Rảnh rỗi em hỗ trợ miễn phí cho các bác có nhu cầu trong mọi lĩnh vực về CNTT

tubin

Xe buýt
Đợt này em phải đi công tác nhiều, lên ko thường xuyên online được. Mong các cụ thông cảm. Em xin phép được close topic ạ, với lại em thấy có nhiều cụ chả giúp được gì cho anh em, giúp được gì cho xã hội, nhưng lại tự thấy rằng thì là mà kiến thức của mình cao siêu hơn người, nên có lẽ em nhường lại đất để cho các cụ ý bỏ chút sức ra để giúp người và giúp đời cho nó phải phép ợ :D.

Chỉnh sửa cuối:

Trung Dũng

Xe tải
Em cần thiết kế Website, cụ giúp em được không?

thientamnt

Xe điện
Gà đây rồi, hôm nào tư vấn em cái website bán hàng online của nhà e cái nhá nhá. (b)

tubin

Xe buýt

vt2phuc

Xe điện
Hơ, đánh dấu để lúc nào có ca nào khó thì em hỏi cụ chút. :D. Thỉnh thoảng gặp mấy ca triển khai server mệt gần chết, cứ phải gọi điện loạn cả lên. :)).

nhadatuytin

Xe container
đánh dấu
sắp tới chắc có việc em phải nhờ đến cụ rồi ợ

hana147

Xe điện
Cái này hay quá... Uo cho tinh thần bác chủ thớt...

CuTip

Xe tải
Oánh dấu lúc cần nhờ kụ.

chube_way

Xe tăng
Em có cái yêu cầu hỗ trợ nho nhỏ nhờ cụ giúp trước, Máy em pen4 1.4Ghz, HDD 20GB, 128Mb Ram, nhờ cụ giúp cài Win7 :D..thanks cụ nhiều!
với cấu hình máy cụ thì có thể cài bản win7 lite nhé,hoặc bản starter,nếu nhu cầu chỉ để lên mạng đọc báo,chat chít chứ chơi game thì chịu......

hminh2005

Xe điện
Cho hỏi một chút:
1. Làm thế nào để có thể đăng ký từ khóa tìm kiếm trên Google, để khi gõ từ đó (hoặc tổ hợp các từ đó) sẽ hiện ra trang web của mình đầu tiên ? Bạn có thể cho link nói về điều đó cũng được .
2. Thường người ta làm cách nào tăng hit của website ( hiện đang mức trung bình) ?

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em cần hỗ trợ các món này thui, cụ chủ giúp em khai thông chút nhá:
Windows Server (2000 - 2008), Windows Client (XP-Win 8), Linux (CentOs - Ubuntu Server, Desktop), Mail Server, Web Server, Firewall Server (ISA, Forefront, IPCOP,...), DNS,

K&K

Xe buýt
Rất ủng hộ tinh thần và hảo ý của cụ :D

Hôm nào có việc liên quan, chắc em sẽ nhờ đến cụ tư vấn giúp.

catpv

Xe điện
Cảm ơn cụ đã tham gia tư vấn cho thớt. Hy vọng thớt sẽ đông vui hơn chứ không vắng lặng như hiện tại.

tubin

Xe buýt
Cho hỏi một chút:
1. Làm thế nào để có thể đăng ký từ khóa tìm kiếm trên Google, để khi gõ từ đó (hoặc tổ hợp các từ đó) sẽ hiện ra trang web của mình đầu tiên ? Bạn có thể cho link nói về điều đó cũng được .
2. Thường người ta làm cách nào tăng hit của website ( hiện đang mức trung bình) ?
1,Như bác nói là về làm SEO, để làm được SEO này phải kết hợp rất nhiều yếu tố trong đó: như keyword, description, title, thẻ robot, bài viết của website, code, rồi một vài các thủ thuât liên quan để đưa được từ khóa mong muốn vào search Google (các thủ thuật này ngoài các hướng dẫn ra mỗi người chuyên về làm SEO sẽ có một vài thủ thuật riêng của mình, cái này nghề kiếm cơm thành ra rất ít khi lộ ra cho nhiều người biết)

2, Việc tăng hit cũng như làm SEO cũng phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố và tăng hit thật rồi tăng hit ảo, tăng hit ảo thì nhanh nhưng ko được lâu, tăng hit thật thì lâu nhưng được về lâu và dài. Cụ thể bác mong muốn như nào bác mail cho em để trao đổi kĩ hơn

CuTip

Xe tải
Em có con máy netbook mini muốn cài win7 starter, nhưng máy không có ổ DVD, kụ hướng dẫn em với.

tubin

Xe buýt

dht

Xe điện
Thị trường khó khăn chung, thành ra dạo này công việc kinh doanh cũng đỡ bận, thời gian rảnh cũng nhiều hơn, nghề chính của em thì vẫn là về lĩnh vực CNTT thành ra lâu lâu không được sờ vào hoặc chém gió cũng thấy nhớ nhớ nghề. Quan điểm của em là trong thời buổi khó khăn này giúp nhau được gì thì giúp, anh em giao lưu với nhau là chính. Với lại cũng muốn bận hơn để cho nó đỡ nhàm chán, các cụ chả bảo nhàn cư vi bất thiện :D.

