[Funland] Review điều hòa

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Như nhau cả thôi, chẳng qua vì cái nhãn dán ngoài nên cc tưởng tượng. Cái điều hoà công nghệ nó có gì ghê gớm đâu, nhất là thời buổi toàn cầu hoá, san bằng về công nghệ rồi, nhiều cụ hoài cổ nặng quá nên cứ bị vặt thôi.
Đúng rồi 100 năm nay điều hòa dân dụng vẫn chỉ có block+ 2 cục indoor outdoor, vẫn chạy bằng gas
Hơn kém nhau chút ít về vật liệu + cấu tạo của bảng mạch thôi

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Em đã từng dùng Mitsu electric, Mitsu heavy industry và Daikin inverter thì thấy ko thằng nào qua mặt được hàng của ...Midea :D
Cty em mới lắp, 5.5 củ cả công lắp mà chạy 3 phút lạnh teo cmn chym. Với giá này so với Daikin Pana thì cứ 4 năm em vứt con Midea kia đi, thay con midea mới vẫn rẻ hơn.
Daikin, Pana chỉ phù hợp lắp cho phòng ít người sử dụng thì oki
Còn phòng đông người như: quán ăn, lớp học, văn phòng Cty... mà sài Daikin, Pana có mà teo sớm sách dép cho điều hòa "lạnh buốt" của Tàu

Ngoài ra điều hòa Tàu rất phù hợp với người béo (vốn thân nhiệt luôn cao). Người béo sài mấy điều hòa Daikin, Pana inverter thì bao giờ mới thấy mát?

Nammeo

Xe tải
Nhà cháu lắp điều hòa như lẩu thập cẩm , mỗi phòng lắp một loại , sau khi dùng thực tế nhà cháu thấy Daikin của Thái dùng thích thật , mát rất dễ chịu , phòng lắp Pana thì lạnh sâu , hơi lạnh thấy gai người , Mitsu heavy dùng cũng được ,kinh tế . Phòng cháu lắp Toshiba , dùng hơn chục năm rồi , mấy hôm nay thấy chả mát tý nào , hơi lạnh kém quá , ko biết có phải tại hết gas không . Đi từ phòng lắp Toshiba sang phòng lắp Daikin nó khác hẳn các cụ ạ , sang ngồi cho mát một tý toàn bị ông con đuổi về ..
Sắp phải thay cái điều hòa khác thôi , cái Toshiba dùng bền nhưng ngốn điện kha khá ....

brick

Xe buýt
Con này chạy ok rồi Cụ, nhưng giờ không còn mã này mà chỉ có mã 13YXP-W5 thay cho mã đó, nếu cụ cần chiếc tốt hơn thì có mã SRK/SRC13YL-S5

Cụ cần bao nhiêu bộ, em bán cho. ;))
P/s: hàng này daikin vẫn phân phối chính thức về VN, bảo hành theo tiêu chuẩn 24 tháng của hãng Cụ ạ.
Em cảm ơn cụ. Nếu cụ phân phối Mit mà có giá thơm hơn Haili thì pm em với nhé. Chúc cụ đắt hangf ah.

hieudie

Xe hơi
Nhà em cũng dùng con National 20 mùa củ cải nói thật là ngon và êm hơn con LG mới.
Còn đồ điện tử em thấy nó cũng khôn dại tại tay nữa, ông anh em trải qua cả Daikin lẫn Pana đều không mát, gọi thợ cũng ko biết lỗi gì.

duongctt

Xe tăng
Nhà em chạy con Daikin 12k Inverter, trần đời em chửa thấy cái cục nóng nào kêu to như nó, như trực thăng trên ban công, khổ thân nhà hàng xóm :D mà hàng mới 100% nhé. Mấy lần có thợ đến bảo dưỡng đều bảo: loại này nó thế rồi, đó là tính năng, không phải lỗi =))
Méo bằng LG, êm ru bà rù. Còn may là cục lạnh vẫn nhẹ nhàng, không chắc khỏi ngủ.

Trục

Xe ba gác
Em cảm ơn Cụ.
Hàng mitsu bên em vẫn dán tem Haili mà.
Bên họ là đại diện hãng, giá chắc same same bên em.
Em cảm ơn cụ. Nếu cụ phân phối Mit mà có giá thơm hơn Haili thì pm em với nhé. Chúc cụ đắt hangf ah.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em chạy con Daikin 12k Inverter, trần đời em chửa thấy cái cục nóng nào kêu to như nó, như trực thăng trên ban công, khổ thân nhà hàng xóm :D mà hàng mới 100% nhé. Mấy lần có thợ đến bảo dưỡng đều bảo: loại này nó thế rồi, đó là tính năng, không phải lỗi =))
Méo bằng LG, êm ru bà rù. Còn may là cục lạnh vẫn nhẹ nhàng, không chắc khỏi ngủ.
Con của cụ là đời mới gas R32 đúng không cụ?

usboto.com

Xe điện
Website
usboto.com
Lắp điều hòa chỗ cụ Trục thì yên tâm giá rẻ, chất lượng. Thi công nhiệt tình trách nhiệm số 1 luôn.

Năm ngoái em cũng nhờ cụ Trục lắp, năm nay nó hơi có chút trục trặc cụ xử lý tắp lự.

