Review dịch vụ phun phủ gầm của bác Lý Quỳ

Gia_Khanh

Xe điện
E cũng nghĩ các gian hàng trên này phục vụ các Ofer ko pải dễ dàng, ở chỗ là nếu chất lượng kém, làm ăn lởm là sẽ bị các cụ ném đá ngay !

zerogravitation

Xe buýt
Chuyện đã rồi mà bác cứ "Cay Cú" thế nhỉ, đề nghị nhà VÒI lần sau có trách nhiệm hơn nhá.
Hết, ko bàn chuyện của các bác nữa.

Quay lại chuyện bác chủ theard đi... Bây giờ bác cảm thấy ntn rồi?;))
Các bác cứ bình loạn thoải mái đi. Đây mới đích thị là môi trường tiêu dùng, khi sự hài lòng của khách có giá trị (đôi khi trực tiếp) đến kết quả kinh doanh của nhà cung cấp & nhà cung cấp có trách nhiệm với dịch vụ của họ.

Theo em quan sát từ đầu, bác Altis1.8G có "lăn tăn" 1 chút về chênh lệch giá. Em cg đã chi tiết phần giá cho các bác rồi. Đơn giá theo em thấy là như nhau, chỉ khác là bác Lý Quỳ chỉ tốn hết 9 kg cho Camry & 8 kg cho Tucson của nhà em. Điều này lý giải sự chênh lệch giá từ đâu mà đến. Còn về việc tại sao lại có shop dùng ít có shop dùng nhiều, ở đây em k bàn, vì cg k phải lĩnh vực của em & em cg k muốn so sánh vì em chưa làm chỗ bác Voiz bao h.

Em tai trâu nên k nghe thấy có sự khác biệt đối với vc ồn sau khi phủ gầm. Chống ồn cg k phải là lý do tại sao em đi phủ gầm, nên em k cảm thấy có j thất vọng cả. Hôm trc đi lắp bộ TPMS & cân bằng lại lốp thì dc thợ chỗ đó khen là phủ gầm ngon đấy (khen 1 câu vu vơ biết đấy là đâu). Đi rửa xe thì dc tụi rửa xe gật gù (mình phủ gầm có phải để nhận dc sự đồng tình của tụi nó đâu :D). Chắc về "cảm giác" thì cg chỉ đến thế này là cùng :) :-?

Kubum

Xe đạp
Em thấy có vụ bình luận bóng đá gay cấn đang diễn ra. Cho em cm ké tí nhé, các cụ đừng ném đá.
Em cũng vừa lấy xe trưa nay ở nhà bác Liệt Vòi về, xe em để ở xưởng làm cả mấy tuần nay rồi, chơi cả máy móc, sơn cả thân vỏ, gầm bệ.
Đến giờ này nói câu ngắn gọn là: Hài lòng.
Em nghĩ là mình nên có niềm tin vào xưởng các cụ ah. Còn tài sản của mình thì mình phải quan tâm, thế nên cái gì ko biết thì hỏi, cái gì còn lăn tăn thì trao đổi.
Thấy hợp miếng thì chén, ko hợp thì thôi. Tất cả đều vui vẻ.
Các cụ đừng để hỏa khí trong người nó tổn thọ và ảnh hưởng đến hòa khí trên OF. Chuyện to xé bé, chuyện bé bỏ qua các kụ nhỉ.:D

lacot

Xe hơi
Em cũng đã từng dọn xe ở nhà vietvoiz 1 lần khá lâu rồi. Cá nhân em không hài lòng

linkng

Xe tăng
Dịch vụ trong các gian hàng OF giá cả công khai có nghĩa là đã tính đủ tính đúng chi phí nhưng mỗi người mỗi cách tính, yếu tố đầu vào mỗi người mỗi khác.

mrtran1201

Xe tải
Các bác cứ bình loạn thoải mái đi. Đây mới đích thị là môi trường tiêu dùng, khi sự hài lòng của khách có giá trị (đôi khi trực tiếp) đến kết quả kinh doanh của nhà cung cấp & nhà cung cấp có trách nhiệm với dịch vụ của họ.

