Report em đi nghỉ cuối tuần nhà cụ Tromtrau,Tản Lĩnh Ba Vì.

hoangvoila

Xe tăng
em nghĩ cụ trộm trâu phải tăng cường thả cá, công tác câu kéo cũng là một thú vui rất hay đấy ạ

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn các cụ.
Em chỉ thấy không ưng ý là cái sân lại bố trí bể bơi ngay ở đấy thôi...Gia đình nào có trẻ con đi cùng thì đúng là cả 1 vấn đề nan giải khi có bể bơi ngay đây. Nếu cứ để đây là cái sân to để vui chơi có khi lại hay hơn, còn bề bới bố trí sang bên cạnh của ngôi nhà...Về yếu tố đẹp thì phải tính đến yếu tố an toàn cho mọi lứa tuổi nữa...Sang tháng 5 gia đình em cũng định ghé qua nhà trộm chó, à quên...trộm trâu nghỉ ngơi cuối tuần tí...:-B
Đúng là cái bể bơi này các bác phải hết sức để ý trẻ nhỏ giúp em. Thực ra đến nay em cũng chưa biết tìm ra giải pháp gì để chặn các bạn trẻ lang thang quanh bể bơi ngoài việc phải giám sát liên tục. Mà cái khu vực bể bơi này lại rất hấp dẫn các bạn ấy. :D

ducvv;87756 vê cơ ban cụ làm cái này ạ nói:
Cảm ơn cụ, em cũng đang định mua cái này. Cụ chỉ giúp em chỗ bán nhé.

- Các cụ nên có tinh thần giữ gìn nhà cửa cho cụ chủ,tiết kiệm điện nước,ko gây ồn ào ảnh hưởng làng xóm chung ,nêu cao tinh thần Offer. Em thì coi như nhà mình nên cụ chủ yên tâm nhé.
- Hai bác trông nhà rất dễ gần,mến khách, cần gì cứ nhờ nhé. Đến bữa
mời các bác vào ăn chung cho vui vẻ.DT bác KIM : 01679369017.
- Cụ chủ nhà nên đầu tư thêm bộ âm thanh hát hò ở phòng khách nếu có ý định cho thuê lâu dài để cho mọi người “hát cho điếc tai nhau luôn”.
Thực ra quan điểm của em về đây là để nghỉ ngơi yên tĩnh thế nên em không đầu tư thêm Karaoke. Có bác người làng ở bên kia cánh đồng hát Karaoke cả ngày em đã đủ chết rồi. Hôm bác nghỉ ở nhà em chắc cũng nghe thấy.
Vấn đề nữa là em không muốn ảnh hưởng đến hàng xóm láng giềng, vì mình là người nơi khác đến nên phải giữ ý 1 tý.
À còn vấn đề câu cá thì nói thật với các cụ là ngày xưa em thả 50kg cá chép, trôi loại gần 1kg/con đấy. Chả hiểu bây h nó bơi đâu hết rồi. :-??
Chắc đợt tới em sẽ thả Rô phi cho các cụ câu.
Cảm ơn các cụ đã chia sẻ.

Chỉnh sửa cuối:

Thiepk32

Xe tăng
em vào hóng phát.

chabelita

Xe buýt
Vậy là KH đầu tiên đã có report..cảm nhận ban đầu là hài lòng..e tin KH đầu tiên này sẽ còn trở lại phải ko ạ? (b)

TL_Vietnam

Xe lăn
Vườn đẹp thế này làm thêm cái xích đu và đồ chơi cho trẻ nữa thì tuyệt quá kụ nhỉ :D

Thichcuala

Xe buýt
Cảm ơn report của chủ thớt! Thế là em có thêm 1 điểm ăn nghỉ mới!
Nếu có dịp về đó nhất định sẽ nhờ cụ trộm Trâu ạ!

linhadi

Xe đạp
Em cũng muốn đi quá mà hình như cụ tromtrau kín lịch rồi, chắc chờ tháng sau vậy :)

Arctheson

Xe hơi
Vậy là KH đầu tiên đã có report..cảm nhận ban đầu là hài lòng..e tin KH đầu tiên này sẽ còn trở lại phải ko ạ? (b)
Chắc chắn bọn em sẽ quay lại, sẽ có thêm chương trình giao lưu tennis nữa.
Em nghĩ cụ Tromtrau nên đầu tư thêm mấy chiếc ghế đá để ở sân trước để các cụ,các mợ ngồi nghỉ ngơi coi F1 chơi ở sân trước.
Cụ cũng nên in ra bản nội quy và hướng dẫn sử dụng chung dán lên tường phòng khách.
Nên có một quyển sổ để ghi lại cảm nhận của các khách hàng .

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Chắc chắn bọn em sẽ quay lại, sẽ có thêm chương trình giao lưu tennis nữa.
Em nghĩ cụ Tromtrau nên đầu tư thêm mấy chiếc ghế đá để ở sân trước để các cụ,các mợ ngồi nghỉ ngơi coi F1 chơi ở sân trước.
Cụ cũng nên in ra bản nội quy và hướng dẫn sử dụng chung dán lên tường phòng khách.
Nên có một quyển sổ để ghi lại cảm nhận của các khách hàng .
Cảm ơn ý kiến đóng góp của cụ.
Đợt tới em sẽ cho lắp thêm mấy cái ghế đá.

