[Thảo luận] Rẽ phải từ Giải Phóng sang Đại Cồ Việt đã có đèn đỏ, các cụ chú ý!

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Đoạn này từ trước tới giờ E chẳng bao giờ dừng :21: :21: :21:, chắc là mấy chú XX cố tình như thế để tạo thói quen rồi mới ra tay để Mừng tuổi đầu năm đây... :69: :69: :69:, cảm ơn bác chủ thớt... (k) (k) (k) và mời bác vodka nhé... (b) (b) (b)

dang_tim_xe

Xe điện
Cái đèn này có lâu rồi. Và những ai cố tình vượt thì bị bắt quả là đáng. Đến mem của OF mà còn cổ súy cho việc vượt đèn đỏ thì em cũng thua luôn. Lái xe người ta lái thì kệ người ta, cớ gì mà lại can dự vào để rồi lại móc tiền ra, rồi lại về cảnh báo. Em tưởng cụ cảnh báo cái gì (ví dụ như đèn đỏ rúc trong lùm cây, hay xxx ăn bẩn) chứ thế này thì hoàn toàn bình thường, và là người tham gia giao thông, chúng ta hoàn toàn phải chấp hành tín hiệu giao thông thôi.

cham_hoc

Xe tăng
Chiều nay bọn em đi từ Giải Phóng rẽ phải sang Đại Cồ Việt, thói quen chỗ này vẫn là rẽ luôn chả có đèn đóm gì cả nhưng bất chợt đ/c lái xe cty em phanh khựng lại vì thấy đèn đỏ, dừng thì rất đúng vạch nhưng cái đèn thì lại chả nhìn rõ tí nào :102:, em ngồi ghế phụ thấy 1 đèn xanh sáng lên nên tưởng rằng được rẽ phải liền bảo đ/c lái xe cứ đi tiếp đi và kết cục là vừa rẽ xong đã có mấy chú xxx cười rất tươi chào đón "sao chúng tôi đã thấy các anh dừng lại rồi mà lại đi tiếp", 200k mừng tuổi các chú ấy mới xong các cụ ạ:mad:, em đứng đấy 1 lúc thấy bà con mình chưa quen đèn nên các khối người bị tóm nhất là xe máy, cái đèn xanh em nhìn nhầm là dành cho người đi bộ :'(

Em chụp được 1 tấm minh họa đây ạ:
sao mấy anh xx ko đứng ngay trước đèn để nhắc mọi người mà lại đứng xa tít đằng sau đèn nhỉ :21::21::)):))

cuky99

Xe buýt
À quên, phải tội cái đèn lắp lại hơi ngu, nếu đi đúng hướng thì hầu như không thấy, vì lấp cái chắn mưa của hầm đi bộ, phải nhìn chếch bên trái mới thấy :77:
Nếu xxx không cố tình ngu thế thì làm sao thu tiền được của các cụ OF :21:

hành_khất_đêm

Xe điện
Lần nào đi qua đây em cũng chú ý để dừng đèn đỏ, nhưng chưa phải dừng lần nào :21:, thực ra cái đèn đỏ ở đây chỉ có vài giây, còn đèn xanh là 1 phút thì phải.

elmi

Xe tải
Bác chủ thớt chụp bằng gì mà lét dữ vậy. Cám ơn bác đã nhắc nhở

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Đúng rồi

Cụ chủ thớt bị chỗ này em hơi lạ. Tín hiệu các hướng ở đay khá rõ ràng. Đáng chú ý là rẽ phải từ GP vào ĐCV có những hai đèn ở bên phải và bên trái. Chính đèn bên trái mới hay gây nhầm cho xe đi thẳng GP vào Lê Duẩn. Em đã suýt nhầm khi thấy đèn xanh báo rẽ phải vào Đại Cồ Việt còn 70 s là báo cho hướng đi thẳng Lê Duẩn, *** nó ngu hết sức, tín hiệu phải đặt bên phải thì nó lại đặt cả 2 bên. Trong khi đo đèn báo đi thẳng lại đặt tận bên đầu Lê Dủan, cung may là em đến giữa bùng binh rồi nhìn lên trên cao tháy còn 3 s, hú vía

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Cụ chủ thớt bị chỗ này em hơi lạ. Tín hiệu các hướng ở đay khá rõ ràng. Đáng chú ý là rẽ phải từ GP vào ĐCV có những hai đèn ở bên phải và bên trái. Chính đèn bên trái mới hay gây nhầm cho xe đi thẳng GP vào Lê Duẩn. Em đã suýt nhầm khi thấy đèn xanh báo rẽ phải vào Đại Cồ Việt còn 70 s là báo cho hướng đi thẳng Lê Duẩn, *** nó ngu hết sức, tín hiệu phải đặt bên phải thì nó lại đặt cả 2 bên. Trong khi đo đèn báo đi thẳng lại đặt tận bên đầu Lê Dủan, cung may là em đến giữa bùng binh rồi nhìn lên trên cao tháy còn 3 s, hú vía

