[Thảo luận] Repost vụ : Vượt tốc độ trên 35km vì....bị bẫy ....xử lý sao ?

meoluoi

Xe điện
Không phải là quốc lộ mà bắn thì 90% là rụng rồi, chia buồn cụ

cháu lên 3

Xe container
Theo em, các cụ nên mang theo cưa sắt, để khi đi qua đây thì cưa mị cái biển hạn chế tốc độ đi, lúc đấy tha hồ mà đạp ga :))

hatuyen

Xe hơi
Ở đây dân họ khai thác vàng hay sao ý mà em để ý thấy nước suối đục vàng lắm.
Đoạn này thì hết Vàng rồi, nghe nói xưa khai thác dữ lắm, Giờ thì có cái Thủy Điện đang thi công bên trên ấy

anchibui

Xe điện
Vote bác... Hình ảnh rất nét...

lucky-luke

Xe buýt
Chia buồn cùng cụ, may sao còn lấy giấy tờ ra sớm được! Đoạn này ngày xưa có bắn đâu, bắt đầu từ qua thị trấn Đắkk Tô (Kon Tum) đến tận Hòa Cầm (Đà Nẵng) cứ vô tư mà phi theo nhu cầu thế mà giờ chơi bắn 40 như ngoài Bắc ấy nhỉ, khiếp quá!

etran

Xe buýt
Chia buồn với cụ vì học phí hơi bị chát nhưng em vẫn chưa hiểu tại sao cụ và một số cụ nữa lại cho rằng
"Vượt tốc độ trên 35km vì....bị bẫy" :-/
Em hỏi khí không phải các cụ lái ô tô không bao giờ nhìn biển ạ? hoặc giả có nhìn xong cũng mặc kệ vì đường đẹp thì chạy nhanh hay chậm là việc của anh, tự anh cho phép, kệ mẹ các chú cắm cái gì thì cắm, phỏng ạ? :-o
Giả sử đó là một chỗ có giao cắt khuất tầm nhìn, hay xảy ra tai nạn thật, người ta cắm biển hạn chế 40 thì các cụ có chịu giảm ga không?

VUXUANPHU

Xe buýt
Dã man quá phạt tận 5 chai. Nhưng nộp cho nhà nước còn hơn cho mấy thằng xxx khốn kiếp!

blackpaint

Xe container
Chia buồn với cụ vì học phí hơi bị chát nhưng em vẫn chưa hiểu tại sao cụ và một số cụ nữa lại cho rằng
"Vượt tốc độ trên 35km vì....bị bẫy" :-/
Em hỏi khí không phải các cụ lái ô tô không bao giờ nhìn biển ạ? hoặc giả có nhìn xong cũng mặc kệ vì đường đẹp thì chạy nhanh hay chậm là việc của anh, tự anh cho phép, kệ mẹ các chú cắm cái gì thì cắm, phỏng ạ? :-o
Giả sử đó là một chỗ có giao cắt khuất tầm nhìn, hay xảy ra tai nạn thật, người ta cắm biển hạn chế 40 thì các cụ có chịu giảm ga không?
Em cũng đồng ý, thấy cua, đường hẹp nên họ cắm biển cũng phải, cụ đi xe gd thì có vẻ hơi bực cái chân, nhưng nếu xe tải hay khách mà cứ mát ga thì toi cả làng.

sylilave

Xe buýt
Trong clip, cụ hatuyen chạy xe như rùa mà sao tốc độ lên đến 89 km/h ? Cháu không hiểu.

Giang5555

Xe đạp
Những đoạn như thế này thì ngoài Bắc nhiều lắm!
QL2, QL3 ... đó là nơi để thử lòng kiên nhẫn của các Cụ mà.
Cụ nào nóng vội là được các bác CSGT đứng nghiêm và chào ngay. sau đó mới bàn đến 50-50 hoặc gọi điện cho người thân!
Hjhj

hatuyen

Xe hơi
Trong clip, cụ hatuyen chạy xe như rùa mà sao tốc độ lên đến 89 km/h ? Cháu không hiểu.
Clip này là ngày em đi nộp phạt , tranh thủ ghi lại chứ chạy 89 mà còn một tay cầm ĐT quay được thì chắc ko còn đăng lên đây cho các cụ xem đc roài :D

huytomht4

Xe hơi
Dù sao lấy được bằng cũng tốt rồi cụ ơi

luugutv1

Xe tăng
"Vượt tốc độ trên 35km vì....bị bẫy ....xử lý sao ?"
1. VƯỢT QUÁ TỐC ĐỘ TRÊN 35km.
Khâm phục cụ thật, chạy quá tốc độ 122.5%. Xem cái cnip của cụ em thấy đoạn đường cắm biển hạn chế có tình trạng thế này:
- Đoạn đầu 2 bên là taluy âm.
- Đoạn giữa có mái dốc đứng bên phải cộng với vực sâu bên trái không có hộ lan.
- Đoạn này có 2 khúc cua.
- Đoạn cuối sau biển hết hạn chế thấy địa hình bằng phẳng và thoáng đãng.
Chính vì lẽ đó nên cắm biển hạn chế 40km/h để đảm bảo AN TOÀN CHO CÁC CỤ. Không những thế đoạn này em còn cấm cả dừng xe nữa cơ.
Cụ thử hình dung 2 xe khách 45 chỗ hoặc tải chất đầy đá phi ngược nhau với tốc độ 70km/h (hoặc cỡ phút cuối như cụ) thì cảm giác thế nào?
2. BỊ BẤY?
Vào chủ đề của cụ: Cụ giật tit là ..BỊ BẪY... theo em cái này không ai bẫy ai cả, cụ đủ biết là đoạn đường đó có cắm biển hạn chế tốc độ. Cụ thừa biết là nếu vi phạm thì sẽ bị vịn và phải sửa lỗi, nhưng cụ lại chẹp miệng đạp ga...
3. XỬ LÝ RA SAO
Cụ phóng bạt mạng bất chấp biển báo, làm nát hết vạch liền của em mà ko gỡ clip xuống thì em phạt nguội tiếp đấy (không tin cụ confim biển số xe và tên tuổi cụ đi).
Đàn ông thì dám làm dám chịu, cụ biết mình sai mà vẫn làm thì không nên kêu ca làm ji nữa, sửa lỗi để lần sau nhớ và dần tạo thành NẾP,
Và một điều nữa, chỗ này chạy 40km/h để khỏi đi theo các cụ cựu chiến binh Kim Liên -HN.

NGOÀI LỀ MỘT CHÚT Ợ (cụ nào biết giải thích giúp em).
em vẫn chưa giải thích được mục đích chính của VTV khi phát clip: CHÚNG TÔI LÀ Fukushima vào lúc 18h55, khi xem em lại nghĩ đến cảnh dòng người trật tự xếp hàng dài cả cây số để lên xe bus và băn khoăn liệu 100 năm nữa người VN có làm được hành động tương tự như thế không?

Chỉnh sửa cuối: