[Funland] Review đi đảo Cát Bà cuối tuần (trực tiếp)

FunnyDino

Xe tải
Em vừa về ban chiều đi bằng xe máy 1 mình nên nhàn, hôm nay nắng rát mặt luôn ấy.

Zune.Ngô

Xe buýt
Ăn ở Cát Bà nhà hàng nào ngon hợp lý chỗ ngồi đẹp vậy ạ ?

datto70

Xe container
Mấy đảo Quảng Ninh có tiếng đi mãi cũng chán, cụ nào thích bình yên thì Cái Chiên là điểm đến không rồi.

Zune.Ngô

Xe buýt

Ni No Kuni 2

Xe điện
Cứ để xe đấy 2, 3 hôm được ko cụ. Xé vé cũng được cho yên tâm.
Giờ đỗ vô tư cụ ạ, nhưng có thu phí. Theo em hiểu là chia ngày và đêm, tổng chắc hơn 100k cả ngày và đêm. Cứ cho gửi oto kịch kim 200k, thậm chí 300k thì nó vẫn quá rẻ so với thời gian nằm chờ 10-12 tiếng cả đi và về.
Nếu để oto ở bãi xe thì toàn bộ di chuyển bên kia đều phải đi dịch vụ, em cứ cho 300k tiền đi lại trên đảo nữa.
Tổng tính dư là 500-600k, hợp lý so với chờ đợi vài tiếng để lên phà mỗi đầu. Mà Cát Bà cũng thổi nồng độ cồn, nên cụ nào vác xe ra mà còn đi nhậu thì có khi còn ốm thêm. Di chuyển trển đảo một khi đã vào trong thị trấn thì 10k xe ôm cơ bản đi khắp nơi rồi, trừ khi đi rừng thì nhiều tiền hơn nhưng cũng ko đáng bn.

datto70

Xe container
Chỗ này bãi tắm đẹp ko cụ ?
Bãi tắm cũng đẹp, tuy nhiên đôi chỗ vẫn còn sót lại tường bê tông trong bãi tắm, nếu vấp phải thì dễ chảy máu chân. Trước khi về tôi có góp ý với anh GĐ chỗ đó, anh ý giải thích bức tường đó làm tạm để ngăn nước xây vách kè ven bãi tắm, khi song việc bên thi cộng không dọn sạch, không biết đến hiện tại họ đã xử lý chưa. Tôi nghỉ ở đây tháng 7/2023.

nhim bong

Xe tăng
Cát bà đi lâu quá, tính tổng thời gian bằng vào Vinh mất rồi, em ở Flamigo thì thấy cái thang máy thì nhiều mà lập trình rốt vãi, không xứng đáng 5 sao! Cát Bà đẹp bình thường, đắt nhất là quả ngồi trên chuối, 150k/1 người!

nvht

Xe điện

Ớt xanh

Xe điện
Mấy đảo Quảng Ninh có tiếng đi mãi cũng chán, cụ nào thích bình yên thì Cái Chiên là điểm đến không rồi.
Bác nào tới Cái Chiên nhớ ghé quán này dùng bữa, ngon, giá hợp lý hơn rất nhiều so với các điểm xung quanh.
Bọn em lên xe rồi mà còn quay lại vẫy chào em chủ quán và chụp được bức ảnh này

tytum

Xe tăng
Năm nay em đi CB 3 lần, lần đầu oto, 2 lần sau đi xe của Daiichi vừa nhanh gọn vừa rẻ có cano và xe đưa đón tận ks, đỡ phải lái uống bia rượi thoải mái

cat_nobita

Xe buýt
Cuối tuần này Đoàn em 35 người cũng ra Cát Bà, ở thì Flamingo rồi nhưng ăn và chơi thì chưa biết quán và địa điểm nào phù hợp, nhờ các Cụ tư vấn giúp vì Em chưa đi Cát Bà bao giờ....Thanks all.

datto70

Xe container
Bác nào tới Cái Chiên nhớ ghé quán này dùng bữa, ngon, giá hợp lý hơn rất nhiều so với các điểm xung quanh.
Bọn em lên xe rồi mà còn quay lại vẫy chào em chủ quán và chụp được bức ảnh này
Em ở Cái Chiên 3 ngày ăn luôn trong chỗ nghỉ cho tiện kg ăn ở ngoài, đảo bé lên thuê xe điện đi 1 vòng quanh đảo ngó nghiêng thôi

Quy hoạch và đầu tư ở cát bà chưa xứng với tiềm năng, điểm trừ lớn nhất chính là bãi tắm rất bé và bị resort lấn chiếm. Vào bãi tắm thu 30k/ người và 10k gửi xe. Chắc là cả việt nam mới có bãi tắm biển bị thu tiền như này mất.
Em vừa đi hôm qua thì giờ có bãi tắm mới Tùng THu đẹp hơn bãi Cát cò nhiều và rộng gấp đôi cát cò tuy nhiên cải tạo chưa tốt, có rác trên bãi biển

flowers1508

Xe tăng
Quy hoạch và đầu tư ở cát bà chưa xứng với tiềm năng, điểm trừ lớn nhất chính là bãi tắm rất bé và bị resort lấn chiếm. Vào bãi tắm thu 30k/ người và 10k gửi xe. Chắc là cả việt nam mới có bãi tắm biển bị thu tiền như này mất.
Em vừa đi hôm qua thì giờ có bãi tắm mới Tùng THu đẹp hơn bãi Cát cò nhiều và rộng gấp đôi cát cò tuy nhiên cải tạo chưa tốt, có rác trên bãi biển
Bãi tắm Cát Cò 1, 2 , 3 làm gì thu tiền đâu, thu là tiền tắm tráng, thay đồ vvv thôi

