[Công nghệ] Review - Camera hành trình Transcend DP200

Tuanvh39

Xe buýt

Hiện nay trên thị trường Camera hành trình có rất nhiều model và hãng SX khác nhau khiến người dùng rất khó lựa chọn. Đã có rất nhiều người sử dụng Cam chia sẻ hình ảnh và clip lên mạng nhưng không hiệu quả do không nắm bắt được các thông số quan trọng của Cam hành trình. Đặc điểm của Cam giá rẻ dễ nhận biết nhất là hình ảnh ko nét, dễ bị rung hình, giật hoặc bị vô hiệu khi ánh sáng yếu.

Một sản phẩm chất lượng là một sản phẩm có thương hiệu và nguồn gốc rõ ràng. Trên thị trường hiện rất nhiều Cam không thương hiệu mà chỉ đề mã. Mua những sản phẩm này có thể độ rủi ro cũng như chất lượng sản phẩm không đạt được kỳ vọng. Để đảm bảo chất lượng, các cụ nên chọn mua những sản phẩm có thương hiệu rõ ràng như Transcend, HP...

Dưới đây là những tính năng nổi bất của sản phẩm DrivePro 200

1. Ống kính

Thông thường khi người dùng chọn mua Cam thường chỉ để ý các thông số như độ phân giải, có GPS hay không? nhưng thực tế Cam hành trình có thông số quan trọng hơn nhiều đó là ống kính.

Sản phẩm DP200 với ống kính F/2.0 góc quan sát rộng tới 160 độ, DrivePro 200 ghi lại tất cả những gì diễn ra phía trước và ngang đầu xe. Những hình ảnh thu được sẽ rất quan trọng khi xảy ra tình huống bất ngờ hoặc những hình ảnh phía lề đường.

Tiêu chí quan trọng nhất mà một camera hành trình cần đạt được là phải ghi rõ nét những chi tiết nhỏ khi một tình huống bất ngờ diễn ra phía trước với tốc độ rất cao, ngay cả trong đêm tối. Hãy tưởng tượng một chiếc xe chạy ẩu tạt đầu xe bạn rồi vù ga chạy mất trong tích tắc thì thông tin bạn cần biết rõ là biển số xe để báo các cơ quan chức năng khi cần thiết.

Để đáp ứng tiêu chí này, DrivePro 200 được trang bị chip cảm biến CMOS độ nhạy sáng thấp, 3 mega-pixel, ống kính gồm 7 thấu kính thủy tinh và 1 thấu kính lọc hồng ngoại. Ngay khi một tình huống bất ngờ xảy ra khiến bạn phải phanh hoặc đánh lái đột ngột, hoặc có va chạm, cảm biến G-Sensor giúp thiết bị ghi lại hình 10 giây trước và 50 giây sau sự cố. Hình ảnh ghi lại đạt chất lượng tới full HD (1920x1080) 30FPS - HD (1280x720) 30FPS

2. Wifi

Có nhiều Cam sử dụng màn hình LCD hiển thị với độ phân giải cao nhưng thực tế với 1 màn hình hiển thị 2.4 ~ 3" gắn trên gương lái không có nhiều tác dụng cho việc quan sát. Sản phẩm DP200 cung cấp cho người dùng ứng dụng DrivePro App trên Android hoăc iOS giúp kết nối trực tiếp với Cam thông qua kết nối wifi để xem hoăc lấy hình ảnh, clip từ Cam và chia sẻ ngay lập tức.

Phần mềm DrivePro app cũng giúp cài đặt và thiết lập các tính năng của Cam thay vì bấm nút trực tiếp trên Cam

VD: Nếu cần chứng minh với xxx về việc mình không vi phạm, chúng ta có thể sử dụng trực tiếp di động xem mà không cần quay lại xe tháo lắp thẻ nhớ hoặc xem lại hình ảnh bé xíu trên màn hình hiển thị của Cam

3. Thiết kế nhỏ nhẹ

Hiện nhiều Cam thiết kế với màn hình lớn để hiển thị nhiều thông tin nhưng vô tình làm giảm tầm nhìn của người lái và người ngồi sau. Thậm chí với nhiều Cam kích thước lớn hoặc ánh sáng cao làm người lái mất tập trung khi đang lái xe. DP200 với thiết kế vừa phải, không ảnh hường nhiều tới tầm nhìn của tất cả người ngồi trên xe.