Vậy là Giá OK
Sản phẩm OK
Dịch vụ cũng OK nốt

hotbac6666

Xe máy
e cũng 1 voted cho daikin vì cục nóng của nó nhỏ hơn chạy êm hơn. nhà e cũng lắp thử 2 con thấy vậy.
Về độ lạnh thì đúng là Pana lạnh sâu hơn daikin ạ

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Em cảm ơn Cụ.
Hàng mitsu bên em vẫn dán tem Haili mà.
Bên họ là đại diện hãng, giá chắc same same bên em.
Bác Trục nhiều reviews tốt nhề.
Tiếc là không gặp được bác, dịp nóng này.

Trục

Xe ba gác
Lắp điều hòa chỗ cụ Trục thì yên tâm giá rẻ, chất lượng. Thi công nhiệt tình trách nhiệm số 1 luôn.

Năm ngoái em cũng nhờ cụ Trục lắp, năm nay nó hơi có chút trục trặc cụ xử lý tắp lự.

Vậy là Giá OK
Sản phẩm OK
Dịch vụ cũng OK nốt
Cảm ơn review này của bác.
Mời bác chén rượu nhạt ạ. :)
Bác Trục nhiều reviews tốt nhề.
Tiếc là không gặp được bác, dịp nóng này.
Vâng Bác, em luôn có trách nhiệm đến cùng đối với sản phẩm của mình.
Vì lý do này, nên em không làm dịch vụ ngoài mấy khi, vì em mong muốn việc nằm trong tầm mình kiểm soát được. :)

Con của cụ là đời mới gas R32 đúng không cụ?
Hôm trước em hỏi thợ thì báo R32 đều bị vậy, nhưng con của em thì bị sau 3 năm. Kêu rất to lúc đầu, khi đạt nhiệt độ đặt thì ok.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước em hỏi thợ thì báo R32 đều bị vậy, nhưng con của em thì bị sau 3 năm. Kêu rất to lúc đầu, khi đạt nhiệt độ đặt thì ok.
Về kỹ thuật lạnh thì riêng mảng điều hòa dân dụng việc thay đổi loại gas trong 20 năm gần đây đều là đi lùi về kỹ thuật R22->R410->R32 cụ ạ. Lý do cho việc thay đổi là do biến đổi khí hậu, do nguy cơ cháy nổ được các hãng nêu ra để che đậy việc bớt xén nguyên vật liệu, từ máy nén, dàn trao đổi...Tiến bộ trong điều hòa dân dụng bao nhiêu năm nay chỉ là phần điều khiển thôi cụ ạ.

Rolls_Royce

Xe buýt
Như vậy là sau gần 2 chục năm chỉ tin dùng điều hòa Panasonic, giờ em đã mạnh dạn mua thử 1 chiếc điều hòa Daikin cho phòng ngủ của mình. Do 2 con Panasonic Inverter lăn ra chết main phải thay mất gần 4 củ (may có thằng cháu nó làm nên cũng yên tâm là ko bị lừa) nên em đã gọi cho cụ Trục mua con FTKS nhập Thái Lan. Dùng tuần nay phải nói là rất hài lòng, cục nóng lắp ngay dưới cửa sổ mà êm hơn cả mấy cục nóng của Panasonic các cụ ợ. Điều đặc biệt nữa là hơi lạnh nó rất mềm mại, dễ chịu lắm ạ, không bị khô họng...nhìn chung là rất thích chứ nó không lạnh sâu như dòng Pana mà nhà em vẫn dùng. Các cụ, các mợ có thấy vậy không ạ. PS: nội dung không mang tính PR
em dùng daikin 1 lần nhưng rồi không dùng lại, được cái hình thức máy to nhưng dùng yếu, pana thì lạnh bị buốt, nên em cứ chung thủy dùng mitsu thấy lạnh vừa phải êm ái không bị buốt.

Chaien Nguyen

Xe tăng
Có cụ nào chuyên về panasonic giúp em. Cái điều hòa Panasonic em mới lắp năm ngoái nó cứ kêu lẹt xẹt tương đối khó chịu, mặc dù em đã tắt chế độ ion nhưng ko phải kêu do bộ phận tạo ion ạ.

MiTa

Xe lăn
Cụ chuyển trước đuê, 10tr*sl=$
Em cứ nhìn theo số dư em xuất. :P
Cụ cho e hỏi. Hqua e gọi thợ vs máy, nó tháo thế nào gãy cái ngàm của cửa đảo gió của e mất rồi(swing). Giờ chỉ chèn giấy cho đứng im 1 chỗ. Máy e là máy cổ nó ko hư nên e dùng mãi chưa đổi máy mới, ko biết cái đó mang ra tiệm nó chế dc ko cụ nhỉ?

Trục

Xe ba gác
Cụ cho e hỏi. Hqua e gọi thợ vs máy, nó tháo thế nào gãy cái ngàm của cửa đảo gió của e mất rồi(swing). Giờ chỉ chèn giấy cho đứng im 1 chỗ. Máy e là máy cổ nó ko hư nên e dùng mãi chưa đổi máy mới, ko biết cái đó mang ra tiệm nó chế dc ko cụ nhỉ?
Cụ mang ra cho thợ hàn nhựa nó hàn cho. :)
Máy dùng lâu, nó như răng ông lão, dùng thêm được ngày nào hay ngày đấy, rồi khi nào đổi máy, thì bán cho đội đồng nát nó mua về dọn dẹp.
Tháng trước, em thay máy cho toàn bộ nhà em, cũng bán cho đồng nát cả. :)