[Công nghệ] Review điều hòa Asanzo của anh Tam

QuangSunlight

Xe điện
Cụ phải lắp loại bây giờ nó dùng gas đời mới đó thì ko sợ khô rát mũi, như con Asanzo này nó dùng gas r410 e thấy rất dịu
Chiếc nhà cụ là 1 chiều , dùng gas r410 thì cũng rẻ vừa vừa thôi . Nếu dùng gas r32 mới là rất rẻ .

provtc

Xe container
Phòng nhà cụ chủ bao nhiêu m2 mà để mức 23 độ, mức nhiệt này em chỉ dùng ở văn phòng cq:))
tầm 20m2 cụ ơi, em cho thế để chạy thử, em ấn loạn xạ lúc 18 độ lúc 23 độ linh tinh cả, nhưng lạnh sâu phết

Tôm đồng

Xe tải
Riêng điều hoà cho phòng ngủ, thì nên đầu tư chút. Em ngày xửa xưa lắp điều hoà, làm con LG. Đêm ngủ dậy khô hết mũi, đau họng, mũi. Toàn phải làm chậu nước để trong phòng. Sau này em lắp Daikin invertor, ngủ thấy dễ chịu hẳn, sáng dậy ko còn đau mũi, đau họng, khô, dù ko để nước nữa. Khí mát khá dễ chịu. Cái này khó tả, chỉ là cảm nhận chủ quan. Năm ngoái lắp cho nhà mới, em lại chơi Mitsu Heavy dòng cao cấp.

Còn phòng khách, phòng ăn, bếp, bật chốc nhát thì cứ rẻ mà xài (nếu nó tiết kiệm điện).

provtc

Xe container
Chiếc nhà cụ là 1 chiều , dùng gas r410 thì cũng rẻ vừa vừa thôi . Nếu dùng gas r32 mới là rất rẻ .
Em thấy giá hơn 4 triệu cả công cả ống đồng các thứ hơn 5 triệu bảo hành 2 năm 1 đổi 1 thì là rẻ, còn gas r32 loại cao cấp hơn, nói chung mình dùng thử xem sao vì cũng có hơn 5 triệu.

appco

Xe buýt
năm 2007 cháu lắp 3 con Media tàu 9000BTU 5 củ cả công nay vẫn chạy tốt, chỉ vên sinh, chưa sửa lần nào. Mỗi tội đêm hay ngắt , lúc khởi đông kêu hơi to muồn thay con invecter cho êm nhưng ngại.:D

provtc

Xe container
Riêng điều hoà cho phòng ngủ, thì nên đầu tư chút. Em ngày xửa xưa lắp điều hoà, làm con LG. Đêm ngủ dậy khô hết mũi, đau họng, mũi. Toàn phải làm chậu nước để trong phòng. Sau này em lắp Daikin invertor, ngủ thấy dễ chịu hẳn, sáng dậy ko còn đau mũi, đau họng, khô, dù ko để nước nữa. Khí mát khá dễ chịu. Cái này khó tả, chỉ là cảm nhận chủ quan. Năm ngoái lắp cho nhà mới, em lại chơi Mitsu Heavy dòng cao cấp.

Còn phòng khách, phòng ăn, bếp, bật chốc nhát thì cứ rẻ mà xài (nếu nó tiết kiệm điện).
Xưa dùng gas r22 nó thế chứ giờ dùng gas r410, 32 nó thoải mái lắm, như con này dùng r410 mà đêm ngủ êm ru ko khô gì cả, em lắp cho nhà cho quán xá hơn chục con rồi, thử lắp thêm con của anh Tam cho nhân viên ngủ nghỉ thì thấy mấy đứa bảo ok lắm.

Fan gentra

Xe điện
Con rể ki bo, lắp cho bố vợ con pana nhe hahaa
do kinh tế eo hẹp cụ ơi ....mà em còn đang nuôi hộ ông đứa con gái ông sinh ra ko nuôi được nhờ em nuôi hộ đây này haaa:D:D:D:D

provtc

Xe container
do kinh tế eo hẹp cụ ơi ....mà em còn đang nuôi hộ ông đứa con gái ông sinh ra ko nuôi được nhờ em nuôi hộ đây này haaa:D:D:D:D
Haha, sáng này em lại gọi bảo chiều lắp thêm 2 con nữa, cũng rẻ lắp thêm nhà ăn với phòng khách

