Review dịch vụ dán phim cách nhiệt của shop nhà bác Film LLumar

langtaixautinh

Xe tải
Xe nhà cháu dán lần 1 bị sần truớc mặt lái, dán lần 2 cũng bị vết nho nhỏ. Chán, chẳng muốn dán lại nữa. Ở Llumar Láng ạ. Cho điểm 7/10.

texu

Xe tải
Em nghĩ bác chủ thót đánh giá khách quan thôi. Em cũng đã dán Lluma ở GP cách đây 3 năm, dịch vụ tương đối tốt, làm cẩn thận. Khi dán xong em phát hiện có 1 bóng khí rất nhỏ ở kính lái, thông báo với bác Tuấn, thế là thợ bóc ra dán lại cái mới. Có điều vệ sinh sau dán chưa sạch sẽ như bác chủ thớt đánh giá. Hiện nay fim ở 2 cửa trước hơi xước do kéo lên xuống nhiều, hôm nào lại tiếp tục dán lại. Em cũng đánh giá dịch vụ 8/10.

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Chỉnh sửa cuối:

Carens_SX

Xe buýt
Quân xanh PR hơi thô, chuẩn chỉ thì phải ném thêm vài cái ảnh lên nữa!

Em cũng dán LLumar, giờ đang bị bóng khí đây, đang ngại chưa thèm đi bảo hành hoặc thay mới!
Em dán Llumar được 2 năm rồi, ý kiến cá nhân là chất lượng so với giá tiền chấp nhận được, chất lượng thì V-Kool vẫn tốt hơn về khả năng ngăn cản tia hồng ngoại (thông số) và thực tế em cũng kiểm chứng với xe của anh bạn. Tuy nhiên, mức giá của V-Kool thì cao hơn hẳn Llumar.
Lúc dán cũng bị lỗi ở kính sườn và đã được công ty bảo hành dán lại tấm khác. Túm lại là dịch vụ khá tốt.

Việc phim bị dính bụi là không thể tránh khỏi do Hà Nội nhiều bụi quá, các cụ đi dán vào hôm nào trời mưa chắc là đỡ hơn :D

Chỉnh sửa cuối:

zerogravitation

Xe buýt
Bác này quân xanh quân đỏ hơi thô :D. Không khách quan tí nào

Em thấy bên Thanh Bình đang có KM giảm 30% dán phim cách nhiệt đấy. Sắp đến mùa hè bác nào dán thì làm ngay đi thôi ạ
Link đây: http://thanhbinhauto.com/3637/detail-57-LLumar_-_Phim_cach_nhiet_cho_oto_-_Made_in_USA_-_Khuyen_mãi_cực_lon.htm
K biết ai quân xanh quân đỏ ở đây. Em dự có khi bác là quân "xanh" của nhà Thanh Bình ý chứ.

V KOOL HANOI

Xe tải
Bác nói nghe nghiêm trọng thế. Em chỉ muốn mở mang kiến thức xem thực sự có sự khác biệt k & khác biệt có đáng với chênh lệch giá k thôi mà. Mà là do bác V KOOL tự để xuất đấy chứ.

Em cứ đợi bác V KOOL đi công tác về xem sao. Diễn biến & kết quả tnào lần này em sẽ vác theo ka mê ra để hầu các bác.
Cụ vẫn chưa cho em số liên lạc của Cụ.

Kiabuoisang

Xe container
Chả biết các cụ dán phim LLumar cảm nhận thế nào. Em dán 4 cánh cửa cho con Cerato nhà em ở cửa hàng chính hãng bên Long Biên được 2 năm, giờ 2 cánh cửa sau đang có hiện tượng tróc lớp. Lớp ngoài cùng đang bị bong bụi mù chả hiểu có được bảo hành không để còn mang đi bắt đền hix.

Theanh_72

Xe buýt
Gạch đá loạn xạ,cụ chủ cứ đưa ảnh lên như các thớt khác cho đỡ gạch đá.

(Cụ kiabuoisang lưu ý lần nào gặp cháu cụ cũng đòi nợ may là cháu ko gặp cụ mùng 1...ko thì móm cả tháng.)

Chỉnh sửa cuối:

Kiabuoisang

Xe container
Gạch đá loạn xạ,cụ chủ cứ đưa ảnh lên như các thớt khác cho đỡ gạch đá.

(Cụ kiabuoisang lưu ý lần nào gặp cháu cụ cũng đòi nợ may là cháu ko gặp cụ mùng 1...ko thì móm cả tháng.)
hề hề em đang chim cú vụ phim bong tróc lớp và đang đi tìm nguyên nhân. Trước em dán cho xe KM chạy 3 năm chả sao. Giờ dán xe mới được 2 năm bong bụi mù, chả có lẽ hàng họ ngồi sau lại ngứa tay chơi ểu em >:P.
( cụ gửi xèng trả em đi rồi em xóa ka ka )
Kính cụ 1 ly.

Chỉnh sửa cuối:

Theanh_72

Xe buýt
Tiền thì chẳng có để trả hôm nào mời cụ cafe vậy,để học quả đèn lùi.

Carens_SX

Xe buýt
Chả biết các cụ dán phim LLumar cảm nhận thế nào. Em dán 4 cánh cửa cho con Cerato nhà em ở cửa hàng chính hãng bên Long Biên được 2 năm, giờ 2 cánh cửa sau đang có hiện tượng tróc lớp. Lớp ngoài cùng đang bị bong bụi mù chả hiểu có được bảo hành không để còn mang đi bắt đền hix.
Em dán gói đặc biệt của Llumar, bảo hành 10 năm, còn loại Standard thì bảo hành 5 năm mà cụ. Phim có vấn đề nên đi bảo hành cu ah

Kiabuoisang

Xe container
Hề hề, em phát tín hiệu "bắt đền " tới Công ty 5 sao roài, sau gần 3 năm sử dụng, sáng mai em sang họ bảo hành, dán lại. Kể ra thì cũng nghiêm túc thật đấy. Chả biết thật hay đùa, nhưng em bé gọi điện cho em nói là kể cả anh ko có phiếu bảo hành, tụi em cũng vẫn bảo hành free cho anh vì đã có thông tin của anh trong lão rồi.
Tưởng không bảo hành ngon lành thì em chuẩn bị sẵn cả 1 quả núi đá rồi ;));));))

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
Báo cáo các cụ, các bác, các anh. Sau nhiều ngày đắn đo, cân nhắc, đọc, tìm hiểu, hỏi, thực địa với xe của ng quen đã dán, cuối cùng hôm nay cháu cg quyết định học đòi, vác xe mình đi dán phim cách nhiệt.

Ở đây nhà cháu xin phép k bàn đến việc so sánh giữa các thương hiệu phim cách nhiệt hiện đang có trên thị trường. Đã có nhiều thớt, nhiều nhà kinh doanh, diễn giả, người tiêu dùng đã đăng đàn & "ném đá" nhau về đề tài này. Bài viết này chỉ tập trung mô tả trải nghiệm của nhà cháu đối với dịch vụ của cửa hàng của bác Film LLumar, thuộc công ty Phim Năm Sao.

Nhà cháu có 2 xe, 1 Camry, 1 Tucson. Sau khi đặt hẹn, "đoàn xe" lên đường đến 787 Giải Phóng. Gần đến nơi, khi còn đang tạt xe vào hè đã được bác Film LLumar trực tiếp ra hướng dẫn xe vào nhà với thái độ khá niềm nở . Ngay lập tức 2 chiếc xe được đội thợ khá đông đảo (nhà cháu nghía nhanh cg phải 4-5 thợ/xe) chăm sóc sơ bộ = việc vệ sinh kính trong & ngoài, trong khi 2 xế được mời lên tầng 2 để làm việc. Trong thời gian ngồi nghe tư vấn, nhà cháu có thể trực tiếp theo dõi chuyện j đang diễn ra với xe mình qua màn hình CCTV khá to treo trong phòng. Cái này khá hay, giúp khách yên tâm ngồi nghe tư vấn & lựa chọn sản phẩm phù hợp cho mình mà vẫn nghía dc xe.

Khâu tư vấn diễn ra khá sôi nổi. Tuy đã tìm hiểu khá kỹ, nhưng trăm nghe k = 1 thấy. Vc lựa chọn phim nào phù hợp vẫn phải làm trực tiếp trên xe. Sau 1 hồi xem qua mẫu & các thông số trên giấy, 2 xế & bác Film LLumar xuống dưới để chiêm ngưỡng các loại phim dc dán trực tiếp lên kính phụ, cạnh nhau, để so sánh. Phải nói nhà bác Film LLumar khá nhiệt tình. Cho khách thoải mái thử phim trực tiếp lên kính luôn.

Cuối cùng nhà cháu chọn gói Lexus cho cả 2 xe. Chi tiết các cụ, các bác qua thăm gian hàng của bác Film LLumar. Camry thì standard rồi, Tucson thêm 2 cửa trời nên có tốn hơn chút. Tổng thiệt hại 2 xe là 17.37M, sau khi đã dc chiết khấu 10% với mem OF. Chốt thủ tục, ký kọt xong, 2 xế nhà cháu dc bác Film LLumar mời cafe trong lúc ngồi ngắm xe mình dc đội thợ khá đông đảo chăm sóc. Tiếc là nhà cháu hôm nay k chuẩn bị trước, nên chỉ có phone cùi, nên k chục ảnh hầu các cụ dc :(.

Về cơ bản các khâu gồm vệ sinh kính trong, ướm trước phim, xịt, dán & là ủi bọt khí ra ngoài. Về đoạn này nhà cháu k có chuyên môn & cg k hiểu lắm nên sẽ k nói tới. Sau khi kiểm tra mọi thứ, nhận xe thì nhà cháu kết luận là hài lòng với lựa chọn của mình & tương đối hài lòng về dịch vụ & tay nghề của shop bác Film LLumar. Cháu xin tổng kết dư lày cho những cụ lười đọc:

• Shop sạch sẽ, rộng rãi, vừa 2 xe thoải mái.
  • Tiếp đón niềm nở, thợ nhà bác Film LLumar ra đón, hướng dẫn giao thông trong lúc nhà cháu lùi xe (xin lỗi, nhà cháu cg góp phần cản trở giao thông trong ít phút ợ :-B)
  • Tư vấn nhiệt tình, cặn kẽ. Cái này thì bác Film LLumar k trực tiếp làm mà có 1 em gái rất nhiệt tình & nhanh nhẹn làm, bác Film LLumar hỗ trợ (hehe, giá mà em ý xinh chút thì có khi bảo dán cái j nhà cháu cg gật ý chứ :-ss). Nhà cháu kết việc có thể trực tiếp chiêm ngưỡng thật các loại phim trên kính chính xe mềnh, cạnh nhau để so sánh.
  • Khâu thi công nhà cháu k biết nhiều nên k nhận xét dc về các công đoạn đúng hay sai. Cái này chắc thời gian sẽ trả lời. Nhà cháu thấy xe dc phủ, lót rất cẩn thận.
  • 2 xe làm song song, hết khoảng 2h30f.
  • Kết quả cuối cùng khi nhận xe:
    • Phần cắt ô kính hậu chỗ đèn LED phanh xe Camry cắt k dc chuẩn. Vết cắt k dc thẳng. Nhà cháu sẽ chụp ảnh hầu các cụ sau ợ.
    • Các chỗ khác vết cắt rất ổn. Ngọt, k nham nhở. K soi k nhận ra là có dán phim.
    • Sau khi nhận xe & chạy 1 lúc, trời tối đi, nhà cháu mới nhận ra là thợ vệ sinh khá sơ sài bên ngoài kính. Bỏ sót rất nhiều vệt có thể nhìn rõ trên mọi kính quanh xe. Nhà cháu đã alo ngay cho bác Film LLumar & nhận dc xin lỗi từ bác ý. Khả năng thợ lúc đó chiều tối cg muốn về nên hơi vội. Bác Film LLumar chú ý khâu kiểm soát chất lượng thi công nhá. Dán phim k phải chỉ là ở chất lượng phim mà vc lắp đặt & thành phẩm cg khá quan trọng. Cho dù có dán ngon lành, phim tốt, mà bỏ qua khâu thẩm mỹ thì cg mất điểm như thường.
    • Khi thi công thợ xịt rất nhiều nước lên kính. Phần lớn sau đó đã dc lau khô, trừ 4 thềm cửa, nước & lốt chân của thợ chỉ dc lau sau khi nhà cháu yêu cầu. Cái này bác Film LLumar chú ý đưa vào quy trình thi công nhá.
    • Lựa chọn phim rất hợp lý, ban đêm k ảnh hưởng đến tầm nhìn, cả trước, 2 bên và sau. Nhà cháu chạy xe, lùi xe, rẽ mà vẫn quan sát dc mọi thứ an toàn. Cái này phải nói khâu tư vấn đã rất thành công.
    • Nhìn từ ngoài vào xe k quá đen tới mức tối om, nhưng vẫn đủ để che những cặp mắt tò mò. Nhìn sang hẳn hơn so với nguyên bản kính trắng.
    • Về khả năng cách nhiệt thì phải đợi ban ngày khi trời nắng. Nhà cháu sẽ report thêm ợ. Nhưng theo chủ quan của nhà cháu thì sẽ k có 1 sự khác biệt đến mức "bất ngờ". Có thể sẽ mát hơn 1 chút so với trc. Nhà cháu dán kính chủ yếu để bảo vệ nội thất, bảo vệ sự riêng tư & tăng độ sang từ ngoài chứ k quá kỳ vọng vào khả năng cắch nhiệt của phim.
    • Quan trọng nhất là giá cả phải chăng. So với VKOOL thì rẻ hơn rất nhiều.
Mặc dù có vài sự cố nhỏ, về tổng quan nhà cháu hài lòng với dịch vụ. Có thể cho điểm 8 hoặc 9 trên 10 được. Những j còn thiếu sót k nghiêm trọng chết ng & hoàn toàn có thể khắc phục & hoàn thiện với quy trình & giám sát tốt hơn. Những gì quan trọng nhất thì thợ nhà bác Film LLumar đã k bỏ sót, phim sau khi dán k có tì vết, k có bọc khí.

