Renault Koleos cạnh tranh các sản phẩm nào

Hiep.renault

Xe đạp
quả thật em này mình cũng rất thích, nhưng có điều cảm giác vấn đề dịch vụ hậu mãi sẽ chưa thể bằng ngay đc so voi toy hay hoda, và giá vẫn hơi cao trong cùng phân khúc
Bác ơi, chuẩn đấy bác ơi.

Isu_zu

Tháo bánh
E thấy Peugeot 508 đẹp lắm, sao ko thấy nhập nhỉ? :)

Chỉnh sửa cuối:

Nhan886

Xe buýt
theo em rau nát này dòm qua dòm lại thương hiệu mù tịt, tựa tựa anh khựa hàng xóm cái logo, ừ thì ko quan trọng, nhưng mua xe theo tập tục ở vn chúng ta rất quan trọng, chẳng phải các cụ chẳng nói ( xây nhà - hỏi vợ - tậu trâu) là ba việc bức bách của đàn ông vn đấy sao, trước khi quyết định xuống tiền các cụ chả bơi chán rồi mới tới bờ đấy thôi!

tubanh

Xe đạp
Cảm giác lái em này cũng ok, xe khởi động và tăng tốc êm ái. Nhưng tay cầm cửa không chắc và đặc biệt là xe sử dụng máy Nissan, lắp ráp ở Hàn Quốc, chỉ có mỗi khung gầm là của ReNault. Không biết lâu dài thế nào ?

anhmmm81

Xe đạp
Cảm giác lái em này cũng ok, xe khởi động và tăng tốc êm ái. Nhưng tay cầm cửa không chắc và đặc biệt là xe sử dụng máy Nissan, lắp ráp ở Hàn Quốc, chỉ có mỗi khung gầm là của ReNault. Không biết lâu dài thế nào ?
Bác này nói như tổ sư ngành ô tô. Máy nissan lắp ráp tại Hàn Quốc. Mù thì nói ít thôi nhé. He

Hiep.renault

Xe đạp
quả thật em này mình cũng rất thích, nhưng có điều cảm giác vấn đề dịch vụ hậu mãi sẽ chưa thể bằng ngay đc so voi toy hay hoda, và giá vẫn hơi cao trong cùng phân khúc
theo em rau nát này dòm qua dòm lại thương hiệu mù tịt, tựa tựa anh khựa hàng xóm cái logo, ừ thì ko quan trọng, nhưng mua xe theo tập tục ở vn chúng ta rất quan trọng, chẳng phải các cụ chẳng nói ( xây nhà - hỏi vợ - tậu trâu) là ba việc bức bách của đàn ông vn đấy sao, trước khi quyết định xuống tiền các cụ chả bơi chán rồi mới tới bờ đấy thôi!
Hj, bác gọi rau nát khổ cho em nó quá.
Thì đành lòng vậy nhập gia tùy tục. Nhưng bác ơi:
- Xây nhà: ai chẳng phải cân nhắc, rồi ai chẳng phải muốn nhà mình đẹp nhất, lạ nhất?
- Hỏi vợ: ai chẳng muốn vợ mình xinh, vợ mình giỏi nhất, và đặc biệt là tinh tế nhất?
- Còn tậu Trâu: Trâu khỏe nhất, đẻ tốt nhất, độc nhất?
Nói chung muôn người muôn vẻ bác nhỉ?
Khổ cho em Renault này ít người muốn tậu rồi: hj?

Hiep.renault

Xe đạp
https://sites.google.com/site/renaulthanoi/renault-info
Đây là thông tin bác ơi/
Tay cầm cửa thiết kế như vậy để linh hoạt hơn bác ạ ( Không để cứng như các dòng khác) cảm ơn bác đã nhận ra.

Hiep.renault

Xe đạp
E thấy Peugeot 508 đẹp lắm, sao ko thấy nhập nhỉ? :)
Bác ơi, phải từ từ đã.
Công ty sẽ nhập, nhưng hiện tại công ty muốn khẳng định vị trí tại Việt Nam với 03 dòng xe phổ biến tại Việt Nam