Theo em quan sát từ đầu, bác Altis1.8G có "lăn tăn" 1 chút về chênh lệch giá. Em cg đã chi tiết phần giá cho các bác rồi. Đơn giá theo em thấy là như nhau, chỉ khác là bác Lý Quỳ chỉ tốn hết 9 kg cho Camry & 8 kg cho Tucson của nhà em. Điều này lý giải sự chênh lệch giá từ đâu mà đến. Còn về việc tại sao lại có shop dùng ít có shop dùng nhiều, ở đây em k bàn, vì cg k phải lĩnh vực của em & em cg k muốn so sánh vì em chưa làm chỗ bác Voiz bao h.

Em tai trâu nên k nghe thấy có sự khác biệt đối với vc ồn sau khi phủ gầm. Chống ồn cg k phải là lý do tại sao em đi phủ gầm, nên em k cảm thấy có j thất vọng cả. Hôm trc đi lắp bộ TPMS & cân bằng lại lốp thì dc thợ chỗ đó khen là phủ gầm ngon đấy (khen 1 câu vu vơ biết đấy là đâu). Đi rửa xe thì dc tụi rửa xe gật gù (mình phủ gầm có phải để nhận dc sự đồng tình của tụi nó đâu :D). Chắc về "cảm giác" thì cg chỉ đến thế này là cùng :) :-?
Nhà cụ xe 2 em mà làm nhiều thứ phết nhỉ? Toàn những món lúc trước khi lấy xe thì em cũng định làm nhưng giờ mới chỉ dán mỗi kính. Phun gầm, TPMS đang tạm cancel vì chưa thông nhiều thứ. Bên Long Thịnh cũng phun gầm như của Lý Quỳ vậy mà khen cụ phun ngon là ổn cụ ah. Bên Lý Quỳ thì vẫn tốt, chỉ cần chuyên nghiệp thêm chút nữa như cụ góp ý là ổn

ZuliHome

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đang định qua Bồ Đề phun gầm và làm chống ồn. Vào đọc thớt này mà thấy lăn tăn quá.

BALTIC

Xe container
Không biết phun gầm để chống ồn có hiệu quả không hả các cụ?

BALTIC

Xe container
E cũng lăn tăn vậy, e chỉ nghĩ phun cho nó chống gỉ, mọt, tăng tuổi thọ thôi các cụ nhỉ !
Mục đích phun cao su non để chống ồn, còn chống gỉ thì chỉ cần phun sơn, nhưng không biết thực tế như nào.

Vanquish

Xe buýt
Em nghĩ chả phải sơn làm gì cho tốn tiền ra, 1 cái xe có bao giờ đi được đến lúc nó han gỉ gầm đâu mà lo ;))

tovit

Xe tăng
E cũng lăn tăn vậy, e chỉ nghĩ phun cho nó chống gỉ, mọt, tăng tuổi thọ thôi các cụ nhỉ !
Kính thưa các cụ, e có vài lời như sau (Nếu cụ nào k hài lòng thì bỏ qua nhé):
- Tất cả các xe oto (trừ xe tải) còn lại đều ít nhiều đều phun dưới gầm xe và vòm lốp một lớp PVC mà các cụ ấn tay vào thấy mềm mềm....
- Tùy từng loại mà nhà sản xuất quyết định phun nhiều hay ít (để đảm bảo giá thành xe và mục đích sử dụng xe)
- Lớp PVC này có tác dụng giảm ồn và sứt sơn do đá văng vào xe thông qua lốp trong quá trình xe chạy.
Vậy các cụ mua xe về và phun lớp "cao su non" vào gầm xe, em thấy không có j phải lăn tăn cả (tùy quan điểm của từng cụ). Dù như thế nào đi nữa lớp này đều có tác dụng.
Việc phun lớp này tùy từng "made in" và diện tích cần phun lên xe mà có giá khác nhau. VD xe Camry để phủ hết gầm đủ dầy và đủ che phủ hết gầm phải cần 5 bình ... made in Đức...hết 2,5 củ.
Cụ nào đã phun roài thì yên tâm đi. Hiện tại trên thị trường rất nhiều chất liệu phun gầm....theo em của Đức là tốt nhất.