Ngon, bổ, mà giá lại hợp lý.

Nhà cháu lập thớt để nói về cảm nhận của nhà cháu. Các cụ các bác có thể có cảm nhận khác. Ném đá nhẹ 1 chút ah. Nhà cháu xin hết.
Nhà cháu có lời cảm ơn cụ về bài viết rất chân thực, quan điểm của cháu là phục vụ tận tình và lắng nghe ý kiến của các cụ mợ, những vấn đề lưu ý của cụ nhà cháu đã cho chấn chỉnh ngay rồi ợ.

hoinhap

Xe tăng
[*]Quan trọng nhất là giá cả phải chăng. So với VKOOL thì rẻ hơn rất nhiều.
Cụ vi phạm luật quảng cáo & luật cạnh tranh rồi nhá. Không được so sánh trực tiếp với sản phẩm canh tranh đâu nhá!

hoinhap

Xe tăng
[*]Quan trọng nhất là giá cả phải chăng. So với VKOOL thì rẻ hơn rất nhiều.
Cụ vi phạm luật quảng cáo & luật cạnh tranh rồi nhá. Không được so sánh trực tiếp với sản phẩm canh tranh đâu nhá!

xe muon

Xe tăng
Quân xanh PR hơi thô, chuẩn chỉ thì phải ném thêm vài cái ảnh lên nữa!

Em cũng dán LLumar, giờ đang bị bóng khí đây, đang ngại chưa thèm đi bảo hành hoặc thay mới!
Em cũng dán LLumar ở GP đến nay được gần 2 năm,vẫn ngon choét.

Đến nơi mới biết cụ Tuấn là người quen:)),thế mà chẳng được giảm thêm vẫn 10%:P

Kiabuoisang

Xe container
Hề hề, cảm ơn LLumar 787 Giải Phóng nhé. Sáng nay đã bảo hành cho xe của em ngon lành cành đào ( mặc dù đã sau hơn 30 năm sử dụng ), không chất vấn, không hỏi han và điều tra nhiều, tự sướng, tự khám để đưa ra kết luận bảo hành - cái này thấy ưng nhất ;;).
Cảm nhận chung :Thái độ phục vụ tốt, hòa nhã, thân tình.
Những cái sẵn có : Nước chè và kẹo lạc ( theo phong cách ô phở ) chỉ tội chè hơi nhạt.
Thời gian thi công : Nhanh gọn.
Chất lượng sản phẩm : Good.
Chúc cụ Tuấn Anh làm ăn phát đạt nhé.