Review bất động sản Quảng Ninh: Lựa chọn phân khúc đầu tư

Lái phi thuyền

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn, nếu là 2018 em vẫn hướng khách em vào đó. Đầu năm 2019 em bảo khách em đẩy bom -> Thắng. Vì hiện tại bây giờ nhu cầu thực ở Vân Đồn <15%, mà các lô đẹp toàn các cụ ôm bom truyền nhau đẩy mức giá x lên trời, cụ nào ôm bom cuối tính tới thời điểm các dự án ra hàng, với số lượng hàng nghìn lô. Vậy ai sẽ là người nhận bom tiếp theo khi cung vượt cầu?
Vì sao Phương Đông chỉ ra hàng 3 lốc/ cả mấy chục lốc, mang tính chất ngoại giao nhưng bán cho nhà đầu tư? Lý do chắc các cụ đã quá rõ.
Ngoài bắc có Vân Đồn, miền trung có Hòa Vang, trong nam có Mũi Né !

khacdauhn

Xe đạp
Đặt dép hóng cccm,

AnKhangThinhVuong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào có hàng khu bôi đỏ ko?

chichbong08

Xe buýt
Cụ nói chuẩn, nếu là 2018 em vẫn hướng khách em vào đó. Đầu năm 2019 em bảo khách em đẩy bom -> Thắng. Vì hiện tại bây giờ nhu cầu thực ở Vân Đồn <15%, mà các lô đẹp toàn các cụ ôm bom truyền nhau đẩy mức giá x lên trời, cụ nào ôm bom cuối tính tới thời điểm các dự án ra hàng, với số lượng hàng nghìn lô. Vậy ai sẽ là người nhận bom tiếp theo khi cung vượt cầu?
Vì sao Phương Đông chỉ ra hàng 3 lốc/ cả mấy chục lốc, mang tính chất ngoại giao nhưng bán cho nhà đầu tư? Lý do chắc các cụ đã quá rõ.
Cuối tháng 2/2019, em thấy bác viết hai cái dưới đây, có gì đó vênh nhau với còm trên của bác nhỉ? Em thấy bác thạo QN, nhưng cmt về Quảng Yên của bác cũng thế. Em lính mới đang muốn đầu tư ven biển, muốn tìm sales chỉ giáo.
Vâng, em cũng đang chờ ít nữa đây. Giờ túc tắc Thống Nhất.
Chuẩn rồi cụ, nhìn bên em cũng ham nhận về bán lắm nhưng chỉ vì pháp lý nên chưa nhận. Em cứ túc tắc cái Thống Nhất, mặc dù hạ tầng thua xa Phương Đông nhưng sổ đỏ trao tay, vị trí trung tâm.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Cuối tuần này em về QN ngó nghiêng tý. Cụ nào pro cho em xin ít thông tin với.

binhtd

Xe hơi
cụ nhận định vd ntn khi ceo và phương đông cbi ra hàng 30/4

Trong Michael

Xe tải
Đầu tư vào HK B@C được đấy các cụ, đường bao biển luôn mà giá thì đang mềm. Quỹ đất đẹp thành phố thì hết rồi, ở đó cách trung tâm có 3-4 km thôi. Cụ nào quan tâm ới em!

cụ nhận định vd ntn khi ceo và phương đông cbi ra hàng 30/4
Em nghĩ giá sẽ tương đối cao, nhưng với số lượng hàng từng ấy thì k cao tới mức của 2 block các cụ đầu cơ đang chuyển tay nhau. Vậy tỷ lệ cả cụ đang ôm đỉnh sẽ khó thoát hàng :) sóng giờ cũng dịu hơn cuối năm ngoái và đầu năm nay kể từ khi thanh tra rồi.

Cuối tháng 2/2019, em thấy bác viết hai cái dưới đây, có gì đó vênh nhau với còm trên của bác nhỉ? Em thấy bác thạo QN, nhưng cmt về Quảng Yên của bác cũng thế. Em lính mới đang muốn đầu tư ven biển, muốn tìm sales chỉ giáo.
Hai cái tus dưới em viết trước cái tus trên. Vì Thống nhất là dự án từ 2003 nên số lượng hàng CĐT k còn nhiều như PĐ nên để thoát hàng của các nhà đầu tư ôm chuyền tay đẩy giá của PĐ sau này khi hàng CĐT ra là rất khó cạnh tranh với hàng nghìn lô của cđt. Còn TN hàng CĐT còn ít, muốn mua vị trí đẹp thì bắt buộc phải mua lại của những người đã đầu tư. Thực chất cụ nào thích TN thì em vẫn lấy hàng bán và thoát hàng cho các cụ đã lấy trước tết chứ k hướng khách vào mạnh như cuối năm ngoái. Còn hàng PĐ thì em đợi pháp lý ổn, hàng CĐT ra bán theo mức giá CĐT mới cạnh tranh được, chứ k bán theo mức giá nhà đầu tư.

