Rèn luyện Phật Tính và ứng xử trong Đời Sống thường nhật

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nhạc

Xe container
ối giời... bác đừng có nghĩ oan em.... có em uống với bác đây. Ngày nào? Mấy giờ? ở đâu? Có ai nữa? Định như nào?....v.v bác trả lời nhanh đê hê hê hê
Em hỏi khó thế này bác biết trả lời dư lào :P có 4 cụ hội thẩn thì 3 cụ mai đi off với nhà em nên bác ko có ai đi uốn diệu với thật mà :D

lewin

Xe điện
Hồi này thầy em với các đại ca đi tu hết thì em biết uống diệu mới ai nhể :-s
Thì mai 9g vác quan tài qua 54 Hào Nam nhá ...sẽ toại nguyện :D

Tính em nóng lắm các cụ ạ :(
Ngày kụ tắm mấy lần ??? Chải đầu nghĩa đen , tắm nghĩa bóng , cứ thế mà làm chả mấy kụ chánh quả :))

Em chịu. Chuyện quan tài là của bác, sao bác hỏi em! Mai dư lào em pọt hết cả rồi đó, dư lào nữa thì tùy bác! Em đợi chỉ thị của bác và các bác khác!
Cộp duyệt ! Cơ mà em phải phân noại đối tượng trước khi chôn ...khú khú ;))

lewin

Xe điện

City_nhỏ

Đi bộ
Này thói đời ơi ta bảo mi này, ta chỉ có bộ áo rách, và đi dép cộc lệch, thích ngồi trên đỉnh đèo, nhìn xuống chân núi, thấy 1 đoàn hành hương,
ló ra 1 kẻ : mặc áo lam, đeo chữ từ bi trên ngực, khoe rằng mình quý.
và cái mặt mỏng mày hay hạt, tay lần tràng, miệng bỏm bẻm nói rằng Tu

khen thay ai khéo khéo đu, còn ta ngây ngô như 1 con ngố kẻ nào ko ăn được ta bày mưu đạp đổ,

Chỉnh sửa cuối:

TuaBin

Xe tăng
Đây là sự kết hợp của Từ bi và Trí huệ. Là một pháp môn thuộc Mật Tông Thượng Thừa trong Kim Cang Thừa. Là sự kết hợp giữa Phật Kim Cang và 1 Dakini
Ngắn gọn thì là vậy. Nữa thì bác đọc về Kim Cang Thừa thêm nhé.
cảm ơn cụ !

vietnamarc

Xe điện
Hồi này thầy em với các đại ca đi tu hết thì em biết uống diệu mới ai nhể :-s
Ca bỏ rượu được 1 bữa rồi! Đừng nhắc đến nữa cho tịnh tâm!:P
Mà Miu lảng vảng tam quan làm gì? Bụi trần còn nhiều lắm!:D

lewin

Xe điện
Này thói đời ơi ta bảo mi này, ta chỉ có bộ áo rách, và đi dép cộc lệch, thích ngồi trên đỉnh đèo, nhìn xuống chân núi, thấy 1 đoàn hành hương,
ló ra 1 kẻ : mặc áo lam, đeo chữ từ bi trên ngực, khoe rằng mình quý.
và cái mặt mỏng mày hay hạt, tay lần tràng, miệng bỏm bẻm nói rằng Tu

khen thay ai khéo khéo đu, còn ta ngây ngô như 1 con ngố kẻ nào ko ăn được ta bày mưu đạp đổ,
Lời tự sự đầy nhiệt huyết :))

Nhạc

Xe container
Ca bỏ rượu được 1 bữa rồi! Đừng nhắc đến nữa cho tịnh tâm!:P
Mà Miu lảng vảng tam quan làm gì? Bụi trần còn nhiều lắm!:D
Ô hô, biết ngay là bị đuổi, đã thế e dỗi luôn, chả vác quan tài đi nữa, đi uống 1 mình cho nó tịnh tâm :>

lewin

Xe điện
Ô hô, biết ngay là bị đuổi, đã thế e dỗi luôn, chả vác quan tài đi nữa, đi uống 1 mình cho nó tịnh tâm :>
Biết ngay là sẽ dỗi ...thôi cứ vác đến đi ...lại dzui ngay mà :))

City_nhỏ

Đi bộ
Chỉnh sửa cuối:

vietnamarc

Xe điện
Chết! Ca làm bổn phận nên ko kể sơ thân. Ca nhận chân chú tiểu quét sân chùa kiêm canh cổng. Hay đưa 5k đây cho vào!?

dochoiantoan.vn

Xe đạp
Cám ơn các Bác cho em mở mang được 1 ít kiến thức!

Đây là sự kết hợp của Từ bi và Trí huệ. Là một pháp môn thuộc Mật Tông Thượng Thừa trong Kim Cang Thừa. Là sự kết hợp giữa Phật Kim Cang và 1 Dakini
Ngắn gọn thì là vậy. Nữa thì bác đọc về Kim Cang Thừa thêm nhé.

Jo9926

Xe điện

vietnamarc

Xe điện
Em quét cổng chùa nên thấy mợ City có vẻ nhiều tâm sự? Bởi thấy mợ cũng lảng vảng, đi đi lại lại trước Tam quan từ lâu mà bước chân mợ chưa được thư thái. Không vào lễ Phật thì vãn cảnh thôi mợ.:P

lewin

Xe điện
Đúng là có duyên may mắn được cụ Lewin gửi cho đường link này. Nhờ đó mà em sáng tỏ được một vấn đề mấu chốt trong tu tập, đem lại hiệu quả tức thì, hôm nào off em sẽ chia sẻ sau nhá. Cảm ơn cụ Lewin nhìu nhìu. :x
Em biết mà , thật ra định gửi cụ từ trước nữa cơ ... dưng bữa đấy lại ...loãng... nên chờ thời Hoàng Đạo :))

City_nhỏ

Đi bộ
Lời tự sự đầy nhiệt huyết :))
Chào cụ WIN! cụ này e mới có chữ ký mới, tươi phơi phới, em hơi thô thiển 1 tí nhưng nghĩ gì e nói cái đấy các cụ thông cảm cho em với nhé!

Chỉnh sửa cuối:

hoalocvung

Xe điện
Chào cụ WIN! cụ này e mới có chữ ký mới, tươi phơi phới, em hơi thô thiển 1 tí nhưng nghĩ gì e nói cái đấy các cụ thông cảm cho em với nhé!
Ở cái thớt này, nếu Cụ Kien chủ tịch có đề ra các giải để trao, có lẽ cái giải : thay avata và chữ ký nhiều nhất chắc phải đồng giải trao cho 2 Mợ Hồng Nguyễn và Thành phố. Thay avata và chữ ký nhanh kinh được. Giờ còn đỡ, trước thấy cứ 1 câu cm là một lần change.:D

Chỉnh sửa cuối:

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Hứ hứ, em còn thay một số thứ nhanh kinh lên được, Ơ cái Cụ bảo tài trợ cho vụ To to nhỏ nhỏ đâu rồi. Em đợi xèng tài trợ để gieo hạt ươm mầm ra cây ra lá ra hoa và cuối cùng là ra .........:))

lewin

Xe điện
Chân thành nhá , thật sự chân thành luôn này , mợ nên xem cái link em gửi tặng cụ JO , mà cụ Jo vừa quote lại bài em đấy !

Rất hay và thấm thía mợ nhé !

Và ...đừng nghĩ rằng ...chớ bao giờ nghĩ rằng em muốn lên lớp mợ ... dù thật sự em đủ khả năng đi nữa ! Mợ hãy xem và cảm nhận nhá ! Mọi cái nếu có em muốn nói với mợ cũng tụ lại trong đó cả rồi !

Từ cái link đó , liên đới tới vài link nữa cũng chủ yếu là các bài giảng của thầy Thich Chân Quang ! Em rất thích bài thầy giảng về Thiền _Tương lai của nhân loại ! Vô cùng hay ạ ! Cả nhà cùng tìm hiểu nhá ! \m/

Trạng thái
Thớt đang đóng