Renault Duster 4x4 thăm dò thị trường Việt

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng

TuNam

Xe tải
Phanh sau tang trống, vành sắt, thiết kế hơi cũ kỹ, nguồn gốc Dacia của Rumani làm em ngại mẫu Duster này. Tuy nhiên dung tích động cơ, kích thước, 4x4 theo em có vẻ hợp với điều kiện VN và cách sử dụng của em: Để xe trong nhà, hàng ngày đi làm một mình 2 lần sáng chiều, cuối tuần đi chơi trong vòng bán kính dưới 200km, thỉnh thoảng có đi đường đê, đường quê lổn nhổn, gia đình tối đã đi 4 người. Em sẽ mua nếu giá cả không quá vô lý như các mẫu xe khác và Renault chứng tỏ được chất lượng dịch vụ sau bán hàng. Về tiện nghi em chỉ cần có thêm GPS và kết nối iPhone/iPod là đủ.

xebanhxich

Xe tải
Ek, nhìn xiên thấy ngố nhưng nhìn trực diễn thấy bạn này lầm lì nam tính phết đới. Cơ mà toét xe rồi cứ phải chụp ảnh à cụ ơi? Em ngại lắm. Đẹp chai quá các mợ cứ theo em ngại lắm cơ :P

Ong-ba-muoi

Xe đạp
Hi Bác. Dacia Duster đã từng nghe...Cho em đăng ký suất lái thử. Mà bên bác có mở cửa thứ bảy, chủ nhật không nhỉ??? Ngày thường là em bó chân bác ạ. Dây thép của em 0902.237.598.

nhl delaghetto

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Phanh sau tang trống, vành sắt, thiết kế hơi cũ kỹ, nguồn gốc Dacia của Rumani làm em ngại mẫu Duster này. Tuy nhiên dung tích động cơ, kích thước, 4x4 theo em có vẻ hợp với điều kiện VN và cách sử dụng của em: Để xe trong nhà, hàng ngày đi làm một mình 2 lần sáng chiều, cuối tuần đi chơi trong vòng bán kính dưới 200km, thỉnh thoảng có đi đường đê, đường quê lổn nhổn, gia đình tối đã đi 4 người. Em sẽ mua nếu giá cả không quá vô lý như các mẫu xe khác và Renault chứng tỏ được chất lượng dịch vụ sau bán hàng. Về tiện nghi em chỉ cần có thêm GPS và kết nối iPhone/iPod là đủ.
Thanks Nam đã dành thời gian tới lái thử. Những góp ý về options cho xe Duster sẽ được nghiên cứu rất kỹ dựa vào tất cả những góp ý của mọi người tới toét xoe.

Ek, nhìn xiên thấy ngố nhưng nhìn trực diễn thấy bạn này lầm lì nam tính phết đới. Cơ mà toét xe rồi cứ phải chụp ảnh à cụ ơi? Em ngại lắm. Đẹp chai quá các mợ cứ theo em ngại lắm cơ :P
Cá nhân cháu thấy đầu xe Duster đẹp cụ ạ. Cụ tới toét xe đi, chụp ảnh thì chắc chắn nhưng pót lên đây để các mợ ngắm thì phải có ý kiến của cụ cho phép hay không thì cháu mới pót ợ!

Hi Bác. Dacia Duster đã từng nghe...Cho em đăng ký suất lái thử. Mà bên bác có mở cửa thứ bảy, chủ nhật không nhỉ??? Ngày thường là em bó chân bác ạ. Dây thép của em 0902.237.598.
Cụ qua lái thử ngày mai thứ 7 (25/08) được không ợ?

Ong-ba-muoi

Xe đạp
Cụ qua lái thử ngày mai thứ 7 (25/08) được không ợ?[/QUOTE]

Cảm ơn cụ. Sáng mai thứ 7 (25/8) nhà cháu qua toét cụ nhé...

nhl delaghetto

Xe hơi
Website
www.facebook.com

K&K

Xe buýt
Em đăng ký 1 suất qua lái thử cụ nhé. Chiều mai có được ko cụ?
Số dây thép của em đây ah: 093 bốn bốn 503 chín hai

Chỉnh sửa cuối:

ninhkent

Xe tăng
EM thấy đâu có nhỏ như bé Terios đâu mà cụ chủ so sánh. Phải là Escape, New Vitara ...Nói chúng hình thức thì khá bắt mắt. Mượt mà. EM ghét hãng này vì giá quá cao so. Thương hiệu ở việt nam ít ai biết đến.

