Rảnh rỗi em hỗ trợ miễn phí cho các bác có nhu cầu trong mọi lĩnh vực về CNTT

dht

Xe điện
- Tiền công vâng tinh thần giao lưu, giúp đỡ chia sẻ, xin cụ cốc cafe :D
- Tiền Print Server em sẽ gửi link và contact cho cụ tự tìm
- Lắp đặt: về khoản lắp đặt em khuyên lên dùng dây cho ổn định và tốc độ nhanh.

Cụ cho em cái email hoặc điện thoại đi em gửi thông tin cho cụ xem loại cụ cần mua
ám ơn cụ, em đã pm gửi cụ cái email của em

dht

Xe điện
Cái Axis 1650 này thì em cũng hỏi gúc nhưng không có bán ở VN cụ ạ. Ở bển thì giá bán bằng tiền cái máy in đới. Phương án này loại cụ ạ.

Yêu cầu của em là "Print Server nào sẵn có trên trị trường ở VN"

New_Carens

Xe điện
Thị trường khó khăn chung, thành ra dạo này công việc kinh doanh cũng đỡ bận, thời gian rảnh cũng nhiều hơn, nghề chính của em thì vẫn là về lĩnh vực CNTT thành ra lâu lâu không được sờ vào hoặc chém gió cũng thấy nhớ nhớ nghề. Quan điểm của em là trong thời buổi khó khăn này giúp nhau được gì thì giúp, anh em giao lưu với nhau là chính. Với lại cũng muốn bận hơn để cho nó đỡ nhàm chán, các cụ chả bảo nhàn cư vi bất thiện :D.

Vào vấn đề chính luôn em có thể hỗ trợ các cụ tư vấn hoặc triển khai gần như mọi vấn đề, giải pháp trong lĩnh vực CNTT đặc biệt là với môi trường đào tạo (Trừ những doanh nghiệp lớn cần những chuyên gia về bảo mật và chuyên nghành riêng ra).

Em có thể hỗ trợ triển khai và tư vấn các vấn đề về: Windows Server (2000 - 2008), Windows Client (XP-Win 8), Linux (CentOs - Ubuntu Server, Desktop), Mail Server, Web Server, Firewall Server (ISA, Forefront, IPCOP,...), Google App, Website, Domain, Hosting, DNS, SEO, Code (PHP, MySQL nhưng ko quá sâu), đào tạo CNTT, Đồ họa biết chút về Photoshop, riêng về Router, Switch của Cisco thì em ko chuyên nhưng các bác cần thì anh em trong lĩnh vực này của em cũng không thiếu (bằng cấp gần đạt đến mức cao nhứt của Cisco lun)

Kinh nghiệm: 7 năm lĩnh vực CNTT, kinh qua các công việc System Admin, Webmaster, Coder, ... Quản lý và xây dựng hệ thống CN Server (20 Server) và Client lớn (> 400 Client), xây dưng hệ thống Elearning (Moodle, Ilias) kết nối LDAP hoặc Google, xây dựng các website về bán hàng, thương mại điện tử...

Về đồ họa cũng thế các bác thích thì cũng hỗ trợ được các bác luôn (em nhờ hộ thôi).

Nói chung thì cái nào em giúp được em sẽ giúp nhiệt tình, với tinh thần OF giao lưu, giúp đỡ, chia sẻ, trẻ khỏe sẵn sàng hỗ trợ và giúp đỡ các cụ và các bác có nhu cầu (Dưng mà em chả may bận hoặc có đi công tác không hỗ trợ được các bác ngay thì các bác cũng thông cảm nhá).

Các cụ cứ alo cho em theo số: O983081O16 hoặc email cho em: dungnv@vinatime.edu.vn hoặc chat với em YM: durex_vietnam
E nhờ bác hỗ trợ cho em nhé: e cũng là dân công nghệ thông tin, làm được hơn chục năm và cũng có Cty riêng. Ngày xưa em bỏ ống được vài chục 1 tháng, nhiều thì dăm bẩy chục, ít thì độ nghìn đô. Vậy mà em đã phải giải thể Cty về hưu non bất đắc dĩ vì tiền kiếm được ngày càng teo tóp, vậy nghĩa là làm sao hả bác???

Chỉnh sửa cuối:

tubin

Xe buýt
E nhờ bác hỗ trợ cho em nhé: e cũng là dân công nghệ thông tin, làm được hơn chục năm và cũng có Cty riêng. Ngày xưa em bỏ ống được vài chục 1 tháng, nhiều thì dăm bẩy chục, ít thì độ nghìn đô. Vậy mà em đã phải giải thể Cty về hưu non bất đắc dĩ vì tiền kiếm được ngày càng teo tóp, vậy nghĩa là làm sao hả bác???
Cụ đưa ra yêu cầu cụ thể đi ạ, biết đâu em với cụ lại hợp tác được :)

Cụ lại có việc để làm rùi, em đang cần 1 web đây
Cụ cứ đề xuất nhu cầu ạ
Ca này mới khó, theo em thì ngày xưa cụ bỏ ống nhiều quá, bỏ vào ống hết cả phần của tương lại. Cách chữa đơn giản là mở ống ra tương lai lại có :)

duc_anh

Xe tải
em cũng oánh dấu 1 cái, sẽ có lúc phiền cụ!

