điện 100%

Điều hòa 4 vùng độc lập, mỗi người 1 nhiệt độ khác nhau, cái này ít xe có

Cửa sau có rèm, có hộc đựng tàn thuốc lá

trải sàn da, lớp nỉ bên dưới mới tinh

Hộp cứu thương dưới ghế phụ

Cụm điều khiển điều hòa, còn mới tinh

Túi khí ở mép ghế.....

T
E này còn ko Tr

acong

Đi bộ
Chào các bác,

Về công nghệ động cơ trên các dòng E đời mới hơn thì chắc không phải bàn, chỉ nói về thiết kế ngoại thất, theo em đây có lẽ là thiết kế dòng E cuối cùng mang đậm bản sắc của Mercedes Benz nhất, nhìn từ xa đã nhận biết được ngay.

Mong các bác đi xe thiết kế mới lượng thứ, em không biết là bao giờ thì đến ngày xưa nhỉ?