K&K

Xe buýt
EM thấy đâu có nhỏ như bé Terios đâu mà cụ chủ so sánh. Phải là Escape, New Vitara ...Nói chúng hình thức thì khá bắt mắt. Mượt mà. EM ghét hãng này vì giá quá cao so. Thương hiệu ở việt nam ít ai biết đến.
Đúng là mấy xe của hãng này bán ở VN mình vẫn cao, ko biết em này thế nào. Còn Terios form mới cũng to ngang ngửa em này đấy ah

kraz255b

Xe điện

heroesdaubu

Xe điện
Cho nhà cháu test với? Dây thép 093222 bốn 9 1 không

nhl delaghetto

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em đăng ký 1 suất qua lái thử cụ nhé. Chiều mai có được ko cụ?
Số dây thép của em đây ah: 093 bốn bốn 503 chín hai
Thanks cụ! Mai cụ nhớ đến. Cháu đã book lịch giúp cụ vào chiều mai!

Thế cháu mới nói là hơi khập khiễng khi so với Terios. Định giá con này chắc chắn sẽ cạnh tranh hơn Vitara cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

nhl delaghetto

Xe hơi
Website
www.facebook.com

xebanhxich

Xe tải
Cá nhân cháu thấy đầu xe Duster đẹp cụ ạ. Cụ tới toét xe đi, chụp ảnh thì chắc chắn nhưng pót lên đây để các mợ ngắm thì phải có ý kiến của cụ cho phép hay không thì cháu mới pót ợ!
Chiều e có việc đi qua showroom của cụ định để ngắm nghía bạn mới này chi tiết hơn, nhưng thấy nhiều xe để trên vỉa hè quá, áng chừng chắc không đủ chỗ cho xe mình nên e ko vào. E không có ý định chạy thử, nhưng cũng có thấy bạn Duster này để trên vỉa hè. Về kích thước thì có lẽ sẽ là đối thủ của Vitara thật, nhưng hình dáng thì em thấy nam tính hơn.
Trước đây, e đã có dịp chạy thử Fluence của các cụ và đã viết bài "được mời lái thử Renault Fluence" trên box "các hãng xe khác" (lúc đó chưa có box renault). Nhìn chung là em đánh giá tốt chiếc xe đó, nhưng mà nói thật là xe mới, ngoại trừ xe Tàu thì cũng khó tìm ra nhược điểm lớn trong quãng đường chạy thử ngắn ngủi. Tuy nhiên sau đó Mod lại xóa mất thread của em, chắc các cụ đó tưởng e là ng của hãng viết bài quảng cáo :(.
E thấy các cụ làm ăn khá chuyên nghiệp và bài bản, và kết quả cũng đã thấy rõ là lượng xe Re thấy ngoài đường ngày càng tăng lên, nhất là mẫu Koleos (tuy chưa nhiều). Như vậy là các cụ đã thành công hơn người đồng hương Peugeot-Citroen.Thành thật chúc mừng các cụ và mong các cụ làm ăn phát đạt hơn nữa. E đã từng được sử dụng Re khi công tác nước ngoài nên biết danh tiếng hãng này, vì vậy e nghĩ chất lượng xe không phải là vấn đề của các cụ, mà là khuếch trương tên tuổi và dịch vụ sau bán hàng khi mà ở VN ít người bên đến Renault, nhất là những người sinh sau năm 75. Mong muốn của e là xe các cụ giảm giá ;). Lúc đó e thề là khi đổi xe hoặc mua xe cho gấu, e sẽ nghĩ đến Renault đầu tiên :D

Chỉnh sửa cuối:

hoanglee94

Xe tăng
Chắc chắn Duster sẽ là 1 trong các lựa chọn của em khi đổi xe :)

soicodon005

Xe hơi
Website
vietthai4x4.vn
ngà ngà @@ !!! mạnh mồm vào xin cụ chủ thớt phát !!! cụ cho em xin cái đăng kú ngày mai test thử Duster 4x4 nhé, em xin thử cung đường nào đau khổ nhất Hà Lội và em sẽ luyện cơ tay khi ném đá nếu Duster nó cần ghạch đá ợ :D