Ngoài những tính năng nổi bật của DP200, mời các cụ tham khảo thêm thông số chi tiết của CAM

Hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt, mời các cụ click vào đây để download về ah :D

Mời các cụ tham khảo clip quảng cáo của DP200
[YOUTUBE]http://youtu.be/w39FB23TFAQ[/YOUTUBE]

Clip hướng dẫn lắp Cam trên xe
[YOUTUBE]https://youtu.be/Ivx00X6RwGI[/YOUTUBE]

Dưới đây là Clip ghi hình vào trời mưa, điều kiện tầm nhìn và ánh sáng thấp
[YOUTUBE]https://youtu.be/lg33WlgVh60[/YOUTUBE]

Đây là clip ghi hình vào buổi chiều, điều kiện ánh sáng khá tốt
[YOUTUBE]https://youtu.be/9TtoWGLH4tk[/YOUTUBE]

Lần lượt em sẽ gửi tới các cụ đầy đủ clip ở trong các điều kiện khác nhau để thể hiện chất lượng Cam
Cụ inbox cụ thể giúp nhé

Khoa Anhbui

Đi bộ
Cụ nào có giá 220 inbox giúp e với. Tks

metoo1981

Xe máy
Ib mình giá em này với, đang quan tâm O968889968

quan_cg_74

Xe đạp
Có cụ nào thanh lý camera hành trình không? Em đang cần 1 con. Tiêu chí ngon bổ rẻ :D

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Có cụ nào thanh lý camera hành trình không? Em đang cần 1 con. Tiêu chí ngon bổ rẻ :D
hihi :D em thấy DrivePro 220 là ngon bổ rẻ nhất ý ah. Chứ còn mấy cái hàng không thương hiệu full tính năng giá rẻ em nghĩ không xài được đâu. Dù gì để đảm bảo chất lượng phải là hàng có tên tuổi, thị trường Cam rẻ hiện nay phần lớn là không có thương hiệu mà chỉ là các nhà máy sản xuất đặt bừa cho cái model nào đó.

Nếu dùng như vậy thà mua 1 hàng ít chức năng nhưng có thương hiệu rõ ràng cho lành ah.

mr.voquangminh

Xe buýt
rì viu mà các cụ toàn hỏi giá :D Mod vào mua hàng này

accord_89

Xe tăng
DP 220 giá bao nhiêu? Cụ IB em một nhát nhé

Laborghini

Xe tải
Phụ thớt nhé

PMT68

Đi bộ
Cụ inbox cho xin giá DrivePro 220 nhé. Thank cụ!

BKcivil

Xe đạp
Mình đã mua rồi, cảm quan bàn đầu là chất lượng cam khá nét, buổi tối thì nhìn không rõ biển số xe như quảng cáo đâu nhưng nói chung là chấp nhận được. Có điều là sao nó không cảnh báo chuyển làn??? dù đã cài cảnh báo ở tốc độ >60km/h. Chạy trên 60km/h nó tít báo vượt tốc độ thôi, vệt cảnh báo chuyển làn thì không có. Nếu cứ chạy hoài trên 60km/h thì nó im luôn chứ không báo nhắc lại là nãy giờ vượt tốc độ lâu rồi ;))

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Mình đã mua rồi, cảm quan bàn đầu là chất lượng cam khá nét, buổi tối thì nhìn không rõ biển số xe như quảng cáo đâu nhưng nói chung là chấp nhận được. Có điều là sao nó không cảnh báo chuyển làn??? dù đã cài cảnh báo ở tốc độ >60km/h. Chạy trên 60km/h nó tít báo vượt tốc độ thôi, vệt cảnh báo chuyển làn thì không có. Nếu cứ chạy hoài trên 60km/h thì nó im luôn chứ không báo nhắc lại là nãy giờ vượt tốc độ lâu rồi ;))
Vạch kẻ đường đủ để cảm biến nhận diện ah, em chạy đường cao tốc chỉ cần liếm tí là hú ầm luôn