Vào vấn đề chính luôn em có thể hỗ trợ các cụ tư vấn hoặc triển khai gần như mọi vấn đề, giải pháp trong lĩnh vực CNTT đặc biệt là với môi trường đào tạo (Trừ những doanh nghiệp lớn cần những chuyên gia về bảo mật và chuyên nghành riêng ra).

Em có thể hỗ trợ triển khai và tư vấn các vấn đề về: Windows Server (2000 - 2008), Windows Client (XP-Win 8), Linux (CentOs - Ubuntu Server, Desktop), Mail Server, Web Server, Firewall Server (ISA, Forefront, IPCOP,...), Google App, Website, Domain, Hosting, DNS, SEO, Code (PHP, MySQL nhưng ko quá sâu), đào tạo CNTT, Đồ họa biết chút về Photoshop, riêng về Router, Switch của Cisco thì em ko chuyên nhưng các bác cần thì anh em trong lĩnh vực này của em cũng không thiếu (bằng cấp gần đạt đến mức cao nhứt của Cisco lun)

Kinh nghiệm: 7 năm lĩnh vực CNTT, kinh qua các công việc System Admin, Webmaster, Coder, ... Quản lý và xây dựng hệ thống CN Server (20 Server) và Client lớn (> 400 Client), xây dưng hệ thống Elearning (Moodle, Ilias) kết nối LDAP hoặc Google, xây dựng các website về bán hàng, thương mại điện tử...

Về đồ họa cũng thế các bác thích thì cũng hỗ trợ được các bác luôn (em nhờ hộ thôi).

Nói chung thì cái nào em giúp được em sẽ giúp nhiệt tình, với tinh thần OF giao lưu, giúp đỡ, chia sẻ, trẻ khỏe sẵn sàng hỗ trợ và giúp đỡ các cụ và các bác có nhu cầu (Dưng mà em chả may bận hoặc có đi công tác không hỗ trợ được các bác ngay thì các bác cũng thông cảm nhá).

Các cụ cứ alo cho em theo số: O983081O16 hoặc email cho em: dungnv@vinatime.edu.vn hoặc chat với em YM: durex_vietnam
May quá gặp được cụ như vớ được vàng.

Công ty em có cái văn phòng nhỏ nối mạng có cái máy in-scan-copy Canon MF3110, rất tiếc cái máy in này không có cạc mạng nên phải nối trực tiếp vào một máy tính rồi chia sẻ rất bất tiện.

Em nhờ cụ tư vấn cho em nên mua loại Print Server nào sẵn có trên trị trường ở VN mà có thể sử dụng qua mạng LAN (có dây hay không dây càng tốt).

Cụ tìm được thì em nhờ cụ mua giúp rồi đến cài giúp em, em sẽ thanh toán:

- Tiền công tư vấn, theo cụ là "với tinh thần OF giao lưu, giúp đỡ, chia sẻ" :D

- Tiền Print Server (không đắt quá 20% so với thị trường)

- Tiền công lắp đặt Print Server cho mạng LAN (tối thiểu in được, chức năng scan qua mạng có thì càng tốt).

Điều kiện là lắp thành công mới thanh toán cụ nhé.

Cụ đừng khuyên em mua cái Print Server mà đắt hơn là mua cái máy multi function có cạc mạng nhé :D

tubin

Xe buýt

Công ty em có cái văn phòng nhỏ nối mạng có cái máy in-scan-copy Canon MF3110, rất tiếc cái máy in này không có cạc mạng nên phải nối trực tiếp vào một máy tính rồi chia sẻ rất bất tiện.

Em nhờ cụ tư vấn cho em nên mua loại Print Server nào sẵn có trên trị trường ở VN mà có thể sử dụng qua mạng LAN (có dây hay không dây càng tốt).

- Tiền công lắp đặt Print Server cho mạng LAN (tối thiểu in được, chức năng scan qua mạng có thì càng tốt).

Cụ đừng khuyên em mua cái Print Server mà đắt hơn là mua cái máy multi function có cạc mạng nhé :D
- Tiền công vâng tinh thần giao lưu, giúp đỡ chia sẻ, xin cụ cốc cafe :D
- Tiền Print Server em sẽ gửi link và contact cho cụ tự tìm
- Lắp đặt: về khoản lắp đặt em khuyên lên dùng dây cho ổn định và tốc độ nhanh.

Cụ cho em cái email hoặc điện thoại đi em gửi thông tin cho cụ xem loại cụ cần mua

catpv

Xe điện

Cụ tham khảo cái này nhé. Nhưng tôi thấy cụ bán đi rồi mua em khác có chức năng đó còn kinh tế hơn là tậu cái đó về đấy cụ à.
http://www.google.com.vn/search?ix=acb&sourceid=chrome&ie=UTF-8&q=Canon+Network+Print+Server+Axis+1650#q=Canon+Network+Print+Server+Axis+1650&hl=vi&lr=lang_vi&tbs=lr:lang_1vi&prmd=imvns&ei=922nT8e7NMe1iQfyn5nAAw&start=10&sa=N&bav=on.2,or.r_gc.r_pw.r_qf.,cf.osb&fp=57b606e58b6d4ba&ix=acb&biw=1024&bih=667