chichbong08

Xe buýt
Hai cái tus dưới em viết trước cái tus trên. Vì Thống nhất là dự án từ 2003 nên số lượng hàng CĐT k còn nhiều như PĐ nên để thoát hàng của các nhà đầu tư ôm chuyền tay đẩy giá của PĐ sau này khi hàng CĐT ra là rất khó cạnh tranh với hàng nghìn lô của cđt. Còn TN hàng CĐT còn ít, muốn mua vị trí đẹp thì bắt buộc phải mua lại của những người đã đầu tư. Thực chất cụ nào thích TN thì em vẫn lấy hàng bán và thoát hàng cho các cụ đã lấy trước tết chứ k hướng khách vào mạnh như cuối năm ngoái. Còn hàng PĐ thì em đợi pháp lý ổn, hàng CĐT ra bán theo mức giá CĐT mới cạnh tranh được, chứ k bán theo mức giá nhà đầu tư.
Em thấy ở miền bắc thì QN nhiều chỗ sáng nhất, ngay cả các báo dìm hàng Vân Đồn cũng phải thừa nhận tiềm năng vài năm tới của nó như bài vừa đăng http://reatimes.vn/con-sot-dat-van-don-hien-nay-ra-sao-35047.html

toctoc

Xe buýt
Bên em đang mở bán đất nền khu biệt thự đồi thủy sản Quảng Ninh, đã có sổ riêng cho mỗi lô đất. Diện tích mỗi lô dao động từ 200-500m2, Giá 20 triệu/m2. Bác Nào quan tâm inbox em để em tư vấn thêm.

Em hỏi trên batdongsan đầy bác giao bán có 18, bác bán 20 thì ai mua.

humer

Xe điện
chỗ Hồ Yên Trung ở Uông Bí giá rổ thế nào các cụ nhỉ? đầu tư được không?

toctoc

Xe buýt
Giá này bên CĐT đưa ra đã có VAT, còn 18 triệu/m2 chưa VAT đấy Bác.
những ô báo giá 18 em nói không phải là giá chủ đầu tư bán mà là của những khách mua trước đó bán lại.
Giá chủ đầu tư đưa ra 20 thì vị trí, tiện ích, thanh toán, chiết khấu... liệu có hơn những lô mà người mua trước gửi bán hay không!
Chỗ đấy em xem rồi, vị trí thì đẹp đấy nhưng chủ đầu tư làm được mỗi con đường quanh co kiểu như Hàn Xẻng trong khi các tiện ích khác chả có gì. Trồng được vài cái cây keo bé tí, chỉ bán đất nền, không tổ chức khai thác, như vậy em nghĩ vài năm nữa cũng chả có ai ở, lại thành khu đô thị ma.

Hathuyen

Xe buýt
Website
timviecbaove.com
Ông bố vợ cháu có 1 cái nhà nghỉ hơn 20 phòng ở huyện Bình Liêu rồi. Giờ đang có dự định chung vốn cùng bà bác để làm 1 cái khách sạn mini. Đang ngắm khu lấn biển Cao Xanh, ngã 4 ao cá. Không biết có cụ nào có kinh nghiệm hoặc đã từng làm mảng này chưa.

Tham khảo thử bài này thì mới chỉ thấy nói tới ưu điểm, mà cái quan tâm nhất là khó khăn, trở ngại, các vấn đề phát sinh thì lại không thấy có Khách sạn mini là gì? Có nên đầu tư kinh doanh không?

binhtd

Xe hơi
Em nghĩ giá sẽ tương đối cao, nhưng với số lượng hàng từng ấy thì k cao tới mức của 2 block các cụ đầu cơ đang chuyển tay nhau. Vậy tỷ lệ cả cụ đang ôm đỉnh sẽ khó thoát hàng :) sóng giờ cũng dịu hơn cuối năm ngoái và đầu năm nay kể từ khi thanh tra rồi.
E đang còn hàng tn mới lấy cuối năm ngoái, nên đợi lâu ko a