Arctheson

Xe hơi
Cụ Tromtrau ơi,nếu khách đi lần 2 thì sẽ được ưu tiên giảm giá tý nào không?
Em nghĩ sau đợt này cụ chủ sẽ có thêm tài chính để tái đầu tư, dịch vụ sẽ hoàn thiện hơn,sân vườn sẽ tươi tốt,có người ở thường xuyên nên nhà cửa sẽ sạch sẽ và sống động hơn.

Arctheson

Xe hơi
Gửi cụ Tromtrau,em thấy phòng kho ở tầng 1 sử dụng hơi lãng phí,vì vị trí cũng đẹp,hay biến phòng xông hơi thành phòng kho( vì nhu cầu xông hơi ko nhiều,tốn năng lượng quá). Sử dụng phòng kho thành một phòng chức năng nào đó (Hát hò,chắn cạ....)

ThemanhCV

Xe hơi
Em up hầu các cụ tiếp nhé.

Đôi điều lưu ý :
- Phòng khách , ăn thiết kế mở,cửa kính cường lực,thoáng,sáng,nhưng cần lưu tâm bon trẻ dễ đâm vào kính,cửa thủy lực mở vuông góc nên lưu ý lúc trẻ chạy nhảy ở hành lang. Cá nhân em thích cửa trượt hơn,cụ chủ nên dán giấy kính khoảng 20cm bên dưới cho an toàn,hoặc đặt thêm chậu hoa nhỏ để cảnh báo.
- Có bể bơi phía sau nhà các cụ có con nhỏ nên lưu tâm để ý các cháu.

Về cái bể bơi theo em góp ý cụ Tromtrau: thử nghĩ đến phương án làm lưới dù căng chìm một chút ở dưới mặt nước(khi cần sử sụng có thể tháo ra rễ ràng) để an toàn cho trẻ nhé.

Dưa Găng

Xe đạp
Em up hầu các cụ tiếp nhé.

Đôi điều lưu ý :
- Phòng khách , ăn thiết kế mở,cửa kính cường lực,thoáng,sáng,nhưng cần lưu tâm bon trẻ dễ đâm vào kính,cửa thủy lực mở vuông góc nên lưu ý lúc trẻ chạy nhảy ở hành lang. Cá nhân em thích cửa trượt hơn,cụ chủ nên dán giấy kính khoảng 20cm bên dưới cho an toàn,hoặc đặt thêm chậu hoa nhỏ để cảnh báo.
- Có bể bơi phía sau nhà các cụ có con nhỏ nên lưu tâm để ý các cháu.

Về cái bể bơi theo em góp ý cụ Tromtrau: thử nghĩ đến phương án làm lưới dù căng chìm một chút ở dưới mặt nước(khi cần sử sụng có thể tháo ra rễ ràng) để an toàn cho trẻ nhé.
Chúc mừng nhà cụ có chuyến đi vui vẻ!!!

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Em post cái mặt bằng nhà nghỉ bên này cho 1 số cụ có PM yêu cầu và các cụ chuẩn bị lên nghỉ dễ hình dung.

Tổng mặt bằng.

Chỉnh sửa cuối:

kloven0912

Xe tải
Em thì thích cái bể bơi dù chỉ bơi đc 10m #:-snhưng không biết kế hoạch thay nước của cụ chủ thế nào. Mùa hè lên mà ko đc tùm xuống thì hơi chán ạ.

FUJITSU

Xe buýt
Em post cái mặt bằng nhà nghỉ bên này cho 1 số cụ có PM yêu cầu và các cụ chuẩn bị lên nghỉ dễ hình dung.

Tổng mặt bằng.

Về thiết kế nội, ngoại thất kụ chủ thread và ae đã góp ý cả, cá nhân e và 1 số bạn bè - thích lang thang, tụ tập ăn uống, hội hè.. rất thích mô hình kiểu này, có ý hỏi thêm kụ Tromtrau: không biết quĩ đất nhà kụ còn đủ để làm sân tennis không, nếu có thể được thì kụ chuyển hẳn KD chuyên nghiệp luôn cũng được đấy ah :D. Kụ cho e hỏi thêm: nếu tụi e lên tụ tập nhà kụ có thể qua bên Asean hoặc resort nào đó gần đấy thuê sân tennis chơi được không, thanks kụ (b)

telit

Xe đạp
Em vinh hạnh được nghỉ ngơi ở nhà bác tromtrau 2 lần từ hồi nó còn miễn phí và mới hơn bây giờ<:-P. Mọi thứ quá ok các bác ạ, gần các khu vui chơi giải trí, quán ăn (phục vụ không được tốt cho lắm) và chợ. Công nhận chỉ có mỗi cái hồ câu ko câu được con nào vì nghe nói có một đợt mưa lụt cá trôi hết xuống cống :( Up ủng hộ bác tromtrau, mong bác đắt hàng.

Maybach Tàu

Xe container
Nhìn ảnh và bố trí cụ Tromtrau đầu tư rất quy mô, đàng hoàng. Vụ này cứ tụ tập mấy gia đình chơi là chuẩn nhất, up hộ cụ:D

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Em vinh hạnh được nghỉ ngơi ở nhà bác tromtrau 2 lần từ hồi nó còn miễn phí và mới hơn bây giờ<:-P. Mọi thứ quá ok các bác ạ, gần các khu vui chơi giải trí, quán ăn (phục vụ không được tốt cho lắm) và chợ. Công nhận chỉ có mỗi cái hồ câu ko câu được con nào vì nghe nói có một đợt mưa lụt cá trôi hết xuống cống :( Up ủng hộ bác tromtrau, mong bác đắt hàng.
Em có biết cụ không ạ ?
Có gì cụ PM cho em nhé.