Chỉnh sửa cuối:

SuShoes

Xe đạp
Nhà em đang nghỉ ở Cát Bà 3 ngày 2 đêm đây ah (thời điểm hiện tại là cuối tháng 8, trước dịp lễ Quốc khánh ah) .
Em thấy Cát Bà bị nhiều tiếng không tốt quá, nên em đào lại thớt vào comment một chút về Cát Bà
Kết luận của em là em thấy Cát Bà đi nghỉ dưỡng gia đình thì tuyệt ah. Em sẽ quay lại Cát Bà nữa .
- Em ở Flamingo tòa 3, phòng view núi 2 đêm thứ 5 và thứ 6 , giá phòng 1.9tr/đêm bao gồm bữa sáng + 1 lần tắm onsen ( giá phòng cuối tuần thì cao hơn)
*Book phòng qua đại lý (Bác nào cần thông tin đại lý thì inbox em cho contact bạn phụ trách ah)
- Bãi tắm Cát cò nằm ngay trong Flamingo, nói chung là cắt trắng nước biển trong, tuy nhiên vẫn có một ít rác biển ( rác biển chứ không phải rác sinh hoạt các bác nhé ) , em thấy đối với bãi biển miền Bắc được như thế này là đỉnh rồi ah
- Bể bơi ngoài trời trong nhà đều ổn , rộng rãi , sạch, có sẵn khan tắm, phòng thay đồ, khu tắm tráng, mọi thứ đều được vệ sinh thường xuyên nên sạch sẽ
- Em tự lái xe nhà từ khu Bách Kinh Xây, lên xe bật Navi đến bến phà Tuần Châu, thế là chạy một mạch qua cầu Vĩnh Tuy, cao tốc HN-Hải Phòng, đi một mạch thẳng luôn đến Tuần Châu.
Em xuất phát muộn, tận 12h mới bắt đầu đi từ HN, nên đến bến phà thì vừa kịp chuyến phà cuối cùng trong ngày lúc 15h ( trừ đi thời gian chỗ Cổ Linh phải rẽ vào AEON MALL để cho con bé nhà em nó đi WC … con gái nên nó không muốn dừng ở trạm dừng chân trên cao tốc nên cứ nằng nặc vào AEON cho sạch…hic…)
Đường dễ đi lắm ah, toàn dường cao tốc nên cứ đạp ga một lèo là đến nơi ah.
* Em khuyên các bác nên đi phà Tuần Châu, vé hết 300k/xe + người lái, còn lại thì 60k/người. Phà chạy đúng giờ, vắng, không phải chờ đợi gì cả. Lên phà leo lên tầng 3 đứng ngắn cảnh vịnh Lan Hạ đỉnh của đỉnh các bác ah. ( chiều Tuần Châu -> Cát Bà thì phf đi hết khoảng 45 phút ah )
- Cập sang bên Cát Bà là bến phà Gia Luận, 1 con đường duy nhất đi vào trung tâm Cát Bà gọi là đường xuyên đảo Cát Bà, là đường xuyên núi í cá bác, đẹp lắm ah. Cũng có những chỗ hơi quanh co , lên dốc núi nhưng mà đường đẹp ah, vắng xe, nên vừa đi vừa ngắm cảnh.
- Bác nào có xem phim Hàn Quốc thấy cảnh đảo Jeju thì em cảm giác Cát Bà khá là giống đảo Jeju của Hàn Quốc, combo đủ 3 thứ : vừa có biển, vừa có rừng, vừa có núi. Cái đường xuyên đảo thì 2 bên cây xanh cũng tương tự như đường trên đảo Jeju (em ở flamingo cũng nhiều khách Hàn lắm ah )
- Em đi xe nhà, nhưng đến Flamingo không còn chỗ đỗ xe trong resort nên các bạn í dẫn ra bãi xe phía ngoài đỗ. Em để xe luôn ngoài đấy.
- Mấy ngày ở đây thì di chuyển bằng xe điện : Di chuyển nội khu Flamingo thì miễn phí.
Nếu dùng luôn xe điện của Flamingo đi ăn uống ngoài TT thì sẽ có combo 5 khách 60k/1 chiều, 120k/2 chiều.
(Nếu nhà nào đủ 5 người thì dùng combo này cũng được. Còn dưới 5 người thì có 1 tips khác là đi xe điện nội bộ miễn phí của Flamingo ra tòa 1 chỗ sảnh chờ, sau đó lên xe điện của TP Cát Bà, đi đâu vào Trung tâm đều được 10k/người, chiều về cũng tương tự như vậy)
Nói chung di chiyeenr ở Cát Bà em thấy đi xe điện là hợp lý, tiện lợi.
- Ăn uống : bữa sáng thì em ăn ở Flamingo rồi.
Còn bữa trưa và tối thì em ăn ở Quân Cát Bà khu đường 1/4 hoặc Yummy 1 đường Núi Ngọc ( 2 chỗ này phù hợp ăn gia đình, không khí ấm cũng, ông bà chủ nhiệt tình , giá cả hợp lý, gia vị nêm nếm dễ ăn nhất là nhà nào có trẻ con ah.
*Các bác lên mạng search là ra cái menu của 2 chỗ này đấy ah.