[Funland] Rảnh rang em ngồi giải đáp cho cụ nào muốn đi nước ngoài

thuvan90

Xe tăng
May quá nhìn thấy topic của cụ. Cụ chủ cho em hỏi chút với công ty em là công ty giấy gián tường của Nhật bên em là công ty con có mấy ông đối tác sang công tác đợt này và định ở lại lâu dài để làm bên chi nhanh tại việt nam thấy bảo cần làm thẻ tạm trú cho ông ấy và vợ con , cụ chủ cho em hỏi về thủ tục làm thẻ tạm trú của ông nay với được không ạ. Em đã inbox thông tin về yêu cầu vào tin nhắn của cụ mà không thấy cụ trả lời sốt quá em post lên đây nhờ cụ giải đáp giúp em. Cảm ơn cụ.
Em đã gửi đầy đủ thông tin hướng dẫn vào email mà cụ inbox cho em . Cụ có thể theo hướng dẫn của em tiến hành làm thủ tục gặp trục trặc gì trong khâu giấy tờ thì cụ alo em. Em sẽ giúp

luciavu

Xe đạp
Em đã gửi đầy đủ thông tin hướng dẫn vào email mà cụ inbox cho em . Cụ có thể theo hướng dẫn của em tiến hành làm thủ tục gặp trục trặc gì trong khâu giấy tờ thì cụ alo em. Em sẽ giúp
Em nhận được mail rồi. Cảm ơn cụ nhiều nhé!

thuvan90

Xe tăng
Em vẫn ngồi chờ cụ tư vấn!
xin lỗi cụ e mới đi công tác về bận quá nên hôm nay mới vào trả lời cho cụ được. Hồ sơ của cụ cần chuẩn bị như sau :

Người mời phía Mỹ :

1. Thư mời bản gốc từ Mỹ.
2. Địa chỉ, thông tin người mời, mặt hộ chiếu.

Người đi phía Việt Nam

1. Hộ chiếu gốc.
2. Ảnh 5*5 nền trắng ( 2 chiếc).
3. Giấy khai sinh, sổ hộ khẩu, đăng ký kết hôn, chứng minh thư photo công chứng.
4. Sổ tiết kiệm. sổ đỏ nhà đất.
5. Xác nhận việc làm, hợp đồng lao động, Bảng lương.
6. Đăng ký xe ô tô nếu có.Hoặc giấy tờ chứng minh sở hữu tài sản.
7 .Vé máy bay 2 chiều, booking phòng khách sạn.

Đó là những giấy tờ cụ cần chuẩn bị sau đó cụ vào website của đại sứ quán mỹ khai nhận lịch hẹn phỏng vấn và mang hồ sơ tới . Kết quả cụ có được cấp hay không còn phụ thuộc vào quá trình trả lời phỏng vấn của cụ nữa.

Akiata

Xe máy
Em đang cần visa hồng kông gấp vé máy bay 8/7 bay cụ làm được thì báo em nhé. Em làm cho khách của em thôi.

thuvan90

Xe tăng
Em đang cần visa hồng kông gấp vé máy bay 8/7 bay cụ làm được thì báo em nhé. Em làm cho khách của em thôi.
Cụ đã có thư mời chưa ạ. Làm theo diện gì ạ? Hồ sơ đã bị từ chối lần nào chưa ạ? Nếu nhanh nhất hồ sơ ok thì 11h m8.7 em là có visa nhé cụ ạ.

Xechuyendung

Xe hơi
Cụ chủ , e muốn du lịch Mỹ thì sao ạ , hộ chiếu đã sẵn sàng , visa chưa Châu Âu lần nào , toàn quanh quẩn Châu Á ( Đào cẩm Hồ )

thuvan90

Xe tăng
Tin vui cho các cụ muốn đi du lịch Hàn Quốc đây ạ :
Tất cả các thị thực nhập cảnh 1 lần (single Visa) đã được cấp trong khoảng thời gian từ ngày 01/03/2015 đến ngày 30/06/2015 (bao gồm visa đoàn) sẽ được tự động tăng thời hạn hiệu lực sử dụng visa (không phải là thời hạn lưu trú) lên từ 03 tháng thành 06 tháng.

thuvan90

Xe tăng
Cụ chủ , e muốn du lịch Mỹ thì sao ạ , hộ chiếu đã sẵn sàng , visa chưa Châu Âu lần nào , toàn quanh quẩn Châu Á ( Đào cẩm Hồ )
Mỹ nó vừa dễ vừa khó hồ sơ thì cụ chuẩn bị trên website của đại sứ quán đã yêu cầu khá đầy đủ k. cụ khai chuẩn và hồ sơ tài chính và việc làm là ok. Tuy nhiên, cái khâu phỏng vấn thì hoàn toàn phụ thuộc vào cụ trả lơi thế nào. Nhiều trường hợp giám đốc với nhân viên cùng đi phỏng vấn mà nhân viên đỗ còn giám đốc trượt chỉ vì khâu phỏng vấn thôi ạ.

CVinhPhuc

Xe máy
F1 nhà em em dự tính là tầm 11-14 tuổi cho sang Pháp hoặc Mỹ định cư. Có 2 mẹ nuôi nó ở bên đó không có họ hàng gì liệu bảo lãnh có dễ k cụ?