BKcivil

Xe đạp
Mình chạy trên Mai Chí Thọ tốc độ 80 nhưng không thấy hiện ra 2 cái vạch màu xanh, khi chuyển làm thì vạch xanh chuyển sang màu đỏ nhưng không thấy. Nói chung là không cảm biến chuyển làn như trong video giới thiệu.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Mình chạy trên Mai Chí Thọ tốc độ 80 nhưng không thấy hiện ra 2 cái vạch màu xanh, khi chuyển làm thì vạch xanh chuyển sang màu đỏ nhưng không thấy. Nói chung là không cảm biến chuyển làn như trong video giới thiệu.
không phải đâu cụ, riêng cảm biến của Transcend cực nhạy, cụ có thể set lại tốc độ nhé.

Trong phần set tốc độ để thực heienj cảnh báo, ví dụ cụ set từ 60Km trở lên, néu có vạch kẻ nó sẽ báo căn làn và đi sát sang 1 bên sẽ báo vạch đỏ. Còn về cảnh báo va chạm, khi set tốc độ 60Km trở lên xe chạy gần hơn quy định nó cũng sẽ cảnh báo va chạm.

chito87

Xe đạp
cụ cho e xin cái báo giá vào ib với nhị \:D/

Tú Hòa

Đi bộ
chắc phải tậu một em :))

Starmovies

Xe tăng
Em vừa mua của FPT. Trong tháng 7 nó đang khuyến mại có 3,2 củ thôi. Nói chung dùng được.
Cái của Cụ quay có nét ko? Mình mới lấy cái của Phú Thái nhưng hình ảnh quay ko được nét cảm mặc dù quay buổi sáng (trời nắng đẹp), hình ảnh cho ra cảm giác hơi nhoè nên hơi thất vọng :(

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Cái của Cụ quay có nét ko? Mình mới lấy cái của Phú Thái nhưng hình ảnh quay ko được nét cảm mặc dù quay buổi sáng (trời nắng đẹp), hình ảnh cho ra cảm giác hơi nhoè nên hơi thất vọng :(
FPT nếu đúng thì là DP200 cụ ah. Cụ xem kỹ lại xem, hình ảnh ghi tốt mà :( cụ có hết sức lưu ý phần lắp cam nhé. Nếu để góc ko vuông mà hơi chếch lên 1 chút sẽ gặp tình trạng ngược sáng đó ah

FPT phân phối DP200 còn SG Tel PP cả DP200, DP220, DP520 hàng là 1 chứ không có sự khác biệt :D không ai có đủ trình độ làm nhái vì còn phải liên kết ứng dụng nữa

Các hàng Tầu Khựa no name thường ít dám làm wifi vì ko viết dược ứng dụng. Nên khi mua hàng No name các cụ thường thấy chỉ có GPS hoặc ko có gì. Chỉ có hàng nào làm thương hiệu rõ ràng đầu tư phần mềm mới dám làm wifi. 1 số nhà máy có viết ứng dụng dùng chung nhưng tạm bợ, hoạt động ko ổn định khi kết nối với Camera

Starmovies

Xe tăng
FPT nếu đúng thì là DP200 cụ ah. Cụ xem kỹ lại xem, hình ảnh ghi tốt mà :( cụ có hết sức lưu ý phần lắp cam nhé. Nếu để góc ko vuông mà hơi chếch lên 1 chút sẽ gặp tình trạng ngược sáng đó ah

FPT phân phối DP200 còn SG Tel PP cả DP200, DP220, DP520 hàng là 1 chứ không có sự khác biệt :D không ai có đủ trình độ làm nhái vì còn phải liên kết ứng dụng nữa

Các hàng Tầu Khựa no name thường ít dám làm wifi vì ko viết dược ứng dụng. Nên khi mua hàng No name các cụ thường thấy chỉ có GPS hoặc ko có gì. Chỉ có hàng nào làm thương hiệu rõ ràng đầu tư phần mềm mới dám làm wifi. 1 số nhà máy có viết ứng dụng dùng chung nhưng tạm bợ, hoạt động ko ổn định khi kết nối với Camera
Hình như mình ko hỏi fpt phân phồi hàng gì mà chỉ thắc mắc là quay ko nét :( để hôm này rảnh mình mang qua Cụ xem lại cho mình nhé!

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online