danghung83hn

Tháo bánh
Cụ ơi, hôm lọ e có đến nàm cái gầm nhà kụ, cái gầm nó bị kêu cục cục, thay cái bát bèo vs tuy-ô lái, but cái con nghoẽo già nhà e chỉ bớt kêu thôi chứ thỉnh thoảng nó vẫn kít kít cụ ợ. E định mang nhờ kụ xem lại, but nhà cụ có mỗi cái cầu chờ lâu vãi chưởng, vs mấy em ku thợ cũng kô khéo tay lắm thì phải, hôm lắp lại cái giảm xóc cho e quên cho cái nhựa che vào + ốc vít cũng để tùm lum, bị rơi 1 cái ốc con con vào khe thoát nước móc mãi mới được. Chậc chẳng biết có phải e khó tính quá hay kô. Nhưng e vẫn lăn tăn cái vụ con nghoẽo già của e vẫn kêu + quay lại chỗ cụ xem thì phải chờ cái cầu nó free. Thôi đành chờ mấy hôm nữa rảnh mang qua hãng bảo dưỡng toàn bộ 1 thể. T__T

Hì hì em hắt xì hơi phát hóa ra có người nhắc :D

Bẩm bác Altis 1.8G: em không ngờ bác vẫn lăn tăn từ mấy tháng trời :D chỗ em tính giá sơn theo số kg sơn sử dụng, đơn giá 320k/kg, chỗ bác Lý Quì tính theo lon cũng căn cứ cân nặng. Ai sơn bao nhiêu kg đều có xác nhận, chỗ em còn có cái cân để khách kiểm tra, em sơn gầm xe cho thành viên OF từ năm 2009 đến nay chắc được trên 500 xe rồi, giá cả trước thì rẻ sau đắt hơn nhưng đều minh bạch. Để mai em kiếm lại cái bill của bác từ phần mềm kế toán rồi pót lai vào đây luôn cho tiện

Sau hôm bác sơn một hôm, bác có gọi điện hỏi lại em và thắc mắc, em đã trình bày rõ ràng với bác và mời bác hôm sau quay lại xem em sơn một con Altis khác y hệt như của bác, nhưng bác không đến và nói là không cần kiểm tra lại ... thế mà bao lâu hôm nay bác còn lăn tăn làm em áy náy quá. Giá bây giờ có vài bác hôi KFC vào đây phơm cho em rằng đã tưng sơn 18 - 19kg cho gầm xe Forte thì hay (hội trưởng Kenu97 xác nhận được có điều này)

theanh_vnpt

Xe điện
Các cụ cho e hỏi cụ lý quỳ bây giờ còn dọn xe k nhỉ? E dọn nhiều nơi rồi nhưng k có chố nào ưng bằng chố bác lý quỳ

vitomxau

Xe container
Các cụ cho e hỏi cụ lý quỳ bây giờ còn dọn xe k nhỉ? E dọn nhiều nơi rồi nhưng k có chố nào ưng bằng chố bác lý quỳ
Cụ ấy nghỉ dồi. Hôm trước qua nhà em làm xe xưng dang mới biết nhau :D

