Thảo luận Review: cảm nhận đánh giá về - Renault Duster

handukims

Xe buýt
nhà e định lấy con này nhưng máy 1.3 hơi yếu...

handukims

Xe buýt
xe nhà e đây ạ..cụ nhìn quả gương còn đúc nguyên nhựa cơ..k bóng bẩy như ở mình..

xe ở đại lý renaul

Bên ý gần biển dân nó toàn lắp thêm cái thùng đựng đồ này thôi ạ.

hàng sau và cốp rộng rãi..

hình như bản mình còn có đèn pha xenon. Bên e đơn giản như thế này ạ.

Còn này đẹp hơn nhưng máy 1.3 ,1.5...Tên captur hay sao đấy ạ...27k...về Vn e nghĩ ecosport chắc k địch được...Bên này nhiều xe của renaul, peugeot, fiat tầm này nhưng đẹp lung linh lắm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

handukims

Xe buýt
e thấy nhiều cụ nghĩ châu Âu chuẩn cao thì xe nào cũng phải như Audi, Merc, Bmw. thực tế thì ngoài siêu xe, siêu sang ra thì Âu cũng có cũng có hai dòng. Xe cao cấp (mang lại nhiều danh tiếng cho châu Âu) gồm chủ yếu xe Đức như ba hãng e vừa kể, ngoài ra có thể thêm Alfa Romeo. còn lại là xe bình dân như Peugeot, VW, Renault, Fiat, Opel... Citroen muốn làm xe cao cấp cũng phải ra thương hiệu riêng là DS. Dòng cao cấp có chất lượng gần như tương đương nhau ở mọi thị trường, dòng bình dân thì tùy từng thị trường sẽ cho ra chất lượng xe tương ứng theo nhu cầu tiêu dùng. Renaut Kwid bán ở Ấn không thể cùng chuẩn với Renault Safrane bán châu Âu được. từ đó e nghĩ sau khi chịu tỷ thứ thuế phí mà có giá 790 thì chắc các cụ cũng ko đòi hỏi quá cao được :D
chuẩn cụ ạ...ra ngoài mới biết thị trường mình nghèo nàn chủng loại và bị làm giá quá....e cũng chỉ đi châu phi thôi mà cái xe bên ý nghe chừng đơn giản lắm ạ..là phương tiện thôi...cụ đi ra đại lý k phải chờ đợi như mình đâu ạ...mỗi đại lý nó có cái bãi rộng bằng 1 hoặc 2 cái như san mỹ đình, tất cả xe nhập về một đợt nó để ở đó...cụ mua ra thích chọn xe nào thì chọn. k phải chờ đợi như mình...thái độ với mình cũng khác..chứ k phải như mình...châu phi mà cũng đủ chủng loại...Từ Nhật , hàn, châu âu, mỹ, rồi ngay cả Trung quốc...chứ k chỉ như vài 3 hãng ở mình...nên mấy anh như fortuner , vios ít thấy chạy lắm ạ. Toy chủ yếu là hàng cao cấp từ rav 4 trở lên mới được chuộng.

Bình Renault

Xe đạp
Bác handukims ơi, nghe bác nói thế em đỡ tủi thân, chả là em đặt cưới em nó rồi, 100 củ bác ạ. Lên các diễn đàn thấy có nhiều ý kiến chê bai em nó mà lòng em buồn rười rượi. Nhưng qua ý kiến bác thì biết rằng em nó chạy ngon là yên tâm rồi. Em cũng nghĩ không lý gì xe không ngon mà người ta bán ra được 700.000 cái trong 5 năm đúng không bác.

Đại lý bảo chậm nhất 31 tháng 12 nhận được xe, nói chung thời gian chờ đợi này thật háo hức nhưng cũng dễ bị lung lay ý trí vì nhiều anh hùng bàn phím quá. Ở nước mình thánh Toy đã ăn sâu vào tiềm thức rồi, em đặt con xe này về nói chuyện với anh em họ hàng giải thích mỏi cả mồm, họ chẳng biết Renault là hãng xe gì, có người còn xì xèo bảo là hãng Tàu mới đau...

Bác cho hỏi chút, Duster chạy có lành không bác, có hay hỏng vặt không? Em mục đích chỉ sử dụng cho gia đình, không kinh doanh hay phượt phọt nhiều...
Em đã được chạy thử Duster rồi cụ, đúng như bác handukims nói, chạy nói chung là êm, chắc xe. Ko phải tự nhiên mà Duster bán rất tốt ở bên đó :D

Duster

Xe đạp
Độ ồn của nó có ổn không bác Bình
Thật nghe các bác nói em yên tâm để yêu em nó rồi

xebanhxich

Xe tải
nếu thay Duster bằng Nissan Terrano, có khi một số cụ đang ném đá Duster sẽ khen Terrano đẹp, máy Nhật đi bền bỉ hơn đấy :D

Duster

Xe đạp
Con larang của duster bên đấy xấu bác handukims nhỉ. Mà bác ở nước nào mà Duster những 35k thế bác

Bình Renault

Xe đạp
Độ ồn của nó có ổn không bác Bình
Thật nghe các bác nói em yên tâm để yêu em nó rồi
Độ ồn thì khó nói cụ ạ, tùy cảm quan, cảm nhận riêng từng người, rồi có nhiều yếu tố liên quan như mặt đường test, tốc độ, ồn so với xe gì ... Khi nào có xe test cụ tự oánh giá nhé :D

nghecuuvan

Xe máy
Hôm triển lãm em thấy mấy chú sale bảo giá trong những ngày triển lãm là 620 củ còn sau triển lãm là 645 củ mà????

gzelka

Xe tải
Em đã chạy con này đến nay khoảng 40 ngàn km. Rất OK, xe chắc chắn, offroad tốt, đi mùa đông đường tuyết quá OK với tầm giá. Con này mới tại châu Âu giá khoảng 15- 17000 usd tuỳ option. Phụ tùng thay thế dễ kiếm, giá hợp lý. Xe hơi ồn, phải đầu tư thêm chống ồn toàn xe.

gzelka

Xe tải
nếu thay Duster bằng Nissan Terrano, có khi một số cụ đang ném đá Duster sẽ khen Terrano đẹp, máy Nhật đi bền bỉ hơn đấy :D
Con Terano này bản chất nó chính là Duster, phụ tùng lắm lẫn cho nhau được.

Duster

Xe đạp
Em thấy trên youtube dòng này ở châu Âu thấy chủ yếu động cơ 1.5, mà offroad ngon phết, xe của bác là 2.0 hay 1.5 bác nhỉ

gzelka

Xe tải
Em thấy trên youtube dòng này ở châu Âu thấy chủ yếu động cơ 1.5, mà offroad ngon phết, xe của bác là 2.0 hay 1.5 bác nhỉ
Xe 2.0 số sàn. Em lại thích đi số sàn, vì xe chỉ để đi xa, đi lại gần gần em toàn đi xe độp. Chạy đường trường khoảng 7-7,5l\100 km.

renault rầy nâu nổi tiếng về xe tải đây mà

Lâm Thanh Tùng

Xe đạp
Duster lại mới về 1 lô hàng.bác nào có nhu cầu lh e nhanh nhé