Review Hella FF50 lắp thêm cho Cx5

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

tudcmo

Xe điện
Nghiên cứu hôm nào có thời gian lên lắp .
Bên em làm bộ gá vào thanh chắn đầu xát xi, hơi mất công (tầm 4h) nhưng rất chắc chắn, sử dụng 5-7 năm thoải mái bác ạ.

cascadabadboy

Xe buýt
Làm sao mà cụ tháo được cái mặt trước nó ra vậy?, em loay hoay mãi mà không tháo ra được để thay còi. Cuối cùng phải nhét, xước hết cả tay
Thợ họ tháo Cụ à, vì lắp đèn như này kiểu gì cũng phải tháo hết dàn nhựa trước. Tháo ra nguyên một rổ ốc Cụ tự làm thì khó lắm!

tudcmo

Xe điện
Độ thêm đèn đi đăng kiểm có bị bắt bẻ gì không nhỉ

danmexe

Xe điện

thanhphobuon_cn

Xe buýt
Công tắc bật đèn cụ đấu vào đâu a
Hôm nào cụ làm nốt cái đèn gầm rồi cho tý hình ảnh nhe. Em máu vụ đèn đóm của CX5 lắm, đi trời mưa cứ như không

Chỉnh sửa cuối:

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Công tắc bật đèn cụ đấu vào đâu a
Hôm nào cụ làm nốt cái đèn gầm rồi cho tý hình ảnh nhe. Em máu vụ đèn đóm của CX5 lắm, đi trời mưa cứ như không
Kể ra hãng Mazda thay cái đèn DRL bằng 1 cái pha halogen thì quá chuẩn!!!

lucent

Xe buýt
Hôm nọ qua đấu công tắc pha cốt cho ếch chết quên không hỏi xem chỗ cụ NV có bộ nào lắp cho ếch là hợp lý?

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Hôm nọ qua đấu công tắc pha cốt cho ếch chết quên không hỏi xem chỗ cụ NV có bộ nào lắp cho ếch là hợp lý?
Chào bác, xe Ford Escape nên lắp bộ Đèn pha Compac 70 để tăng độ sáng cho đèn pha lên 2-3 lần hoặc lắp Đèn sương mù Compac 70 để tăng độ sáng đèn smù lên 3-4 lần, hỗ trợ cốt rất tốt. Chi phí 3400k bao gồm công lắp.

Đặc biệt, bác có thể lắp trên giá nóc 4 củ đèn pha loại Hella FF50 như thế này để tăng khả năng quan sát lên trên 300m. Chi phí 7900k bao gồm công lắp.

http://namvu.com.vn/products.asp?menu_id=lapthem&action=viewgroup&group_id=96

Chúc bác sớm Đánh bật bóng đêm nhé!!!

cuongtb37

Xe máy
Em có 1 ước mơ, em có 1 khát khoa, ao aoa ao

Furniland

Đi bộ
Cụ chủ cho em hỏi lắp cặp đèn này vào khi có vấn đề về phần điện có được bảo hành của hãng xe không vậy? Em thấy hãng khuyến cáo nếu tự lắp thêm phần điện sẽ không được bảo hành!?

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Cụ chủ cho em hỏi lắp cặp đèn này vào khi có vấn đề về phần điện có được bảo hành của hãng xe không vậy? Em thấy hãng khuyến cáo nếu tự lắp thêm phần điện sẽ không được bảo hành!?
Hãng xe đương nhiên là muốn giảm trách nhiệm rồi, nhưng bên em cũng sử dụng dây và các phụ kiện chính hãng bác ạ. Các bộ đèn và phụ kiện lắp đặt được bảo hành 2 năm, thời gian sử dụng từ 5-10 năm, bác hoàn toàn yên tâm nhé!!!

QtekS200

Xe hơi
Hôm nay em có chút thời gian, tranh thủ viết đôi dòng cảm nhận về cặp đèn pha Hella FF50 lắp thêm cho Mazda Cx5 thân yêu sau một thời gian dài cân nhắc.

Đoạn đường e thường xuyên chạy là cao tốc HN-TN. Đường mới đưa vào sử dụng gần một năm nay, chưa nghiệm thu hoàn toàn nên hệ thống đèn đường chưa hoàn thiện cộng với nhiều cung bậc cao thấp do nhiều đoạn đang chờ lún, sẽ khá nguy hiểm cho các Cụ mắt kém chưa quen chạy đêm.

Bỏ qua hình thức vuông tròn xấu đẹp, em chọn cặp đèn FF50 vì nó cho độ chiếu xa lên tới 330m thay vì chỉ 270m của cặp FF75.

Cẩn thận hơn, e bổ sung thêm cho củ đèn cặp bóng tăng sáng Narva Plus120, sáng hơn 120% so với bóng tiêu chuẩn đi theo vậy nên khả năng chiếu xa tối đa dự tính có thể lên tới 400m :x

Cảm nhận đầu tiên là ấn tượng tuyệt vời của sự kết hợp hài hòa giữa ánh sáng trắng lạnh của bi-xenon được nhà sản xuất ưu ái lắp theo xe và một chút nắng vàng ấm áp của cặp đèn FF50.

Điểm mạnh của bi-xenon theo xe Cx5 phát ra ánh sáng trắng rất giống với ánh sáng ban ngày, giúp người lái dễ dàng quan sát với hình ảnh rõ nét, sâu và thật hơn. Nhưng bi-xenon chỉ phát huy hiệu quả ở điều kiện thời tiết tốt, có nghĩa là ban đêm trời không mưa, không sương mù. Hẳn các Cụ đã từng dùng bi-xenon hiểu được cảm giác khó chịu khi trời mưa rồi nhỉ?

Thực tế cao tốc:

Trong phố:

Nếu so sánh cường độ sáng với các cụ xe tải xe công vốn cao, to, đen, hôi và được trang bị thêm cả dàn đèn trên nóc thì vẫn chưa xi nhê.. Nhưng cũng quá đủ khiến mọi xe đi ngược chiều phải chủ động hạ pha từ xa mỗi khi em nháy đèn cảnh cáo b-)b-)

Tổng thiệt hại tất cả rơi vào độ 4 củ, thời gian thi công hơn 3 tiếng. Cá nhân em đánh giá là ngon, bổ, hợp lý các cụ à :>

Cảm ơn cụ nhé, đi đêm thế này thì phê phải biết !!!

QtekS200

Xe hơi
Hãng xe đương nhiên là muốn giảm trách nhiệm rồi, nhưng bên em cũng sử dụng dây và các phụ kiện chính hãng bác ạ. Các bộ đèn và phụ kiện lắp đặt được bảo hành 2 năm, thời gian sử dụng từ 5-10 năm, bác hoàn toàn yên tâm nhé!!!

Bác Nam Vũ đã phán thế này thì em cũng nghiên cứu phát !!!

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

QtekS200

Xe hơi
Đi mưa ngon choét cụ à, một phần quan sát tốt cũng do em cẩn thận phủ nano hết các kính. Đi mưa rất ít khi phải gạt nước :)

Mong cụ nói kỹ hơn chút về món phủ nano cho anh em học hỏi và làm cho vợ 2 của mình.
Thanks cụ nhá !!!

cascadabadboy

Xe buýt
Mong cụ nói kỹ hơn chút về món phủ nano cho anh em học hỏi và làm cho vợ 2 của mình.
Thanks cụ nhá !!!
Cụ Google "HDcam" rồi đến đấy nói là thành viên hội Cx5 sẽ có ưu đãi, đây là địa chỉ chăm sóc xe tin cậy nhất nhì HN đấy