Kindly276

Đi bộ
anh pro ơi. a send em tài liều cài đặt và sử dung ilias trên win được không anh. e thanks. đây là gmail của e thaokin09n@gmail.com

Kindly276

Đi bộ
em cài Ilias trên xampp điền hết thông tin rồi đên khi chay trang http://localhost/ilias/ thì bị cái lỗi này Fatal Error: ilInitialisation::initClientIniFile called without CLIENT_ID. mọi người bít chỉ em với ạ

hazardvn

Xe hơi
Đánh dấu cái, khi nào cần trợ giúp sẽ alo bác

tubin

Xe buýt
Cụ có mà cài vào mắt, chả hiểu cụ khoe cái 7 năm thâm niên để làm gì nữa!
Vãi cụ, thế cụ nghĩ cụ kia cụ í hỏi thật ợ, nếu cụ ko biết đùa thì thôi cụ ợ, cụ đừng nên phát biểu, còn thích có Win 7 em làm phát Ghost hoặc Acronis sang, vẫn là có Win 7, còn dùng được hay ko em bảo rồi.

Cụ về tập viết lại chính tả và luyện phát âm "n" với "l" lại đi cụ nhé. Kinh nghiệm 7 năm trong lĩnh vực cn thông đ của em cho thấy thằng nào nói ngọng "n" với "l" lại còn viết sai nữa thì toàn là thể loại vớ vẩn cụ ạ.
Em chịu cụ ợ, quê em nó nhầm cả tỉnh thành ra em chịu, còn đây em giúp đỡ nhiệt tình các cụ khác, em thấy cụ có vẻ tinh vi quá đấy ợ.

dht

Xe điện
Cụ chủ nhiệt tình thiệt, hay cũng chỉ câu view thôi nhỉ?!
Câu bài, khoe nghe khủng lắm ù cả tai "Kinh nghiệm: 7 năm lĩnh vực CNTT, kinh qua các công việc System Admin, Webmaster, Coder, ... Quản lý và xây dựng hệ thống CN Server (20 Server) và Client lớn (> 400 Client), xây dưng hệ thống Elearning (Moodle, Ilias) kết nối LDAP hoặc Google, xây dựng các website về bán hàng, thương mại điện tử..."

hứa giúp em xong rồi lặn mất tăm :D . Đúng là thùng rỗng kêu to

May quá em tự mày mò trên mạng và tìm mua được cái wireless print server dùng ngon rồi.

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Em xin phép có ý kiến.

Kụ chủ thớt với tinh thần nhiệt tình mở thớt rất nghiêm túc. Đề nghị các kụ có nhu cầu thực tế vào trao đổi kinh nghiệm hỗ trợ lẫn nhau, không ai giỏi hẳn cả.

Bản thân en cũng làm về CNTT đến nay là 16 năm rồi, chuyên về dịch vụ cho khách hàng (phần cứng và phần mềm hệ thống).

Thớt này rất nghiêm túc và được mở trong box CNTT với ý rất thiện chí. Em có ý kiến nhờ kụ Hiep Luc vào xem xét và dọn bớt mấy comment vớ vẩn. Mem nào cố tình ném đá hay đưa ra câu hỏi mang tính chất kiểu celeron, 10GB, 128MB cài Win7 cũng nên nhắc nhở, cần thiết thì phải kèm thẻ vì biết mà cố tình FUN không đúng chỗ.

Thân!

catpv

Xe điện
máy tính vp iem cài windows server 2008, hiện chỉ dùng fileserver. Iem muốn dùng thêm mail exchange server, kụ tư vấn cho iem với.
Thường thì người ta chỉ cài mỗi Sever một nhiệm vụ duy nhất thôi. Cụ đã có Fileserver rồi thì cụ đâu tư thêm con nữa làm EX nhé. Còn cài EX thế nào thì cụ là IT cụ phải nắm được, chứ lại dắt tay chỉ việc thì nó không đúng tinh thần IT lắm. Tài liệu cài EX thì đầy trên GG nhé bạn.

Kindly276

Đi bộ
em cài Ilias trên xampp điền hết thông tin rồi đên khi chay trang http://localhost/ilias/ thì bị cái lỗi này Fatal Error: ilInitialisation::initClientIn iFile called without CLIENT_ID. mọi người bít chỉ em với ạ

vanquanxd

Xe buýt
Cụ ơi! nhà đất chính chủ duy nhất tại Việt Nam - n
Website
www.nhadatchinhchu.com
cụ ơi cho em hỏi cái Semrush Rank trong SEO là gì thía? em nghĩ mãi mà vẫn chưa biết làm thế nào để cho nó tăng cái số này cả.
Thank cụ

onlinefisher

Xe điện
cụ ơi cho em hỏi cái Semrush Rank trong SEO là gì thía? em nghĩ mãi mà vẫn chưa biết làm thế nào để cho nó tăng cái số này cả.
Thank cụ
Ặc, hôm trước em nhớ là chính em thật thà đã trả nhời câu hỏi cho cụ này roài, hôm nay cụ ấy lại mang câu hỏi cũ ra Post ở đây => Đích thị câu bài,hoặc spam bựa!

