[Funland] Review chung cư the Park Home và Hà Đô Park View (khu Cầu Giấy)

Quê bầm

Xe điện
Khu The Park Home có vị trí đẹp gần công viên, nhà mới, có khoảng sân dưới tầng 1 để trẻ con đi xe đạp, số căn hộ/tầng/khu tầm 7-8 căn ở mức độ vừa phải.
Nhà em ở căn 86m2 3pn thấy thiết kế hợp lí, thoáng mát.
Cá nhân em thì thấy ở đây ưng vỡi.
Cụ có thông tin căn 3 pn full nội thất cho thuê ở đó ko ạ? Em tính thuê trước đã

hai.td

Xe hơi
Em vừa tìm hiểu qua thì chung cư này là dự án khu nhà ở cán bộ chiến sỹ Cục CSBV và HTTP của BCA có tên thương mại là The Park Home. Vậy thì chất lượng em đoán ở mức trung bình khá thôi, nhưng vị trí ấy là đẹp. Nếu cụ mua mục đích để ở trong khu vực Cầu Giấy, có đầy đủ tiện ích bể bơi thì nên chọn Sky Park số 3 Tôn Thất Thuyết (đưa vào sử dụng 3 năm nay), CT4 Vimeco Nguyễn Chánh, hoặc mới hơn thì Golden Park.
Cụ đoán vậy chắc hơi vội rồi cụ. Các căn hộ của chiến sỹ được mua ưu đãi đã 33-36tr/m2 rồi chứ không phải cho không đâu ạ. Bên này căn view công viên hoặc ban công Đông Nam bây giờ toàn trên 50tr, còn view Duy Tân tầm 47-48tr, em tìm căn 2 ngủ Đông Nam mà không còn mấy căn để mua đây.

minminmaxmax

Đi bộ
Cụ có thông tin căn 3 pn full nội thất cho thuê ở đó ko ạ? Em tính thuê trước đã
Em không biết bác ạ.
Tòa nhà có nhược điểm là không có bể bơi. Trên tầng thượng đang làm cảnh quan, ko biết có phòng tập gum ko :(
Em thấy căn 86m2 giờ giá tầm 55-56 tr/m2.

Quê bầm

Xe điện
Em không biết bác ạ.
Tòa nhà có nhược điểm là không có bể bơi. Trên tầng thượng đang làm cảnh quan, ko biết có phòng tập gum ko :(
Em thấy căn 86m2 giờ giá tầm 55-56 tr/m2.
Tòa đó giá trên 50 ko mua được ạ, chất lượng hoàn thiện quá thường nên em tính thuê thôi ạ, nó tiện đi lại chứ em cũng ko nghĩ nó có tiện ích gì

hai.td

Xe hơi
Em trước có bảng giá đợt cuối, nếu so với các dự án quanh khu vực như Golden park hay Mipec thì vẫn ổn nhất, giờ chắc mua chuyển nhượng còn đa số các căn to, giá cũng cao

Rebel Melb

Xe tải
Ở Việt Nam thì đi thuê vẫn rẻ hơn đi mua. Nhưng nếu lạm phát cứ tăng thì cũng mệt.

manhld

[Tịch thu bằng lái]
Mấy người em biết toàn bán chung cư đang ở rồi đi thuê. Tiền để đi mua đất. Giá đất mà lên thì ăn ngập, nhưng cũng có khi chôn đấy.
Sao cụ không xem nhà Golden Palace, cạnh Matrix One, giá có 30tr, bạn em ở cũng được.

Quê bầm

Xe điện
Em trước có bảng giá đợt cuối, nếu so với các dự án quanh khu vực như Golden park hay Mipec thì vẫn ổn nhất, giờ chắc mua chuyển nhượng còn đa số các căn to, giá cũng cao
Mấy người em biết toàn bán chung cư đang ở rồi đi thuê. Tiền để đi mua đất. Giá đất mà lên thì ăn ngập, nhưng cũng có khi chôn đấy.
Sao cụ không xem nhà Golden Palace, cạnh Matrix One, giá có 30tr, bạn em ở cũng được.
bạn em cũng có mấy đứa làm vậy thậm chí có đứa bán căn cc đi sau xin thuê lại của chủ mới nhưng nếu dư giả và có vài mảnh rồi thì mua cũng được cho vợ con an tâm nhất là các cụ ạ,

Chúng nó lấy tiền về quê mua đất mặt đường giờ đều ngon nhưng đất các tỉnh cũng cao quá rồi ạ

ncs67

Xe tăng
Tòa đó giá trên 50 ko mua được ạ, chất lượng hoàn thiện quá thường nên em tính thuê thôi ạ, nó tiện đi lại chứ em cũng ko nghĩ nó có tiện ích gì
Đồng ý với cụ.Chất lượng bt.Thang máy bé.Đồ nội thất liền tường hàng bình dân.Mật độ khá lớn.Được vị trí đẹp,trung tâm.

ngoctusv

Xe hơi
Đồng ý với cụ.Chất lượng bt.Thang máy bé.Đồ nội thất liền tường hàng bình dân.Mật độ khá lớn.Được vị trí đẹp,trung tâm.
Hiện tại giá chung cư đẩy lên cao ngút trời nên cũng ko có giá nào là giá trần đâu cụ. Riêng về vị trí đẹp đã ăn tiền rồi. Mật độ lớn thì e thấy hơi sai, 50 căn/thang thì ít chung cư đạt được mức này.

ngoctusv

Xe hơi
cụ chủ ko biết là tìm mua hay thuê, nếu thuê thì e nghĩ là hà đô, vì chung cư ở lâu r, mọi thứ đi vào quy củ, chất lượng nhà chưa quá xuống nên ở vẫn ok. Park Home thì hiện tại mới bàn giao, chưa có nhà về nhiều, căn hộ cho thuê cũng ít, các dịch vụ chưa đầy đủ. Còn nếu mua thì lại khác. Như em cũng có nhu cầu mua khu vực này, và đã nghiên cứu các dự án, cuối cùng chốt mua ở Park Home và đã chuyển vào ở thấy ổn. Đương nhiên mỗi ng 1 nhu cầu và suy nghĩ khác nhau.

candy_nguyen

Xe máy
Em cũng thích vị trí Parkhome, xuống nhà là ra công viên, có thể đi bộ sang Duy Tân đi làm rất gần, mà giá mặn chát @-) , căn 81m 2pn thì 3,6t mà căn 86m 3pn (tính ra là thêm được có 6m) thì vọt một cái lên 4,7t, @-) được cái căn góc cửa sổ rộng. Giá mà bên dưới nó có đầy đủ gym, bể bơi đẹp thì thấy chấp nhận được, đằng này chả có gì.

Quay sang hỏi chealsea residence thì căn 99m giá 45tr, 105m ban công dài đẹp 55tr/m mà ko có hàng, bên dưới không có tiện ích gì, mà được quả nội thất gắn tường thì nhìn quê ơi là quê, híc,

Em chưa ở ngay mà 2 năm nữa mới ở, giờ chả lẽ lại quay xuống tỉnh mua đất, lỡ khó thanh khoản thì cũng kẹt, haizz

Quê bầm

Xe điện
cụ chủ ko biết là tìm mua hay thuê, nếu thuê thì e nghĩ là hà đô, vì chung cư ở lâu r, mọi thứ đi vào quy củ, chất lượng nhà chưa quá xuống nên ở vẫn ok. Park Home thì hiện tại mới bàn giao, chưa có nhà về nhiều, căn hộ cho thuê cũng ít, các dịch vụ chưa đầy đủ. Còn nếu mua thì lại khác. Như em cũng có nhu cầu mua khu vực này, và đã nghiên cứu các dự án, cuối cùng chốt mua ở Park Home và đã chuyển vào ở thấy ổn. Đương nhiên mỗi ng 1 nhu cầu và suy nghĩ khác nhau.
Em định chuyển F1 về CG học nên tính thuê trước, ở ổn mà hợp thì mua cụ ạ, em ko vội vì nhà hiên nay em ở cũng khá ok có điều xa nếu F1 ra CG học thôi ạ. Hà Đô mấy cụ bảo ko có slot đỗ xe. Park Home thì em cũng thấy vị trí ok mà giá cao nên em ko máu mua tính thuê thôi ạ

ngoctusv

Xe hơi
Em cũng thích vị trí Parkhome, xuống nhà là ra công viên, có thể đi bộ sang Duy Tân đi làm rất gần, mà giá mặn chát @-) , căn 81m 2pn thì 3,6t mà căn 86m 3pn (tính ra là thêm được có 6m) thì vọt một cái lên 4,7t, @-) được cái căn góc cửa sổ rộng. Giá mà bên dưới nó có đầy đủ gym, bể bơi đẹp thì thấy chấp nhận được, đằng này chả có gì.

Quay sang hỏi chealsea residence thì căn 99m giá 45tr, 105m ban công dài đẹp 55tr/m mà ko có hàng, bên dưới không có tiện ích gì, mà được quả nội thất gắn tường thì nhìn quê ơi là quê, híc,

Em chưa ở ngay mà 2 năm nữa mới ở, giờ chả lẽ lại quay xuống tỉnh mua đất, lỡ khó thanh khoản thì cũng kẹt, haizz
Đúng là park home nó ko có dịch vụ gì. Quảng cáo thì có phòng gym, nhưng mà cũng ko thấy đâu. Thực ra cái bể bơi với em có cũng đc ko có cũng ko sao vì em ít khi bơi, có thì bể bơi lại cho kinh doanh, dân ở ngoài lại vào, lộn nhộn. Em mua hồi giá còn tốt nên thấy phù hợp, giờ thì đâu cũng ngáo giá, nên giá giờ em ko bàn :D

Bominhanh

Xe máy
Công
Đúng là park home nó ko có dịch vụ gì. Quảng cáo thì có phòng gym, nhưng mà cũng ko thấy đâu. Thực ra cái bể bơi với em có cũng đc ko có cũng ko sao vì em ít khi bơi, có thì bể bơi lại cho kinh doanh, dân ở ngoài lại vào, lộn nhộn. Em mua hồi giá còn tốt nên thấy phù hợp, giờ thì đâu cũng ngáo giá, nên giá giờ em ko bàn :D
giờ đúng là giá như kiểu trê trời ấy, em cũng đang nghĩ khéo cứ thuê ở trước, nếu thấy ổn mua sau, còn toàn này đúng là vị trí vàng luôn ấy

Bominhanh

Xe máy

Mình cũng muốn tìm để khoảng 3 năm nữa mới chuyển, mà giờ không biết nên mua luôn hay cứ đợi 3 năm nữa mới mua

hai.td

Xe hơi
Em thấy 2 năm nay số dự án chung cư rất ít, đặc biệt trong nội thành. Có dự án nào giá đều cao, có thể do bị siết cấp phép và quỹ đất ngày càng ít. Nên em nghĩ trong 3 năm tới khó có trường hợp giá giảm các cụ, chắc tìm mấy toà bên Thanh Bình mua sẽ mềm hơn.

Hoangxuyen

Xe đạp
The Park Home thì chả có tiện ích gì , tham gì gần đường ồn ào chứ

mr_fox

Xe máy
các cụ mợ cần thiết kế và thi công nội thất ib em nhé,cả 2 tòa em đều thiết kế và thi công,bác nào cần ib em hỗ trợ ạ