Mẹ nó ở bên pháp hôm ra xứ quán thì bọn nó bảo giờ nhận thì dễ nhưng phải đem qua nuôi luôn còn lớn thì k biết thế nào.

thuvan90

Xe tăng
F1 nhà em em dự tính là tầm 11-14 tuổi cho sang Pháp hoặc Mỹ định cư. Có 2 mẹ nuôi nó ở bên đó không có họ hàng gì liệu bảo lãnh có dễ k cụ?

Mẹ nó ở bên pháp hôm ra xứ quán thì bọn nó bảo giờ nhận thì dễ nhưng phải đem qua nuôi luôn còn lớn thì k biết thế nào.
Cụ cho em hỏi hiện giờ F1 nhà cụ được bao nhiêu tuổi rồi ạ.

Xechuyendung

Xe hơi
Mỹ nó vừa dễ vừa khó hồ sơ thì cụ chuẩn bị trên website của đại sứ quán đã yêu cầu khá đầy đủ k. cụ khai chuẩn và hồ sơ tài chính và việc làm là ok. Tuy nhiên, cái khâu phỏng vấn thì hoàn toàn phụ thuộc vào cụ trả lơi thế nào. Nhiều trường hợp giám đốc với nhân viên cùng đi phỏng vấn mà nhân viên đỗ còn giám đốc trượt chỉ vì khâu phỏng vấn thôi ạ.
e gái ruột e quốc tịch Hoa Kỳ đang sống Cali , thủ tục có dễ hơn ko cụ , thăm thân chẳng hạn ?!

thuvan90

Xe tăng
F1 nhà em được nửa tuổi cụ ạ :))
Thế thôi cụ cứ cho cháu ở Việt Nam đến khi cháu lớn 1 chút lúc ấy e sẽ tư véo cho cụ ạ.cháu nhỏ quá xa bố mẹ bây giờ khổ thân cháu ra

thuvan90

Xe tăng
e gái ruột e quốc tịch Hoa Kỳ đang sống Cali , thủ tục có dễ hơn ko cụ , thăm thân chẳng hạn ?!
thế thì cụ làm theo diện thăm thân em sang thăm em gái nếu có thể thì để em gái cụ bảo lãnh luôn. E gửi cụ hồ sơ như sau :

PHÍA NGƯỜI ĐƯỢC MỜI BÊN VIỆT NAM
HỒ SƠ NHÂN (TÙY) THÂN
Giấy khai sinh gốc
Sổ hộ khẩu gốc
Chứng minh thư gốc
SƠ YẾU LÍ LỊCH GỐC
Hộ chiếu bản gốc
Photo copy 7 trang đầu & có visa
ĐĂNG KÍ KẾT HÔN GỐC

HỒ SƠ CÔNG VIỆC :

HỢP ĐỒNG LAO ĐỘNG GỐC
SỔ BẢO HIỂM XÃ HỘI GỐC
Tờ khai online DS160 đã điền đủ và đã kí
2 ảnh 5*5cm nền trắng mới chụp
Vé máy bay
01 ảnh 5*5cm mới chụp bản mềm qua email

HỒ SƠ KHẢ NĂNG TÀI CHÍNH

Sao kê ngân hàng gốc
Hoặc sổ tiết kiệm gốc
Bảo hiểm chuyến đi bản gốc
Sổ đỏ gốc
Hoặc Đăng kí Ô tô gốc
Hoặc sổ cổ phẩn/ Cổ phiếu gốc

PHÍA BÊN MỸ
Thư mời bản scan qua email

Đây là 1 vài thông tin về hồ sơ thủ tục để cụ có thể tham khảo thêm ạ.Cần gì cụ cứ call em , e sẽ hướng dẫn ạ.

CVinhPhuc

Xe máy
Thế thôi cụ cứ cho cháu ở Việt Nam đến khi cháu lớn 1 chút lúc ấy e sẽ tư véo cho cụ ạ.cháu nhỏ quá xa bố mẹ bây giờ khổ thân cháu ra
Em phải định hướng trc cụ ạ. Em là em méo muốn con cái mình ở VN tí nào :D

thuvan90

Xe tăng
Em phải định hướng trc cụ ạ. Em là em méo muốn con cái mình ở VN tí nào :D
Cháu nó lớn 1 chút thì cụ hãy định hướng vn đâu hẳn cái gì cũng xấu đâu ở đâu chả có mặt trái của nó mà cụ.

binhlt55

Xe tải
Cụ Quyết có ở đây không ạ, nếu còn thì cụ có thể trả lời giúp em (mr. Hải) là cụ gửi thông tin làm visa Hà Lan cho em chưa ạ?

thuvan90

Xe tăng
Cụ Quyết có ở đây không ạ, nếu còn thì cụ có thể trả lời giúp em (mr. Hải) là cụ gửi thông tin làm visa Hà Lan cho em chưa ạ?
Mạn phép cụ em vừa inbox cho cụ rồi đó ạ. Cụ check giúp em với ạ. Cảm ơn cụ.