otohagiang

Xe container
Bác này nói như tổ sư ngành ô tô. Máy nissan lắp ráp tại Hàn Quốc. Mù thì nói ít thôi nhé. He
:))
bác mới là người mù ý
xe này đúng là máy nissan và chia sẻ khung gầm cùng nissan xtrail
nó được nhập từ Hàn Quốc về đây
anh em của nó chính là thằng SAMSUNG QM5
http://www.tapchixehoi.com.vn/ArticlesDetail/962/992/967/xe-trong-nuoc/renault-samsung-qm5-xe-phap-cho-nguoi-chau-a.aspx
em cố tình hỏi đểu bác sales thế
bác ý là sale mà lại đi lừa dối người tiêu dùng thế này à?
nếu người ta nghe bác đấy là hàng nhập từ Pháp nhưng khi check thì lại ra là nhập từ Hàn thì sẽ ra sao? bác có nghĩ tới phản ứng tiêu cực của người tiêu dùng không?
có thể nó hay hơn TUCSON, SPORTAGE nhưng đừng có tung hô 1 cách quá đáng như vậy, và nên nắm rõ lai lịch xe thì tốt hơn

Hiep.renault

Xe đạp
:))
bác mới là người mù ý
xe này đúng là máy nissan và chia sẻ khung gầm cùng nissan xtrail
nó được nhập từ Hàn Quốc về đây
anh em của nó chính là thằng SAMSUNG QM5
http://www.tapchixehoi.com.vn/ArticlesDetail/962/992/967/xe-trong-nuoc/renault-samsung-qm5-xe-phap-cho-nguoi-chau-a.aspx
em cố tình hỏi đểu bác sales thế
bác ý là sale mà lại đi lừa dối người tiêu dùng thế này à?
nếu người ta nghe bác đấy là hàng nhập từ Pháp nhưng khi check thì lại ra là nhập từ Hàn thì sẽ ra sao? bác có nghĩ tới phản ứng tiêu cực của người tiêu dùng không?
có thể nó hay hơn TUCSON, SPORTAGE nhưng đừng có tung hô 1 cách quá đáng như vậy, và nên nắm rõ lai lịch xe thì tốt hơn
Cảm ơn bác vì đã rất quan tâm tới sản phẩm của Renault.
Nhưng có vẻ như bác hiểu lầm, Renault là thương hiệu Pháp: Hiện tại Renault Koleos là dòng được nhập về từ Hàn Quốc. Em không có ghi và cũng không lừa khách hàng là xe nhập khẩu từ Pháp.
Còn bác so sánh em Renault Koleos với em QM5 trên các diễn đàn ghi khá rõ về sự khác nhau.
Và để thực tế hơn, mới bác đến showroom của Renault để biết chi tiết.

otohagiang

Xe container
Cảm ơn bác vì đã rất quan tâm tới sản phẩm của Renault.
Nhưng có vẻ như bác hiểu lầm, Renault là thương hiệu Pháp: Hiện tại Renault Koleos là dòng được nhập về từ Hàn Quốc. Em không có ghi và cũng không lừa khách hàng là xe nhập khẩu từ Pháp.
Còn bác so sánh em Renault Koleos với em QM5 trên các diễn đàn ghi khá rõ về sự khác nhau.
Và để thực tế hơn, mới bác đến showroom của Renault để biết chi tiết.
Dạ em biết xuất xứ xe Pháp nhập vào Việt Nam mà:
https://sites.google.com/site/renaulthanoi/renault-link
thế cái này là do ai nói?
em bảo RENAULT là thương hiệu HQ à?
em chỉ bảo con Kều Lốt này nhập từ Hàn về mà bác bảo nhập từ Pháp, cái đấy em không có vấn đề về đọc hiểu đâu nhé

Chỉnh sửa cuối:

Hiep.renault

Xe đạp

otohagiang

Xe container
Bác đọc sai rồi:
Xuất xứ xe Pháp nhập vào Việt Nam: theo đường link https://sites.google.com/site/renaulthanoi/renault-info
Chứ em có bảo đây là xe nhập khẩu Pháp
em hỏi con xe KOLEOS này xuất xứ từ đâu bác lại cố gắng trả lời lấp liếm đi mà lấy thương hiệu RỜ NÔN vào, ngay từ đầu bảo luôn xe nhập khẩu từ Hàn có hơn không
là sales mà bác phải chịu khó nghe ý kiến từ người ta chứ lại cố chày cối thế này
chán

i30black

Xe tải
Các bác sale yên tâm, con này một mình một chợ, không cạnh tranh (được) với xe nào cả :))

Renaultlatitude

Đi bộ
vì có thể pác bmw318i đi lâu quá rồi sợ sửa chữa của bim rùi, chứ mình thấy Renault rất ổn