Chỉnh sửa cuối:

onlinefisher

Xe điện
Em xin phép có ý kiến.

Kụ chủ thớt với tinh thần nhiệt tình mở thớt rất nghiêm túc. Đề nghị các kụ có nhu cầu thực tế vào trao đổi kinh nghiệm hỗ trợ lẫn nhau, không ai giỏi hẳn cả.

Bản thân en cũng làm về CNTT đến nay là 16 năm rồi, chuyên về dịch vụ cho khách hàng (phần cứng và phần mềm hệ thống).

Thớt này rất nghiêm túc và được mở trong box CNTT với ý rất thiện chí. Em có ý kiến nhờ kụ Hiep Luc vào xem xét và dọn bớt mấy comment vớ vẩn. Mem nào cố tình ném đá hay đưa ra câu hỏi mang tính chất kiểu celeron, 10GB, 128MB cài Win7 cũng nên nhắc nhở, cần thiết thì phải kèm thẻ vì biết mà cố tình FUN không đúng chỗ.

Thân!
Cụ làm ly nước mát hạ hỏa đi ạ, cụ chủ hứa giúp, nhưng có nhiều cụ hỏi mãi chửa thấy ai giả nhờ lên sinh nghi, đấy cũng là lẽ thường ở đời cụ ạ. Còn việc cụ "Bản thân en cũng làm về CNTT đến nay là 16 năm rồi, chuyên về dịch vụ cho khách hàng (phần cứng và phần mềm hệ thống)" thì xin phép các cụ ở đây cũng chả quan tâm làm gì, khi nó chả liên quan wé gì đến thớt cụ chủ nghiêm or vui! Còn em thì thiết nghĩ nghiêm hay ko bản quản trị tự biết, cụ có ý kiến thì PM riêng cho MOD cần gì giật đùng đùng lại đi Public thí và đôi khi cũng phải FUN mới đúng tinh thần của diễn đàn, chứ mặt khó đăm đăm, com mèn chả FUN cũng chả có thông tin gì, bọn em vái cả nón ^:)^!

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Cụ làm ly nước mát hạ hỏa đi ạ, cụ chủ hứa giúp, nhưng có nhiều cụ hỏi mãi chửa thấy ai giả nhờ lên sinh nghi, đấy cũng là lẽ thường ở đời cụ ạ. Còn việc cụ "Bản thân en cũng làm về CNTT đến nay là 16 năm rồi, chuyên về dịch vụ cho khách hàng (phần cứng và phần mềm hệ thống)" thì xin phép các cụ ở đây cũng chả quan tâm làm gì, khi nó chả liên quan wé gì đến thớt cụ chủ nghiêm or vui! Còn em thì thiết nghĩ nghiêm hay ko bản quản trị tự biết, cụ có ý kiến thì PM riêng cho MOD cần gì giật đùng đùng lại đi Public thí và đôi khi cũng phải FUN mới đúng tinh thần của diễn đàn, chứ mặt khó đăm đăm, com mèn chả FUN cũng chả có thông tin gì, bọn em vái cả nón ^:)^!
Vâng, cảm ơn kụ đã có ý kiến góp ý. Em cũng xin phép được thưa chuyện với kụ ạ.

Nếu kụ công tâm đọc kỹ từ bài đầu tiên của kụ chủ thớt và đọc lần lượt các comment của các kụ mợ khác thì kụ sẽ thấy là mức độ tôn trọng và nghiêm túc của mọi người đến đâu.

Bản thân em không có ý định khoe cái đoạn kụ cố tình bôi đỏ lại vì em tự cảm thấy em cũng chưa đủ trình độ và khả năng làm được như kụ chủ thớt.

Là diễn đàn mạng và manh tính chất ảo nhưng em xin nhắc để kụ nhớ lại. Ý của kụ chủ thớt cũng là tâm huyết của người làm nghể. Không phải ai cũng có ý tốt và làm được như vậy.

Cũng xin phép kụ luôn là nguyên tắc diễn đàn của chúng ta là FUN nhưng kụ có biết là chỗ nào nên FUN và chỗ nào nên nghiêm túc không ạ.

Em không dám nhận mình là người hiểu, cư xử và sống tốt trên diễn đàn. Nhưng nếu kụ thấy có gì em còn non nớt và thiếu sót thì cũng xin kụ vì không chấp mà giảng giải, chỉ bảo để em trưởng thành hơn ạ. Em xin được kụ giúp và cảm ơn kụ lắm lắm.

Còn vì lời nói của em không vừa tai và không theo phong cách FUN của kụ thì em xin phép mời kụ qua quán cafe để mà FUN. Các Box chuyên môn của diễn đàn không phải là để FUN theo cách của kụ đâu ạ.