[Funland] RAP Việt - CMCC có xem?

pinkday

Xe buýt
em 3 xọi mới nghe rap, h thì cũng bắn được vài bài :D cứ tưởng e bị hâm hóa ra vẫn có nhiều cụ khơ khớ tuổi hơn e nghe cái món này ...kkk
Cụ bắn được vài bài chứng tỏ có ... năng khiếu... Còn Em nghe còn phải mướt mải mới được :D

datalink

Xe tải
Đúng là Rap là thơ ngắt nghỉ mà cụ. Thơ có nhiều thể loại, kể cả tự do, Rap cũng thế kết hợp vần + điệu mà.
Nghe Rap thường chú ý đến nội dung (vần 2, vần 3, vần kép, ẩn dụ, so sánh...) và cách đọc nội dung đó y như mình nghe đọc thơ theo kiểu mạnh mẽ Rock, hay êm ả nhạc Vàng thôi =))))
Nhạc vàng thì phổ từ thơ thật. Còn rock thì giống hát cụ ơi

Ôi thích thật

[Tịch thu bằng lái]
Nhạc vàng thì phổ từ thơ thật. Còn rock thì giống hát cụ ơi
Khồng, mình đang bảo chơi Rap theo phong cách gì, mạnh mẽ Rock rit hay mềm mại Tuấn Vũ =)))
Mình thì chỉ thích phong cách Rap Metal, VN ko chú nào chơi thể loại này cả. Tây thì tiêu biểu là Hollywood Undead.
Thời xa xưa alternative thì có Limp Bizkit, Sum41...

carefreeracer

Xe tải
Cụ bắn được vài bài chứng tỏ có ... năng khiếu... Còn Em nghe còn phải mướt mải mới được :D
cái này học theo e thấy khó hơn là các loại nhạc bình thường cụ ạ, các thể loại bình thường bài nào hay nghe vài lần là có thể nghêu ngao theo, dưng mà thèng rap này thì nghe nhiều lần rồi mà đọc theo vẫn bị xoắn lưỡi, dưng mà thì thoảng nghêu ngao tý cũng hay =)) .
E thì lại thích các giáp bơ có chất giọng miền nam nên hay nghe đội miền nam nhiều hơn còn miền bắc thì ít nghe, cả như nhân vật được giới Rap phong là tượng đài DSK e cũng chỉ nghe được mỗi bài "Chưa bao giờ"

0946632663

Xe buýt
Không vào, như đấm vào tai. Next

antidau

Xe container
Dàn HLV, MC bên HTV ăn đứt VTV r
HTV lúa bỏ mợ . VTV vừa sang trọng vừa gần gũi . Lấy cái gì đòi ăn đứt?
Em đang Về mặt rating truyền thông thì VTV ko có cửa dự với HTV
Đây là cuộc đấu của 2 đơn vị tư nhân là Đất Việt vs Cát Tiên Sa (cùng có trụ sở và ekip ở Sài Gòn hết) chứ làm gì có phải nhà đài HTV với VTV đâu mà cãi nhau
Cát Tiên Sa nghĩ là mảng Rap này không thời thượng nên chi ít tiền đầu tư sân khấu và âm thanh cho King of Rap
Nhưng thấy "Rap Việt" tập 1 cả 18 triệu view Youtube chắc tỉnh ra rồi, các vòng sau sẽ tăng ngân sách sân khấu, âm thanh lên nhá

Chỉnh sửa cuối:

pinkday

Xe buýt
Đây là cuộc đấu của 2 đơn vị tư nhân là Đất Việt Media vs Cát Tiên Sa Media (cùng có trụ sở và ekip ở Sài Gòn hết) chứ làm gì có phải nhà đài HTV với VTV đâu mà cãi nhau
Cát Tiên Sa nghĩ là mảng Rap này không thời thượng nên chi ít tiền đầu tư sân khấu và âm thanh
Nhưng thấy rap Việt tập 1 cả 18 triệu view Youtube chắc tỉnh ra rồi, các vòng sau sẽ tăng ngân sách sân khấu, âm thanh lên nhá
Em công nhận sân khấu KR chưa đẹp lắm ít ra là đến Tập 2 vừa rồi.

Romeo_HN

Xe tăng
Nó là battle rap cụ ạ.tìm hiểu thì trí tuệ thật đấy.phải ứng biến nhanh để troll lại đối thủ + phải có nhiều tư liệu trong đầu để văn chửi phong phú + phải biết rõ đối thủ để mà troll vào đoeẻm yếu cho đối thủ cứng họng.ghép vần v.v.v
F1 nhà em nó hoạt ngôn, em còn nhớ năm nó học lớp 6, chia tay NY mà viết gần 2 trang A4 để "chửi", em đọc trộm mà phì cười vì chi tiết quá :D

cucsat123

Xe tăng
F1 nhà em nó hoạt ngôn, em còn nhớ năm nó học lớp 6, chia tay NY mà viết gần 2 trang A4 để "chửi", em đọc trộm mà phì cười vì chi tiết quá :D
Đấy.hay cực kì đấy cụ ạ.lột trần trụi nhất những cảm xúc mà mấy từ ngữ hoa văn ở mấy bài pop ballad v.v.v không bao giờ làm được vì quá dài

RauCanTay

Xe buýt
Đây là cuộc đấu của 2 đơn vị tư nhân là Đất Việt vs Cát Tiên Sa (cùng có trụ sở và ekip ở Sài Gòn hết) chứ làm gì có phải nhà đài HTV với VTV đâu mà cãi nhau
Cát Tiên Sa nghĩ là mảng Rap này không thời thượng nên chi ít tiền đầu tư sân khấu và âm thanh cho King of Rap
Nhưng thấy "Rap Việt" tập 1 cả 18 triệu view Youtube chắc tỉnh ra rồi, các vòng sau sẽ tăng ngân sách sân khấu, âm thanh lên nhá
Quay hết rồi cụ ơi
Khi lên truyền hình là tất cả các khâu đc hoàn thiện

antidau

Xe container
Vào trong cược tiền là sao ạ ?
4 HLV mỗi người có 250 triệu VND cược vào các màn thi của thí sinh
Khi tất cả bị loại hết thì thí sinh vô địch sẽ cầm 1 tỷ về
Show gốc tên là Show me the money mà

pinkday

Xe buýt
Mặc dù có thể thực tế không kịch tích đến ntn nhưng Em đang rất muốn đến CN để xem RV :D

pinkday

Xe buýt
Nghe bài này Em nhớ thời học sinh quá :( .

pinkday

Xe buýt
" Tình yêu bận bịu " nghe thấy yêu đời hơn, CMCC ạ.