[Funland] Review điều hòa

thanhgamo

Xe container
Em cũng được cụ Trục tư vấn dùng FTXV, nói chung là cũng được :D

Bò lốp

Xe lăn
Nhà em hơn chục năm nay dùng Carrier, ngon đúng nghĩa

vjtcon

Xe điện
Các cụ xài dh lắm bệnh thật, e dùng con National 3cu gần 10 năm nay chả hỏng rì :D , vỏ vàng khè ra :D

Bố khỉ 123

Xe điện
Em có 4 con Panasonic dùng từ 2006 đến giờ, mới phải thay tụ cho 2 con, còn vẫn chạy phe phé , êm ru, mát rượi chả phải động trạm đến bơm ga hay gì sất. Đúng là nồi đồng cối đá

joix

Xe điện
Em có 4 con Panasonic dùng từ 2006 đến giờ, mới phải thay tụ cho 2 con, còn vẫn chạy phe phé , êm ru, mát rượi chả phải động trạm đến bơm ga hay gì sất. Đúng là nồi đồng cối đá
Các cụ xài dh lắm bệnh thật, e dùng con National 3cu gần 10 năm nay chả hỏng rì :D , vỏ vàng khè ra :D
Các cụ dùng điều hoà cơ nên bền là bình thường,còn đây là điều hoà inverter lại là vấn đề khác ạ,nó phụ thuộc nhiều vào các thành phần điện tử nên dễ hỏng.

vt2phuc

Xe điện
nhà e mới lắp thêm con gree 9k inverter. dùng cũng khá êm. ít nhất tới giờ.
à phòng ngủ nhà e cũng daikin nhé. so sánh thì êm như nhau.

supporter

Xe điện
Em dùng daikin Việt cho phòng ngủ chính. Giờ là mùa nóng thứ 2 rồi vẫn khá hài lòng. Thích nhất là kiểu mát ổn định, nhẹ nhàng và độ ồn rất nhỏ của cả cục nóng và cục lạnh.

Trục

Xe ba gác
Như vậy là sau gần 2 chục năm chỉ tin dùng điều hòa Panasonic, giờ em đã mạnh dạn mua thử 1 chiếc điều hòa Daikin cho phòng ngủ của mình. Do 2 con Panasonic Inverter lăn ra chết main phải thay mất gần 4 củ (may có thằng cháu nó làm nên cũng yên tâm là ko bị lừa) nên em đã gọi cho cụ Trục mua con FTKS nhập Thái Lan. Dùng tuần nay phải nói là rất hài lòng, cục nóng lắp ngay dưới cửa sổ mà êm hơn cả mấy cục nóng của Panasonic các cụ ợ. Điều đặc biệt nữa là hơi lạnh nó rất mềm mại, dễ chịu lắm ạ, không bị khô họng...nhìn chung là rất thích chứ nó không lạnh sâu như dòng Pana mà nhà em vẫn dùng. Các cụ, các mợ có thấy vậy không ạ. PS: nội dung không mang tính PR
Tks Cụ, cụ chọn đúng con hàng cao cấp của Daikin Thái lan rồi, model này em bán là nhiều nhất trong dòng máy 1 chiều inverter.
E mà là cụ Trục thì xong bài này là E mời trận bia bét nhè :D
Em bây giờ mới đọc, phải ngồi dậy comment trả lời ngay đây ạ.
Trước khi mua cụ chủ cũng khá lăn tăn vì việc có nhiều review là daikin hay lỗi, em cũng phải trả lời rằng, nếu hay lỗi vậy chắc hãng đã đóng cửa và em nghỉ làm. :D
E vừa nhờ cụ Trục lắp bộ Multi Daikin 1 mẹ 3 con hơn 40 củ. Cảm nhận đầu tiên là khá ổn vì máy chưa chạy nhiều.
Nhà em có con máy cơ Pana dùng 7 năm mới chỉ thay 1 lần tụ. Còn lại ngon choét.
Cụ là một trong số ít khách dùng multi mà lắp toàn mặt treo tường đấy ạ. :)
Ai lại bán hàng như em, bắt cụ lắp mặt lạnh ngày hôm trước, chiều muộn mới giao cục nóng để hôm sau mới lắp. :D
Sale Daikin viết bài để đề cao Daikin và đi dìm hàng đối thủ khổng lồ Panasonic
Em phỏng thế! :)):)):))
Em đính chính là Cụ ấy là khách hàng, cụ ấy không phải Sales của Daikin đâu ạ.
Mới cả, em phục vụ các cụ trên này, các cụ gần như chỉ chọn 1 trong hai hiệu là Daikin và Mitsubishi Heavy bên em. Các hãng khác thì em bán được rất ít.
Em cũng được cụ Trục tư vấn dùng FTXV, nói chung là cũng được :D
Lão thích Pana, nhưng em lười làm vì sự ổn định giá hơi khó, làm ngắn hạn thì được, chứ làm lâu dài lại mang tiếng chém khách, mà cơ bản, là giá hàng tăng thì em cũng không được lợi gì thêm. :)

minh0075

Xe điện
Mong nó không sao, vì em cũng nghi ngại các Review về lỗi của Daikin nên cố tìm con nhập Thái cho yên tâm hơn chút
Con mình đời 2013 là nhập Thái đó, đời gần như là đầu của Daikin tại VN đấy ợ.
Bệnh dị vãi, chả hãng nào bị vì nhà còn có 1 Pana và 1 Sharp. Nhưng con Daikin mát dịu dễ chịu, con Pana phòng khách nhà thì trâu bò, 12kBTU thổi bay cái phòng 30m

minh0075

Xe điện
Em bị rồi, đi vắng mấy ngày không về mà nhà lạnh như nhà đá hoá ra nó tự bật lên chạy :)) do nó hỏng cái nút nguồn ở trên mặt máy ấy cụ ạ, chả dùng đến bao giờ mà lại hỏng, bỏ cái nút ấy đi là hết bệnh ;P
Y như nhà em, đi làm về cứ phát điên vì thằng con quên tắt ĐH phòng nó, hoá ra ko phải kkk
Vaayj mình có tự làm được ko cụ, bỏ cái nút nguồn đi.

giangha2k3

Xe tăng
Y như nhà em, đi làm về cứ phát điên vì thằng con quên tắt ĐH phòng nó, hoá ra ko phải kkk
Vaayj mình có tự làm được ko cụ, bỏ cái nút nguồn đi.
Cụ nhìn lên mặt lạnh nó có nút on/off, bên trong nó là cái nút ấn mềm, cụ lấy cái kìm dứt nó đi là xong.

jazzzzz

Xe lăn
Iem dùng Pana tháng rồi mới thấy giá trị chức năng iAuto-X.
Dân làng kêu điện tăng phi mã, nhà em tăng thường.

roberdlee

Xe buýt
Sai hay đúng thì chỉ mình cụ biết ;));));))
7 cái hay 20 cái em cũng đăng làm màu được, sẽ có quân xanh của em giả vờ mua để hợp lý hoá mọi vấn đề. :)):)):))
Chiêu bán hàng này gần đây hay được sử dụng để dìm hàng, pro các kiểu con đà điều
Nói cụ đừng thất vọng: về điều hoà dân dụng thì Daikin không có cửa so với Panasonic đâu mà dìm mới chả pro. Nhất là bây giờ Daikin Hưng Yên sản xuất thì lại càng không có tí cửa nào nữa ;));));))
Đúng là thời buổi này tìm người chân thành khó cụ nhỉ. Nhưng Cụ Chaien thì có thêm e biết, hii vì e mua lại cái pana của cụ ấy thanh lý. Lý do sao cụ ấy bán thì ko biết nhưng e khoái pana. Daikin chưa xài thử. Hy vọng cụ chủ hài lòng vs cái mới, còn e lại hài lòng vs cái cũ của cụ chủ, đơn giản là đúng mục đích yêu cầu thôi ạ.

Chaien Nguyen

Xe tăng
Đúng là thời buổi này tìm người chân thành khó cụ nhỉ. Nhưng Cụ Chaien thì có thêm e biết, hii vì e mua lại cái pana của cụ ấy thanh lý. Lý do sao cụ ấy bán thì ko biết nhưng e khoái pana. Daikin chưa xài thử. Hy vọng cụ chủ hài lòng vs cái mới, còn e lại hài lòng vs cái cũ của cụ chủ, đơn giản là đúng mục đích yêu cầu thôi ạ.
Đấy em cũng nói lý do là cái Pana nó rất tốt, nhưng nó lạnh quá vợ con em nó kêu. Nên lắp ông Daikin này nó mát dịu nên thích thế thôi ạ hê hê

Trục

Xe ba gác
He he, hóa ra là em kiếm được tiền công tháo từ ví của cụ. :D
Đấy em cũng nói lý do là cái Pana nó rất tốt, nhưng nó lạnh quá vợ con em nó kêu. Nên lắp ông Daikin này nó mát dịu nên thích thế thôi ạ hê hê

Chaien Nguyen

Xe tăng
He he, hóa ra là em kiếm được tiền công tháo từ ví của cụ. :D
May gọi cho Trục mất có trăm rưỡi, gọi mấy chỗ khác toàn 300k he he. Khi nào kiếm được tiền lại lắp của Trục thêm vài con cho phòng bếp và ăn

lakhe0910

Xe tải
Nhà e 3 Pana 1 Mitsu Heavy.
Kết: Pana ồn, Mitsu êm, còn lại như nhau