series3

Xe tăng
Cái đèn này có lâu rồi. Và những ai cố tình vượt thì bị bắt quả là đáng. Đến mem của OF mà còn cổ súy cho việc vượt đèn đỏ thì em cũng thua luôn. Lái xe người ta lái thì kệ người ta, cớ gì mà lại can dự vào để rồi lại móc tiền ra, rồi lại về cảnh báo. Em tưởng cụ cảnh báo cái gì (ví dụ như đèn đỏ rúc trong lùm cây, hay xxx ăn bẩn) chứ thế này thì hoàn toàn bình thường, và là người tham gia giao thông, chúng ta hoàn toàn phải chấp hành tín hiệu giao thông thôi.
Cụ mắng em nặng lời quá, em đã trình bày rõ rằng bọn em dừng lại rồi nhưng vì nhìn không rõ đèn lại tưởng được rẽ nên mới tiếp tục đi, em không cổ súy cho việc vi phạm giao thông như cụ nghĩ đâu ạ và vì đứng 1 lúc thấy nhiều người bị bắt quá (cụ cũng biết xxx chọn chỗ đứng đều có lý của họ cả) nên mới chộp lại ảnh và về báo cáo các cụ để nếu ai chưa biết thì chú ý mà thôi, cụ đã tỏ chưa ạ (b)
@Elmi: em chụp bằng Nokia N78 cụ ạ :)

HobbyDriver

Xe tăng
Ngã tư này có hầm đường bộ rồi mà

Cám ơn bác chủ thớt đã cảnh báo.
Thế mới là chuyện lạ. Đã có đèn thì phải tuân thủ thôi, nhưng mà lắp đèn ở đây không hợp lý và phí phạm.
Nhưng lại như các bác GTCC nói "có thử thì mới thấy là không hợp lý chứ", bó tay!!!

spiderguy

Xe đạp
Đèn này dành cho người đi bộ và đi xe đạp nhưng các bác nhà mình 95% là phi thẳng sang đường không cần nhìn nên lắp hơi tốn điện.

dang_tim_xe

Xe điện
Cụ mắng em nặng lời quá, em đã trình bày rõ rằng bọn em dừng lại rồi nhưng vì nhìn không rõ đèn lại tưởng được rẽ nên mới tiếp tục đi, em không cổ súy cho việc vi phạm giao thông như cụ nghĩ đâu ạ và vì đứng 1 lúc thấy nhiều người bị bắt quá (cụ cũng biết xxx chọn chỗ đứng đều có lý của họ cả) nên mới chộp lại ảnh và về báo cáo các cụ để nếu ai chưa biết thì chú ý mà thôi, cụ đã tỏ chưa ạ (b)
@Elmi: em chụp bằng Nokia N78 cụ ạ :)
Chậc chậc. Yêu cho roi cho vọt, ghét cho ngọt cho bùi cụ ạ. Em chỉ thấy lạ là sao lại can thiệp vào việc lái xe của đồng chí lái xe kia thôi. Họ lái rồi thì kệ họ, đúng sai tự họ đi thôi. Cái chỗ này các cụ trên này đã nhắc nhiều rồi, cũng tại cụ không chịu sì pam thường xuyên thôi. Thêm cái nữa, xxx có đứng thế, bắt nữa (nhưng bắt đúng) thì em cũng ủng hộ.
Em thấy lạ là nhiều cụ post bài "cảnh báo" những chuyện hiển nhiên (đèn xanh đèn đỏ, tốc độ, biển báo...) mà chúng ta phải tuân thủ. Còn những bài cảnh báo thật sự, ví dụ như biển bị che khuất (ngã tư Bà Triệu - Tràng thi - Hàng Khay, nếu đi bên làn phải sẽ không thấy đồng hồ đếm ngược, rất dẽ bị xxx tóm vì vượt đèn vàng - những lúc không thấy thời gian cứ phi qua lại dính đèn vàng) thì lại chưa thấy ai cảnh báo cả. :102::102::102:. May mà em luôn tự nhủ, quyết tâm không để xxx ăn bẩn, nên luôn quan sát cẩn thận. Các cụ cũng nên lưu ý nhé.

training

Xe tăng
Đèn này là để giảm tải giao thông mà, các cụ ko tuân theo đèn bị bắt là phải thôi(b)

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em thấy mấy chú XXX Thập diện Mai phục sau đèn đỏ chỗ ngoặt trông rất phản cảm:P

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cái đèn này nó có từ 8 đời lận nhưng ít ai qua đây chú ý.
Hơn nữa xxx chưa có bắt nên có nó cũng như không í mờ :69:

XXX chọn chỗ rình bắt ở Bách khoa thì quá là ...tởm.
Cụ nào vượt đèn là toi liền hà.
Mà ở trước đèn thì không thể nào nhìn thấy phía cổng ĐHBK được

babetta_hn

Xe hơi
tại bác chủ thớt kô để ý thôi. cái đỏ vàng xanh có lâu roài. chia buồn.