[Thảo luận] RePost Hyundai I30 30S-7678 húc đuôi xe tài Trường Hải 30X-2495

TonHanhGia

Xe hơi
Nghe các pác kẻ về vụ ở LVCan mợ chủ xe xuống đòi tiền bồi thường là đã thấy ghê tởm rồi. Em gặp trên đường không ít mợ lái 4b mua bằng nên chẳng biết luật GT, thậm chí chẳng biết cả lẽ phải thông thường,cứ xồn xồn cả vú lấp miêng em, te tái với người bị hại một cách vô lý. Có lần em đi 2b thấy một 4b húc vào mông một 4b khác đi đằng trước, mợ ngồi ghế phụ xe sau nhảy xuống te tái với anh lái xe bị hôn mông phía trước trong khi em nhìn thấy rõ ràng xe trước đi tốc độ vừa phải (khoảng 30km), phải phanh gấp để không hôn mông 2 chiêc 2b phía trước chen ngang rẽ trái. Lái xe của mợ không làm chủ tốc độ, không giữ đúng khoảng cách an toàn, lại chạy nhanh phanh ko kịp. Lái xe ko thấy nói gì. Em vội đi chỉ nói một câu là xe sau sai rồi, ko biết sau đó 2 xe giải quyết như thế nào. Nhưng nhiều lần như vậy em rút kinh nghiệm là thấy các mợ ngồi sau vô lăng là em tránh xa, càng xa càng tốt.

zuanh88

Xe buýt

nhìn ảnh này nếu i-30 mà đâm thì vết bên sườn lái biến dạng kiểu bẹp dúm lại, đằng này là 1 đường dài. Theo suy luận thì I-30 đánh lái ra ko để ý thì va phải cái cản sau con Trường Hải. cái cản sau đó quệt vào sườn bên lái rồi móc cả cụm đèn ra.

MagnusL6

Xe hơi
Thế các mợ đi xe thường có 2 đôi à? 1 đôi để tạo dáng còn 1 đôi để đạp ga-phanh! :-/
Chỉ có 1 đôi thôi ạ, em thề! Lúc lái xe thì em tụt

guốc, để qua 1 bên :D
Khi nào xuống khỏi xe thì lại xỏ guốc vào ạ. :P
Lái bằng chân thật, thấy tự tin hẳn. Chứ vác nguyên đôi gộc kia vào ấy mà, có mà làm xiếc ạ! Hôn *** là còn nhẹ đấy!

koj.k0ol

Xe tăng

Lái bằng chân thật, thấy tự tin hẳn. Chứ vác nguyên đôi gộc kia vào ấy mà, có mà làm xiếc ạ! Hôn *** là còn nhẹ đấy!
mợ xuống dòng khéo thế...làm em suýt hiểu nhầm =))

koj.k0ol

Xe tăng
thế cái xe này là bị nạn hay là xe gây tai nạn lung tung quá chả hiểu thế nào nữa
dạ theo em hiểu thì ở vụ này cũng đang gây tai nạn (khả năng sai là cao mà) và ở vụ trước cũng gây tai nạn...

MagnusL6

Xe hơi
mợ xuống dòng khéo thế...làm em suýt hiểu nhầm =))
Chuyện đời phức tạp, em không dám có ý kiến gì khi chưa biết rõ sự việc. Thấy không khí căng thẳng quá, nói nhảm vài câu cho dịu bớt cụ ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
xe này có vết ... các cụ nhớ bs nhá, có khi mua lại rẻ được ...

mylove8110

Xì hơi lốp
mợ này lái xe mà đi quả guộc kinh thế, dư cháu dự đoán thì mợ I30 thiếu quan sát khi khởi hành nên mới bị dư vậy

Boing767

Xe điện
Chị E lái thường ko hay để ý gương hậu lém , e thì cứ tránh xa chút cho AT và bác nào đen ko may va vào CE là phức tạp rồi !!!

vuahe77

Xe điện
Chuyện đời phức tạp, em không dám có ý kiến gì khi chưa biết rõ sự việc. Thấy không khí căng thẳng quá, nói nhảm vài câu cho dịu bớt cụ ạ :D
MagnusL6 đã sửa : 14-08-2010 lúc 23:18

Mợ có chồng chưa mà ngủ muộn vậy?:D

Black Chocolate

Xe máy

Ngày đầu tiên em đi học lái, e cũng đi 1 đôi guốc khá cao. E ngồi vào xe, rút guốc, đi chân ko. Ông thầy dạy lái bảo em đi ngay vào và nói '' E là nữ, lúc nào e cũng đi giày cao gót thì em sẽ phải lái xe bằng giày cao gót chứ k phải là lên xe thì rút guốc ra như thế.'' Lúc đó e cũng sợ nhưng sau thì thấy là thầy nói đúng. Em lái xe từ đó luôn mang giày cao gót, đủ loại, đủ kiểu. Ko có gì là khó khăn và bất tiện cả. Em nói thế này các mợ đừng giận nhưng mình nên lái xe một cách chuyên nghiệp như là 1 lái xe chứ ko phải là một phụ nữ lái xe, để an toàn hơn cho người tham gia giao thông cùng mình và cũng đừng để bao giờ những người đàn ông đều phải nói '' Ôi, phụ nữ lái xe chỉ thế!'' :P
E nghĩ là lái xe an toàn ko phải khó, nhất là với phụ nữ, tính nhẫn nại và cẩn thận tốt hơn đàn ông rất nhiều, quan trọng là về khả năng tiềm ẩn của môn này thì đúng là phụ nữ thường kém hơn, vì thế, e nghĩ, phụ nữ lái xe nên phải học hành đàng hoàng, đừng nên mua bằng. Đi xe ô tô sẽ an toàn hơn cho bản thân mình nhưng rất dễ gây tổn thất cho người khác, nếu các mợ cứ mua bằng cho có, lái xe cho oai thì cũng nên nghĩ lại nhỉ!
Em rất xin lỗi nếu có làm mợ nào phật ý nhưng đây chỉ là những trao đổi mang tính chất xây dựng, ko có ý gì hơn. Thanks!

