Rẽ trái từ Đại Cồ Việt => Phố Huế như thế nào là đúng ?

xeruabo2

Xe điện
E nhờ các cụ tư vấn dùm : E hay phải đi qua cái nút ĐCV-Phố Huế -TKC-BM , cũng đã xem qua vài thớt nói về cái ngã tư này rồi và hôm trước (9/7) e đi qua lần đầu tiên . Gần đến ngã tư , e chuyển sang làn bên trái , xi-nhan trái , đèn xanh (cả trên cao và cột đèn phía bên phải xanh ) thì e rẽ theo sau 01 bác Camry biển 31 xiên chéo sang Phố Huế luôn . Đi được nửa đường chéo đó thì 01 chú xxx vàng lao ra nhưng lại quay vào - em dự là định tuýt e nhưng vì e đi sát Bác Camry quá nên thôi. May mắn thoát đc lần đó nhưng vẫn băn khoăn ko rõ đi như thế nào là đúng ? Chả lẽ lần nào qua đó cũng phải bám theo các Bác biển HN sao ? Vậy các cụ có thể chỉ dẫn cụ thể cách đi đúng và có ảnh , sơ đồ càng tốt giúp e được không ợ ? E sẽ rót sẵn VOD chờ các cụ tư vấn đây !

Loidaveco

Xe tải
Cụ đi ra hết đường Đại Cồ Việt đầu phố huế hãy rã cụ ah, như thế sẽ không bao giờ sai. Con người khác rẽ đi ngược chiều một đoạn không bị bắt hỉ là hên xui thôi.

Chẫu Chuộc

Xe buýt
Bé ở cạnh bình sữa. Lớn vẫn thích ở cạnh bình sữa
Cụ cứ đi đúng là được ạ. Đi đúng làn ròi rẽ thoi Rẽ xéo qua cái biển ngược chiều làm gì ạ !? Đây là cái bẫy , trước đây hay tắc đg chỗ này xxx cho đi chéo , giờ đâm dân nhờn đi vô tư. Nhg trời đẹp là ăn cạp nong luôn.

vit29z

Xe buýt
Website
www.otofun.net
E nhờ các cụ tư vấn dùm : E hay phải đi qua cái nút ĐCV-Phố Huế -TKC-BM , cũng đã xem qua vài thớt nói về cái ngã tư này rồi và hôm trước (9/7) e đi qua lần đầu tiên . Gần đến ngã tư , e chuyển sang làn bên trái , xi-nhan trái , đèn xanh (cả trên cao và cột đèn phía bên phải xanh ) thì e rẽ theo sau 01 bác Camry biển 31 xiên chéo sang Phố Huế luôn . Đi được nửa đường chéo đó thì 01 chú xxx vàng lao ra nhưng lại quay vào - em dự là định tuýt e nhưng vì e đi sát Bác Camry quá nên thôi. May mắn thoát đc lần đó nhưng vẫn băn khoăn ko rõ đi như thế nào là đúng ? Chả lẽ lần nào qua đó cũng phải bám theo các Bác biển HN sao ? Vậy các cụ có thể chỉ dẫn cụ thể cách đi đúng và có ảnh , sơ đồ càng tốt giúp e được không ợ ? E sẽ rót sẵn VOD chờ các cụ tư vấn đây !
Bác cứ đến ngã 4 rồi hãy rẽ trái. Rẽ xiên là sai đấy (thỉnh thoảng xxx cho rẽ khi tắc đường nên dân tình hay đi thành quen: tuýt là trúng). Lưu ý đèn đường của bác khi rẽ vào phố Huế là cột đèn phía trước (chỗ rẽ xiên) chứ không phải cột đèn phái sau (chỗ ngã 4) đâu bác nhé. Em đã dính ở đây 1 lần nên rất nhớ.
Xin bác 1 ly vodka!

Chỉnh sửa cuối:

mai.thanh10

Xe container
Cứ theo biển và đèn mà đi. Kệ m.ịa mấy ông hay đi vào đường ngược chiều, chả nhanh hơn phút nào đâu. Em đi biển 29X cũ xì, ngày nào cũng qua đó đầu giờ sáng, nhưng chưa bao giờ đi chéo, kể có hôm đi 2B.