NualycafE

Xe buýt
Thì chỗ em quán xá, em ấn tượng quả tivi Asanzo của a Tam thôi, mua 2 đời sam sung không chết màn thì hỏng bo, chán quá hôm ngồi đó có em nhân viên vào đưa cái tờ rơi, e làm luôn 2 con ti vi 55inch Asanzo, bên trong đủ phụ kiện có cả micoro phần mềm hát karaoke đủ các thứ, tội cái dùng bật xà xã cả năm không vấn đề gì cả .~X(
Ông anh em 2 năm trước đã quất cả dàn máy lạnh asanzo cho văn phòng mới luôn, ngon lành

Nhìn nhận khách quan thì đồ anh Tam chất lượng ổn, giá thì khỏi nói quá mềm, phục vụ đồng bào chứ không phải cứa cổ "đồng bào yêu nước"
Nên dù anh bị đánh người ta vẫn ủng hộ :)

Không thể ủng hộ và nên chôn luôn là các thể loại tên mác mượn hồn bán quạt điều hòa, nồi cơm tách đường, máy lọc nước ruột bã chè, ... thôi tiễn vong gấp

Fan gentra

Xe điện
Haha, sáng này em lại gọi bảo chiều lắp thêm 2 con nữa, cũng rẻ lắp thêm nhà ăn với phòng khách
em khuyên thật cụ nên lắp con 12000BTU cho nó nhanh mát ..điện đóm ko tốn hơn bao nhiêu ..nhà em dùng 1 con Sanyo cũng được 13 năm ..2 con daikin mới lắp được 4 năm ..nhưng phải công nhận sonyo cũng bền vô đối mà mát rất sâu ..nếu nói nồi đồng cối đá em thấy LG bền phết ..

Kiabuoisang

Xe container
Phòng đủ tiêu chuẩn (diện tích, kín); điện sạch; lắp đặt chuẩn là bền nhắm :D

provtc

Xe container
em khuyên thật cụ nên lắp con 12000BTU cho nó nhanh mát ..điện đóm ko tốn hơn bao nhiêu ..nhà em dùng 1 con Sanyo cũng được 13 năm ..2 con daikin mới lắp được 4 năm ..nhưng phải công nhận sonyo cũng bền vô đối mà mát rất sâu ..nếu nói nồi đồng cối đá em thấy LG bền phết ..
Vâng phòng khách em làm còn 12k, tại nhà này ít ở nên em cứ lắp để đó chẳng may có khách khứa còn dùng.

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Con này lạnh nhanh (đúng tiêu chí máy lạnh) nhưng điều khiển nhiệt độ rất khó chịu, để 28 độ thì nóng mà 27 đã lạnh rồi. Lại hơi khô nữa. ĐÚng là giản tiện, rẻ tiền, lắp phòng ăn chẳng hạn thì ok. Chứ lắp phòng ngủ, chọn con tốt một tí dễ chịu hơn nhiều cụ ạ.
Em thấy giá hơn 4 triệu cả công cả ống đồng các thứ hơn 5 triệu bảo hành 2 năm 1 đổi 1 thì là rẻ, còn gas r32 loại cao cấp hơn, nói chung mình dùng thử xem sao vì cũng có hơn 5 triệu.
Cụ phải lắp loại bây giờ nó dùng gas đời mới đó thì ko sợ khô rát mũi, như con Asanzo này nó dùng gas r410 e thấy rất dịu
Xưa dùng gas r22 nó thế chứ giờ dùng gas r410, 32 nó thoải mái lắm, như con này dùng r410 mà đêm ngủ êm ru ko khô gì cả, em lắp cho nhà cho quán xá hơn chục con rồi, thử lắp thêm con của anh Tam cho nhân viên ngủ nghỉ thì thấy mấy đứa bảo ok lắm.
Khổ cái gas nó nằm kín mít bên trong đường ống bên trong máy, cái mà nó mang đến chỉ là nhiệt độ. Có ai ngửi thấy nhiệt độ kg???, Có ai biết nhiệt độ là khô hay ướt kg???,
Khổ thế đấy, khô hay ướt là do cái máy điều hòa. Mà cho dù cái máy nào đi nữa khi tháo ra bên trong chả có gì nhé. Khi nào mà cái máy các cụ dùng nó đòi bổ sung thêm nước để tăng độ ẩm hay nó đòi bổ sung thêm kem dưỡng da hay nước hoa, hay cơm để khi phun ra nó chống đói luôn cho các cụ thì nó mới có cảm giác như các cụ nói nhé.
Kg tin thì kêu thợ về tháo banh cái dàn lạnh ra coi nó có cái quái gì trong kg nhé.
Vẽ chuyện.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Sao các cụ Việt nam thông thái bảo " Tiền nào của ấy" mà. Cứ đắt mà phang, "đắt sắt ra miếng". Đỡ phải nghĩ nhiều, đầu để chơi điện tử cccm ạ.

AT76

Xe điện
Giờ em thấy có khi cứ mua hàng trung bình dùng hạt rẻ mà vẫn ổn. Em mới mua tủ lạnh AQUA thay cho con Toshiba cũ, dùng ngon lành phết mà êm ru, dù cái hãng nó không mạnh thương hiệu như Pana, Hitachi hay Toshiba.

provtc

Xe container
Khổ cái gas nó nằm kín mít bên trong đường ống bên trong máy, cái mà nó mang đến chỉ là nhiệt độ. Có ai ngửi thấy nhiệt độ kg???, Có ai biết nhiệt độ là khô hay ướt kg???,
Khổ thế đấy, khô hay ướt là do cái máy điều hòa. Mà cho dù cái máy nào đi nữa khi tháo ra bên trong chả có gì nhé. Khi nào mà cái máy các cụ dùng nó đòi bổ sung thêm nước để tăng độ ẩm hay nó đòi bổ sung thêm kem dưỡng da hay nước hoa, hay cơm để khi phun ra nó chống đói luôn cho các cụ thì nó mới có cảm giác như các cụ nói nhé.
Kg tin thì kêu thợ về tháo banh cái dàn lạnh ra coi nó có cái quái gì trong kg nhé.
Vẽ chuyện.
GAS Ưu điểm Nhược điểm
R22
  • Được sử dụng rộng rãi
  • Dễ bảo trì, bảo dưỡng khi muốn bổ sung thêm gas
  • Không gây cháy nổ
  • Giá thành rẻ
  • Gây hại đến môi trường (tầng ozon bị ảnh hưởng)
  • Nồng độ gas cao gây gạt thở
  • Khô da khi sử dụng
R410a
  • Bảo vệ môi trường, nhằm thay thế gas R22
  • Khả năng làm mát nhanh hơn 1.6 lần, và lạnh sâu hơn
  • Tiết kiệm điện hơn gas R22
  • Khó bảo trì, bảo dưỡng hơn gas R22 khi bổ sung thêm gas
  • Giá thành đắt hơn so với gas R22
R32
  • Có nhiều ưu điểm vượt trội nhằm thay thế gas R22, R410
  • An toàn với môi trường, lượng khí thải giảm tới 75% khi sử dụng gas R32
  • Làm lạnh nhanh, sâu hơn hẳn gas R22, R410
  • Tiết kiệm điện hơn gas R22, R410
  • Khó lắp đặt, bảo trì hơn cần thợ có chuyên môn và tay nghề
  • Giá thành cao
Tham khảo một số hãng điều hòa sử dụng các loại gas trên:

• Gas R22: Media, Funiki, sumikura, nagakawa, samsung, reetech;...
  • Gas R410a: Daikin, LG, Gree, mitsubishi heavy, electrolux, casper, Fujiaire;....
  • Gas R32: Daikin, Panasonic, Fujitsu, General;....

Như vậy, khi sử dụng gas R22 chúng ta sẽ có cảm giác hơi lạnh buốt, da bị khô và loại gas này gây ảnh hưởng tầng ozon của chúng ta tiến tới gas R22 sẽ bị loại bỏ dần thay thế nó là gas R410A, gas R32 thân thiện với môi trường, hiệu suất làm lạnh nhanh hơi lạnh êm dịu hơn.

create

Xe hơi
Hôm qua em mới chuột bạch con điều hòa Asanzo của anh Tam, sau khi gọi cho mediamark 1 ngày thì cho thợ đến khảo sát mang máy lắp luôn, thợ thuyền ok. Nhìn vỏ hộp máy móc chắc chắn phết, máy làm lạnh nhanh nếu để 23 độ chắc đắp chăn ngủ, êm ru gần như ko nghe tiếng gì, dùng gas r410, không biết sau này thế nào nhưng quá ưng với cái giá hơn 5 củ tất tật cho con máy 9000btu invetor, à mà nó có cả chế độ heat thế mới tài chả nhẽ 2 chiều.
Phòng này bao nhiêu m3 thế cụ :D