mr_hieu1

Xe điện
Thôi rồi còn gì là đôi mắt ngọc ngà của em nó nữa

MagnusL6

Xe hơi
Ngày đầu tiên em đi học lái, e cũng đi 1 đôi guốc khá cao. E ngồi vào xe, rút guốc, đi chân ko. Ông thầy dạy lái bảo em đi ngay vào và nói '' E là nữ, lúc nào e cũng đi giày cao gót thì em sẽ phải lái xe bằng giày cao gót chứ k phải là lên xe thì rút guốc ra như thế.'' Lúc đó e cũng sợ nhưng sau thì thấy là thầy nói đúng. Em lái xe từ đó luôn mang giày cao gót, đủ loại, đủ kiểu. Ko có gì là khó khăn và bất tiện cả. Em nói thế này các mợ đừng giận nhưng mình nên lái xe một cách chuyên nghiệp như là 1 lái xe chứ ko phải là một phụ nữ lái xe, để an toàn hơn cho người tham gia giao thông cùng mình và cũng đừng để bao giờ những người đàn ông đều phải nói '' Ôi, phụ nữ lái xe chỉ thế!'' :P
E nghĩ là lái xe an toàn ko phải khó, nhất là với phụ nữ, tính nhẫn nại và cẩn thận tốt hơn đàn ông rất nhiều, quan trọng là về khả năng tiềm ẩn của môn này thì đúng là phụ nữ thường kém hơn, vì thế, e nghĩ, phụ nữ lái xe nên phải học hành đàng hoàng, đừng nên mua bằng. Đi xe ô tô sẽ an toàn hơn cho bản thân mình nhưng rất dễ gây tổn thất cho người khác, nếu các mợ cứ mua bằng cho có, lái xe cho oai thì cũng nên nghĩ lại nhỉ!
Em rất xin lỗi nếu có làm mợ nào phật ý nhưng đây chỉ là những trao đổi mang tính chất xây dựng, ko có ý gì hơn. Thanks!
1. Ông thày dạy thế nên mới lắm tai nạn thế! Cái gót guốc gót dép nhọn hoắt, cao nghều như vậy mà khẳng định là không ảnh hưởng gì đến an toàn và độ chuẩn xác khi đạp phanh đạp ga thì em ạ mợ luôn!
2. Không có lửa thì không có khói! Thừa nhận là các mợ lái xe thì (1) khả năng xử lý tình huống kém hơn các cụ; (2) khả năng tập trung kém hơn các cụ; (3) sức bền kém hơn các cụ đi ạ!
3. Về độ chuyên nghiệp khi lái xe mà nói thì em không dám khẳng định gì vì không có đủ tiêu chí để nói: thế nào là chuyên nghiệp?! Lái xe bao nhiêu năm, chỉ có lái thôi chứ không làm gì khác mà vẫn có khả năng gây hoặc gặp tai nạn! Chỉ biết, em lái xe đường dài liên tục, mà không chỉ lái xe chay đâu, lái xe một mạch 200km là thường, đến nơi còn làm việc với các đối tác hoặc khách hàng rồi lại lái về y nguyên mà chưa vì thế mà đâm quẹt vào cụ/mợ nào cả. Xe em bị xước sơn toàn là do để trong bãi nhưng các mợ váy ngắn guốc cao lùi vào tiến ra phạng vào thôi ạ!
4. Hy vọng có dip tái ngộ mợ trên đường để học hỏi và xin chỉ giáo!
P/S: mợ biết chỗ nào bán bằng thì chỉ em để em mua thêm vài cái cho oai, em có mỗn 1 cái, lại là bằng thi! Ít oai quá!

Chỉnh sửa cuối:

qvn

Xe máy
_ a nô, anh hả..
- zìa đấy
- xe vừa bị quẹt
- bị zìa ko
-vỡ đèn, em đang đi ra đường xi nhan đàng hoàng mà thằng xe tải chạy tới ko nhường ,em phanh ko kiệp, quẹt đit nó
-nó bị zìa ko
-ko
-ko seo, xe BH 2 chiều mừ,gọi BH đi
- dạ
- à mà lấy nó 500k cũng được,cho chừa cái tội ko nhường đường,làm hộp Pediasure ( len giá 490 k rùi ) cho con
- dạ,để em bỉu

đóa,vì seo lại 500 k đóa:P

thongnhat

Xe buýt
Hôm em đi 2 bánh rẽ từ Trịnh Hoài Đức ra Cát Linh bị một mợ lái Honda Jazz và đang nghe điện thoại ép cho tí bay lên vỉa hè. Chán luôn, mợ đấy phảm lỗi 1 lúc 4 lỗi: Rẽ không nhìn gương, không xi nhan (dù chỉ được rẽ phải vẫn phải xi nhan), nói chuyện điện thoại và cắt cua quá sát vỉa hè.
Vợ em mà lái kiểu đó em oánh cho hỏng người luôn.