Comeback86

Xe buýt
cứ theo biển mà đi thôi cụ,

xeruabo2

Xe điện
Bác cứ đến ngã 4 rồi hãy rẽ trái. Rẽ xiên là sai đấy (thỉnh thoảng xxx cho rẽ khi tắc đường nên dân tình hay đi thành quen: tuýt là trúng). Lưu ý đèn đường của bác khi rẽ vào phố Huế là cột đèn phía trước (chỗ rẽ xiên) chứ không phải cột đèn phái sau (chỗ ngã 4) đâu bác nhé. Em đã dính ở đây 1 lần nên rất nhớ.
Xin bác 1 ly vodka!
Cảm ơn các cụ , lần sau e sẽ tự tin hơn . Có điều là hôm đó e thấy trước e 4-5 xe chẳng xe nào đi thẳng lên ngã tư rồi rẽ cả . Chính xác là e phải theo cái đèn nào ợ ? Ôi nuật GT với nệ GT ở Hà Lội khó hiểu quá !!!

Ingo Le

Xe đạp
Vụ này em có kinh nghiệm 1 lần. Bạn em cũng lái xe rẽ chéo luôn sang phố Huế, bị xxx tóm. Em nhảy xuống tay đôi ngay.
xxx: Anh đi ngược chiều
Em: Bạn em k đi ngược. Đấy là do cái anh xxx kia ra hiệu.
xxx: Ở đây có biển cấm.
Em: Anh không học luật à. Trong tình huống hiệu lệnh của người điều khiển GT không giống với biển báo thì phải nghe theo hiệu lệnh của người điều khiển GT.
xxx: Anh xxx kia ra hiệu là đi thôi.
Em: Ai bảo anh thế, anh không thấy ai cũng hiểu là rẽ luôn sang đây à, anh nhìn xem có bao nhiêu người rẽ, sao anh k bắt hết đi.
xxx ra thảo luận cái quái gì đó với xxx già rồi quay lại bảo thôi anh nhắc nhở nhau (lại cái bài nhắc nhở =))). Thế xong em với bạn biến luôn =)).

inochi

Xe điện
Nói chung chỗ đó là nồi cơm của xxx, khi nào muốn có cơm thì bắt các bác đi ngược chiều đoạn đó, theo em cứ đi thẳng đến đầu ngã tư DCV và phố Huế rồi rẽ. Chú ý cái đèn trên cao phía xa nhé (cái cột gần ngã 4 DCV và phố Huế nhất đó), nếu là >15 giây thì đi qua cái ngã 3 nhé, sau 15 giây đi qua là bị tóm đó

Chỉnh sửa cuối:
Nói chung chỗ đó là nồi cơm của xxx, khi nào muốn có cơm thì bắt các bác đi ngược chiều đoạn đó, theo em cứ đi thẳng đến đầu ngã tư DCV và phố Huế rồi rẽ. Chú ý cái đèn trên cao nhé, nếu là >15 giây thì đi qua cái ngã 3 nhé, sau 15 giây đi qua là bị tóm đó
Oài, thế là ngoài đèn đỏ và xanh trong luật em được học thì em phải học thêm cả đèn >15s và <15s nữa ah. Hix hix. Tóm lại là các cụ nào đi qua đây rồi có cái sơ đồ cho anh em học hỏi cái ah. Đi đến đâu thì rẽ? Rẽ theo đèn nào?

Khó hiểu quá ah. Như cụ vit29z miêu tả thì : Lưu ý đèn đường của bác khi rẽ vào phố Huế là cột đèn phía trước (chỗ rẽ xiên) chứ không phải cột đèn phái sau (chỗ ngã 4) . Em thắc mắc là đến chỗ rẽ ngã tư thì qua chỗ rẽ xiên rồi còn nhìn thế quái nào được đèn? Còn đền phía sau là đèn nào?

