Resort Phan Thiết chỗ nào hay

cocsku

Xe cút kít
Em vẫn hay nghe nói về thiên đường resort Phan thiết, năm nay định quyết tâm rủ gia đình làm chuyến nghỉ vài ngày. Nhưng chưa biết có Resort nào hay, các bác đã đi rồi giới thiệu em với!

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
Em vẫn hay nghe nói về thiên đường resort Phan thiết, năm nay định quyết tâm rủ gia đình làm chuyến nghỉ vài ngày. Nhưng chưa biết có Resort nào hay, các bác đã đi rồi giới thiệu em với!
baboo resort 1 sự lựa chọn sẽ không bị hối hận cụ thử đi...

dvh2806

Xe tăng
Booking.com là có review hết cụ nhé

vietran

Xe ba gác
90% resort ở đây đều 4 sao, chất lượng không phải suy nghĩ nhiều đâu ạ. Quan trọng cụ thích nghỉ ở resort theo phong cách nào thì chọn thôi ạ :3
90% các rỉ rọt ở đây có bãi biển cực tệ, có thể nói là tệ nhất quả đất do hậu quả của việc xé nát bãi biển chia nhỏ cho các rỉ rọt, họ xây lấn chiếm hết ra bãi cát, có cảm giác như cái ao đằng sau chuồng lợn ở quê.

Cho nên nếu k quan trọng bãi tắm thì ok, nhưng nếu quan trọng tắm biẻn thì phải đi xa khu trung tâm tí, mấy cái rỉ rọt tít phía qua hòn Rơm đồi cát đỏ gần khu nhà khách Bộ Ca ấy.

Đừng nhìn trên web kẻo đến nơi ngỡ ngàng thấy sóng đánh vào bờ kè mà k tắm biển dc, em đã men dọc bãi biển qua hết các resort ở khu TT rồi

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
90% resort ở đây đều 4 sao, chất lượng không phải suy nghĩ nhiều đâu ạ. Quan trọng cụ thích nghỉ ở resort theo phong cách nào thì chọn thôi ạ :3
Cháu thích phong cách kiến trúc đẹp một chút! Bãi biển nghỉ ngơi được!

FUTURE1

Xe hơi
Đi gia đình thì Sealink là một địa chỉ hay

Hot Steel

Xe buýt
90% các rỉ rọt ở đây có bãi biển cực tệ, có thể nói là tệ nhất quả đất do hậu quả của việc xé nát bãi biển chia nhỏ cho các rỉ rọt, họ xây lấn chiếm hết ra bãi cát, có cảm giác như cái ao đằng sau chuồng lợn ở quê.

Cho nên nếu k quan trọng bãi tắm thì ok, nhưng nếu quan trọng tắm biẻn thì phải đi xa khu trung tâm tí, mấy cái rỉ rọt tít phía qua hòn Rơm đồi cát đỏ gần khu nhà khách Bộ Ca ấy.

Đừng nhìn trên web kẻo đến nơi ngỡ ngàng thấy sóng đánh vào bờ kè mà k tắm biển dc, em đã men dọc bãi biển qua hết các resort ở khu TT rồi
Chỗ đấy đẹp và thoáng vì ít bị khai thác thạt nhưng xa quá cụ à. Đi lại không tiện.
Tết này e định vào ăn tết mấy ngày ở mũi né :)

Hot Steel

Xe buýt
Cụ định đi ở đâu cho cháu theo với!
Đi gia đình không mang theo xe cộ thì e ưu tiên trung tâm thui . em chưa chọn , cụ tham khảo trên mấy trang du lịch thôi ạ. Hồi e đi thì thấy đúng là ngoài mấy khu ở đầu là nhìn còn đỡ chứ còn lại bãi biển tắm chán lắm

vietran

Xe ba gác
Chỗ đấy đẹp và thoáng vì ít bị khai thác thạt nhưng xa quá cụ à. Đi lại không tiện.
Tết này e định vào ăn tết mấy ngày ở mũi né :)
Tết vào đây thì quá hợp lý, ở khu TT đi bộ ra Bờ kè (boke) ăn cũng tiện. Tránh mấy quán taxi giới thiệu ra mấy chỗ đó cân điêu lắm, 1 cân ăn 6-7 lạng, giám sát để cân đủ thì khi đưa vào bếp nó lại bớt đi 1/3 =)). Khi đi taxi hỏi nó vài quán bảo để tối ăn rồi tránh ra =))

vietran

Xe ba gác
Vào Phan Thiết nhớ mua thanh long về làm quà, rẻ như bèo. Loại tc xuất khẩu 25k/kg nó to đẹp thôi chứ ăn cũng như loại 10k/3kg (thanh long đỏ) loại 2 da to đẹp ngon tươi 7k/kg.
Mợ nào mua về làm quà nhớ đem băng dính quấn chặt k a sân bay tiền đóng gói đắt hơn tiền thanh long (50k tiền hộp+50k tiền gói bé tẹo). Đúng là sory e lai kiếm xèng dễ gấp vạn lần bà con nông dân

Thangz

Xe tăng
Booking.com là có review hết cụ nhé
Em vừa đi về xong. Đặt phòng qua Booking.com Resort Saigon Mũi Né ở đc lắm cụ ạ. Khi đặt cụ lưu ý phòng bên phía bãi biển nhé. Còn đi chơi thì taxi đắt lòi nên e thuê xe máy tự đi, vừa ngắm cảnh lại hạt dẻ, thích chỗ nào thì dừng chỗ đấy.

longnguyenpvp

Xe buýt
Mình thấy chất lượng và dịch vụ của Panadus Resort, gần đồi cát (khoảng 200m) và cách Bầu Cát khoảng 10km rất tốt, còn Sealink cũng tạm được nhưng không có bãi biển (phải đi bộ qua cầu cạn trên cao nhưng được cái giá hợp lý).

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn