[Funland] Rảnh rang em ngồi giải đáp cho cụ nào muốn đi nước ngoài

Moka

Xe hơi
E mạn phép đánh dấu có lúc cần!

thuvan90

Xe tăng
Tuần này e chốt nốt peru , trung quốc trước khi nghỉ tết ạ. cụ mợ nào muốn được hỗ trợ phỏng vấn thì pm em - Free phần này luôn ( peru nhé, TQ k pải phỏng vấn ).

vuser1

Xe buýt
chỉ cần có sổ là ok
Hôm trc e ra cơ sở 2 của Xuất nhập cảnh, số 2 Phùng Hưng, HĐ, thì bọn nó bắt buộc trên CMND, d/c thường trú phải là HN thì mới làm dc ở đây cụ ạ

Trường hợp của e như này, vợ e trc ở tỉnh khác, sau khi lấy chồng, chuyển hộ khẩu về HN với chồng

Tức là CMND, d/c thường trú ở tỉnh, nhưng trong hộ khẩu thì là HN

Khi ra làm hộ chiếu, nó bắt phải có d/c HN trên CMND, hộ khẩu HN cũng ko chấp nhận. Muốn làm ở đây thì phải đổi d/c CMND sang HN

E thấy rất vô lí, vì để chứng minh d/c, thì cái hộ khẩu phải hơn CMND mới đúng

thuvan90

Xe tăng
Hôm trc e ra cơ sở 2 của Xuất nhập cảnh, số 2 Phùng Hưng, HĐ, thì bọn nó bắt buộc trên CMND, d/c thường trú phải là HN thì mới làm dc ở đây cụ ạ

Trường hợp của e như này, vợ e trc ở tỉnh khác, sau khi lấy chồng, chuyển hộ khẩu về HN với chồng

Tức là CMND, d/c thường trú ở tỉnh, nhưng trong hộ khẩu thì là HN

Khi ra làm hộ chiếu, nó bắt phải có d/c HN trên CMND, hộ khẩu HN cũng ko chấp nhận. Muốn làm ở đây thì phải đổi d/c CMND sang HN

E thấy rất vô lí, vì để chứng minh d/c, thì cái hộ khẩu phải hơn CMND mới đúng
Hộ chiếu theo quy định của nhà nước là căn cứ vào chứng minh thư nhân dân, Khi vợ của cụ chuyển khẩu về hà nội thì vợ của cụ phải ra làm lại chứng minh nhân dân mới. và khi làm hộ chiếu theo chứng minh thư mới thì làm ở hà nội.

Còn những trường hợp các cụ mợ có hộ khẩu ở tỉnh, chứng minh thư ở tỉnh mà không có thời gian về tỉnh làm thì cần có sổ tạm trú tạm vắng tại Hà Nội thì sẽ được làm tại Hà Nội

Họ làm như vậy là đúng rồi cụ , theo quy định là như vậy ạ.

vuser1

Xe buýt
Thank cụ!! Hộ chiếu nhà e vẫn còn hạn > 6 tháng, hôm trc ra làm mới, bị nv ở đấy doạ, mặc dù > 6 tháng nhưng vẫn có thể bị thu lại hộ chiếu

Cụ có biết những trường hợp nào bị thu ko? Vì số hộ chiếu cũ này, có 1 số giấy tờ nhà e vẫn trỏ sang

thuvan90

Xe tăng
Thank cụ!! Hộ chiếu nhà e vẫn còn hạn > 6 tháng, hôm trc ra làm mới, bị nv ở đấy doạ, mặc dù > 6 tháng nhưng vẫn có thể bị thu lại hộ chiếu

Cụ có biết những trường hợp nào bị thu ko? Vì số hộ chiếu cũ này, có 1 số giấy tờ nhà e vẫn trỏ sang
Ví dụ như những trường hợp : Hộ chiếu của cụ cận hạn quá mà cụ cần xuất cảnh thì sẽ không được xuất cảnh mà phải làm lại hộ chiếu mới, khi cụ đi làm lại hộ chiếu mới thì hộ chiếu cũ của cụ có thể sẽ bị thu hồi, hoặc trường hợp hộ chiếu cũ,bị rách hết hạn khi cụ làm mới show ra thì cũng có thể bị thu lại nhé ạ.

thuvan90

Xe tăng
Tiện đây em đang làm phòng trên hệ thống Agoda cho 1 đoàn đi Sing dịp tết cụ mợ nào mà cần đặt qua agoda thì pm em đặt luôn hộ cho - Hoàn toàn Free dịch vụ các cụ chỉ cần trả tiền phòng là ok.
Thêm nữa, tư vấn thêm cho các cụ nào tết sang myanmar bọn này chuối lắm nó cứ bắt phải gửi tiền sang mà k chạc thẻ 43 $/lần chuyển ít đâu cơ chứ. Cụ mợ nào sang đó du hí thì lưu ý .

Đi mấy nước Đông Nam Á : FREE Visa chỉ cần Hộ Chiếu + vé máy bay là được ạ.
Cụ nào đi từ sài gòn ra hà nội tết mà vé cao quá thôi thì bay quá cảnh qua Bangkok mua sắm xong lại về rẻ hơn cả bay thẳng.

tamnt07

Xe hơi
Cụ nào đi từ sài gòn ra hà nội tết mà vé cao quá thôi thì bay quá cảnh qua Bangkok mua sắm xong lại về rẻ hơn cả bay thẳng.
Giờ này cận Tết chỉ muốn về nhanh, chứ đâu có thời gian mà mua sắm với quá cảnh, thế nên vé nó mới bay hết nhanh thế chớ :)

tamnt07

Xe hơi

Giờ làm lại cũng nhanh mà, cứ làm lại cho chắc cú cụ ạ!

thuvan90

Xe tăng
Giờ này cận Tết chỉ muốn về nhanh, chứ đâu có thời gian mà mua sắm với quá cảnh, thế nên vé nó mới bay hết nhanh thế chớ :)
Tùy vé thôi cụ ạ ví du thời gian chợ khoảng 2-3 hoặc 5 tiếng thì cụ mua sắm trong quá trình chờ cũng được mà.

meculi

Xe tải
Em nói thật, em tính kiếm đường qua đó làm osin để có tiền nuôi gia đình... em nghèo quá vào offer thấy các cccm xe này xe kia mà tủi....

thuvan90

Xe tăng
Em cập nhật đầu xuân cho các cụ. Hiện tại, Bangladesh đang cập nhật hệ thống đầu xuân có khá nhiều người đang bị dealy lịch vì thời gian làm kéo dài thêm 3 ngày ( khoảng 7->10 ngày đối với business và 15 ngày đối với touris ) các cụ cập nhật để đổi vé hoặc đầu xuân đi cho thuận lợi ạ.
Chúc các cụ 1 năm mới đại thắng .

PCNguyen

Xe tăng
Cụ tư vấn giúp em đường qua Nhật làm việc theo dạng kĩ sư, em trai em có bằng kĩ sư điện - điện tử, đang làm việc cho công ty Nhật, tiếng anh tốt (toeic > 800) và đang học thêm tiếng Nhật ạ.

thuvan90

Xe tăng
Cụ tư vấn giúp em đường qua Nhật làm việc theo dạng kĩ sư, em trai em có bằng kĩ sư điện - điện tử, đang làm việc cho công ty Nhật, tiếng anh tốt (toeic > 800) và đang học thêm tiếng Nhật ạ.
Cụ hỏi em trai cụ xem , cty nhật mà e trai cụ đang làm có cơ chế đưa kỹ sư sang mà thi bằng tiếng anh không ? ( có 1 số cty nhật họ thi cả tiếng anh, tiếng nhật học dần sau cũng được - nếu như cty em cụ thi cả được bằng tiếng anh có lẽ sẽ rút ngắn thời gian hơn đó ạ. - Do visa theo diện kỹ sư nên cty em trai cụ làm bảo lãnh rồi chuẩn bị hồ sơ lên sứ quán là ok ạ.