ZAD Viet

Xe điện
Oài, thế là ngoài đèn đỏ và xanh trong luật em được học thì em phải học thêm cả đèn >15s và <15s nữa ah. Hix hix. Tóm lại là các cụ nào đi qua đây rồi có cái sơ đồ cho anh em học hỏi cái ah. Đi đến đâu thì rẽ? Rẽ theo đèn nào?

Khó hiểu quá ah. Như cụ vit29z miêu tả thì : Lưu ý đèn đường của bác khi rẽ vào phố Huế là cột đèn phía trước (chỗ rẽ xiên) chứ không phải cột đèn phái sau (chỗ ngã 4) . Em thắc mắc là đến chỗ rẽ ngã tư thì qua chỗ rẽ xiên rồi còn nhìn thế quái nào được đèn? Còn đền phía sau là đèn nào?

Cụ lưu ý cái chỗ em bôi đỏ và cái bản đồ nhé.
Chỗ đó có 2 hệ thống đèn.
1 đèn dùng để điều tiết giao thông từ Lê Đại Hành và Mai Hắc đế ra.
1 đèn sau áp dụng cho ngã 4 ĐCV-Phố Huế. Cái này chậm hơn cái trước cỡ 15".
Vì 2 cái nó gần nhau, nên nhiều khi lại để ý cái đèn sau vẫn xanh, đi qua, nhưng cái 1 đang đỏ cụ ợ.
Em biết có vậy thôi.

vit29z

Xe buýt
Website
www.otofun.net

Túm lại là cụ phải theo thứ tự 2 đèn:
- Đèn chỗ rẽ xiên: Nếu xanh - tiếp tục đi đến ngã 4
- Đèn ngã 4: Xanh trái thì rẽ trái (để vào phố Huế).
Hôm em bị dính là do không chú ý đèn ở chỗ xiên (đang đỏ) mà chỉ quan tâm đến đèn ở ngã 4 (đang xanh) nên ép trái và rẽ luôn. Thế là coi như sổng mất con trâu.

xeruabo2

Xe điện
Hôm em bị dính là do không chú ý đèn ở chỗ xiên (đang đỏ) mà chỉ quan tâm đến đèn ở ngã 4 (đang xanh) nên ép trái và rẽ luôn. Thế là coi như sổng mất con trâu.
Vâng , có lẽ đáp án của cụ & cái bản đồ của cụ bên trên là chuẩn nhất . E cũng lơ mơ hiểu được cách đi thía nào rùi .Cám ơn OF nhà ta nhiều lém !

OLawVN

Xe hơi
Vụ này em có kinh nghiệm 1 lần. Bạn em cũng lái xe rẽ chéo luôn sang phố Huế, bị xxx tóm. Em nhảy xuống tay đôi ngay.
Em: Anh không học luật à. Trong tình huống hiệu lệnh của người điều khiển GT không giống với biển báo thì phải nghe theo hiệu lệnh của người điều khiển GT.
Em: Ai bảo anh thế, anh không thấy ai cũng hiểu là rẽ luôn sang đây à, anh nhìn xem có bao nhiêu người rẽ, sao anh k bắt hết đi.
xxx ra thảo luận cái quái gì đó với xxx già rồi quay lại bảo thôi anh nhắc nhở nhau (lại cái bài nhắc nhở =))). Thế xong em với bạn biến luôn =)).
Cụ này mới mà siêu quá. Cụ mới đổi nick phải ko?
Đoạn này nhà cháu cũng học được của các cụ là cứ theo đúng đèn và biển báo, kể cả lúc không có XXX. Ở đâu cũng thế.

Tintit

Xe tải
Vodka cụ cái nhé! Rất cụ tỷ, thế là nhà cháu hiểu rõ rồi!

thule6

Xe điện
Nhà cháu thấy nhìu cụ théc méc về cái ngã 4 này quá nên cháu ngồi đồ lại dư lày cho cụ nào chưa chắc chắn khi đi qua đây theo chiều mũi tên (hướng Đại Cồ Việt - Phố Huế) thì chú ý:

Như hình trên tình huống 1 theo đúng luật và xxx không hướng dẫn thì các cụ đi theo hướng mũi tên xanh để rẽ trái (qua đèn 3) để đi phố Huế.