zerogravitation

Xe buýt
Kính thưa các cụ, e có vài lời như sau (Nếu cụ nào k hài lòng thì bỏ qua nhé):
- Tất cả các xe oto (trừ xe tải) còn lại đều ít nhiều đều phun dưới gầm xe và vòm lốp một lớp PVC mà các cụ ấn tay vào thấy mềm mềm....
- Tùy từng loại mà nhà sản xuất quyết định phun nhiều hay ít (để đảm bảo giá thành xe và mục đích sử dụng xe)
- Lớp PVC này có tác dụng giảm ồn và sứt sơn do đá văng vào xe thông qua lốp trong quá trình xe chạy.
Vậy các cụ mua xe về và phun lớp "cao su non" vào gầm xe, em thấy không có j phải lăn tăn cả (tùy quan điểm của từng cụ). Dù như thế nào đi nữa lớp này đều có tác dụng.
Việc phun lớp này tùy từng "made in" và diện tích cần phun lên xe mà có giá khác nhau. VD xe Camry để phủ hết gầm đủ dầy và đủ che phủ hết gầm phải cần 5 bình ... made in Đức...hết 2,5 củ.
Cụ nào đã phun roài thì yên tâm đi. Hiện tại trên thị trường rất nhiều chất liệu phun gầm....theo em của Đức là tốt nhất.
Nhân thể cái thớt của mình bị "đào mộ", phản hồi lại bác này, để các bác sau hoặc những người mới mua xe biết chút. Nể bác nào đào mộ được cái thớt này lên đấy.

Cái vụ "phun dưới gầm xe" của NSX thực tế là SƠN chống gỉ. Khi SX khung xe, nhà SX họ nhúng toàn bộ khung xe vào 1 cái bể chứa 1 hợp chất chống gỉ (hợp chất gì tùy NSX). Họ kẹp điện cực âm vào khung xe, cực dương vào cái bể hợp chất. Khi nhúng vào hợp chất sẽ bám vào khung xe chặt hơn. Tùy độ "xịn" của xe mà họ có thể nhúng vào 1 hoặc nhiều bể hợp chất, nhúng 1 hoặc nhiều lần. Sau khi nhúng thì toàn bộ khung xe & hợp chất mới được bám vào nhờ tĩnh điện được chạy qua 1 cái lò hấp. Cũng không loại trừ 1 số NSX rẻ tiền tiết kiệm bằng cách sơn thay vì nhúng, hoặc nhúng nhưng k có điện.

Đó là khung xương xe. Vụ vòm lốp cũng tùy xe thôi nhé, k phải xe nào cũng có. K tin cứ hỏi ai có VIOS, INNOVA, FORTUNER, hay Morning, I10 xem. Kể cả các dòng "xịn" như Merc, BMV, Audi. Camry nhà cháu cũng chỉ dc NSX phủ lớp "mềm mềm" vào 2 vòm lốp sau. Vòm lốp trước là nhựa trơn.

Tóm lại mà nói, cái vụ xe nào cũng được NSX phủ mà bác tovit nói chỉ là SƠN. Mà SƠN dưới gầm khả năng cao khi chạy bị đá dăm bắn vào là sứt --> hở bề mặt --> có thể gỉ với điều kiện khí hậu ở VN. Phủ cao su non CHỦ YẾU LÀ ĐỂ PHÒNG CHỐNG GỈ SÉT GẦM XE. Tác dụng "Chống ồn" là 1 số người đồn thổi lên cho tăng phần hấp dẫn thôi.

Bác nào còn k tin nữa, hôm nào mang xe vào xưởng bảo dưỡng, đứng đó mà đợi ng ta nâng xe lên cầu mà xem xe mình có được "phủ 1 lớp PVC" không. Làm j có!

Nhà cháu bây giờ chiếc xe Camry từ đầu thớt cũng qua hơn 4 năm. Lớp phủ cao su vẫn còn nguyên. Tuy không còn mềm như hồi mới phun, nhưng quan trọng nhất là k có chỗ nào tróc sơn, rỉ sét. Mỗi lần bảo dưỡng, nâng cầu xe để thay dầu nhà cháu đều kiểm tra bằng mắt & tay, sờ những chỗ có thể sờ (trừ đoạn quanh ống xả thì thua).

LuckyCar

Xe container
Chưa ưng chỗ nào thì mời cụ qua bên em, cụ không ưng em không lấy tiền.