[Funland] Review Ecolake view đại từ

tmhoang223

Xe đạp
Mình đang ngắm căn 2n bên Ecolake, làm phiền các cụ cho xin review tất tần tật ạ, cảm ơn các cụ nhiều

thaorua2008

Xe tải
Mình đang ngắm căn 2n bên Ecolake, làm phiền các cụ cho xin review tất tần tật ạ, cảm ơn các cụ nhiều
Ưu: slot ô tô thoải mái, vs cũng sạch.
Nhược: thang máy chậm ko có quạt thông gió, ko có đh, để xe dưới hầm lộn xộn. Hành lang ko có cấp khí tươi, bịt kín. Hệ thống báo cháy notifire nhưng đểu, hôm e để quên chảo thịt trên bếp đưa con đi học về khói mịt mù, nồng nặc đầu báo ko hđ đen led vẫn ở trạng thái bt, hệ thống chuông còi đén ngoài hành lang ko thấy báo động. (e dân pccc), nếu xảy ta cháy ngỏm vì ngạt vì hành lang bịt kín hai đầu.
Cửa thoát hiểm đối diện bên thang máy chỉ 1 lớp của. Còn cửa thoát hiểm gần buồng rác thì 2 tầng cửa.
Căn 2 ngủ và 3 ngủ loại 85m đổ xuống ko có ban công, có lô gia bé nên nhà rất bí, trời mát thì ko sao nóng thì phát rồ.
E ở cố ít tháng nữa xong e cũng té.

thaorua2008

Xe tải
Còn nữa là trẻ con các nhà ra ngoài hành lang chơi đùa, chạy nhảy hò hét, đá bóng, cái này là e ghét nhất, cách âm không tốt nhà e cứ thỉnh thoảng nhà trên đầu và nhà bên cạnh có con nhỏ nó dội xuống cả đêm khuya. cái này là do ý thức của bố mẹ thôi, mà trẻ con thì nhiều vô kể bởi toàn những gd trẻ.
nhưng cc bình dân thì phải chấp nhận, chỉ cần nhà mở cửa nói to một cái là cả sàn nghe tiếng. Cụ nào mà chấp nhận được tiếng ồn và ngủ tốt thì ở được, còn e nhạy cảm về âm thanh nên rất khó chịu, mất ngủ thường xuyên.
Chung cư này không bị ồn về tiếng xe cộ nhưng ồn về những âm thanh xung quanh như e nêu trên,

vanhai493

Xe điện
còn 1 ưu điểm nữa e thấy là ngay gần bệnh viện hồng ngọc hay sao ý
bữa em đưa con qua đó khám thấy có chung cư gần đó, chắc là cái ecolake đại từ

Nghiant96

Xe buýt
còn 1 ưu điểm nữa e thấy là ngay gần bệnh viện hồng ngọc hay sao ý
bữa em đưa con qua đó khám thấy có chung cư gần đó, chắc là cái ecolake đại từ
thu cúc cụ ạ.
Nhược điểm tiếp: CĐT chưa bàn giao quỹ bảo trì. Dân có đợt căng băng ron ầm ầm rồi còn lên cả nhà con của CĐT chửi nhau. CĐT thì cũng mất dạy móc nối với xxx dẹp dân căng băng ron. Sân golf thì thỉnh thoảng lại bị bóng bay ra ngoài đập vỡ kính oto mà k bắt đền đc.

thaorua2008

Xe tải
thu cúc cụ ạ.
Nhược điểm tiếp: CĐT chưa bàn giao quỹ bảo trì. Dân có đợt căng băng ron ầm ầm rồi còn lên cả nhà con của CĐT chửi nhau. CĐT thì cũng mất dạy móc nối với xxx dẹp dân căng băng ron. Sân golf thì thỉnh thoảng lại bị bóng bay ra ngoài đập vỡ kính oto mà k bắt đền đc.
được mấy hôm thay đơn vị quản lý xe cộ ổn, giờ bắt đầu lại nhờn rồi. Vụ đầu năm gần 2 tháng không cho xe vào được mà vẫn phải đóng tiền.

bembem6689

Xe đạp
thu cúc cụ ạ.
Cụ này lại ko phải cư dân rồi nên thông tin không được cập nhật Bảo trì bàn giao xong hết rồi nhé

Nghiant96

Xe buýt
Cụ này lại ko phải cư dân rồi nên thông tin không được cập nhật Bảo trì bàn giao xong hết rồi nhé
thời điểm đầu năm vừa rồi biểu tình ầm ầm nên chắc giờ bàn giao xong rồi ạ. em ngày nào đi làm cũng lượn qua đấy mà. E cũng có bạn đang ở đó

xe đợi

Xe máy
Quỹ bảo trì đã bàn giao xong rồi các cụ, căn 2 ngủ thiết kế rộng rãi nhưng điểm trừ đều k có lô gia pk, nếu mua căn hướng nam view hồ tòa 2A hoặc B thì thoáng mát. Hiện mới dần cải thiện dịch vụ, hy vọng sau sẽ tốt dần lên, so với giá cả thì vẫn chấp nhận được.

tmhoang223

Xe đạp
Chỗ đấy thang máy không có thông gió điều hoà thì đi đông chắc ngộp lắm các cụ nhỉ

thaorua2008

Xe tải
Chỗ đấy thang máy không có thông gió điều hoà thì đi đông chắc ngộp lắm các cụ nhỉ
thang máy bé, đợi lâu. Ngày trước e vè ở mà chỉ sáng xuống đi làm, chiều lên nhà không dám đi lại nhiều. sáng chiều chen nhau trẻ em vào trật trội nóng bức khóc lóc. sảnh chờ thang máy dưới tầng hầm thì thi thoảng nó bật cho tí điều hòa.

honeykiss

Xe hơi
Mình đang ở đây nhưng thấy chất lượng xuống cấp rồi. Điển hình là tường đóng cái đinh cũng rụng vữa lả tả. Ban công thì cũng vỡ nứt rất nhiều. Hệ thống ống cống thoát mùi rất kém. Nvs rất hôi. Các đồ điện, sàn cũng sắp phải thay 1 loạt. Hành lang bí, cách âm các nhà kém. Mình bên hh3 còn bị tiếng ồn của đoàn tàu ngày chuch lần đi qua nữa.

thaorua2008

Xe tải
Mình đang ở đây nhưng thấy chất lượng xuống cấp rồi. Điển hình là tường đóng cái đinh cũng rụng vữa lả tả. Ban công thì cũng vỡ nứt rất nhiều. Hệ thống ống cống thoát mùi rất kém. Nvs rất hôi. Các đồ điện, sàn cũng sắp phải thay 1 loạt. Hành lang bí, cách âm các nhà kém. Mình bên hh3 còn bị tiếng ồn của đoàn tàu ngày chuch lần đi qua nữa.
Tường nhà e nứt hết rồi, e gõ vào nghe bồm bộp, cống thì tắc suốt mà hôi thật.

BloodOwl87

Xe điện
Giờ chỗ này giá giao dịch bn 1m các cụ.

duchien04x4

Xe tải
Khu này thì mùi hôi tầng 1 và sân chơi là đặc sản rồi. Vì khu gom rác tầng 1 mà. Nhất là mùa hè thì thôi rồi lượm ơi :)), nhưng đang thời bão giá người bán cửa trên nên em nghĩ chắc nhiều cccm muốn mua cũng không đặt nặng vấn đề này.