Tình huống 2 theo hướng xxx chỉ cạp nong (khi này theo luật xxx có quyền cao nhất) các cụ có thể đi theo mũi tên màu cam, hoặc theo mũi tên xanh đều được. Khi đó cụ nào đứng trước đèn 1 có quyền bỏ qua đèn 2+3 mà tiến thẳng về phố Huế.
Nhưng khi xxx không hướng dẫn thì các cụ đừng dại mà đi theo mũi tên cam nhé sập bẫy đấy :D
Còn vụ theo đèn nào thì các cụ cứ căn cứ theo đèn gần nhất, nghĩa là trước khi đến đèn 1 thì theo đèn 1, khi qua đèn 1 thì theo đèn 2 (đèn 2 và 3 cùng nhau).

Còn mũi tên xanh rẽ phải để đi về phố Bạch Mai là "làn chỉ dành cho các phương tiện rẽ phải" có biển ở chỗ bắt đầu chia làn nhé, các cụ chú ý!

Chúc các cụ vững tâm khi qua ngã tư này!

Cụ nào hảo tâm thấy hay thì cho nhà cháu xin 1 chén :D cháu gõ mỏi tay, nhạt mồm quá :D (b)!

Chỉnh sửa cuối:

BALTIC

Xe container
Cứ đến thẳng ngã tư đèn xanh xong rẽ là chắc ăn, đi xiên thỉnh thoảng 3x hứng lên là toi, không nên theo đám đông.

OLawVN

Xe hơi
Nhà cháu thấy nhìu cụ théc méc về cái ngã 4 này quá nên cháu ngồi đồ lại dư lày cho cụ nào chưa chắc chắn khi đi qua đây theo chiều mũi tên (hướng Đại Cồ Việt - Phố Huế) thì chú ý:

Như hình trên tình huống 1 theo đúng luật và xxx không hướng dẫn thì các cụ đi theo hướng mũi tên xanh để rẽ trái (qua đèn 3) để đi phố Huế.

Tình huống 2 theo hướng xxx chỉ cạp nong (khi này theo luật xxx có quyền cao nhất) các cụ có thể đi theo mũi tên màu cam, hoặc theo mũi tên xanh đều được. Khi đó cụ nào đứng trước đèn 1 có quyền bỏ qua đèn 2+3 mà tiến thẳng về phố Huế.
Nhưng khi xxx không hướng dẫn thì các cụ đừng dại mà đi theo mũi tên cam nhé sập bẫy đấy :D
Còn vụ theo đèn nào thì các cụ cứ căn cứ theo đèn gần nhất, nghĩa là trước khi đến đèn 1 thì theo đèn 1, khi qua đèn 1 thì theo đèn 2 (đèn 2 và 3 cùng nhau).

Còn mũi tên xanh rẽ phải để đi về phố Bạch Mai là "làn chỉ dành cho các phương tiện rẽ phải" có biển ở chỗ bắt đầu chia làn nhé, các cụ chú ý!

Chúc các cụ vững tâm khi qua ngã tư này!

Cụ nào hảo tâm thấy hay thì cho nhà cháu xin 1 chén :D cháu gõ mỏi tay, nhạt mồm quá :D (b)!
Không có gì chuẩn hơn. Mời cụ ly vodka đầu tiên.

xeruabo2

Xe điện
Cảm ơn cụ/mợ lém ! Nhà cháu phải qua đây khoang 2-3 lần /tháng : Bây giờ thì nhà cháu tự tin 100% rùi .Mời cụ/mợ 01 ly chúc cho xxx ĐCV-Phố Huế đói dài ợ !

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Thế cái đồng chí C.A đấy ko kể chuyện đi câu cá với bác ah?
H: Thế anh đã bao giờ đi câu cá chưa? Đ: rồi!
H: Thế anh có bao giờ câu được hết cá trong hồ không? bác đáp thế nào :)).

Làm gì có chuyện ra tín hiệu, là do các anh tự đi đấy chứ! đông quá bắt ko xuể mà!